Download và Hướng dẫn chơi Starcraft-Broodwar online từ A->Z Ver1.14 (25/08/2006)

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi anhhungxadieuvn, 12/12/03.

1. function1983

function1983 Youtube Master Race

CD key nằm ở mặt sau của Starcarft original!
    Nếu đã mua xịn thì có cả bộ combo gọi là starcraft battle chest ($19.99) cho cậu; tớ thấy ngoài Walmart cũng bày, kèm theo cả 3 quyển hướng dẫn cách chơi màu mè đẹp đẽ nằm trong vỏ hộp rất bắt mắt :) - Khi nào bọn nó đại hạ giá thì tớ sẽ mua về, trưng làm kỷ niệm.

Nếu vừa mua trong vòng một tuần thì cầm hoá đơn ra nói tao muốn mua cả bộ, sẽ không có vấn đề gì.

2. dangthieugia

dangthieugia Youtube Master Race

trời tui đọc ỡ đây và lỡ mua cái bản brood war nen tim hoai ko thay !!! thui de chạy ra đổi bản cũ ko biết nó có cho ko nua ???

3. ToLiveIsToDie12

ToLiveIsToDie12 Donkey Kong

Bác ra đổi nguyên bộ ( 1 CD Starcraft + 1 CD Broodwar) thì chắc là nó cho ngay !
    Gluck !

4. dangthieugia

buon wá con nhỏ mỹ đen nó ko cho đổi ---> bị dụ !!!

5. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

Trời ... là sao ..bác mua của "con nhỏ mỹ đen" nào đó thì chắc là mua dĩa lậu rùi ...
    mua ngay chính hãng blizzard ấy bác ...
    nhớ mua có cả cdkey đấy ^^ [-x

6. ToLiveIsToDie12

Thôi ko sao, bác lên Ebay US hoặc mua thêm đĩa Starcraft về vậy , chỉ khoảng 5-8$ nữa là cùng !
    Have fun

7. function1983

function1983 Youtube Master Race

Cậu còn hoá đơn (receipt) trong một tuần thì phải đổi được.
    Nó không đồng ý thì yêu cầu gặp supervisor của nó.
    Thằng đấy không đồng ý thì kiện Bestbuy ^^!

Ebay chỉ bán đồ cũ, đã mua thì nên dùng đĩa xịn hẳn.. ăn chơi không sợ tốn kém, mà có hơn mấy tiền đâu..

8. Zhaolong

Zhaolong Guest

sao bây giờ vào sc thì ko vào được sc mà lúc upload lên thì ko up lên được,nó đòi up lên bản 1.1.3 mà ko up được :((

9. dangthieugia

mình wên xé cái bănng keo ra và wăn mất tiêu nên nó ko co đóng bằng băng keo như lúc đầu nên tụi nó ko cho đổi !!!

10. BaylentheSky

BaylentheSky Mr & Ms Pac-Man

Ấy, luật là thế này.
    Opened box software: can only be exchanged for the very same item within 2 weeks.
    Unopened software: can be fully refunded within 2 weeks.

11. ntlntl

ntlntl Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi mua đồ trên ebay.com hay ebay.com.au hay .us...........
    bằng thẻ master thì làm thế nào, ở VN chưa có thẻ Paypal.Không mua bán gì đc, mà nó lại không cho ship về VN, mình có tiền mà nó không bán!!!
    Tui có 2 cái Star craft key nè ai lấy không, email hoặc add nick vào chat nhé.
    xdiscmaker10a2@yahoo.com.
    Có ng mua dc ở ebay là sao?????
    Nếu ai chỉ cho tôi biết cách mua đồ trên mạng tui tặng key cho.add nick nói chuyện cho dễ.Nếu hứng thú thì kick vô cái link ở chữ kí nữa nhé.

12. Tvk

Tvk Donkey Kong

Cám ơn người lập ra topic này nhé, ông anh họ tui có cái hộp Starcraft Original ( rỗng ruột :D ) để trong 1 xó trong phòng ổng,nhìn kĩ lại thì có cái dòng mã số " dễ thương" ở mặt sau , thế là alêhấp :D , " mượn " về xài thử té ra là cd_zin 100% , lên được battle.net rồi , kám ơn hướng dẫn của bác anxd nha .

Nhưng sao battle.net star ko có hệ thống AMM như bên Warcraft , nên toàn phải chơi custom game, tụi trên đấy toàn chơi map tiền nhiều, chán ngấy đi được, Có clan nào đang recruit gamers hay tổ chức thi đấu + giúp đỡ newbie thì cho mình tham gia với, chả có ai đánh chung cả, -_- .

