Đội hình ra quân vào 26-27/3/2011 - Mọi người vào cho ý kiến [ Cancelled ]

Thảo luận trong 'Street Fighter Club' bắt đầu bởi ItsmeAj, 8/3/11.

1. amoni

amoni Mega Man

Đang ăn sáng thấy cái ảnh ava "ngôi sao giơ ngón tay giữa" của mình lên trong video phụt hết cả bánh mì ra ngoài. Ảnh đó hơi bị bậy bạ đó nghe :))

2. Lâm-9p

Lâm-9p Chình Tái Moderator Lão Làng GVN

thế mới chơi, vn mình toàn dân chơi mừ :>

3. sannie

sannie Youtube Master Race

Impressive quá ! .......

CLip giới thiệu hay quá !

4. Cr8zyK1LL3r

Cr8zyK1LL3r Mr & Ms Pac-Man

mình cũng biết một chút về lĩnh vực này. Để mình làm thử.

5. thokimhoan

thokimhoan Fire in the hole! Lão Làng GVN

Bác mới mày mò mà cũng dc đấy, mỗi tôi chưa nhiều combo và ít điểm nhấn thì phải :)

6. amoni

amoni Mega Man

Làm 1 video intro không phải dễ đâu, nhìn sang bên GGG là biết, phải có ảnh từng người, ghép làm sao cho hợp với nhạc nền, rồi mỗi người 1 phong cách riêng, video combo riêng, rồi Ending và mở đầu cũng phải có điểm nhấn, sơ sơ cũng 2-3 tuần là ít

7. Mas

Mas The Warrior of Light

Đoạn demo này có nhiều cái không ổn, thấy gì nói đó nhé, đừng bắt bẻ con chữ.

- Thứ nhất là mình giới thiệu chứ không phải show off, đừng đưa những thứ combo training ghê gúm hay từ ngữ nhấn mạnh monster, strongest vào làm gì. Chỉ đơn giản là giới thiệu nick, hình ảnh và 1 đoạn clip nào đó đặc trưng là được.
    - Thứ nhì là trong nhóm không nên phân chia đẳng cấp. Đã giới thiệu thì giới thiệu đồng đều, không cần thiết phải nêu ra ai mạnh ai yếu cả. Có khi lại là vạch áo cho người xem lưng.
    - Thứ ba là mình giới thiệu người nhà mình. Tokido thật ra chả là gì cả, không cần phải lấy hắn làm thước đo cho khả năng của nhóm mình. Mà thật sự thì ghi như thế cũng thổi phồng sự thật. Chúng nó thực chiến xong lại bảo VN là 1 lũ xạo ke thì buồn lắm.
    - Thứ tư là người ta giới thiệu clip thực chiến, mình đưa trainning combo ra sẽ bị coi thường cho mà xem.
    - Cuối cùng là clip mang tính giới thiệu, không cần những hiệu ứng rườm rà. Người ta cũng chả quan tâm những hình ảnh offliine hay cúp kiếc của mình làm gì. Đừng đưa mấy cái đấy ra. Bước chân ra đấu trường quốc tế, nên suy nghĩ international xíu, mấy vụ bằng cấp hay khoe mẽ càng giảm càng tốt. Thanh dã tự thanh, có sao để vậy là tốt nhất.

Vài phát tạ vậy thôi, nhẹ nhàng sau bữa trưa :D

@NoobieX: mới lụm con PS3 về chơi offline nên tạm giữ cái stick của chú nha. Tháng sau mua con Xbox Slim lên kiếm hành ăn.

8. Cr8zyK1LL3r

Mình đồng tình với Mas. Clip giới thiệu này không được ổn. Trước đây mình đã từng làm vài cái clip rồi, để mình làm thử vụ này xem sao. Vài ngày nữa sẽ post lên cho anh em góp ý.
    Dù sao thì cũng cảm ơn Lâm9p đã có tình thần giúp đỡ mọi người và clip đầu tay mà làm được như vậy cũng rất đáng nể rồi.

9. Lâm-9p

haha ok ghi nhận góp ý, dù sao đây cũng chỉ la demo cho anh em tham khảo, vậy để anh crazy killer làm thử nhé, sau đó mình sẽ tự học và rut kinh nghiệm thêm
    coi như clip trên xem tham khảo cho vui thôi vậy nhá
    em cũng mới học làm clip mà
    thanks Mas và anh Crazykiller đã đóng góp nhá

10. danyvuong

danyvuong C O N T R A

Theo mình thấy clip vẫn nên có khi vs Tokido va Sako nhưng không nên làm kiểu vậy ghi ro tên người ta ra, đơn giản chi là lấy cho vào như moi challenger khac thôi.
    Giới thiêu nên lấy Tag Live luôn
    Đông y với Mas là không nên lấy những clip combos show hàng...........

