DotA - Chiến thuật và đàm đạo Version 2 .

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi Jukanius, 23/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. sega_s3000

sega_s3000 Sonic the Hedgehog

"Một câu chửi nếu lọc bỏ những từ không có trong từ điển ra sẽ thành một lời dạy hữu ích"
    câu này tôi chưa nghĩ ra đc ví dụ nào cả ;))....có những câu chửi từ nào cũng có trong từ điển Dmm thì....đấy là đùa thôi...
    còn về vấn đề chính đang diễn ra thì có lẽ các bạn trẻ đã...đang...và sắp có ý định chơi dota thì phải tập nghe chửi thôi....tôi thì tôi bị thằng nào chửi là gà thì tôi tìm cơ hội lên divine rồi ném vào mặt nó ;;)

2. [XS]-Minhtan

[XS]-Minhtan Legend of Zelda

Bây giờ sang thành đàm đạo về đời sống rồi à ;))

3. R3X

R3X Youtube Master Race

=)) Hì hì, em chỉ ko đồng ý quan niệm newbie phải chửi cho nó khôn ra ;)) Còn nhìu cách chỉ dẩn & giáo dục có hiệu quả hơn mà, tại sao phải cứ chửi nhỉ, nhắc lại là đúng cho newbie b-) Như em nà :D
    Thôi stop nhỉ ;)

4. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

Cũng là một chiến thuật trong DotA mà.. Chiến thuật mặt dày và bàn tay vàng =))
    ( có bàn tay vàng mới gõ nhanh đc, mới chửi đc, chứ ko cắm mặt xuống bạn phím gõ đc 1 câu thì nó đã gõ đc 5-6 câu rồi thì ... )

5. Mrkiseki

Mrkiseki C O N T R A

Thực ra bạn luxun xem lại #191 192 193 xong cho mình hỏi 3 câu
    1. Mình có câu nào để bạn nói là mình chửi bạn?
    2. Những vấn đề bạn hỏi mình có trả lời ko? và có trả lời đầy đủ chính xác ko?
    3. Bạn là người ko biết đi hỏi, mình là người biết trả lời. Vậy thái độ chúng ta có cần fair ko khi vị trí chúng ta đã là unfair rồi?

@shit + reX: Chúng mày ko phân biệt được tăng windwalk với windwalk giúp tăng ms à?

p.S: @rex : Qua cái post của mày thì anh cũng ko chấp, anh thấy mày chưa trải qua, chưa nhìn thấy thực sự xã hội nó là như thế nào anh chả trách. RIêng cái chuyện lôi bố này bác nọ ra là đã quá trẻ con rồi :-j Sau này gia đình ko còn bảo bọc, đi làm kiếm tiền để bỏ vào mồm. Hay nói dại mồm mày có con, bị ốm đau mang đi bác sĩ thì mày sẽ thấy. Vị trí kém người ta, cần nhờ vả người ta thì cái tự trọng của em nó ko cao thế đâu em ạ. Em đi làm nhà nước chẳng hạn, người ta nói đúng hay sai thực ra ko hề quan trọng. Cái thằng mới vào làm thì mặt trời mọc hướng tây cũng phải nghe thôi :-j Thế tại sao newbie đi học hỏi người ta mà lại còn yêu cầu người ta phải dạy mình bằng cách nào?
    Tuy nhiên đọc lại bài của em lần thứ 2 thì anh thấy khác. Có 2 loại người với 2 cách đọc khác nhau
    1. Đọc rồi biết nó động đến phần suy nghĩ nào của mình, sau đó phát biểu
    2. ĐỌc đến khi hiểu người ta nói ji, rồi phát biểu.
    Và em đọc lại post #210 của em đi sẽ thấy em chính xác là loại thứ 1. Ít có khả năng tiếp thu

@fire_angel: Thật đơn giản là những thằng tự nuôi được bản thân và những ji mình có trách nhiệm thì ko, tất cả những thằng khác đều là ăn bám. Ko phải gia đình thì là xã hội. Thằng ăn cắp thì ko phải là ăn bám, còn thằng cử nhân thì vẫn là ăn bám thôi :-j

