[Download] Cổ kiếm kỳ đàm- đã có crack + hướng dẫn cài ( game 3d hot nhất trung quốc)

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi cakiemcia, 26/3/11.

1. NDang

NDang Mr & Ms Pac-Man GameOver Lão Làng GVN

hix bùn wa'. Chẳng lẽ fix rùi chơi lại từ đầu.@@ để mai em fix thử xem dc ko.
    1, cài game bản gốc và up lên 1.4.8
    2, dow và cài bản patch 1.1.7 : http://dl.gamebar.com/gjqt/patch/GJ-....1.7-patch.exe
    3, mở thư mục chứa file save mặc định là C:\Documents and Settings\User\Local Settings\Application Data\Aurogon Games\GuJian xóa hết toàn bộ
    4, bật thư mục cài game , dùng chức năng tìm kiếm , tìm các file có đuôi *.27 *.37 *.47 , ctrl+A chọn tất cả các file vừa tìm đc delete hết sạch
    5, copy 2 file gujian.exe và gamelss.dll trong crack ,paste vào thư mục bin
    6, máy tính ai ko đọc đc tiếng trung quốc thì dùng Applocale chọn “简体中文”
    Tác dụng : fig lỗi âm thanh , nhà trọ , đọc thư , tinh uẩn , ... (chắc là fix đc hết )
    ---> vì là up xuóng phiên bản 1.1.7 nên nó sẽ ko đọc các file save của phiên bản 1.4.8 , nói chugn là ai mà đang chơi bán 1.4.8 rùi ,muốn fix lỗi phải chơi lại từ đầu

Theo như anh cakiemcia HD@@

2. cakiemcia

cakiemcia Donkey Kong

hôm nay đang chơi, bật bảng tinh uẩn của đồ tô lại thâý suất hiện thêm biểu tượng tròn để cộng

3. NDang

anh thử fix chưa. Mà làm gì có đuôi .27; .37 nhỉ?

---------- Post added at 00:48 ---------- Previous post was at 00:06 ----------

anh namhiep viết bài HD fix lỗi nhà trọ, đọc thư, ẩn tàng phương lan sinh, hồng ngọc ... đi. E làm cách trên ko dc. hix

4. cakiemcia

cakiemcia Donkey Kong

sao lại ko có , a search ra đầy đây nè ! chắc e chưa xóa nên chưa đc thui , a thấy bên 3dm họ bảo đc mà !
    Lúc đánh vào thanh tìm kiếm thì e nên đánh " *.27 " , chứ ko có dấu * tìm khó lắm , e thử lại xem

5. giangqaz

giangqaz Space Marine Doomguy

sửa thử xuống 1.17, vào game ấn ESC nó tắt luôn, bó tay
    chạy hết đoạn giới thiệu về Thái Tử Trường Cầm game móm luôn, help ai làm được rồi nào

Chỉnh sửa cuối: 18/4/11
  6. trangiaminh

trangiaminh Mario & Luigi

mình bị giống bạn luôn , chạy xong ESC văng , rồi xong đoạn giới thiệu Thái tử Trường Cầm thì game tự tắt .... ai fix dc thì help nào .

7. NDang

y nhuban5giangpa nói. đã test và pó tay lun. cài lại 5,6 dùng đủ cách. xóa .27; .37 .v...v thì crash; ko xóa cũng crash. Cách trên ko dc rùi hix. Nhờ anh namhiepcodon chỉ giáo vậy. Lúc trc' anh có nói fix dc mà phải chơi lại từ đầu nhưng mà im re lun@@.

8. trangiaminh

mình fix dc òi nè , mấy bạn làm hết mấy bước trên , lúc chạy game thì xài AppLocale chọn font 简体 là được , hết bị lỗi ESC với văng game . Còn mấy lỗi khác mình chưa thử .

9. cakiemcia

cakiemcia Donkey Kong

mình vừa thử thấy đc rùi nè ! dang định lên khoe thì thấy bạn post , máy mình ko xài applocale nhưng vẫn vào đc ,
    @trangiaminh : bạn post dùm file save từ chỗ mình đc điều khiển đồ tô lên đây nha !

10. trangiaminh

chưa , mình mới vào thử khúc thằng nhỏ xong out rồi .

11. giangqaz

đã sửa được, nhớ chọn cái tạo shoucut lúc chạy AppLocale rồi vào thư mục coppy ra chơi bằng cái này

12. cakiemcia

cakiemcia Donkey Kong

Đây là toàn bộ lời thoại phần 1 : (chỗ đoạn mình điều khiển Hàn vân khê , từ lúc đầu đến khi ngôi làng bị 1 toán người ám hại )
    Mình đã ghi rõ địa danh : ai translate dùm nha ! cứ edit thẳng vào file doc !

13. NDang

đã test và vào dc. Để chiều chơi lại đến đoạn Đồ Tô^^. Thanks

14. NDang

hehe đã đi đến đoạn Đồ Tô thịt thằng boss bự trong lều và dc 1 tinh phách. Điều quan trọng đã đến. Nâng 1 điểm trong hệ thống tinh uẩn và ..... WORK 100%.
    Như vậy với cách fix trên mà ko cần copy file fix "AurGamePlayerS" vào bin thì hệ thống tinh uẩn đã hoạt động ; lười đi tới Cầm xuyên để test dịch trạm quá.@@ Nhưng ta có thể thấy dc khả năng fix hết lỗi là 99%. hê hê. File save cho anh em kiểm nghiệm đây.
    http://www.mediafire.com/download.php?qt28xbb6ymjeinz

15. cakiemcia

cakiemcia Donkey Kong

Bạn có biết cái file AuGamplayers lấy ra từ đâu ko ^^ , cái file đó lấy chính từ bản 1.1.7 này ra chứ đâu ! Nhưng nó chỉ chứa code của Tinh uẩn chứ ko có code của dịc tram hay nhà trọ ,... nên khi copy vào bản kia chỉ đc mỗi tinh uẩn , nhưng code còn lại nằm ở file khác nhưng chắc ko ai biết , chứ nếu ko chỉ cần cpy vào là đc , cần j` up xuống 1.1.7 cho khổ ^^

16. NDang

ù mình bít chứ. BỞi thế mới xài fix kiểu này@@. à cho anh em nào xài applocale mà ko bít vị trí shortcut tạo ra sau khi app language nè:
    C:\Users\Admin\AppData\Roaming\Microsoft\Windows\Start Menu\Programs\Microsoft AppLocale. nó nằm trong đó đó. Lấy ra desktop rùi vào chơi thui, ko cần cònig lại trong applocale làm gì ^^

17. zzzkenzhin

zzzkenzhin Legend of Zelda

ủa đến bước AppLocale là làm thế nào vậy..mình không hiểu

18. pnhp

pnhp Donkey Kong

Onboard 945 chơi được không ba kon

19. giangqaz

lên mạng tải cái AppLocate về, setup, rồi chạy nó, chọn file gujian.exe, đến chỗ hỏi có tạo shocut ko thì tick vào đồng ý, vào program file sẽ thấy cái shocut game, cóp ra màn hình rồi vào bằng cái này. Chọn ngôn ngữ đã có hướng dẫn trang trước(chọn font 简体)

20. Kunimi

Kunimi Youtube Master Race

Mình đi đến đoạn gặp sư phụ ở cây cổ thụ sư phụ đưa cho đồ tô 1 cuốn bí kíp gì đó ... làm sao xài thế mọi người .... sao không thấy có skill mới trong bảng skill....
    @cakiemcia: bạn xài cái theme win 7 gì đẹp thế :X