Download game Nes!!!!

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi tommyvicecity, 7/11/05.

1. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

to voky2006: đang thử cái host free của chú, không biết xài được lâu kô??? Dù sao cũng thanks!!!!

to shengaro: Nếu bác siêng chịu khó kiếm lại đê, 2 rom ấy tớ up rồi nhưng không nhớ tên!!!!!!:(( nói nhỏ: ở thư giãn hết trò dzui rồi à!!!!;)).

to kensai: câu bài hả ku???? :-w

2. salara_slyterin

salara_slyterin Youtube Master Race

To Arabia: Anh làm ơn hướng dẫn vd 1 game nào đó cụ thể đi. Em đọc hướgn dẫn bằng TViệt rồi nhưng không có phần cho game giả lập Snex! Mà em đang thử hack game Chrono Trigger! Hay là cái phần mềm Art money này không hack được game này hả anh? Hướng dẫn cụ thể hộ em với! Thanks

3. kensai_nodachi

kensai_nodachi Mr & Ms Pac-Man

to tommy : câu cái gì mà câu. tại lúc đầu tôi chưa tìm thấy nên hỏi nhưng sau đó quay lại các trang trước và thấy nên sửa lại bài; chứ nếu tôi mà câu bài thì bài phải viết dài hơn (như thế này nè ^.^) và ko bị trừ mp chứ.
    tiện thể nhờ luôn tommy tìm hộ mình trò này: trò này toàn tiếng tàu hay nhật gì đó. khi vào chơi mình có thể chọn 1 trong 4 thằng để chơi. hình như mỗi thằng có 1 loại thuộc tính thì phải. 1 thằng bắn đá 1 thằng là nhên... quên rồi. đại loại là khi chọn tướng trước khi vào chơi thì mình có thể giảm máu và lực của các thằng để cho vào 1 cột. cái cột này dùng để bơm máu và lực cho thằng nào đó mà mình chọn. khi chơi thì có 2 phần: phần 1 là đi bài bình thường giết quân địch như những trò đí bàn khác. mỗi lần giết quân địch thì cái cột kia sẽ tăng lên. phần 2 là đánh trùm. khi đánh trùm thì sẽ có hình ảnh mình đối mặt với trùm và chọn chưởng để đánh trùm. nhưng trước khi đánh thì mình có thể dùng cái cột kia để tăng máu và lực cho tướng nếu tướng mình mất máu. đại loại thì sơ lược là thế, mình cũng ko nhớ lắm vì hồi đó chỉ được nhìn các anh lớn chơi thôi, nhưng mình biết là trò này rất khó vài hình như hồi đó khu nhà mình các anh ý chỉ chơi được đến bài 3 rồi tịt thì phải. hình như trò này về sau còn có cheat để tất cả 4 thằng đều lên 9999 máu và lực thì phải. à còn 1 đặc điểm nữa là khi đánh trùm nếu chết thì lúc đầu có 1 thằng có thể hồi sinh được ngay trong trận đánh còn lài thì chết đều chết hết. đó mình chỉ nhớ có thế thôi. bạn cố tìm hộ mình nhé. cám ơn rất nhiều.

4. tommyvicecity

tommyvicecity C O N T R A GameOver

@kensai: Mấy vụ khó khăn này mấy bác cứ tìm ông Arabia á (tớ chỉ biết những game đỉnh + phổ biến thôi!!!!). Có thể rom bác yêu cầu tớ đã up rồi, vì bác tả tớ thấy quen quen nhưng không nhớ tên!!!!. Những rom tớ up lên đều hay cả, tất cả đều được tớ text cẩn thận!!! (ít nhất cũng 15 phút/rom). Chịu khó kiếm lại đi!!!!.:D

