Đố vui một câu với anh em cái ^^

Thảo luận trong 'FFVII' bắt đầu bởi Boko85, 9/11/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. black-knight

black-knight Youtube Master Race

Một câu hỏi nhỏ làm sao để đánh ra được damage khoảng 565.000 ?đánh với con trùm nào?và làm sao làm được nó.(cái này chắc không có gì lạ với các bạn chứ)

2. summoner

summoner Mario & Luigi

Lâu không vào ngứa nghề trả lời luôn:
    Chiêu All Lucky Seven ,đánh trùm Omega Weapons dưới đáy biển
    Làm sao làm được chiêu đó thì dài,đại khái đưa máu nhân vật về 7777 thì sẽ tự động ra chiêu chém liên tục,chém mỗi phát 7777HP đến khi đối thủ gục.Riêng Omega đặc biệt chống được khoảng 70 lượt như thế thì phản công lại
    Cách đưa máu về 7777 thì đã hướng dẫn nhiều rồi,nói lại mất công,muốn biết tự tìm nhé

3. Trường_giang

Trường_giang Donkey Kong

Này bác ơi nói lại đi mà bây giờ tìm thì mệt lém bác làm ơn chỉ cho em đi cảm ơn bác trước nha ! thank you

4. summoner

summoner Mario & Luigi

Thỉnh thoảng tui tự nhiên nổi khùng đánh mỗi phát 7777 là sao?
    Xin thưa đó là chiêu All Lucky Seven,một độc chiêu rất hay của Final Fantasy VII,nhân vật của bạn sẽ tự động khùng lên xông vào đối thủ,chém liên tục nhiều phát,mỗi phát 7777 máu cho đến lúc đối thủ chết.Chiêu này ra ngẫu nhiên khi bạn có HP đúng 7777(khó ghê nha!).Nhưng nếu muốn,bạn có thể tạo ra máu 7777 bằng cách sau đây:
    Điều kiện:Phải có đồ Cat's Bell,Item phép Demi2 hoặc chiêu Laze trong ngọc Enemy skill,Potion và Hi Potion
    Cách làm:Đầu tiên bạn cố gắng giảm máu xuống dưới 7777.Sau đó đeo đồ Cat's Bell vào (có thể lấy bằng cách đua gà).Bạn hãy vào thành phố,đi từ từ,vừa đi vừa theo dõi số máu của mình (sẽ tăng 2 mỗi bước).Khi nào máu của bạn có 3 số cuối là 154 thì hãy dừng lại,thay đồ Cat's Bell ra.Bước tiếp theo bạn hãy ra ngoài bản đồ đánh nhau với 1 con quái yếu yếu nào đó (tốt nhất hãy dùng cover bảo vệ cho nhân vật được chọn kẻo mọi thứ thành công cốc),dùng chiêu demi2 hoặc laze (học được của con quái dưới bãi rác của Gold Saucer) để chia nửa số máu của mình ra.Kết thúc trận đánh,số máu của nhân vật cần làm sẽ có đuôi 77.Việc còn lại chỉ là dùng H-Potion nâng hàng ngàn,Potion nâng hàng trăm lên 7 là xong.Vào trân tiếp theo nhân vật đó sẽ tự động ra chiêu.Chúc bạn may mắn!
    Chú thích:Cách làm này rất tốt khi đánh trận Special trong Battle Square hoặc khi đụng Weapons.Yêu cầu người thực hiện phải có mức HP cao hơn 7777

Copy bài cũ cho nhanh,thông cảm...đàng nào cũng do lão phu viết

5. Boko85

Boko85 Mega Man

Thực ra muốn Lucky 7 một cách linh động ko phải vất vả thì dễ thôi.

Học Chocobuckle từ Chocobo Lv 16. Học xong chiêu đó thì nhớ đặc điểm của nó: Sát thương = số lần chạy khỏi trận đấu. Cứ như vậy, Run 2222 lần, lúc đó sức sát thương = 2222HP. Sau đó thì dễ dàng. Đánh với Weapon chỉ cần có 1 đứa Hp = 9999 rồi táng 1 nhát Chocobukle là 7777 ngay.

Lưu ý là trong 1 trận chỉ tối đa sử dụng Lucky 7 đúng 1 lần duy nhất. Nếu muốn hạ Emerald Weapon = toàn Lucky 7 tức phải dùng tới 2 chiêu. Lúc này thì phải có 1 char 7777 HP trước trận đấu. Vào trận chỉ cần 1 command là xong. Ruby Weapon thì ko được.

