DotA Items Guide - Questions and Answers

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi GoN.vn, 30/8/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. PoDF

PoDF Dragon Quest

sách đó là nào?

2. kiudaica

kiudaica Youtube Master Race

sex book á .................................................

3. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

Hok phải , mà hết charge thì tác dụng của nó chỉ còn một nửa thôi , còn có charge thì vô tư đi .
    Cái nì lên cho bom là hay nhất , vừa ngon vừa ko lo hết charge.
    Int lên hex cũng hay chứ , ít nhất là ko lo mana thiếu, ko lo bị bắt lén , mà suppot thì vãi hàng .
    Sex book cũng là một lựa chọn hàng đầu , thêm tí HP , tí Int , book 3 lại soi đuợc nữa chứ .

4. Thanh_Nguyen_BKV

Thanh_Nguyen_BKV Dragon Quest

ko ý tui là nếu cái cục đó giết càng nhiều người charge lên thì tăng khả năng hồi phục HP + mana mà
    trong cái change log của bản 6.45 có nói hay sao mà

5. An Sat Truy Hinh

Ui thế à, tui ko để ý , tại về hè rồi ,có đuợc đánh dota nữa đâu chứ , hix nhớ quá mà ko làm sao đuợc.
    Nhưng dạo này ngoài bom ra thấy ít người lên cục này quá , trước đánh mấy con như NA cũng lên thử, hì hì.

6. PoDF

PoDF Dragon Quest

vì hầu hết int là support nên ít kill hero được nên ít người chơi chứ ko phải ko có

7. An Sat Truy Hinh

Nói chung tác dụng của nó ko cao, cho nên ít người lên, int ban đầu kill hero dễ mà , mà farm lúc đầu khủng, lên đuợc nó đâu có khó khăn lắm.
    Lên cái cục Blood stone đó thà lên book hay hex còn có hiệu quả hơn hé . Tui thấy lên nó cứ vô dụng thế nào ấy.

8. RONALDO

RONALDO T.E.T.Я.I.S

CHo hỏi 1 vài vấn đề kô chắc lắm :

1. Những Hero đã có miss vd như PA thì lên Item + Miss thì kô dc tính + thêm vô phải kô !

2. Những Hero đã có phản dam vd như Centaur lên Item Phản 20 % dam kô dc tính vào phải kô !

3. Tương tụ như trên với Hero có Crit và có Bass.

4. BKB trong 10s vẫn chịu tác dụng nhữnh skill nào ?

5. Tại sao những Hero như PL, Naga có phân thân sẵn rùi tụi nó bẫn lên Item phân thân mà kô lên dam ỏ giáp trước !

9. Sky Chocobo

Sky Chocobo Sonic the Hedgehog

@Ronaldo: Những skill nào 100% xảy ra sẽ stack với nhau đc về effect. Những Skill chỉ đc vài % xảy ra nếu mua thêm item sẽ có % tính theo công thức ghi ở topic nào đó trong box này chịu khó tìm nhé
    -> hút máu hay phản dam mua thêm item có thể stack với nhau 20% + 20% = 40%
    nhưng evade hoặc crit/bass thì nếu mua thêm item sẽ làm giảm % của crit và evade đồng thời tỉ lệ crit/bass sẽ phụ thuộc vào item hoặc skill đc nâng cuôi cùng

BKB và Avatar vẫn chị 1 số ulti và skill đặc biệt ko đc xem là magic : Hook của Butcher, Ensare của Siren ....

Những Hero có phân thân melee (cận chiến) lên phong cách Manta ko chỉ để kiếm thêm phân thân mà còn có thể burn mana đối phương nhanh chóng. Ví dụ Siren phân thân ra 1 Hero + 5 bóng = 6 người = Mana đối phương bị burn nhanh chóng. Trường hợp PL thì nếu may mắn ra 1 đống bóng thì khỏi nói

-----------------
    Mà ông ở Đà Nẵng đúng ko :-?

