Download game hay của SNES

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi YinYang, 5/4/04.

1. lady_first_man

lady_first_man Youtube Master Race

Trong này toàn mí rom gì đâu hông à, kím mí rom RPG mà hun có ! :hug:
    PS :
    Các pác cho em hỏi cái
    Lufia II - Rise of the Sinistrals < em chơi tới map 3 thì bí mất, cái cục đá em wăng wài mà nó cứ bị cản bởi mí đám cỏ, hết dô được lun !! ::(

2. Noir

Noir T.E.T.Я.I.S

Zdậy bạn thích chơi game RPG gì, nói đi mọi người kiếm giúp cho. Hay có cần mình gợi ý dùm không: Arcana, Brain Lord, Brandish, Breath_of_Fire, digital devil story, Dragon View, Dual Orb II, Earthbound,Emerald Dragon, Eye of the Beholder , Illusion_of_Gaia, Inindo - Way of the Ninja, Lufia_&_The_Fortress_of_Doom, Lufia_II_-_Rise_of_the_Sinistrals, Obitus, rayearth, Romancing Saga 2, Romancing Saga 3, Rudora No Hihou, Secret of Mana, Secret of the Stars, Seiken Densetsu 3, Seima Jyuden Beasts and Blades, Shadow Run, Slayers, Tales of Phantasia, Terranigma, The 7th saga, Treasure Hunter G, Ultima 7 - The Black Gate, Ultima VI - The False Prophet, Ys IV - Mask of the Sun...

Đó, đó là một phần trong bộ sưu tập RPG của mình, rất tiếc là chưa có thời gian chơi hết (còn sót khoảng 20 game NES và SNES). Không phải muốn khoe của nhưng cứ đụng đến RPG là không chịu được. Rất hi vọng có nhiều người cũng đam mê như mình. :hug: :hug: :hug:

3. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Muốn kiếm RPG thì lên trang này : rpgclassics.com , giới thiệu gần như toàn bộ về những game nhập vai truyền thống ( tôi rất thích trang này ) . Đam mê thì thậm chí là có thừa , nhiều người vẫn ko hiểu tại sao mà mình lại thích chơi những game xấu như vậy nhưng thực ra cái quan trọng là nội dung có hay hay ko . Nếu nội dung mà hay thì hình ảnh dù có xấu mấy cũng chơi .

4. Unborn

Unborn The Warrior of Light

Vậy thì bác không lo gì thiếu người có cùng đam mê như bác vì theo như tôi thấy thì phần lớn gamer đều là người thích dòng RPG và Strategy (2 cái này hay nhất mà khôn quá còn gì :)) ).

5. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Lufia II - Rise of the Sinistrals mà chơi tới map 3 thì bí mất, cái cục đá wăng wài mà nó cứ bị cản bởi mí đám cỏ thì bắn mũi tên lửa dzô. thử vài lần rút kinh nghiệm rồi qua thôi. mà đặ̣t bom cũng làm được đó

6. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

Ghost Chaser đấy bác Unborn!!!!!:D. Đến khổ với bọn VN, toàn đặc tên nhảm!!!!:D...trò đi cảnh đánh lộn rất hay gồm 3 nhân vật, thằng người + 1 đứa con gái + 1 Robot!!!! chơi tuyệt chiêu khá đã!!!! Nếu có 2 người còn chơi được tuyệt chiêu phối hợp (chắc vì thế nên gọi là song hùng kì hiệp!)!!!!:D

7. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Chời, trò đó là Ghost Chaser..., vo Rom-world kiem co lien. muốn chơi phối hợp dễ ẹc, cho 1 con đến gần con còn lại sao cho tụi nó đứng kiểu sắp vật nhau rồi 1 trong 2 con nhấn núy Y thì chơi tuyệt chiêu gòi. nhỏ gái với trai thì tuyệt chiêu ôm nhau hy sinh, trai với rôbot thì cú đấm điện, gái với rôbot là múa lửa đó.

8. Unborn

::( trò đó nói rõ là biết rồi, mà tới 3 đứa chứ có phải 2 đâu mà "song hùng kì hiệp" ::( biết tên rồi thì chắc tự down đc khỏi up chi mất bandwidth.
    Nhắc Ghost với lại ma mới nhớ có trò này đảm bảo ko ai mà ko biết.
    ====================================================
    Ghoul Patrol

Các file đính kèm:

9. Hank Williams

Hank Williams Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Game "Song Hùng Kỳ Hiệp" đó chắc là Sonic Blastman 2 (?).

