[Download] Cổ kiếm kỳ đàm- đã có crack + hướng dẫn cài ( game 3d hot nhất trung quốc)

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi cakiemcia, 26/3/11.

1. Moody

Moody Mega Man

Hướng dẫn mấy cái bar về thuộc tính + skill ý, còn cốt chuyện hay nội dung chưa cần gấp ^^!

2. hóng cháng

hóng cháng C O N T R A

hix , biết cái game này lâu rồi nhưng mà ko có time , giờ có bạn post lại có hứng , đợi mình dọn dẹp ổ xong rồi cắm máy down về , có thể sẽ viết hướng dẫn cho các bạn không biết tiếng Trung nhé

3. tuanlk

tuanlk Youtube Master Race

Chủ yếu là mình xem cái cốt truyện nó thế nào , xem hình thôi cũng chưa đủ , chữ thì không biết
    :D còn đường đi thì mình thấy khá dễ không khó lắm
    chủ yếu xem có nhiệm vụ phụ j không , không đọc được nên mệt lắm
    hình công nhận đẹp thật
    máy mình cấu hình cao để chế độ high như nào vậy ???
    để chiêm ngưỡng hết hình ảnh đẹp của nó :D

4. cakiemcia

cakiemcia Donkey Kong

nhờ ai dịch hộ cái thái cổ kỉ sự ở đậu game với ! toàn từ ngữ thời cổ xưa , khó dịch quá

5. tuanlk

tuanlk Youtube Master Race

thử tran ra tiếng anh nhưng nó lủng củng quá , cũng chẳng hiểu j cả :D

6. hóng cháng

hóng cháng C O N T R A

thượng cổ kí sự : hỏa thần Chúc Dung , tạo ra phượng hoàng , sau này bởi vì yêu thích con phượng hoàng này , nên đã gọi Nữ Oa tạo cho nó 1 cái hình dạng , đặt tên cho nó là Thái Tử Trường Cầm , về sau Trường Cầm luôn luôn tại Diêu Sơn(ko biết có phải danh từ riêng ko , nếu ko dịch là trong núi sâu ) đánh đàn , bên cạnh có 1 con rắn nước nhỏ , con rắn nước này trở thành tri âm của Thái Tử Trường Cầm , sau đó con rắn nước đã hứa qua nghìn năm sau tu luyện lúc trở rồng , nhất định sẽ mang Trường Cầm ngao du bốn bể , thượng thiên nhập địa , lĩnh lược ( sợ lược )

Văn phong lủng củng lần đầu dịch . ae bỏ qua nhé

Chỉnh sửa cuối: 28/3/11
  7. zzzkenzhin

zzzkenzhin Legend of Zelda

game này nó chơi ác quá..Đã không biết tiếng Trung thì chớ....Mình vào được game ấn đi ấn lại vào dòng đầu tiên...Cứ ngỡ như bao game khác..Dòng đầu bao h cũng là newgame dòng 2 là load game =)) ngờ đâu...

8. hóng cháng

hóng cháng C O N T R A

mình đang cắm torrent , mong tái ngộ cùng các bạn sớm :)

---------- Post added at 00:42 ---------- Previous post was at 00:38 ----------

http://v.youku.com/v_show/id_XMjMzNDU3MzAw.html hướng dẫn chi tiết game này đây , bạn nào mắc đoạn nào cứ vào đây mà xem nhé , nó vào game luôn bỏ đoạn intro rồi nhé , xem hết part1 part2 nằm ngay bên cạnh cứ thế mà xem nhé

P.S : đừng lạm dụng quá mất hay , hóc quá thì xem nhé :)

9. cakiemcia

cakiemcia Donkey Kong

Thjank bạn , trên mới là một đoạn của thái cổ , bạn côd ịch nốt đoạn còn lại nha
    火神祝融,造出了凤来,后来因为喜爱这个凤来,叫女娲给他人之形态,取名为太子长琴,然后长琴经常在摇山 弹琴,身旁坐着一只小水蛇,这个小水蛇就成为了太子长琴的知音,然后小水蛇答应经过几千年的修炼之后化为龙的时候,定要带长琴上天入地领略山川之美。这 也是他们的约定吧。

就这样几千年过去了,一条黑龙于南方作乱引来民怨,黑龙打伤伏羲派去的兵将,逃入不周山中。

火神祝融,水神共公与太子长琴前往不周山中捉拿孽龙,不料到这龙乃当日那只小水蛇。

不料这三个神仙在不周山中引发天柱倾塌,天地几经覆灭之危

经过多日奔波,祸乱总算平息,黑龙被女神赤水女子收为坐骑再无自由。

共公,祝融往渤海之东深渊思过,太子长琴被贬为凡人,永去仙籍,寡亲缘,情缘。轮回往生,皆为孤独之人,从此天地间少了会弹琴曲的仙人,太子长琴三 魂七魄在投胎途中分散了。

一部分落入龙渊部族手中,龙渊部族能人以此魂铸焚寂之剑。

魂魄分离之苦,难以体会,所余二魂三魄散去无所归处。

这便是太子长琴的命运。所以长琴转世都不是一个拥有正常三魂七魄之人。

刚进入游戏就是一阵欢快的音乐,一个小主人公登场啦

这个名叫韩云溪的小朋友在山里带着这个叫楚蝉的小女孩玩耍

10. zzzkenzhin

zzzkenzhin Legend of Zelda

game này sao vào trận đánh thấy đơn điệu quá..Còn hệ thống skill cách đánh thấy chẳng có j phong phú cả...hay tại mình chưa mò ra...Ít ra các game về đây như Thiên Long hay Phong Vân vào trận đánh nó còn thấy hay hơn game này...

