Doraemon Plus: Kỉ Niệm

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi godofwar2, 10/6/09.

1. warning123

warning123 Youtube Master Race

bạn không biết thì thôi đi
    những tập như thế mới có giá trị về sưu tầm đấy
    hầu như bây giờ ai có đủ 1 bộ như thế đâu
    P/S : mình đang cấn 1 bộ pokemon đặc biệt phát hành năm 2003 từ tập 1 => 12 ai có pm giùm thanhthaothe@yahoo.com nha thanks nhiều

2. Cobach

Cobach Youtube Master Race

Giá trị về sưu tầm? Theo cậu thì thế nào được gọi là giá trị về sưu tầm? Tớ cũng là một người mê đọc và sưu tầm truyện tranh nhưng ko phải để đem khoe khoang. Cái đống truyện của cậu xitrum thật sự nhạt quá

3. CLAWRIDE

CLAWRIDE Mr & Ms Pac-Man

Không phải truyện của anh xitrum nhạt mà cái miệng của bác nhạt quá ...

Bó tay bác , không hiểu bác suy nghĩ những thứ gì , khi phát ngôn những câu nhạt thếch đến như thế.

[-X

thích PM em SieuLapTrinh2009@yahoo.com em cũng sưu tầm truyện tranh , nhưng không có cái thể loại như bác . Em sưu tầm những bộ hay , đọc được là được rồi không cần thiết phải thế này thế kia . Mà em thách bố thằng nào dám bắt nạt em về bản quyền đấy ;))

4. xitrumcanthi

xitrumcanthi T.E.T.Я.I.S

Mình đăng danh sách nhờ giúp chụp truyện mà .Phần lớn nó những bộ hay giờ chưa thấy tái bản và cũng chưa ai dịch trên mạng.Thấy nhiều bạn muốn xem những bộ cũ mà k có điều kiện nên kêu gọi những bạn có phương tiện kĩ thuật và lòng nhiệt tình giúp thôi .:):):):)
    Chứ khoe thì phải có những cái cũ hơn độc hơn mà :D:D:D.Đã nêu hết đâu mà bảo khoe chứ =))=))=))Còn mình sưu tập truyện cũ vì muốn lưu lại 1 thời kỳ truyện tranh của Việt nam và kỉ niệm nữa mà .
    Cậu gì có điều kiện thì up lên vài bộ đi chia sẻ cho anh em .:):):)

xitrumcanthi@yahoo.com Mình nhận thanh lý mua lại trao đổi tất cả các loại truyện tranh từ trước năm 1999 trở về thời tiền sử nhưng thích nhất là được Tặng .

Hào Hoa

Bướm kia ai biết là thi sĩ
    Kiếp trước đa tình lại hoá thân

5. S2forYou

S2forYou Mr & Ms Pac-Man

Có ảnh cả bộ truyện hay chỉ bìa thôi bro?;;)

6. warning123

warning123 Youtube Master Race

hình như doremon cũ có thêm mấy tập tên là " Những Câu Chuyện Chưa Bao Giờ Kể " phải không mấy bạn
    trong tập đó có tập nobita muốn doremon tìm ra 1 hòn đảo mới lúc sau thì tìm Xeko đang làm gì dưới hồ cá mà nobita tưởng là hòn đảo mới đấy bạn nào có không share lên cho mọi người xem đi

7. ilv

ilv Youtube Master Race

Hình như ko phải của ông Fujio. mà của tác giả khác, nét vẽ tuy gần đạt tới ngưỡng như nguyên bản nhưng mà nội dung ko có cái thần như của thiên tài Fujiko...

8. xitrumcanthi

xitrumcanthi T.E.T.Я.I.S

Lá thư thứ nhất của Đô rê mon đã chụp xong >link đây http://www.mediafire.com/?zyjy4jmq2dt

xitrumcanthi@yahoo.com Mình nhận thanh lý mua lại trao đổi tất cả các loại truyện tranh từ trước năm 1999 trở về thời tiền sử nhưng thích nhất là được Tặng .

Hào Hoa

Bướm kia ai biết là thi sĩ
    Kiếp trước đa tình lại hoá thân

9. <3_SC

<3_SC Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Thanks xitrum! Bạn có truyện Lá thư thứ ba ko thì up lên đi. Cuốn đó tui mất lâu lắm rùi nên ko có dịp đọc lại. Hình như đó là truyện "Đô rê mi và băng cướp núi" thì phải.

10. Cobach

Tớ có bộ này cho cậu tham khảo đây: 159 tập Hesman của cha Hùng Lân

11. tta269

tta269 Dragon Quest Lão Làng GVN

Bác cobach có tập cuối Siêu nhân VN thì có thể vui long scan + post lên cho anh em đọc với đc ko? Rất muốn biết cuối cùng số phận Hesman và các bạn ra sao.

