Download game hay của SNES

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi YinYang, 5/4/04.

1. hardlife

hardlife T.E.T.Я.I.S

dơn xong rồi vắt nhỏ nó ra cho đủ dung lượng đĩa mềm
    chép qua đĩa là chơi được ả

2. FUFUMY

FUFUMY Youtube Master Race

Bạn ơi, vắt có phải là "cắt" ra thành nhiều phần không? Và dùng phần mềm gì là tốt nhất, bạn chỉ cụ thể luôn được không nè?

3. gunbound891

gunbound891 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cho mình hỏi cái trò xếp tranh mà có thăng người trắng trăng mặc cái ao xanh là cây ý (hinh như nó là thám tử ) . Lúc xếp dungd thì nó đc tự ghép vào thêm 2,3 cái , ghép sai bị nổ đó. Chơi từ hồi xưa + tiếng nhật nên cũng kô nhớ tên :'> .

4. newbienoob1

newbienoob1 Donkey Kong

cái này tui iu cầu rồi nhưng ko thấy ai trả lời::( bực quá tự mình tìm luôn ::(
    Hên cho bạn nhá :devil::devil::devil:

Ugoku E Ver. 2.0 - Aryol (J)
    Chơi cái nì xếp hình phê lém :devil:
    Rape me please :p

5. gunbound891

gunbound891 Legend of Zelda Lão Làng GVN

đúng là game mình cân roài.
    Thanks pác nha. Rep cho pác 1 cái nào :x

6. FUFUMY

Mình chơi game nhưng ko quen điều khiển bằng bàn phím nên mún mua tay cầm trên máy PC để chơi nhưng ko bít tay cầm này chơi được loại game nào và ko chơi được loại game nào? Hiện mình đang chơi các game SNES.Giá cả trên thị trường bi giờ khoảng bao nhiêu? Khi mua zìa thì phải chỉnh như thế nào để có thể chơi được?
    Mình cần một bản hướng dẫn các game chơi trên SNES, có ai có link ko? có một số game tiếng Nhật nên mình ko biết chơi! Chẳng hạn như trò Nage Libre

7. voowee

voowee Youtube Master Race

có 1 trò lúc nhỏ minh chơi là loại dàn trận đi theo lượt ( TBS ). mình ko nhớ tên vì toàn tiếng Nhật, có 20 màn cho cách đánh bình thường, và 40 màn cho cách đánh xếp quân sẵn. Nó gọi là " Mộc Đế " ( nhưng ko phải theo kiểu fire emblem). Thắng 1 màn bằng cách giết hết quân hoặc cho "lính người" chiếm căn cứ bên kia. Bên mình có chủ tướng vẽ hình như cái cây tròn tròn (chết chủ tướng là thua). quân giết đủ 10 con thì lên ACE. phạm vi đi và phạm vi đánh hình tròn có chu vi tùy theo loại quân. có 2 loại quân, bộ và bay: quân bộ thì chia nhỏ ra làm 2 loại đánh bay và đánh bộ. quân bay cũng chia làm 2 loại đánh bay và đánh bộ. mình nhớ loại quân bộ đánh bay bên mình vẽ như robot có 2 nòng sung lên ACE thì đánh bộ được lun, còn bên nó thì cớ hình robot như đĩa bay. có 2 loại chở quân là xe ngựa (chở quân nhỏ và đi dưới đất) và khinh khí cầu (chở quân lớn). ai nhớ trò đó tên gì ko, nếu có post lên giùm mình hoặc nói cho mình biết tên mình search cũng được ( trò này là loại dàn trận TBS đầu tiên mình chơi nên có nhiều memory lắm) .ai biết chỉ giùm cám ơn trước nha. Unborn nếu có từng gặp trò này thì chỉ mình tí nha. thx.

