Download game Nes!!!!

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi tommyvicecity, 7/11/05.

1. thedinh87

thedinh87 Youtube Master Race

bạn cố gắng tìm giúp mình nha.chỉ tiếc là mình không nhớ tên game đó mới chán.

2. Versac

Versac Mario & Luigi

Bạn nào có trình lập giả game NES up lên cho mình với :x

3. thedinh87

có một game mà mình chưa được chơi bao giờ.chỉ được nhìn người khác chơi bởi vì ngày đó mình chỉ có 3 - 4 tuổi thôi.game đi bài giống contra nhưng hình như chỉ chơi được một người thì phải.contra có thể ăn được nhiều đạn nhưng game này thì khác,trong nhiều tình huống cần thiết chúng ta có thể ấn nút select để chọn các loai súng khác nhau.súng thường thì không bao gờ hết đạn còn những loại khác thì số lượng đạn là có giới hạn.mình nhớ có một loại súng mà khi bắn sẽ tự tìm đến mục tiêu.một điều chắc chắn rằng game đó ngày xưa nằm trong băng 44 in 1 vậy mà không hiểu sao bây giờ mình lục tung hết các roms lên mà vẫn không tìm thấy băng 44 in 1.hồi mình nhìn thấy họ chơi game này lâu lắm rồi, khoảng năm 91-92 gì đó.bác nào biết game này cho minh xin nhé.thanks.

4. dexom99

dexom99 Youtube Master Race

đúng là cái game nảy rồi ,cám ơn bác gamechick nhé.
    nhưng trò náy khó quá ,luc trước em chơi mãi mà không qua bài được ,bác co cheat của nó không chia sẻ cho em với .

5. GameChick

GameChick Donkey Kong

OLNUNEOO = Infinite energy (bất tử)
    Nếu dùng FCEU thì đầu tiên vào game, chọn NES ~~> Cheats ~>> copy mã trên vào ô Name rồi ấn Add game genie, các soft emu khác cũng làm tương tự. Tuy nhiên không nên dùng mã này vì nó làm mất cái hay của game cũng như làm giảm tay nghề

6. GameChick

GameChick Donkey Kong

Nhiều khả năng đây là Contra Force, có thể chơi 2 người, mỗi nhân vật có sở trường và súng ống riêng, một trong số đó có đạn đuổi.
    Nếu không phải game này thì bạn phải mô tả chi tiết hơn về game

7. thedinh87

không phải Contra Force dau bac ạ.kết thúc mỗi cửa là giết một thằng trùm.có những đoạn đi theo chiều dọc của màn hình không phải chiều ngang như những game thông thường.nếu em nhớ không nhầm thì nhân vật chính trông rất nhỏ, nhìn giống robot. đầu tròn.ah bác tim cho em game có thằng người phi chim đê.mấy hôm nay em tìm ở phần screen shoot trên rom-world mãi không thấy.

8. GameChick

GameChick Donkey Kong

Nếu không phải contra force thì chịu, nếu có screenshot thì may ra tìm được.[​IMG]
    Còn đây game có thằng đeo mặt nạ phi chim
    Kamen No Ninja Hanamaru Tìm mãi mới thấy đấy [​IMG]
    Bạn = tuổi thằng em tôi mà máu chơi nes đấy nhỉ, chả bù cho thằng em tôi toàn bắn CF, rủ mãi không chơi mấy game cũ của Nes, Sega, Snes với PS1 cùng, nhiều game cũ phải chơi 2 người mới vui [​IMG]

9. thedinh87

thì bác bảo ngày trước lam j có nhiều game như bây giờ.một nhà có đầu điện tử thì cả phố đến chơi cùng, mua được cái đầu điện tử là cả một nỗ lực lớn rồi vậy mà cái băng điên tử còn đắt hơn cả đầu.chơi đi chơi lại mãi mà không thấy chán.trước em có cái băng 4 in 1 có chương trình đó cho thăng bạn mượn nó lỉm luôn, đòi bảo mất, ức không chịu nổi.
    em thật bái phục bác.cả ngày hôm nay tìm mái mà không được nhưng bù lại em tìm được rất nhiều trò mà ngày trước vẫn chơi.và em cũng tìm được trò kia rồi.trò đó là Raf World.ngày trước chỉ được nhìn giờ mới được chơi.bác chưa chơi thì vào chơi thử, hay lắm.mà có chơi rồi thì chơi lại cũng được vì đa số những trò này ngày trước đều chơi hết rồi.dế đến gần 20 năm mơi gặp lại trò này.hic.
    cuối cùng cho em gửi lời cám ơn đến bác.thank you very much!