6. Jin Axl

Jin Axl > Draw 2 Life Moderator Lão Làng GVN

Thật ra đây chỉ là vấn đề cơ bản về từ ngữ và kĩ năng typing :|
    Đa số các bạn trẻ bây giờ ko cảm thấy đó là 1 vấn đề và thường phản ứng gay gắt nếu bị bắt bẻ :@)

7. toilachon

toilachon Lich King's Servant

Giống cái IAS ở bên topic kia =))

8. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Thế vấn đề ulti với unti, thỉnh thoảng có viết nhầm là dễ bị đá đểu lắm ;)) ( mà thực ra là ném tạ hạng nặng :)) )
    Hoặc là ulti với utli viết nhầm do gõ ngược =))

9. fire_of_angle

fire_of_angle Fire in the hole!

E vừa đi về ~.~ đm chúng nó các bác ạ, cứ đì mình suốt.
    E là thằng cử nhân thôi :'> học 5 năm, năm này ra trường - đang làm đồ án, mồ hôi chảy ướt hết cả mông :>
    1. Năm đầu ông bà cụ nhà e nuôi em học hành, sướng vãi lúa, chẳng phải làm gì cả, học và chơi.
    2. Các năm tiếp theo thì kinh phí bị cắt dần. E chả nói mình nghèo, ông bà già e cũng không có nghèo :> giàu thì em không dám nói, bởi theo quan điểm của em, như thế mà gọi là giàu thì đất nước VN mình toàn tỷ phú :P
    3. Từ năm thứ 2 em bắt đầu kiếm ra tiền nhờ gia sư, trông quán net, sửa máy tính, làm đồ án thuê, kẻ biển quảng cáo..abc abc ..và tất nhiên là có cả cái nghề cho sinh viên là "đáp bài và học hộ" (em nghỉ lâu rồi - đừng nói ra nha, em mang tiếng). =))
    4. Đã rất lâu kể từ lúc đó, em không phải chìa 2 tay ra xin ông bà già tiền học phí, rồi thì tiền chi tiêu #, sinh hoạt phí em vẫn đóng đầy đủ, hay cũng chẳng phải theo cái kiểu "con không xin nhưng bố mẹ mà không cho là con buồn vãi lúa, vì thế cho tiền đê". Tiền em tha về nhà, thi thoảng cho bà già, em gái - không nhiều nhưng mỗi lần cũng được chút chút.
    5. Còn nói là đóng góp gì cho xã hội chưa? thì em xin tự trả lời là "chưa nhiều", điều em làm thường xuyên nhất là đóng Đảng phí và ký xét điểm rèn luyện cho lớp thôi.

Và hiển nhiên, em cũng tự thấy rằng mình dek ăn bám ai cả :)) và những thằng như em thì nhiều lắm, bài văn chạy bàn hay rửa bát của sinh viên thì nhiều rồi - nhưng bạn em, có thằng còn móc cống, thằng đi bê vác thuê nữa cơ :-w ĐK gia đình của các bác khá, em công nhận là như thế, nhưng nếu như thế là một điều tốt và thuận lợi đối với các bác. Em xin chúc mừng - nhưng không có nghĩa là ai cũng được như thế đâu.

Em cũng không muốn tranh luận nhiều về vấn đề này, nhìn cái ảnh dưới chữ kí của bác, em cũng thích lắm :-* chắc bác cũng có gia đình rồi, khối cái khó khăn mà mình phải có trách nhiệm. Nhưng ai chẳng có khó khăn? Có thể các bác không tin chứ từ hồi năm lớp 10, em đi bán máy vi tính, bị 1 thằng trưởng phòng (công ty nhà nước nhé) nó lừa cho mất trắng 1 cái mà éo làm gì được nó =)) đm, em hận vãi lúa... giờ nghĩ lại vẫn đau :-<

10. sega_s3000

cậu kể lể ở đây để làm éo gì...biện minh cho những gì cậu nói ah.....khu này đang bàn về game....còn muốn uốn éo gì thì qua cái topic giải khát kia kìa....nhảm nhí vậy....
    còn vấn đề ăn bám hay ko ăn bám thì nó cũng đếch ảnh hưởng đến trình độ chơi cái custom map Dota này...=))

11. Kaeltha's

Kaeltha's Fire in the hole!