11. Cr8zyK1LL3r

Như đã thông báo, hôm nay mình đã bắt tay vào việc làm clip. Sáng giờ cũng hơi lu bu công việc nhưng cuối cùng thì cũng đã làm xong 1/3 clip. Trước khi xem xin các bạn lưu ý vài đểm sau đây:

1. Clip chưa hoàn chỉnh - mình chỉ mới làm xong 30s đầu tiên, khi các bạn xem clip đến đoạn đánh combo ầm ầm và có thêm dòng chữ SAMPLE nghĩa là mình cần có clip của bro Simp, noobie, Tuan Mario hoặc Phương Bison. Khi các bro đó cung cấp clip cho mình, Mình sẽ làm lại những đoạn SAMPLE đó. Hiện tại mình chỉ để vào như vậy cho clip tạm xong để còn xem có ai góp ý gì không.

2. Phần cuối cùng của clip khi các bạn thấy nhiều nhân vật xuất hiện cũng sẽ được lọc ra, thay vào đó sẽ là ảnh người thật + nhân vật chung với nhau. Ví dụ Guile --> Danny --> Cody --> Noobie --> Adon --> v.v.... HOẶC LÀ Guile + Danny --> Cody + Noobie --> Ibuki + Cr8zyK1LL3r --> v.v......
    @Lâm9P: Nếu được thì em giúp anh làm mấy cái pic của người thật ghép với nhân vật ở hình nền như em đã làm trong clip của em nhé.

3. Nếu như ai muốn làm tiếp thì xin cứ việc donwload clip về để hoàn chỉnh phần sau, hiện giờ mình cũng khá bận nên chưa biết khi nào mới hoàn chỉnh được nhưng nếu các bro cung cấp đầy đủ hình ảnh và video thì mình sẽ cố gắng tiến hành thật sớm vì tg ko còn nhiều.

Have fun.

http://www.youtube.com/watch?v=epG3HrDX1vE

---------- Post added at 18:41 ---------- Previous post was at 18:38 ----------

Như đã thông báo, hôm nay mình đã bắt tay vào việc làm clip. Sáng giờ cũng hơi lu bu công việc nhưng cuối cùng thì cũng đã làm xong 1/3 clip. Trước khi xem xin các bạn lưu ý vài đểm sau đây:

1. Clip chưa hoàn chỉnh - mình chỉ mới làm xong 30s đầu tiên, khi các bạn xem clip đến đoạn đánh combo ầm ầm và có thêm dòng chữ SAMPLE nghĩa là mình cần có clip của bro Simp, noobie, Tuan Mario hoặc Phương Bison. Khi các bro đó cung cấp clip cho mình, Mình sẽ làm lại những đoạn SAMPLE đó. Hiện tại mình chỉ để vào như vậy cho clip tạm xong để còn xem có ai góp ý gì không.

2. Phần cuối cùng của clip khi các bạn thấy nhiều nhân vật xuất hiện cũng sẽ được lọc ra, thay vào đó sẽ là ảnh người thật + nhân vật chung với nhau. Ví dụ Guile --> Danny --> Cody --> Noobie --> Adon --> v.v.... HOẶC LÀ Guile + Danny --> Cody + Noobie --> Ibuki + Cr8zyK1LL3r --> v.v......
    @Lâm9P: Nếu được thì em giúp anh làm mấy cái pic của người thật ghép với nhân vật ở hình nền như em đã làm trong clip của em nhé. Sau đó em gửi pic cho anh rồi anh sẽ lo những việc còn lại.

3. Nếu như ai muốn làm tiếp thì xin cứ việc donwload clip về để hoàn chỉnh phần sau, hiện giờ mình cũng khá bận nên chưa biết khi nào mới hoàn chỉnh được nhưng nếu các bro cung cấp đầy đủ hình ảnh và video thì mình sẽ cố gắng tiến hành thật sớm vì tg ko còn nhiều.

