Đố vui về FF8 .

Thảo luận trong 'FFVIII' bắt đầu bởi ultima_86, 8/11/04.

1. high summoner

high summoner Fire in the hole!

ờ nghe huynhminhyntd nói tui mới nhớ ....đúng là luật direct trong card game rule ....tui cũng cho là direct nhưng mờ quên mất tiu cái luật này nó ở đâu ....bây giờ thì biết roài cái này đôi lúc khi bài yếu vẫn nên mong nó ra để canh me hi sinh 5 lá tầm bậy ăn 1 lá bài xịn ..tuy nhiên thì tui nó cũng khôn gớm ..nhắm có direct thì thủ bài mạnh ở góc luôn cho mình khỏi ăn ...=> chẳng mấy ai mong chờ cái quỷ này=))

2. Trường_giang

Trường_giang Donkey Kong

có lẽ ô chữ này là Direct phải không vậy ?
    Đừng trừ MP nha HA...HA...HA ....h...a

3. huynhminhyntd

huynhminhyntd Mario & Luigi

Trường_giang không sai nhưng bắt chước có gì hay đâu
    high summoner luật direct bất kể thắng hay thua hể ta ăn con nào của đối phưong hay bị thua thì mất lá đó hoặc lấy lá đó hiểu chưa và nhớ chưa

4. high summoner

high summoner Fire in the hole!

cái gì ....ai hỏi mà ông trả lời làm người ta nhìn vô cứ tưởng là tui ko biết cả direct :( ..tui chỉ nói là lúc đó tui quên mất cái vụ luật bài thui chớ bộ +_+ ..ko nhìn thấy tui đã giải thích rùi àh ,bức xúc quá cứ làm như người ta là con nít vậy+_+:((

5. Trường_giang

Trường_giang Donkey Kong

Ai bảo tui bắt chiếc chứ tui chả biết vào lúc nào bác ultima lên cả! ko tôi đoán trước mấy ông rồi
    kiến thức ffVIII đây hơi bị nhhiều đó :D

6. donkihoteanh

donkihoteanh Mr & Ms Pac-Man

Chán thật. Vô trễ quá. Mà luật Direct tui khong xài nó để ăn quân bài mạnh đâu. Muốn ăn quân bài mạnh xai same/plus là tốt nhất. Có lần tui định xài luật này kiếm lá Doom Train mà nó cứ thủ trong góc làm tui tức muốn điên. Luật Direct tui chỉ xài lúc cần thua cho Caraway với Card Queen mấy lá bài thôi, vì đôi khi gặp luật random làm phiền phức, lỡ mà thua nhầm lá bài lại mất thời gian tìm lại.

7. deadly

deadly C O N T R A

É, mình huề vốn, khặc, được rồi, Ultima đâu, tui sẽ hỏi tội ông, cứ đợi đó tui sẽ tính sổ chuyện này. Direct, sao nghĩ không ra nhỉ, oài, ngu cả lũ.

8. yeuvonhatnha

yeuvonhatnha Youtube Master Race

Bác ultima này tui thấy mọi người nói về luật Direct chứ có ai đoán ô chữ đó là DIRECT đâu nhỉ :D
    Tui đoán ô chữ đó là ô Chữ DIRECT hehehhehe
    cộng 10exp chu tui đi :))

9. deadly

deadly C O N T R A

Đưng có cáo, chỉ cần nói ra là đoán rồi, nếu đoán toàn ô chữ thì không cần phải đặt cho rườm ra, khô thía, chậc, vậy ai ngu đây =)).

10. danbyo1234

danbyo1234 Youtube Master Race

thì bị death,breakbị odin chém,bị hết máu cả 3,đầu đĩa 2 khi điều khiển squall bò qua cái cây cầu .....lúc điều khiển sheipie đi đến căn cứ tên lửa mà chọn sai,ngoài ra còn 1 số lựa chọn ..hoặc là try again hoặc là game over như :đánh với tên lính gabadia trên không lấy robot cứu ri cuối dick 2,giải mã đoàn tàu bắt cóc tổng thống,ko cứu kịp ri ngoài vũ trụ .... ;lúc đánh cua máy tui ko biết hết giờ có sao ko nữa....chắc cũng try again hay game over gì đó,với lại lúc laguna đánh con rồng đầu disk 3 nữa ..ko chắc lắm
    eeee tui ko nhớ rõ ...disk 4 lúc đánh adel nếu ko cẩn thận để chết lun rinoa là xong
    ko chắc lắm đặt thêm vô bịtrừ uổng lắm