10. supnoob

supnoob T.E.T.Я.I.S

ko những lên manta burn mana mà nó rút máu kinh hồn 32 mana mất đòng nghĩa với mất 32hp 5-6 cai của naga siren chém chết nhanh kinh hồn
    nhưng PL còn thâm hơn cắt tiết làm lông 3k hp tầm 6-7s ...........

11. RONALDO

RONALDO T.E.T.Я.I.S

Nếu như Hero có phản dam 20 % mua 1 món Item 20 % nữa là 40 %, vậy mua cái thứ 2 có dc tính 60 % kô, chắc là kô dc. chứ mua 4 cái hóa ra phản dam 100 % à !!!

12. supnoob

supnoob T.E.T.Я.I.S

ko phải tính tế đâu đừng có tưởng bở..........
    hình như mua cái thứ 2thif chỉ tính bằng 20% của 20% tức là 24% phản dame thì phải

13. Sky Chocobo

Đúng bởi vì khả năng phản dam là 100% nhưng số dam phản là 20% vì thế 20% + 20% = 40 %

Còn Crit/Bass khả năng xảy ra là 20% nếu mua thêm đồ Crit/bass 15% thì khả năng crit/bass là X
    X= 100% - (100%- 20%)(100%-15%) = 32%

14. silvermask

silvermask Youtube Master Race

tele xong roi nhấn chuột vào ô hold-chữ H ấy- ( lưu ý là chỉ nhấn chuột vào mới co hiệu quả )

15. silvermask

chuyen crit/bash thi tui bit ròi,con ve chuyen fandamg thi ko hieu cho lam,pác sky giai thich dum` nhé !
    vd nhu NA đã co fan damg roi,tậu them 2 cai fản damg nữa thì damg fản sẽ dc bao nhieu % ?

16. Sky Chocobo

Tức là khi mang cái giáp phản dam 10% vào. Bác luôn dc phản dam mỗi khi melee nó đánh bác -> như vậy nghĩa là khả năng phản dam là 100%, chỉ có dam phản là 10%
    Như vậy nếu bác mang 1 giáp phản 10% sẽ luôn dc phản dam 10%
    nếu mang 2 cái nó sẽ tính lần lượt cái thứ nhất 10% rồi cái thứ hai 10% = 10 + 10 = 20%

Đồ hút máu cũng tương tự mang 2 cái thì dc hút máu nhiều hơn. Lấy ví dụ Naix có thể hút máu lên đến 99% =))

17. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

em mới tập chơi Dota lại ko có mạnh lan em thường chơi trên Battle net
    trên đó lúc em vào ít người vn vào mấy cái server nước ngoài toàn bị kick ra có ai chỉ em server nào dành cho người mới chơi ko vậy
    và làm cách nào để lập mạng được

18. lonesomeone

lonesomeone T.E.T.Я.I.S

Đek có server nào dành riêng cho người mới chơi, muốn đánh trên euro mà ít bị kik, mà trình độ lại ko cao lắm thì phải cố mà làm quen thôi em ạ. Làm quen nhiều thằng mới biết nhiều cái host ẩn mà vào, mới xin chúng nó cho đánh được, nhưng cốt yếu vẫn là trình độ. Trình cao thì nhiều thằng muốn cho vào
    Lại đến vấn đề về name, cứ đặt trước tên 1 số cái dấu { }, [ ], trong để 1 cái gì đó. Sẽ có nhiều host tưởng bạn trong clan nào đó và cho vào ^^. Có thể đặt 1 vài cái tên của clan kha khá nào đó, nhưng đừng có mà nói vung vít ^^

19. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Giả mạo clan # mà để nó biết được thì xác định bị ăn sh!t ngoài channel và trên tất cả các phương tiện thông tin đại chúng # :))

20. silvermask

hehe y kien cua lone nghe co ve hay ah nha,cu wang ten vao [ ] chac se co tahng host ko bit tuong minh co clan va cho vao danh,hehe..
    do la tuy theo thang host pro hay ko thui,chu co may thang host ma uc che vcl,minh vao xin no 1 slot,no deo nói ji rồi...the game will started in 5..4...3 ---> mình out ra chu chui mình....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.