Download game Nes!!!!

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi tommyvicecity, 7/11/05.

1. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Cái game oẳn tù tì đó có quái gì mà đòi cấm?Tôi chơi rồi, do là game 4 nút nên hình xấu òm, chẳng kick dục được đâu mà lo ^_^

2. game666

game666 Youtube Master Race

cái này mình biết : tên game là " wai wai world "chơi khoai lắm , hồi bé mãi hok phá đảo đc #>:)

http://www.mediafire.com/?dzmji3dzzmw

Phần 2 :Wai Wai World2 :
    http://www.mediafire.com/?4yern0brtex

3. GameChick

GameChick Donkey Kong

Trò trên cùng bên phải có tến là Captain Silver, còn trò bên cạnh chắc cũng là 1 version khác của nó, bạn lên www.rom-world.com tìm chắc chắn sẽ có :hug:

4. Unborn

Unborn The Warrior of Light

Giỏi cho cậu, thế sẵn tiện cậu up lên cho ng` ta luôn đc chứ ?

5. temuzin88

temuzin88 Mr & Ms Pac-Man

giúp mình với,ngày xưa mình có chơi 1 game,nhân vật trong game là 1 con mèo đen,mới đầu chơi,con mèo khi đánh quái,lúc đánh ra nó đánh bằng đôi tay màu đỏ(giống võ sĩ quyền anh) đánh được vài con thì hiện ra trái tim,con mèo khi ăn vào sẽ biến hình,khi đánh quái toàn thân phát ra ngôi sao,rùi sau khi đánh quái hiện ăn trái tim biến hình lần nữa,lần này nó ngồi trên chiếc xe,lần biến hình cuối cùng là con mèo ngồi trên xe tăng,có dòng thì lần biến hình cuối cùng là nó ngồi trên máy bay...trò này hay lắm,mong mấy pro tìm dùm mình,hix... :hug:

6. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Đó là trò Cat gì gì ấy. Mình cũng có! Tuy nhiên lúc download về ko chơi được,chắc lỗi! Để tìm rom khác ngon hơn rồi down về cho!

7. GameChick

GameChick Donkey Kong

Trò này ngày xưa chơi mãi roài, nó có tên Felix The Cat
    Không biết đã đủ 30 kí tự chưa, cứ type cho đủ vậy, mod đừng chém em :D

8. leanh1991

leanh1991 Youtube Master Race

co ai co tro co chu meo lam tham tu hay lam

9. GameChick

GameChick Donkey Kong

Nếu tui nhớ ko lầm thì trò này có tên G.I.Joe , ngoài ra còn 1 bản nữa là G.I.Joe Atlantis Faction nhưng ko hay bằng.
    Nếu đúng thì + rep cho tui cái nha :D

10. TranCanNam

TranCanNam Youtube Master Race

Cho mình hỏi mấy game này down về là chơi hay là phải có cần phần mềm khác để chơi được. Mà mấy cái này có hack hay cheat gì k mấy bạn?

11. GameChick

GameChick Donkey Kong

Đây chỉ là rom, để chơi bạn cần có giả lập của NES để chơi (FCEU và Nestopia là 2 lựa chọn tốt), bạn chịu khó tìm lại từ trang 1 sẽ có bài post cái giả lập :D
    Trong các giả lập cũng có sẵn tool để cheat. Trường hợp bạn chưa biết cheat, lên google tìm cái artmoney về rồi đọc kỹ tutorial, nhưng theo kinh nghiệm của tui thì với những game NES, cheat bằng tool có sẵn trong giả lập dễ hơn và hiệu quả hơn. Tuy nhiên không nên chơi cheat, nó làm mất cái hay của game, riêng cái việc quick save, quick load đã là 1 kiểu cheat "siêu bẩn" rùi :devil:

12. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Đúng là trò đó! Nhưng bạn sẽ ko được +rep đâu. Tôi mới là người đáng được + rep thì đúng hơn. Vì ngay sau đó tôi đã tự tìm ra trò này, và có up game này lên rồi, ở dưới bài viết đó vài bài!
    MOD đâu + reg cho tôi nào ^_^

13. Unborn

Rep ko phải reg, Rom cậu up là cái Rom kì quái và tệ hại nhất mà tôi từng thấy. Tôi ko hiểu cậu lấy đâu ra cái file gọi là G.I. Joe (U) [T-Spa], ko biết cậu có hiểu nghĩa T-Spa là gì ko :| ? Thậm chí FCEU còn ko nhận diện đc file khi chưa extract.

14. TranCanNam

TranCanNam Youtube Master Race

Bạn đã giúp mình thì giúp cho chót luôn đi. Xài cái giả lập Nestopia muốn cheat thì làm cách nào , mình vô mục Option thấy có cái cheat nhưng k biết phải cheat như thế nào cả. Game dễ thì k cheat cũng chả sao chứ mà gặp game khó k cheat đố mà wa màn:-s

15. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Cha này chưa bao giờ giải nén 1 file nào đó hả? Hay là chưa chơi game giả nập Nitendo bao giờ? Nhìn lại đi cha nội. file tôi up đuôi .rar đàng hoàng, giải nén ra thành 1 file có đuôi .nes, là đuôi file game nitendo đấy còn gì?

16. game666

game666 Youtube Master Race

bác nào cần giúp đỡ hok... vì mình đầy đủ ROM mà ^^.. Nhớ tả game càng nhiều chi tiết càng dễ tìm ^^.

17. Unborn

Nếu những người đã từng hoạt động ở đây từ mấy năm trước mà đọc đc bài này của cậu thì tôi ko biết cậu có còn can đảm để lên đây nữa ko :| ? Cậu thuộc loại ko hiểu hay cố tình ko hiểu ? Emu có thể đọc đc file Rom ko cần extract hay cậu ko hiểu cả extract là gì ? Cậu tưởng đang nói chuyện với con nít hay sao mà đem cái kiến thức .rar ít ỏi mà nông cạn của cậu ra đây ? Tôi sợ rằng cả NES là gì cậu cũng ko biết :|. Xem ra cậu rất giỏi về NES đấy nhỉ ? Vậy có biết hiện nay có tất cả bao nhiêu game NES, bao nhiêu Console dành cho NES ko ? Và nếu muốn chơi Rom của FDS thì cần cái gì 3:-o ?

18. latini20

latini20 Youtube Master Race Lão Làng GVN

trò dưới cùng bên góc phải tựa gì thế mấy bác?

19. GameChick

GameChick Donkey Kong

20. CrystalMan.exe

CrystalMan.exe Legend of Zelda

Có ai bít trò chơi gì đó mình quên tên rùi nhưng mình nhớ là cậu bé 3 mắt, đi cảnh đến màn cuối đánh ông trùm cũng gần giống như nhân vật chính vậy đó. ai bít chỉ dùm mình tên game nhe thanks nhìu nhìu.