12. SnowBody

SnowBody Donkey Kong

Thx!!! vừa down xong,có thời gian bác scan rồi up nốt mấy tập kia đi,đọc Doremon mai mà vẫn không thấy chán:)

13. baddog

baddog Mr & Ms Pac-Man

Vẫn rất thích câu nói này: " đôi khi ta thích một thứ gì đó, không phải vì nó hay, vì nó đẹp, chỉ đơn giản là vì nó gắn liền với một kỉ niệm khó quên"

14. CLAWRIDE

CLAWRIDE Mr & Ms Pac-Man

Up lại quyển lá thư thứ nhất cho anh xitrumcanthi nè ,bằng file PDF đã chỉnh sửa lại đầy đủ các bác xem bằng Adobe nhé
    http://www.mediafire.com/download.php?mwnkdyyz5mz
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    quyển này có 3,8mb các bác download nhanh xem liền mạch , hình to rõ , không như xem bằng ảnh ...

15. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Toàn bộ phần Plus này là do chính ông 3F vẽ :|, được gom lại xuất bản từ các phần lẻ ngày xưa thì phải (cũng có thể ko đc xuất bản vì ko đạt chất lượng :|). Để ý nét vẽ sẽ thấy, các truyện nét vẽ ko đồng đều như kiểu khác nhau về thời gian sáng tác.

Cuối bìa truyện ghi là "DORAEMON PLUS vol.x by Fujiko F Fujio" chứ không phải 3F Production. :>, cho nên làm gì có chuyện này:

16. NgàyKhôngGame

NgàyKhôngGame Fire in the hole!

Nguyên thủy của đôrêmon là truyện màu được xuát bản rải rác trên các tạp chí ở nhật.Khi 3F đã vẽ được nhiều thì bắt đầu gom những truyện hay nhất xuất bản thành 45 tập truyện ngắn,sau đó thì shogankukan lại gom tiếp thành 5 tập plus.

Hiện ở VN mới xuất bản được 45 tập truyện ngắn+5 tập plus+6 tập màu+bộ đôrêmon nhi đồng .

Vậy mà ở bộ đôrêmon 1992 vẫn còn 1 số chapter chưa hề xuất hiện trong những bộ có bản quyền trên nên chắc số lượng chapter truyện ngắn chưa xuất bản rất lớn

17. SnowBody

SnowBody Donkey Kong

Nếu vậy tại sao đến giờ vẫn không có thông tin gì về những chap ấy

18. CLAWRIDE

CLAWRIDE Mr & Ms Pac-Man

Có vẻ lời nói và hành động của bác thực sự không đồng nhất với nhau =)), Bác Cobach à.:))

Bác chê người khác ,là đang giữ đống giấy vụn tạp nham ;)), anh em GVN cứ ngỡ, tưởng bác phải có những bộ mới , hàng tuyển, toàn truyện 2009, mới tinh , bản quyền đầy đủ . Ấy nhở !!:-"

Không ngờ cũng sưu tầm những thứ mà bác gọi là "đống giấy vụn + tạp nham" + chẳng biết bản quyền (cho dù truyện nó ghi rõ rành rành của Osamu tezuka), mà tất nhiên thì em chả dám nói thế , có truyện đọc là sướng rồi ;))

Sau đó Bác tự mình show hàng theo kiểu phong cách mà bác đánh giá là "Khoe mẽ" (BT cả topic này không ai gọi thế trừ bác) .:-"

Trong khi đó có "Điều kiện" + máy ảnh + "Cái đống mà bác bảo ấy" nó hay với mọi người mà cứ giữ im ỉm , chả chụp lên cho anh em đọc tí nào =))=))

Qua mấy bài Spem của bác thì
    Ơ ? Thế sau khi bác đánh giá người khác hay thế,giờ bác lại tự "sướng" với những kiểu + thể loại ....No.1 (Không thể lẫn vào đâu được) về độ khoe và độ "trơ" của mình ... \:D/

-------------------------------------------------------------------------
    Đáng lẽ ra bình thường thì ai cũng có thể "tự sướng được", nhưng mà tất nhiên thì bài bình luận của bác đúng chất "nhạt quá" ở trên, nhạt bao nhiêu thì bài bác nó cũng nhạt bấy nhiêu không những nhạt mà đúng hơn là không có "muối" ....:-w:-w

Em cho bác ít gia vị nhé , chắc bác dạo này ăn uống thiếu "muối" nhiều quá ...
    Em nghĩ bác nên ăn uống đủ chất nhất là "muối" , và cố gắng làm theo "những điều bác tự đặt" + "tự hiểu " + "Tự nếm " ...;))

Để rồi, mà có thêm chút "cân nặng" trong con mắt mọi người .

Lời cuối cùng "Chúc bác lên cân " + "ăn muối đều đặn"và đừng mắc bệnh biếu cổ , làm anh em không đỡ được nhé . =))=))

19. <3_SC

<3_SC Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Cuốn Lá thư thứ nhất này họa sĩ VN vẽ mà cũng vui phết. Mong bác xitrum chụp thêm nhiều để anh em thưởng thức. Bây giờ những truyện cũ của 3F ko kiếm ở đâu đc, chỉ mong những người còn giữ scan lên thôi.:D

Cái bộ Siêu nhân VN thì đúng là ko ăn cắp bản quyền rùi nhỉ:))

20. Cobach

@CLAWRIDE: hãy xem lại phần trích dẫn xem xitrumcanthi yêu cầu những gì.Còn về truyện có bản quyền, sẵn sàng giao lưu với tất cả những ai có trên 1500 đầu truyện từ năm 2005.