@slytherin: khổ chú quá!!!!. Chơi bằng Znes chứ đừng chơi bằng Snes 9X. Znes thì làm như sau: Cậu load rom chơi. Trong quá trình chơi, muốn hack chỉ số nào, thôi, ví dụ muốn hack máu đi. Máu của nhân vật lúc này là 300. cậu bấm Esc ra ngoài rồi chọn menu cheat, chọn search, chọn 2 bytes, gõ 300 vào và search. Nó ra một đống các địa chỉ....bấm Esc vào lại game, chơi làm sao cho máu nhân vật thay đổi (tăng hoặc giảm, ví dụ bị kẻ thù đập), vd máu sau khi thay đổi là 290. Lại bấm Esc, vào phần cheats, gõ 290 vào và search nữa...sẽ ra 1 dãy địa chỉ ít hơn.... Tiếp tục lập lại cho đến khi còn vài địa chỉ thì double click vào địa chỉ ấy. gõ giá trị mới vào (vd: 500) rồi ok. Vào game lại!!!! Thế là chú đã cheat thành công!!!!:D.
    Cũng áp dụng được với tiền, mạng......

5. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Nghe tả thì thấy hình như đó là Saint seiya ougon densetsu kanketsu hen . Đúng là ngày xưa có mã cosmo + life 999 và sevensenses 9999 , nhưng mà sau bao nhiêu năm ko chơi lại tôi quên cha nó rồi , lúc tôi chơi trò này thì đâu nư tôi học lớp 7 thì phải , khi đó thì thuộc nằm lòng chứ bây giờ thì chịu , ko giúp được đâu. Trò này ngày xưa trong 1 băng 4 có trò nữa là trò dark man mà tôi rất thích . Thực ra Saint seiya gọi là khó thì cũng chả khó , đi chân phương từ đầu đến cuối thoải mái . Nếu bạn đã xem anime rồi thì cứ theo đó , đánh trùm ko khó . Trò này vất vả nhất chỉ là đánh Shura ở Capricornius Temple có hơi may rủi và đi bài chỉ hơi khó ở Piesces Temple .

6. haovinh

haovinh Youtube Master Race

Có phải cái trò đi đánh mấy con wái vật lấy điểm xong khi vào cửa giết trùm là mặt mình là gần màn hình , còn mặt nó ở xa màn hình phải ko ? Nhân vật của mình là màu xanh lá cây , màu vàng và màu đỏ phải ko ?

7. chung0812hn

chung0812hn Mr & Ms Pac-Man

các bạn ơi down dc game rồi thì làm sao để chơi nó vaayj chỉ cho tui với

8. kensai_nodachi

cám ơn bác nhiều lắm nhưng hình như rom này chưa up lên đâu bởi vì mình đã down hết các rom các bạn up lên và đã ngồi thử 1 loạt cả rồi nhưng ko thấy. nhưng nếu đó đúng là tên đúng của trò đó thì mình hy vọng là có thể tụ tìm được. nhưng nếu bác nào có tiện thể up lên luôn đi cho nhanh. cám ơn nhiều.

p/s: mình tìm thấy rồi khỏi cần up nữa. tiện thể hỏi luôn là có 1 số trò mình chả chơi được. ví dụ như trò xe gíp ngày xưa ý (tên nó là Jackal thì phải), 1 chương trình thì báo là ko chạy được 1 chương trình thì vào được nhưng ko start game được. còn nữa trò xe tăng ở chương trình fceu thì máy 2 ko sử dụng được. có bạn nào biết chỉ cho mình với.

9. ductri1984

ductri1984 Mr & Ms Pac-Man

Các bạn có biết trò Bida mà có đường chỉ nhỏ khi bắn nó tên tiếng Anh là gì vậy mà tôi kiếm hoài không ra

10. haovinh

Bạn này biết trò đó chưa ! Và có rùi thì bạn này gửi cho mình đi được ko bạn ! gửi qua mail cho mình nha !
    tranhaovinh@yahoo.com
    Cám ơn bạn nhiều lắm đó nha !

11. Arabia

Side pocket .Trò này chơi được đó .