13. ToLiveIsToDie12

Bài viết này tôi đã hỏi ở 1 Topic khác, nhưng xét ra thì hỏi ở đây cũng hợp lý... cho nên paste lại. Mong mọi người giúp đỡ. Cám ơn ...

Tôi dùng LAN, bị Firewall ( Socks Proxy và HTTP Proxy ) . Đại ý là như thế này : Comp muốn ra ngoài thì phải qua máy chủ của toà nhà, và máy này ra ngoài lại qua 1 máy chủ khác nữa. Tôi đã thử dùng nhiều cách mà vẫn không được, ^^ cuối cùng sử dụng biên pháp Connect vào 1 máy khác ( chung Network, nhưng máy đấy hơn 1 bậc là nó nằm ngoài toà nhà ==> chỉ cần qua 1 máy chủ là ra ngoài được ) để từ đó vào Battle.net thì cũng chỉ vào được để CHAT , chứ chẳng Join hay Creat được ! Nó bảo là cổng 6112 không chuyển được UDP Packet. Đã thử chỉnh Setting trong phần Firewall của COnnection, thêm từ cổng 6112 - 6119 UDP và TCP vào nhưng vẫn chẳng ăn thua tí gì. :( Connect trực tiếp từ máy của tôi thì càng không vào được BNet, vào Bnet để Chat cũng chẳng nổi . Các cao thủ giúp đỡ phát nhẩy ?^_^ Thanx !

14. chetdesong

chetdesong T.E.T.Я.I.S

Chán thế chứ lị ko hiểu tại sao ko biết có phải là do cái file SCchangerCDkey ko mà em cứ change CD key mãi mà nó cứ báo là CD key sai (rõ ràng con CD key đấy em còn dùng ngon lành ở máy nhà ) Bác nào biết giúp dùm cái.

15. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Có bác nào biết links down các file nhạc và tiếng của Star ko? Chơi 'điếc' mãi chán wé rồi.

16. chutchit2k

chutchit2k Youtube Master Race

Ai có cd key kô? cho em 1 con
    cài xong Bn rùi mà cóc có cd key để chơi
    a` mà cho em hỏi 1 cái.em cài BN bản 111b xong rùi,vào chơi được rùi nhưng mà ko hiểu sao ender cũng ko vào đượcvà tát cả các cổng miễn phí khác nữa chứ
    <---------tại sao nhỉ

17. Elvin

Elvin Starcraft Rank 3nd

Nhạc và tiếng hình như nằm trong file "install.exe" đấy, nếu muốn có nhạc và tiếng thì copy file đấy từ đĩa CD vào thư mục star, còn link để down file đấy thì không biết

To chetdesong: chịu, chắc là type sai nên thế

18. dig31

dig31 Youtube Master Race

2. Config port
    Bạn sử dụng bất cứ Browser nào cũng được (mặc định là IE: Internet Explorer) để vào phần config của modem. Gõ IP internal của modem vào thanh địa chỉ (192.168.1.1 hoặc http://10.0.0.2). Gõ user: user và password: password (đây là pass mặc định, cũng ít khi chủ hàng NET thay đổi lắm.)

Nhưng nếu ko mặc định thì mình chịu chết a` các bác???

19. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

Bài ở trên của bác , tui chết liền ...
    ngay ở trang 1 , đó là bài của anh ahxd ... ăn cắp mà còn la làng ...
    anh LT ra tay xem nào !

20. ToLiveIsToDie12

Các bạn thử dùng chương trình có tên là "HTTP TUNNEL" xem có chơi được không ?
    Có thể download tại đây http://starcraft.7x.ru/starcraft/?p=files_down&fid=368
    Nói chung bị Firewall ở nước ngoài thì mỗi người mỗi cảnh nên khó có thể nói hết ra được. Còn tôi nghĩ ở Việt Nam thì các trường hợp Firewall đều tương tự như nhau nên có lẽ sẽ tìm được một cách giải quyết chung . Nhưng muốn giải quyết được thì chính người bị Firewall phải tự tìm hiểu và Post lên các thông số, dữ liệu , kiểu ... của Firewall mình đang bị, có như thế thì những người khác nhìn vào mới đưa ra lời khuyên cho các bạn được. KHÔNG thể nói " tôi bị Firewall , làm thế nào để chơi BW đây ? " , câu hỏi tưởng chừng như đã đầy đủ nhưng thật ra lại CHẲNG mang một nội dung gì cả ...
    Mong các bạn tìm hiểu kĩ về Proxy hay Firewall của mình trước khi hỏi , vì nếu không thì mất công hỏi mà chẳng nhận được giải pháp nào hợp lý cả đâu -_- ...
    Edited: Quên mất, các bạn nên thử cả các cách giải quyết đã được AHXĐ và hoangpt đưa ra ở Trang 1,2 ...