Have fun.

http://www.youtube.com/watch?v=epG3HrDX1vE

---------- Post added at 18:42 ---------- Previous post was at 18:41 ----------

trời, không hiểu sao biến thành double post luôn. Mod delete bớt dùm nha. Thanks

12. Lâm-9p

Ok cái này không thành vấn đề, em sẽ làm nhanh nhất có thể :D
    các bro cố gắng thu clip bản đẹp cho anh em cùng edit nhé, nói chung là đều bận cả nhưng nếu em + anh killer cùng làm và trao đổi thì sẽ nhanh hơn rất nhiều
    cho em cái yahoo nhé anh em mình cùng xúc tiến

Chỉnh sửa cuối: 24/3/11
  13. danyvuong

danyvuong C O N T R A

Chuẩn không cần chỉnh,clip rất ấn tượng.
    Mình thấy anh em tự edit một đoạn tầm 10s rồi gủi luôn clip của riêng họ như vậy sẽ bớt công việc cho 2 bro kia.

14. Cr8zyK1LL3r

Sẽ hơi bị khó đó. Mình nghĩ cách tốt nhất là các bro tự quay clip trong đó có ít nhất 2 trận các bro cảm thấy ưng ý nhất và upload lên 1 trang web nào đó (Youtube chẳng hạn) để mình có thể donwload về. Sở dĩ mình nói như vậy là vì việc làm clip cần phải qua cân chỉnh cho hợp với nền nhạc và vấn đề này nghe dễ nhưng làm thì hoàn toàn ko dễ chút nào. Mình đã phải mất gần 5 tiếng đồng hồ chỉ cho 30s của đoạn clip vì nó phải qua khá nhiều công đoạn: thời gian đưa ra ý tường --> chọn lọc clip --> cắt ghép cho phụ hợp --> chọn điểm nhấn --> cắt ghép lần nữa --> xử lý hình ảnh --> cuối cùng là phải xem lại và nếu thấy ko ổn thì phải chọn 1 đoạn clip khác = làm lại từ đầu.

Các bro có thể upload clip lên trang web và gửi link vào email của mình: Nobody_chat@h0tma1l chấm c0m

15. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

Đồng ý với Mas luôn. Mình cũng xin đc góp ý chút đỉnh

Những đoạn giới thiệu player chỉ cần dùng hình ảnh nhân vật trong các đoạn cutscene mở đầu trận đấu (có thể lồng 1 vài đoạn thực chiến) + với nhạc nền phù hợp sẽ cảm giác epic hơn rất nhiều đó. Ko cần phải hình người thật cho rườm rà (người ta chỉ cần biết phe mình có char gì chứ ai cần biết mặt mình đâu =)))

VD clip của HK vs TW làm rất chuyện nghiệp, chỉ tội cái chất lượng video ko cao. http://www.youtube.com/watch?v=f8anziZbRlE&feature=player_embedded

1 cái nữa là logo của phe mình thấy hơi thô thô sao đó :d

Chỉnh sửa cuối: 26/3/11
  16. Lâm-9p

Ê ê đã 3 hôm rồi, anh em có video chưa, để lâu quá em cả anh Killer nhụt chí à nha , tụt hết cảm xúc làm clip :-<

17. Mas

Mas The Warrior of Light

Cáp quang đã nối, chúc mừng anh em/

18. FRM_fan

FRM_fan Legend of Zelda

Yeah. Mạng mấy bữa nay rất ok. Nhưng lại tiếc 1 cái là thằng test connection ở SG lại đi US rồi nên bây giờ không biết phải liên lạc làm sao với team Singapore nữa :(( Chắc phải wa forum SGfighters mà post bài quá với lại nhiều khả năng phải đấu với team HK trước rồi mới sắp xếp đánh với team SG sau được vì thằng mình hay liên lạc trong team SG đến 2 tuần hơn nữa mới về.

19. Cr8zyK1LL3r

Sau khi Tuan Adon và Noobie gửi clip, mình đã update đoạn trailer version 2 nhưng vẫn còn thiếu clip của anh Tùng và Danny. Tối nay nếu được thì các bro cố gắng lên mạng đánh vài trận và tròn clip nào hay hay 1 tí để làm phim cho xong lun hén. Mình sẽ cho các bro xem thử đoạn trailer để các bro có ý tưởng chọn clip cho phù hợp. Đã hoàn thành 1ph40s, còn 1 phút hơn nữa =.="

http://www.youtube.com/watch?v=y9XsyPwWnGc

20. danyvuong

danyvuong C O N T R A

Đây xong rồi nhưng có điều cái nào cũng thích nên nhờ bro chọn ra hộ chứ riêng mình gân 1 phút...... và mình góp y là anh em nên invite minh vao replay chanel để Record lai lấy Full Screen, và nếu bro Crazy cho thêm đc vài cái Transitions giũa cac đoan thi nhìn phê lắm.
    [video]0-S51iAKRu4[/video]