Đoạt Hồn(2014): phim kinh dị Việt Nam khởi chiếu 18/7

Thảo luận trong 'Phim ảnh' bắt đầu bởi anhpoly, 13/7/14.

1. monk_da

monk_da C O N T R A Lão Làng GVN

Bạn yên tâm. Các bác ở Cục Điện Ảnh rất hiểu nỗi lo lắng của bạn, và họ đã thay mặt khán giả nhắc nhở các nhà làm phim, để đảm bảo một điều rằng cho dù là phim ảnh hư cấu nhưng ma quỷ tại xứ Thiên đường này hoàn toàn không giống ma quỷ của bọn "giẫy chết".

Đảm bảo một điều rằng sau khi xem xong bộ phim, bạn sẽ cảm thấy thật may mắn vì mình đang sống trong yên bình, với cảm giác rất an toàn, khi luôn nhận được sự bảo vệ, thay vì cảm giác hoài nghi, bất an như sau khi xem ba cái phim ma lá cải của Hollywood.

2. soidenband

soidenband Fire in the hole!

Những phim tử tế của VN là phải vậy. Tóm lại là phải có cốt truyện mang ý nghĩa nhân văn, giáo dục, hoặc lên án tệ nạn xã hội. Khi xem những phim của VN thì mình thường khắt khe yêu tố đó. Còn xem phim của nước ngoài thì mình không quan tâm, vì chỉ muốn xem vì tò mò nội dung qua loa, và cảm nhận nỗi sợ đích thực từ đầu đến cuối phim.

btw: Không ai giải đáp thắc mắc về bà thầy cúng của mình ở trên à :(

3. decothan

decothan Fire in the hole! Lão Làng GVN

mới xem về, cả rạp khi kết thúc đồng loạt nhìn nhau "ủa là sao" =)) đánh giá cá nhân phim... dở :3cool_shame: uổng cho fim khi phần đầu coi khá được, đến lúc gặp bà mẹ tên Quyên (thì phải) là bắt đầu đi xuống, tự dưng lòi đâu ra lô lốc nhân vật mới, tình tiết tự nhiên cũng dài dòng lê thê ra :5cool_ops: theo đến cảnh con chị giải thích cho ông bố ai nhập ai giết ai thì loạn mẹ luôn :6cool_surrender: thấy fim nên bớt nhân vật lại, bỏ mấy tình huống ko cần thiết cho rồi. hù doạ cũng khá ít, nửa cuối gần như ko còn

à có chi tiết bà thầy bói nói "đây là linh hồn của cơ thể sống nhập vào chứ ko phải linh hồn của người chết, rồi gần đây có ai trong gia đình bị gì ko" cứ nghĩ là linh hồn của cái thai trong bụng con chị chứ :)) cuối cùng chi tiết cái thai cũng chỉ đề hù khán giả 1 lần rồi thôi :9cool_pudency:

4. Hakbit

Hakbit You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Bác Mèo khoái dc cái Ngôi nhà hẻm à :5cool_ops:. Đấy là 1 trong những film mình thấy phí tiền nhất, tình tiết với cách ứng xử quá thiếu logic, thêm độ lê thê và hơi nhàm của nó thì .... làm mình chột film kinh dị vn 1 thời gian kha khá.

5. Evil Spirits

Evil Spirits Nam Vương Thư Giãn Lão Làng GVN

Không rõ trong quá trình phim có giải thích lý do tại sao nhập hồn , hồn cũ là gì , có bị oan không ... bla bla ...
    Chứ mình cực ghét những thể loại ma nhập giết người vô cớ , gặp ai cũng giết , giết tùm lum tà la . Ít ra phải có lý do gì đó để gọi là "có ý nghĩa" 1 tí :D

6. soidenband

soidenband Fire in the hole!

[spoil]Nếu toàn bộ phim là một giấc mơ của con Chi lớn, thì có đoạn nó ngủ nằm mơ thấy nó đi trong căn hầm, thế tức là Inception à =)) [/spoil]

Chỉnh sửa cuối: 22/7/14
  7. monk_da

monk_da C O N T R A Lão Làng GVN

Thực tế thì ma nhập hay đi theo con người cũng toàn những lý do trời ơi. Đi qua nghĩa trang thấy hình ảnh trên mộ người ta, buột miệng khen hay chê cũng sẽ bị theo, làm cho bệnh tật.

Vợ chồng giận nhau, chồng chửi người chồng trước của vợ (đã chết) cũng bị hồn ông ta theo phá, làm cho bệnh tật.

Hồn của bào thai (do bị phá thai) bám theo người vô tình đổ bào thai đó và làm cho họ điên loạn để trả đũa.

Duy chỉ có trường hợp hồn của đứa em gái chưa ra đời do mẹ phá thai, đi theo anh mình để phù hộ.

Và nhiều vong hồn đi theo mỗi người mà không biết lý do vì sao? Đó là những vụ việc mà mình chứng kiến từ trước đến giờ. Thực tế nó là vậy.

Giống như hồi coi Drag me to hell coi cũng bức xúc thiệt nhưng so với thực tế mình thấy thì đó là chuyện hiển nhiên phải chấp nhận. Con người cũng có người tốt người xấu, người suy nghĩ chín chắn, kẻ suy nghĩ khờ dại. Hồn ma cũng thế, nhất là khi họ chất chứa nhiều oán hận lúc chết thì không thể bắt họ suy nghĩ sáng suốt. Con người khi nóng giận cũng làm chuyện tày đình mà bình thường họ không dám làm cơ mà.