11. namhiepcodon

namhiepcodon Donkey Kong

Mới chơi thì làm gì có nhiều chiêu. Nội dung rất dài, sau này mới có đủ.
    Mỗi nhân vật có khoảng 6 chiêu kỹ năng, Hệ pháp thuật Kim Mộc Thủy Hỏa Thổ mỗi hệ 6 chiêu nữa, cộng thêm phối hợp chiêu kỹ năng và pháp thuật sẽ ra các chiêu mới nữa.

12. trangiaminh

trangiaminh Mario & Luigi

mới bắt đầu game lúc nào cũng vậy thôi ông ơi, game nào mà chả thế , phải chơi sâu sâu vào tí nữa mới thấy cái phong phú chứ

13. hóng cháng

hóng cháng C O N T R A

thượng cổ kí sự : hỏa thần Chúc Dung , tạo ra phượng hoàng , sau này bởi vì yêu thích con phượng hoàng này , nên đã gọi Nữ Oa tạo cho nó 1 cái hình dạng , đặt tên cho nó là Thái Tử Trường Cầm , về sau Trường Cầm luôn luôn tại Diêu Sơn(ko biết có phải danh từ riêng ko , nếu ko dịch là trong núi sâu ) đánh đàn , bên cạnh có 1 con rắn nước nhỏ , con rắn nước này trở thành tri âm của Thái Tử Trường Cầm , sau đó con rắn nước đã hứa qua nghìn năm sau tu luyện lúc trở rồng , nhất định sẽ mang Trường Cầm ngao du bốn bể , thượng thiên nhập địa , thưởng ngoạn sơn thủy hữu tình , đây cũng là hẹn ước của bọn họ

Và như vậy đã vài nghìn năm qua đi , 1 con hắc long đã làm loạn phương nam làm cho nhân dân oán hận ,hắc long đã bị binh tướng của Phục Hi(1 ông vua của TQ) đánh bị thương , trốn vào trong núi Bất Chu

Hỏa Thần CHúc Dung , Thủy Thần Công Công và Thái Tử Trường Cầm cùng tiến vào Bất Chu sơn để bắt nghiệt long , ko ngờ được con hắc long đó đã trở thành con tiểu rắn nước ngày nào

Cũng không ngờ , 3 vị thần tiên phát hiện ra trong Bất Chu sơn có Thiên Trụ Khuynh Tháp , thiên địa kinh qua thập phần nguy hiểm

Sau nhiều ngày bôn ba , tai họa cuối cùng cũng được giải quyết , Hắc Long bị con gái của Nữ Thần Xích Thủy thu nhận làm thú cưỡi ko được tự do

Công Công , Chúc Dung đi chu du thiên hạ , Thái Tử Trường Cầm trở thành phàm nhân , vĩnh viễn tiên tịch , không người thân không tình duyên , luân hồi vãng sinh , đệ nhất cô đơn , Kể từ đó trong thiên địa nhân gian lại ít đi tiên nhân gảy khúc ca bất hủ , Thái Tử

hix , nắm từ khó hiểu quá , lủng củng ae bỏ qua nhé :(

14. trangiaminh

trangiaminh Mario & Luigi

hay quá , bạn dịch dc khúc giới thiệu gần như hoàn chỉnh òi , rất đáng khâm phục , nguyên 1 đoạn đó mình hiểu dc không biết đến 5% chưa , nghe dc có mỗi chữ thái tử và xem hình để hình dung ra đoạn đó . Tiếp tục phát huy nha bạn :-> . Nếu có thời gian thì bạn nên viết vào file word rồi up cho anh em dễ đọc .

15. Moody

Moody Mega Man

Mong chờ anh nào hảo tâm đi trc làm cái guide, mong chờ mong chờ...

16. kjnjchoj

kjnjchoj Mr & Ms Pac-Man

Bạn up lên mediafire đi, mấy trang kia mình không có nick. Download lâu lắm, Thank bạn

17. Moody

Moody Mega Man

Chả lâu tí gì, mạng nhà mình lao động đường phố cực lao động đường phố mà down 7 file đấy cùng 1 lúc, mỗi file 80k/s

18. trancaominh1411

trancaominh1411 Youtube Master Race

cấu hình game này bao nhiu vậy các anh

19. 951753

951753 Youtube Master Race

Đây là lỗi j vậy các bác .[​IMG][/IMG]
    E crack xong là bị thế này , trước lúc crack thì ko có hiện tượng này .... và cho e hỏi khi đăng ký có cần kick hoạt mail ko . Thanks

20. blizzard9x

blizzard9x Legend of Zelda Lão Làng GVN

game này có cả trồng cây lấy nguyên liệu nữa thì phải. Bác nào đánh đến đoạn đó rồi hướng dẫn mình với