10. haylachinhminh

haylachinhminh Fire in the hole!

mấy bạn cho mình xin 1 game ( thể loại là xếp hình )
    Ngày xưa mình thường gọi là "Xếp hình tuyệt chiêu"
    - Giống xếp gạch mà mỗi viên gạch nó có viên ngọc á
    - Đặc điểm là có nhạc nên rất hay

hay mấy bạn cho mình xin web load game nhe ? tên thể loại game đó luôn , để search cho dễ
    thx

11. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

Ở VN chúng nó gọi đây là " Cú đấm ngàn cân "!!!!:|. huynh thấy chuối không???=))....bởi vậy mấy cha lên đây hỏi rom toàn xài tên Việt Nam tự chế, search rom cho họ muốn chết luôn!!!!::(

12. Unborn

"Đặc điểm là có nhạc nên rất hay" <=== ::( cái này mà có đem lên tầng 14 của Tower of Insolence cho thằng Baium nó cũng dek tìm đc :)). Làm ơn nói rõ thêm đi bạn. Có phải nó còn có tên là "Xếp hình đấu kiếm" ko vậy? Cái mà mỗi lần xếp 3 cái hình giống nhau là nó biến thành thật bay qua đối thủ hả?

13. doquocthai

doquocthai Youtube Master Race

chài cảm ơn unborn nhe
    mà ko phải cái mà bạn tả đâu ,
    - nó giống như xếp gạch bình thường , nhưng mà trong mỗi viên gạch, lâu lâu nó có thêm 1 "viên ngọc" , mình xếp rùi khi mà ăn điểm ->thì gọi được 1 cái tuyệt chiêu --> tấn công đối phương ./.

hay là unborn cho mình xin link mấy cái website cho load mấy game dạng xếp hình nhe ! ( với lại tên thể loại game đó nữa ( không biết tiếng anh nó là gì )
    thx thx thx

14. Unborn

Hix ko ai rảnh đâu mà làm nguyên 1 cái web mà trên đó chỉ toàn game xếp hình của snes thôi đâu, những website như vậy đều có rất nhiều các roms snes vì vậy việc tìm ra cho cậu những trò cậu thích là rất khó khăn. Cậu mô tả hình dạng nhân vật thử xem, máy tôi có nhiều nhưng để lung tung nên rất ngại lục tìm T_T.

15. Noir

Noir T.E.T.Я.I.S

Có phải là game này không? Thực ra chẳng biết nó tên là gì vì khi down về, cái file đó tên là aaa.rar. Cái này Unborn post lên từ mấy trang trước rồi nhưng mình up lại vậy.

Các file đính kèm:

• aaa.zip
      Kích thước:
      660.5 KB
      Đọc:
      1,095
  16. Arabia

Nếu ko phải xếp hình chưởng thì chắc là Tetris_battle_gaiden . Xếp hình Snes hay chơi nhất chỉ có 2 trò này với trò xếp hình nhân nữa thôi .

17. magicwhite

magicwhite Youtube Master Race

ai chỉ cho mình cách down ở web này: http://www.chinagba.com/down, cho dù mình đã nhấn vào mấy cái chữ down load rom 1...9 màu đen nhưng nó lại tiễn mình ra ngoài trang đầu, và mình cũng đã cài fast get luôn, ai biết xin chỉ giáo dùm và làm ơn chỉ đúng để make sure rằng nó work với mọi người có thể làm theo, và lời cuối cùng xin cảm ơn rất nhiều đến người lắng nghe trái tim việt

18. vietnamese84

vietnamese84 Mr & Ms Pac-Man

mèng ơi !!
    cám ơn !!
    nhưng mà đề nghị bác này đừng dùng từ "Bọn Việt Nam" , đụng chạm lắm
    down về chơi rồi ,
    nhưng mà chơi giả lập nên ko có nút gạt, ko bắn bắn chưởng liên hoàn đc ,phí quá !!

19. Unborn

Cái này ko phải đâu Noir, sẵn nói luôn tên của nó là Dossun Ganseki Battle, bác down về ko có tên là phải rồi vì khi tôi up lên nó là aaa.rar mà :'>, cái tên trên cũng vừa mới biết trong 1 cuộc dạo chơi thôi :D.
    À à đúng rồi đúng trò này rồi, "hiệp sĩ giấu mặt - witfox" cũng nói thế =)), thanks anh ả rập :'>, và cả kẻ "xấu mặt" nào đó nữa =)):D. Để up luôn cho tiện.
    ==============================================
    Tetris Battle Gaiden
    Nếu thuận tiện thì bác nên chuyển qua IDM, còn ko thì có thể nhấn chuột phải rồi click dòng "Download with Flashget" xem có đc ko, còn nếu ko đc nữa thì bác lại lên đây hoặc qua bên handheld sẽ có người tiếp tục giúp đỡ bác.
    Thì hắn cũng là Vietnamese mà =)), đúng ko TMVC :'> (tommyvicecity =))).

Các file đính kèm:

20. Arabia

Sao lại ko có , có hết . Thậm chí còn có thể gán cả 1 tổ hợp nút bằng 1 nút nữa , rất sướng . Nhất là óanh Mortal Kombat 3 , sướng đếch chịu được luôn . Sao mình thích Znes thế ko biết chứ .