Bởi vậy cái trò cầu cơ, gọi hồn... dù tin hay không cũng tuyệt đối không tham gia dưới mọi hình thức (ngồi coi cũng không). Hồn ma đã được gọi và không thể siêu thoát thì đừng mong họ tha cho những kẻ đã gọi mình.

Mình không thích cái Ngôi Nhà Trong Hẻm. Mình chỉ khen nó ở điểm đây là phim ma VN đầu tiên vào thời điểm đó làm đúng kiểu kinh dị, có ma quái, có máu me, bạo lực... chứ không né tránh, làm cho nhẹ đi hay dọa ma mà khiến khán giả cười như mấy phim trước đó thôi. Bởi vậy mình chỉ so sánh ở mức độ nghiêm túc khi dọa ma, chứ không phải kiểu nửa dọa nửa hài như Quả tim máu.

Chỉnh sửa cuối: 22/7/14
    Evil Spirits thích bài này.
  8. ngoc1510

ngoc1510 Legend of Zelda

lol coi như giấc mơ đã cảnh báo trước mà con bé nó ko có biết đường nói cho chú nó, cũng ko có phản ứng gì là sao?
    film này mình thấy chưa đã, nội dung tạm ổn mang tính nhân văn sâu sắc mà bị cái hơi lê thê, âm thanh nhiều lúc vô duyên
    dù sao cũng đáng khen cho 1 film VN

ông dượng rape bé teen hồi nào ta?

9. decothan

decothan Fire in the hole! Lão Làng GVN

^ rape con Tuyết lúc còn teen, xong đẻ ra bé Hằng là cái con trong động chứa khúc cuối í

10. fantom1210

fantom1210 Donkey Kong

Đoạn cuối phim nó nằm mơ thời gian trôi ngược về thời điểm trước khi bắt đầu, thế mới có vụ ôm ấp xin lỗi chứ có nằm mơ thấy trước tương lai đâu mà cảnh với chả báo.

11. ngoc1510

ngoc1510 Legend of Zelda

mình đang nói bạn nào đấy kêu Chi lớn bị rape cơ
    ủa nó nằm mơ vậy chẳng lẽ ko có chút ý niệm nào về ông dượng à??? trong khi nó xin lỗi nhiệt tình bà mẹ và Chi bé???

12. myno

myno Mario & Luigi

Chắc bạn đang nói bạn này :2cool_sexy_girl:
    Theo mình thì phim này âm thanh mấy đoạn hù,la ó nghe nhức cả đầu.Bé Thanh Mỹ diễn quá tốt.NSUT Ngọc Hiệp với em Hồng Ân diễn như trả bài :4cool_cold: Các diễn viên còn lại thì tàm tạm.
    Về nội dung thì phim VN mà làm về ma như thế này là ổn.Kịch bản không vớ vẩn,có chỗ phức tạp,có chỗ lừa tình,có tí thư giãn :4cool_baffle: Nói tóm lại là: Final Destination + chút xíu Edge Of Tomrrow :cuteonion9:

13. greenpig2016

greenpig2016 Mr & Ms Pac-Man

Thấy trên tv hôm nọ có em diễn viên nhí xinh phết. Trả lời rất dễ thương, cơ mà đóng con Ma. Không biết trong phim có còn xinh xăn ko. Cơ mà hiếm khi mình ra rạp coi phim VN!

- - - Updated - - -

Thấy trên tv hôm nọ có em diễn viên nhí xinh phết. Trả lời rất dễ thương, cơ mà đóng con Ma. Không biết trong phim có còn xinh xăn ko. Cơ mà hiếm khi mình ra rạp coi phim VN!

14. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Coi mấy bác bàn luận riết mà em vẫn ko biết là có nên đi xem ko nữa đây ta .

15. KirisTy

KirisTy Youtube Master Race

Xem để ngắm em Chi thì cũng được đó bác =))
    Nói thật nếu dẫn bạn gái đi xem thì được chứ nếu tìm phim thưởng thức thì thôi.

16. ngoc1510

ngoc1510 Legend of Zelda

xem với gái ngồi ôm ấp động viên thì vui, xem ngắm em Chi lớn cũng vui, còn thưởng thức thì khỏi đi bác :))
    ///đợt trước bỏ qua film babadook bực quá :-<

17. KirisTy

KirisTy Youtube Master Race

Babadook bỏ qua cũng ko sao đâu bác.
    Mình không thích phim đó, chắc là do ghét mấy thằng nhóc ương ngạnh, nhất là lúc nó hét lên lại càng bực.

18. soyu14

soyu14 Youtube Master Race

Đúng rồi, đi coi phim mà gặp mấy thằng trẻ trâu ngồi cùng rạp với mấy con bé "xem phim qua áo khoác" thì bực mình lắm, tui đang đợi cho phim bớt hot rồi mới đi coi để khỏi gặp tụi nó này.

19. M.Fauna

M.Fauna Youtube Master Race

xem phim cực thích đứa bé đóng trong phim :) lỗi diễn sao cuốn hút qua!!!
    ít ra rạp xem, có ra thì tàn xem phim ma, thế mà hôm đi xem còn ngồi cạnh mấy bạn trẻ chưa đến đoạn rùng rợn hay có biến đã hét rú người :(

20. ging1212

ging1212 Trên thông thiên văn,dưới tường địa lý Lão Làng GVN

Mình đi nghĩa trang toàn nhìn mộ mấy ông to, có khi còn đọc tên. Không biết có sao không.

Hồi bé có lần đi nghĩa trang về ốm mấy ngày.