6. YN 4ever

YN 4ever I ♥ Armin ♫ Lão Làng GVN

này
    tui tưởng emerald chứ
    sao lại omega
    à
    sao ghi ngoài là câu đố mà vào thấy câu nào đếk đâu
    post câu đố đi kìa

7. bdts221

bdts221 Dragon Quest

Đươc, đố bác nhé, có tông cộng bao nhiêu viên meteria trong FFVII. (Tất cả các loại, kể cả các viên ngọc đặc biệt.

Câu hỏi này chỉ dành cho người tinh ý và kiếm đủ ngọc khi chơi thôi.

Chúc tất cả các bác trả lời tốt nhé.(không cso phần thưởng đâu bởi vì nhà em nghèo bên mái tranh siêu , đêm nước lên nghe tiếng bìm bịp kêu nhiều)

^_^ +_+ >_< ?_? *_* @_@ :p

8. black-knight

black-knight Youtube Master Race

Nói chung khi đánh với omega weapon thi mỗi nhân vật mang chừng 2 viên materia là đủ,một người w-summon+knight of the round ,một người mang mine+neo bahamut,người cuối mang viên phượng hoàng lửa + restone,khi đánh con trùm đó nhớ phải canh máu luôn 9999 và cột limit gần đầy,phải là limit cuối cho cả ba nhân vật,cloud,barret,cid,chờ khi con trùm dùng chiêu cuối thì máu tự giảm 2222 lúc đó cả 3 người cùng chém là 65 nhát mỗi nhát 7777.

9. Trường_giang

Trường_giang Donkey Kong

cần gì phải vậy em chả cần dùng đến đòn all lucky seven đó đâu mà giết 2 con duới biển và sa mạc dễ như chơi (đùa thui bao tâm huyết khi giết con dưới biển ) bác phải có cái final attack thì giết có lẽ dễ hơn nhiều ! :cool:

10. Trường_giang

Trường_giang Donkey Kong

này không có phần thuởng thì chơi làm cái gì hả bác mà câu hỏi quá khó khõng thể trả lời được đổi câu khác đi mà việc này phải do bác Boko85 làm chứ bác là Mod mà

11. Boko85

Boko85 Mega Man

Khè... ra câu đó không nên là phải liệt kê, vì có nhiều người ngại check lắm :D

Ra ngắn gọn thôi, ví dụ như

Khuyến khích thì ta cộng EXP luôn nhá

Enemy Skill nào chỉ có đúng 1 cơ hội duy nhất học được nó ?

12. Enternal Blue

Enternal Blue Mr & Ms Pac-Man

:-?
    Cái thuộc tính Lightning học từ con trùm trong hang chỗ Sep gặp Jenova?

13. Instructor Quistis

Instructor Quistis Legend of Zelda

cái con cua mầu đỏ ấy à????????????????????????????

14. Trường_giang

Trường_giang Donkey Kong

tui đoán là Enemy skill chỉ có 1 lần học duy nhất có lẽ là đòn SHADOW FLARE đúng không hả

15. Boko85

Boko85 Mega Man

Khè... có nên trừ EXP của người đoán sai không nhỉ :'>

16. Instructor Quistis

Instructor Quistis Legend of Zelda

vô tư [-x
    30 chars.............................

17. Enternal Blue

Enternal Blue Mr & Ms Pac-Man

Ah uh...đúng là Shadow Flare....:p
    Trừ xuống 0 Exp đê! Yay! ^^

18. Boko85

Boko85 Mega Man

Khè... bọn này thích bị trừ à...

Trả lời đúng cũng ko được à

19. Fan_Fan_VII

Fan_Fan_VII Fire in the hole!

Khà...sao bác khè hoài vậy , trả lời sai mà trừ thì bố ai mà trả lời , còn đúng thì nên cộng để nó zào trả lời típ...khà

20. Trường_giang

Trường_giang Donkey Kong

này bác BOko bộ câu trả lời của tui không đúng hả nếu không thì bác thử chỉ cho tui chỗ học SADOW FLARE xem nào tui chỉ học được khi đã giết xong con Utimal weapon thui !còn đúng thì bác nên cộng EXP đi và ra câu hỏi mới nữa

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.