10. aaassa

aaassa Youtube Master Race

anh em oi,cung trong chum tro choi nekketsu,nhay xua co tro goi la vo si lun co ai bit hong chi cho e zoi, e vo cung cam ta::)

11. GameChick

GameChick Donkey Kong

Một game phải nói là cực đỉnh dành cho fan của Kunio Kun, cảm ơn bạn nhé (Sr vì bảo đây là demo, bởi vì thấy trên youtube có thằng nó bảo là demo nên tưởng nhầm) [​IMG]
    Đây là link đã dịch sang tiếng anh, mình post lại,Kekutou Densetsu 2003 remake lưu ý các bạn là down 3 file là , KD051, BGM_Full và KD_INI, sẽ thấy đầy đủ tất cả BGM của nó, nếu không down BGM, các bạn chỉ nghe được 1 bản nhạc nền thôi. Sau khi down về, giải nén tất cả rồi copy vào thư mục tương ứng trong KD051 để chơi [​IMG]

12. GameChick

GameChick Donkey Kong

Lần sau post tiếng việt nhé, không là bị chém ráng chịu
    Ý bạn nói trò có 2 thằng Kunio và 1 thằng đeo kính cận mặc đồ võ sỹ đạo hay trò có thằng Kunio và Riki (Tiếng anh là Rivercity Ransom) hoặc cũng có thể là trò Nekketsu Kakutou Densetsu, 3 trò này đều là đánh nhau võ sỹ lùn cả (serie này có nhân vật nào cao đâu :D)

Tiện đây post luôn cả serie kunio kun cho các bạn hâm mộ game này luôn nhé
    Kunio Kun 8 in 1
    Kunio Kun no Nekketsu Soccer League hay còn gọi là Goal 3 - Tiếng Nhật
    Bikkuri Nekketsu Shin Kiroku! - Harukanaru Kin Medal - Game thể thao 5 môn phối hợp - Bản tiếng Nhật
    Crash 'n the Boys - Street Chanllenge - Game thể thao 5 môn phối hợp - Bản tiếng Anh
    Downtown - Nekketsu Koushin Kyoku - Soreyuke Daiundoukai - Thể thao chạy việt dã - Bản tiếng Anh
    Downtown Special - Kunio-kun no Jidaigeki Dayo Zenin Shuugou - Đánh nhau đi cảnh bối cảnh samurai thời xưa - Tiếng Anh
    Downtown Nekketsu Monogatari - Đánh nhau đi cảnh đường phố - Tiếng Nhật
    River City Ransom - Bản tiếng Anh của trò Monogatari ở trên
    Nekketsu Kakutou Densetsu - Game đánh nhau hóa hổ quá nổi tiếng - Tiếng Nhật
    Nekketsu Kouha - Kunio Kun - Game đầu tiên của serie - Tiếng Nhật :D
    Nekketsu Koukou Dodgeball - Bóng chọi - Tiếng Nhật
    Nekketsu Koukou Dodgeball Bu Soccer Hen - Game đá bóng (trước game goal3, tiếng Nhật, hay hơn bản tiếng Anh)
    Nekketsu! Street Basket - Ganbare Dunk Heroes - Bóng rổ - Tiếng Nhật
    Ike Ike! Nekketsu Hockey Bu - Subette Koronde Dai Rantou - Hockey trên băng - Tiếng Nhật

Tất cả hầu hết đã đủ. Ai chơi rồi thì down về chơi lại, ai chưa chơi thì chơi cho biết 1 series game huyền thoại trong làng NES nhé [​IMG]

13. BillGates_

BillGates_ Donkey Kong

úi giời cám ơn nhiều tui đang cần những trò chơi thằng lùn trên kia kiếm hoài không ra tự dưngbua nay hên bà cố

14. GameChick

GameChick Donkey Kong

Đây là game của bạn:
    Captain Saver

15. leanh1991

leanh1991 Youtube Master Race

minh` tim` thay rui` cam? on moi nguoi` nha

16. em-ut

em-ut Youtube Master Race

lần trước post lộn topic nên nay post lại xin mấy anh thông cảm vì bên kia ko ai giải quyết giúp em cả. Em xin có ai biết trò nào mà có 2 thằng, một thằng màu xanh dương cầm khiên (có thể quăng ra) trên trán có chữ "A" hình như tên là Captain America (của marvel) và một thằng màu tím bắn cung ko nhớ tên. mình có thề đi thằng này hay thằng kia và nếu có thể để 2 thằng chung một vòng thì tụi nó sẽ hợp lại hợp lại mình có thể đi thằng này hay chuyển thằng kia tùy hoàn cảnh. À quên nó có ăn kim cương nữa để tăng lv. Trò này là trò đi cảnh .Anh nào biết thì làm ơn chỉ cho tui link dơn với. thank

17. GameChick

GameChick Donkey Kong

Nếu đã biết tên rom, vui lòng đọc kỹ dòng cuối cùng của link bên dưới nhé
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=8219518&postcount=1051

18. spider89

spider89 Youtube Master Race

sao tro` battle toads khong choi dc vay may anh
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    sao tro` battle toads khong choi dc vay ???????:-/:-/

19. spider89

spider89 Youtube Master Race

sao tro` battle toads dowload ve xong choi tren nesterJ khong dc ??
    :-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/

20. GameChick

GameChick Donkey Kong

Thứ nhất là tội gõ không dấu.
    Thứ 2 là tội post nhiều bài liên tiếp với nội dung trùng lặp
    Thứ 3 là tội không chịu tìm kỹ cả topic đã hỏi tùm lum
    Hai cái tội trên không bị cho ăn warn thì bạn quả là may mắn
    Còn cái tội thứ 3 thì bạn vui lòng tìm từ đầu topic, nếu tôi nhớ không nhầm thì có 1 post của Unborn có attach cái FCEU 0.9.8, down cái đấy về chạy được hầu hết các game, còn nếu vẫn không chạy được thì do rom lỗi, bạn có thể lên các trang rom free để down như www.rom-world.com, www.freeroms.com, www.romhustler.net ....