Qua Tâm Sự đi, thg Pocollo nó sẵn sàng nghe cậu lắm. Còn ở đây là DotA, ok?

12. An Sat Truy Hinh

Thằng sega, có chịu đọc những post từ sáng đến h ko?
    Topic bi giờ bàn về cuộc sống và chiến thuật rồi. :D.
    hix, định nghĩa như kiki thì mình bi giờ vẫn là thằng ăn bám :(.
    DẠo gần đây đánh thường gặp hot boy Kunka. Nó mà đi mid thì một xíu nữa nó đì mình thôi rồi.
    Có ai có ý kiến về Hotboy này ko? Ít đánh con này nên ko biết lên đồ thế nào nữa.
    bữa nọ thấy 1 ku lên Buriza, gặp phát nhảy số+ đánh lane team mình dẹo gần hết.

13. toilachon

Nếu mà nhảy crit đúng lúc Tidebringer lên đạn thì quả thật là khủng khiếp :))

14. sega_s3000

muốn bàn cuộc sống thì lượn mẹ sang box chat chit...lol..
    còn Kunka xì tai instant kill thì cứ build 1fury+satanic(or heart)..còn lại là mass buriza+devine(nếu dám) :-"....đợi chúng nó gộp đông đông thì cứ ra nhè 1 con giáp yếu nhất rồi chém 1 cái....xuân thì nó crit phát 1k2 bay gần hết....thích nhất là xài Kunka chém mấy con invi máu ghẻ như riki,bone,pl =))

15. fire_of_angle

fire_of_angle Fire in the hole!

Nói chơi thế thôi =)) dù gì các cậu cũng là chủ nhà, thích gì cũng đc mà ;;) bb
    @à giờ mới đọc bài của sega =)) tớ biện minh với cậu làm éo gì =)) người ta đang nói chuyện đàng hoàng, cậu cứ phải xoắn thế =))

16. gaunho91

gaunho91 Mega Man

Kunka lên Crit khá là tởm, kô bik tại sao nhưng mình thử cả chục lần đều thấy lúc có crit thì toàn có skill 2, còn kô có skill 2 nó đánh hoài kô crit :-?
    tự nhiên h thích lên fury và crit cho Kun

17. R3X

R3X Youtube Master Race

Cái phần PS nhàm rỡ ko bận bình loạn.
    1.Ngu, là chửi mà? ;;)
    2.Có, mà toàn xoắn :))
    3.Cần gì a trình bày thế =((
    E ko phân biệt đc hay a cố tình nghĩ người khác ko biết phân biệt? :> Thôi stop, quan niệm của em vẫn là nếu muốn help ai đó thìchỉ dạy nhiệt tình trước, phươp pháp lăng mạ chỉ dùng sau này cho cứng đầu và cho đầu đất dùng thôi :)

18. quocdung2502

quocdung2502 Giải ba cờ tướng GVN I Lão Làng GVN

kunka nên có bkb trong combat
    ko thì chẳng chặt đc mấy phát đã die rồi
    kunka giờ đây lane control khá khó chịu,nếu solo mid với nó thì nên pick gì ?
    lỡ ăn combo của nó thì nằm lúc nào ko hay zzz

19. An Sat Truy Hinh

Đúng vậy , Kunkka đánh khéo thì lane control rất tốt, đánh cùng lane vơi nó khó chịu quá.
    Hôm nọ tui thử viper rồi, nhưng ko ăn thua. Để hôm nào cầm Lich xem.

20. toilachon

Nó là một trong số ít hero melee có khả năng lane control tốt, bên cạnh đó còn Dark Seer nữa

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.