8. FUFUMY

Cho hỏi ai có game Sailormoon (Thủy thủ mặt trăng) ko zạ? Cho mình xin zới! Nó có 2 phần

9. newbienoob1

newbienoob1 Donkey Kong

game nào hỗ trợ thì xài :devil: 1 cái vài chục k thui.đại khái là chỗ nào có chữ joytick hay joypad j đó thì dzo chỉnh?
    hướng dẫn thì www.gamefaqs.com thẳng tiến

99.9999% là >>>Jutei Senki<<<
    :devil::devil::devil:

10. thekid008

thekid008 Youtube Master Race

giúp em wa mấy màn này với hix
    em chơi 2 chàng ngốc mà tới màn này sao em nghỉ đến đầu tóc bù xù quần áo rũ rợi lun mà hok ra::( [​IMG]
    còn mario nửa em tới màn này rùi mà nó hok em wa màn khác chơi cứ chạy cũng wa màn củ àh em suy nghỉ tới bạc đầu lun mà hok ra hix:(([[​IMG] mong mấy đàn anh chỉ giúp em với thx kìu trước:'>
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    sac sao em chèn ảnh mà hok ra zậy hix bùn ghê:((

11. voowee

thx newbienoob1 nhieu, dung la tro` nay rui` .

12. voowee

sẵn search trò senki, mình đưa lên kho download các game, các bạn chỉ cần biết tên trò chơi và hệ máy là có thể lên trang này tìm, hầu hết các game snes đều có trên đây http://www.rom-world.com/dl.php?name=Super_Nintendo

13. MegaOpera

MegaOpera Mega Man

mình đang cần trò đấu võ người máy (loạt game 5 anh em siêu nhân) và trò ninja lùn của snes,bạn nào có send cho mình nha ^^
    à,mình còn cần trò xếp hình robo và trò...ko biết trò gì có mickey và donal đi cảnh ấy ^^

14. durantknight

durantknight Youtube Master Race

Chào mọi người, mình vốn mê dòng game Super Robot, Xì trum (Die shlumpfe), STreet Fighter và Metal Slug (Jumbo lùn) nhưng vì không có nhiều thời gian ngồi mạng nên không tìm kiếm lâu được trong topic. Vậy nhờ bạn nào có thể chỉ cho mình các game trên nó nằm ở trang số bao nhiêu hoặc up lại cho mình nhe::):D

15. flashpoint

flashpoint Legend of Zelda

các cậu cho mình hỉnh cái này với ...
    Hồi trước mình nhớ là chơi game trên 1 loại máy có sử dụng đĩa mềm để load game, vậy cho mình hỏi đó là máy gì ...
    Trên hệ máy đó có 1 game mà mình rất thích, nhưng không nhớ tên tiếng anh, chỉ nhớ tên tiếng việt là "Chiến binh thép", trong đó là cuộc chiến giữa các người máy với nhau, chơi 2 người thì 2 người đấu với nhau trên 1 màn hình được cắt đôi, điểu khiển là 1 người nhỏ nhỏ bay bay rồi leo vào người máy lớn. Có loại người máy bay được màu trắng, có loại chỉ nhảy và trượt đi màu đỏ, có loại hình quả cần di chuyển bằng các lăn và tấn công bằng súng máy hoặc cuộn người lại thành hình cầu và ném mạnh vào đối phương, có loại hình sao biển bay lên trời và có thể tấn công bằng cách biến thành quả trám và mổ từ trên cao xuống ... Giờ cố nhớ mà không thể nhớ được tên của nó ...
    Hỏi câu cuối : nó có giả lập chơi trên PC được không ?
    Cảm ơn các cao thủ Console ...

16. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

17. flashpoint

flashpoint Legend of Zelda

trời đất ơi ... cảm ơn bạn nhiều nhiều ...
    :hug:
    không ngờ giờ lại được chơi lại game ngày xưa mà mình thích nhất ...

18. Dan26PK

Dan26PK Mr & Ms Pac-Man

Cái game này vầy nè, cảnh một thì cây kiếm nó ngắn., chơi tới khoảng cảnh 4 cảnh 5 thì lên level nối kiếm dài ra. Cây kiếm nhìn giống xương cá vậy, còn chưởng pháp là một đường dọc sáng quét ngang màn hình, nhân vật mỉnh điều khiển có thể biến thành rồng ( game này tên cái gì TaiKo hay Taito gì đó ) Cho mình Req game này đi, thanks

19. durantknight

durantknight Youtube Master Race

Ây thế còn tui, có ai giúp mình với à :((

20. FUFUMY

Hic, hic. Kiếm hoài hổng ra trò sailormoon (thủy thủ mặt trăng)!=((