11. danbyo1234

danbyo1234 Youtube Master Race

? Game over khi :
    - c? ba nhân v?t b? Die trong tr?n dánh ch? sao !!!
    - ? các nhi?m v? có gi?i h?n th?i gian , n?u ko hoàn thành dúng th?i gian quy d?nh thì => game over
    -? dia 2 , có do?n Squall bò trên thành c?a phi thuy?n , n?u ko bò lên thì cung game over
    -cung ? dia 2 , ? do?n nhóm Selfie gi? d?ng d?n Missile Base , n?u ko Upload du li?u mà c? th? di th?ng thì cung b? gameover
    -Cung ? dia 2 , do?n nhóm Squall tr? v? can c? Balamb garden , khi xu?ng t?ng h?m , cái do?n dánh 2 con quoái v?t ( gi?ng con m?c ?y ) n?u ko danh nhanh thì r?t d? game over
    -Khi thuc ph?c odin , n?u mà quá th?i gian quy d?nh ko dánh ch?t nó thì gameover
    -? do?n Laguna dánh con r?ng Ruby , n?u ko dánh nhanh cung b? gameover
    -? d?u dia 4 , do?n Edel b?t Rinoa , n?u dánh ch?t c? Rinoa thì ........
    Nếu như nói như các bác thì có kể bao nhiêu cũng ko hết . Những trường hợp mà bác kể phần lớn là do bị giết chết . Vậy thì theo tui gộp lại cũng chỉ có 1 trường hợp thôi .Chứ kể như bác thì chúng ta có thể chết bất cứ lúc nào .
    Đây là những trường hợp của tui đây :
    1.Các nhân vật bị mất hết HP trong trận đánh ( tính luôn cả phép death )
    2.Bị niệm phép Stop
    3.Ko hoàn thành đúng thời gian quy định của những nhiệm vụ có hoạch định thời gian cụ thể
    Câu trả lời của tui là gần đúng nhất , sao chưa thấy ai cộng vậy ta . hihi
    đó là SQUALL nó khác mọi character khác ở chổ là mấy ngưòi kia chỉ có vòng sáng một lần khi chơi limit ( lúc bắt đầu limit ) còn SQUALL thì có tới hai lần khi bắt đầu limit và một lần nữa khi có chiêu tiếp theo đó là lion heart chẳng hạn , còn nói về chiêu này thằng squall cũng khác một chỗ nữa , là mấy nhân vật khác chơi limit mất HP từ từ , còn cái thằng này thì bay vào không không hỏi hang gì hết chém bành chành không hỏi hang ai hết mất máu một tăng không thể đếm kịp còn các nhân khác thì đếm thoải mái , chỉ có thằng SQUALL này thì khó mà đếm được , tui trả lời có đúng không ????? nếu đúng cho tui xin vài EXP nha hè hè tui chờ đấy

12. donkihoteanh

Hee, lính mới. Ông đang trả lời cho câu hỏi đầu tiên. Còn bây giờ là câu thứ ..... đếm không được trên đầu ngón tay. Người ta thường không xài 64 trang để trả lời 1 câu hỏi. Sâu này đừng post 2 bài liên tiếp
    No ideas for the fisher below.

13. donkihoteanh

Heeeeeey , U there . Bộ ông đang phấn đấu thành thần hả . Sao làm việc tích cực thía. Mod ở box này "hiền" lắm.

14. deadly

deadly C O N T R A

Ôi, câu bài, chuẩn bị lên đài là vừa, toàn là bài copy của ngưòi ta há há.
    Tên syvil dám cảnh cáo mình oan thật, phải kiện amin mới được, cho hắn die luôn.

15. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

mà câu bài liên tiếp thì chỉ bị một mức cảnh cáo thoai à, tớ cứ tưởng câu bài 1 lần là 1 phát chớ

16. deadly

deadly C O N T R A

Cái này thì mình pó tay, tuỳ mod mà thôi, tớ 3 bài liên tiếp bị chris cho một phát, đã gở rồi, bây giờ lại dính chưởng Syvil, oan thật.

17. Trường_giang

Trường_giang Donkey Kong

lạ nhỉ cái thằng lính mới này nó bị ko bình thường àh sao đã nói với nó rồi mà nó cứ post bài linh tinh

18. chang_vang_hoe

chang_vang_hoe Mr & Ms Pac-Man

hehe, chú lính mới này viết dài thế chắc là tưởng được cộng nhiều thứ đây nhưng mà đâu có được gì, một thời gian sau là chán ngay mà.heeeeeee

19. deadly

deadly C O N T R A

Có chứ, rất nhiều là đằng khác, ăn lần mấy cái cảnh cáo luôn rùi đó, sao chưa có mod nào tới nhỉ, xem thử tàn cuộc, anh em đừng post nhảm nữa, kẻo lại ăn thêm đạn.

20. huynhminhyntd

huynhminhyntd Mario & Luigi

he he he có chứ lính mới mà dạn ghê nhỉ , câu MP quá chừng luôn chỉ tội là vào nhằm tupic rồi ,,,, chắc một án cảnh cáo hoặc là game over chứ chẳng chơi
    Trường_giang bác post chữ direct sau tui một bài thì là bắt chước rồi chứ gì nữa