12. tran_anh1987

tran_anh1987 Donkey Kong

bác nào biết cái trò có ba thằng đi đánh nhau trên đường phố không
    kiểu đi bàn ý
    có một thằng mặc áo trắng
    một thằng mặc áo xanh và một thăng nữa nhưng quên rùi không nhớ rõ
    khi đánh nhiều còn được thưởng điểm để đánh chưởng
    chưởng của thăng áo trắng là lưỡi liềm
    còn chưởng của thằng áo xanh là đòn quay
    không biết có bác nào nhớ không vậy

13. metallica_vn

metallica_vn Youtube Master Race

oai` tuong tro gi` 3 thang di bai` thi` do' la` "Mighty Final Fight.nes" dung ko neo` heheheh ,,,, cac' pac chang chiu doc tu` trang 1 gi` ca? luoi` qua' ....^^

14. dreamweaver

dreamweaver Mr & Ms Pac-Man

Cần tìm 2 rom hiếm
    tôi cũng rất thích game nes,khi chơi nó tui muốn khóc vì nhớ lại tuổi thơ của mình wa'.Nhưng vẫn còn 2 game mà tui tìm hoài vẫn ko được vì ko biết tên tiếng Anh của nó,các bạn vui lòng giúp mình với...năn nỉ đó..1 trò mà mình thường gọi là natra 2, nó cũng di cảnh giống phần 1 nhưng có nhiếu tuyệt chiêu và đồ chơi lắm,mình còn nhớ có phần chỉnh mã vào diệt trùm cuối là mấy dấu chấm hỏi và hình vuông. CÒn trò còn lai mình thường gọi là tề thiên đi cảnh, nó có cách chơi giống rockman vậy,cũng đi từng màn diệt trùm và lấy tuyệt chiêu nhưng mình điều khiễn tôn ngộ không có gậy thiết bản, hình như màn gần cuối đi trên thiên đình toàn là mây ko hà...bạn nào từng chơi wa thì giúp minh tìm với nhé..hoặc cho minh biết tên tiếng Anh cũng được..cám ơn trước

Game đầu là demon sword , mỗi lần qua màn cây kiếm sẽ dài ra còn gem sau là tiếg
    ng Nhut nên quên cha nó tên roi. Game tề thiên có 2 cái lận

15. Arabia

Saiyuuki World . Như vậy chắc là thỏa mãn rồi .

16. tran_anh1987

tran_anh1987 Donkey Kong

có bác nào nhớ trò chơi bóng đá kiểu subasu captian
    xong nó ko phai là subasa mà là david ,robin gì gì đó
    nó còn có pas để xin lực là 83 38 không biết có ai nhớ đến trò này không vây
    và một trò nữa là trò xê tăng buồng lái lúc đó mề lắm xong không chơi hết được lúc ấy chưa có tiền không biết có bác nào nhớ không vậy

17. haovinh

Nếu biết trò đó thì POST lên đi hay trò mà mình đã nói đó ! Có thằng màu xanh màu đỏ va màu vàng thì phải ? Đi đánh lấy năng lượng , xong vào trùm là đánh đối diện nhau mà đánh hay chơi tuyệt chiêu tùm lum cả , giúp mình với đi nha !

18. kensai_nodachi

mạng dạo này hay lag quá. vừa mới post 2 bài xong đều mất cả T__T.
    này cho mình hỏi cái trò Saint seiya ougon densetsu kanketsu hen mình đánh đến bài 3 (cái temple thứ 3) thì ko sao qua được nữa, cứ giết xong thằng trùm thì nó lại cho mình trở về lúc mới bắt đầu. cứ như là mình ấn reset í, bực mình ko chịu được.

19. archenemy

archenemy C O N T R A GameOver Lão Làng GVN

Các bạn cho tôi hỏi Der Langrisser có tất cả mấy bản , ai biết có game nào tương tự Der Langrisser trên máy SNES ko ( tôi đang dùng bản giả lập trên PC ) , các bạn có thể chỉ giúp tôi địa chỉ down các rom này về ko ? cảm ơn nhiều .

20. squall_leonhart1

squall_leonhart1 Mr & Ms Pac-Man

Các bác ơi có ai biết trò này của yugifan không ai biết thì cho mình địa chỉ để down cái trò này về nha mình đang cần .