[Download] Tổng hợp các game xây dựng: CaesarIII, Zeus, Pharaoh, Emperor

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi h.pppl, 10/9/11.

1. [N.K] Scorp

[N.K] Scorp Fade to Black...

Chắc dẹo luôn rồi, 2 3 năm trời ko 1 dòng update :(

2. hdtr2588

hdtr2588 Youtube Master Race

Công nhận link ở thớt này sống dai thât đấy, mấy năm mình quay laị vẫn còn, tks chủ thớt rát nhiều

3. lORl

lORl Fire in the hole!

Không hiểu ý bạn lắm,
    1 - Đạt đủ các chỉ tiêu để win qua vòng ??? Nhưng mình chơi open + edit map ko có chỉ tiêu vitocry ??
    2 - Hoặc ý bạn là đạt được chỉ tiêu nào đó để ổn định số dân lao động ko bị già hóa ?? Nhưng nếu dân số (lao động) chết già, giảm đi, thì các block house nó sẽ trống chỗ, thì các cư dân mới sẽ chui vào tp tiếp chứ nhỉ ?? Đằng này số dân mình giảm, lại ko có thêm dân nhập cư hoặc có nhưng rất ít, ko đáp ứng nổi tốc độ giảm dân số. Nên mình cứ thắc mắc có phải lỗi game không !!!

P/s : các dòng game xây dựng như casear, pharaoh, zeus, anno cực hay nhưng ko có hãng nào chịu phát triển tiếp dòng game này, đáng buồn thật !!!

76&76 thích bài này.
  4. lORl

lORl Fire in the hole!

Vãi, sau bao nhiêu năm chơi casear III, giờ mới biết điều này sau khi đọc guide của bạn archimede, hèn gì số dân ko giảm nhưng lao động thì thiếu, ra là mấy con sâu lười []==[]

5. 76&76

76&76 Donkey Kong

Trong mấy cái này thì mình thích Zeus (+ Ponseidon) kinh!!! Mấy lúc chán chán lôi ra làm chơi 1 ván cho lên tinh thần. Thích cái lối đồ họa hồi xưa như vầy, lại kèm theo diễn hoạt funny rất cuốn hút, thấy tiếc vì mấy game sau này tuy phát triển nhưng không có được cái "hồn game" như thời xưa. Chắc là down Pharaoh với Ceasar III về chơi đổi gió (nhưng em vẫn cứ cuồng Zeus ~^o^~)
    Thanks bạn chủ topic nhiều nha!
    Ps. Lâu lâu lên cơn về thăm chốn xưa :x

[N.K] Scorp thích bài này.
  6. archimede

archimede Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Mình cũng về thăm chốn xưa...lâu quá rồi k đụng vào city building và C3 nữa, có khi xoá rồi cũng nên. Chơi mất nhiều thời gian mà bây giờ bận k bỏ ra nổi 1, 2 tiếng thiết kế đập phá và bực mình vì hàng ti tỉ vấn đề không tên và có tên nữa rồi :D Cái guide trước còn nhiều cái để viết mà đến giờ vẫn chưa xong, đơn giản là vì không còn chơi nữa mà tâm huyết viết guide :( Không biết giờ còn ai chịu rời khỏi mấy game hành động bắn súng để nghiên cứu một góc nghệ thuật của ngành game như city building...

7. savebaby

savebaby Youtube Master Race

pharaoh tui kiếm hoài ko thấy cái block , nó nằm ở đâu vậy mọi người có ai biết ko ?

8. phutan2605

phutan2605 Youtube Master Race

Ai có bik tại sao không thể xây các mountments như kim tự tháp không hả?
    Mình chọn vùng đất trống trải mà không thể đặt công trình xuống, nó cũng không nói yêu cầu cái gì nữa

9. Achiles88

Achiles88 Persian Prince

Có bác nào có bài hướng dẫn về mấy game này không nhỉ ? Nhớ hồi đó có hình minh họa hướng dẫn chi tiết lắm .
    Số là mình cũng chỉ nghe thôi nhưng có thằng em nhỏ nó khoái game này lắm . Có điều mình thì mù tịt ...lên mạng mò hướng dẫn đây :D . (À thấy rồi )

Hồi đó khoái chơi cái game Emperor . Nói ra cũng ngại nhưng chỉnh cheat tiền rồi xây thấy thành phố hoành tráng vãi .
    Có điều do mạnh quá hay sao ấy game cứ chơi tới giai đoạn nhất định (cực hạn của thành phố) thì nó crash . Chưa kịp chinh phục hết bản đồ nên cũng hơi nản .

10. hellwind2

hellwind2 The Warrior of Light Lão Làng GVN

mình bị cái lỗi củ bựa này trên win 7 thì phải nàm thao hả bác :6cool_ah:

[N.K] Scorp thích bài này.
  11. [N.K] Scorp

[N.K] Scorp Fade to Black...

Cài lại crack xem bác, còn ko thì xòa game cài lại luôn

12. hellwind2

hellwind2 The Warrior of Light Lão Làng GVN

làm đủ mọi cách mà vẫn bị, chắc cài lại win luôn quá :3cool_nosebleed: