Download và Hướng dẫn chơi Starcraft-Broodwar online từ A->Z Ver1.14 (25/08/2006)

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi anhhungxadieuvn, 12/12/03.

1. dig31

dig31 Youtube Master Race

Tôi cũng đã thử hàng chục lần mà vẫn ko qua dc cái port 6112 đâu bác ạ, bác cố gắng chơi trong Battle netX đi (hướng dẫn chơi hình như đâu đó trong trang 52 or 53 của chủ đề này đó) Nói chung nó hơi lằng nhằng nhưng dc cái là hầu như toàn Pro trong đó hichic.....

2. zero1588

zero1588 Youtube Master Race

Có ai biết DOWN brood v1.04 ở đâu không,đây là bản đã lâu rồi,nhưng nó lại chơi rất vui, vì lỗi nhiều.Ai biết xin chỉ giúp với .Cám ơn nhiều nhé. :D

3. werwer

werwer Youtube Master Race

Proxy của máy chủ trường mình là transparent Proxy. Tuần trước mình có lên xin mở port, nhưng máy đồng chí Quản Trị Mạng không đồng ý. Hix, chỉ chơi được Lineage mà không chơi được Starcraft. Buc hơn là chỉ chat được ma khong choi duoc.

4. zergLOL

zergLOL Youtube Master Race

Có cái httptunnel bảo là có thể connect ra ngoài được bằng cổng của httpproxy nhưng em thử mãi vẫn không test được. Có ai biết muốn chơi battle net qua httpproxy thì làm thế nào không :(

5. ToLiveIsToDie12

ToLiveIsToDie12 Donkey Kong

:( Theo nguyên tắc thì HTTP Proxy ko chui qua được để chơi Starcraft đâu, lý do là HTTP chỉ cho phép thông tin ra và vào Port 8080, 81 hoặc 80. HTTP Tunnel co' ve? ko o^?n la'm .
    Nếu sử dụng SocksProxy thì mới may ra có sự linh động để thoát ra khỏi ... Có thể dùng SocksCap hoặc mạnh hơn cả là Hummingbird, chuyên nghiệp hơn và dùng sướng hơn nhiều! ...
    Goodluck :D...

6. werwer

werwer Youtube Master Race

Mình vừa vào Website của Hummingbird, có rất nhiều sản phẩm của công ty này, toliveistodie12 muốn nói đến sản phẩm nào? Nếu bạn hiểu rõ, làm một bài hướng dẫn về Hummingbird đi. Hic, sắp WCG rồi. :(

7. afterlastangel

afterlastangel Donkey Kong

Nhưng tại sao khi em xài sockscap lại xảy ra xung đột ram với bwload (xem hình). Có ai giúp em với.

Các file đính kèm:

• truc.bmp
      Kích thước:
      116.6 KB
      Đọc:
      15
  8. zergLOL

zergLOL Youtube Master Race

Em xài hết roài mà không cái nào qua được hết á :(, mỗi cái có 1 kiểu lỗi. Good nhất là proxier nhưng cũng chỉ có thể connect vào, chat được mà không join và cr được :(
    1. Proxier
    2. vsock023a
    3. sockschain
    4. Hummingbird Connectivity v8.0
    5. Socklight
    và 1 vài cái linh tinh nữa không nhớ tên :(.

Không biết có ai thử được chưa, chỉ bảo cho em cái

9. Chopper

Chopper Legend of Zelda

Mấy bác cho hỏi, tui đang chơi version 1.11, nhưng sao ko chơi cheat được vậy, có cầnn chỉnh gì trước khi chơi ko?

10. BladeKnight

BladeKnight Youtube Master Race

Có bác nào có CD-Key xịn ko share cho em với dùng cái changewayeditor mà sao chả thấy xuất hiện thêm cái cổng nào nữa vậy .

11. amazon3

amazon3 Youtube Master Race

mấy pa ởi ko chơiđươc à!!!!!!!!!!!!!
    HELP ME!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

12. ToLiveIsToDie12

Nếu dùng SocksCap thì phải Load file Starcraft.exe xịn mới được. Không hiểu có cách nào khắc phục để load được Bwload không ... -_-

13. ToLiveIsToDie12

Link để Download đây : http://mimage.hummingbird.com/evals/SOCKS_8001_realesd.exe

Hướng dẫn Install :
    http://www.hummingbird.com/products/nc/socks/install_now.html

Có thể hiểu Hummingbird thực chất như 1 Proxy riêng của máy mình. Socks Proxy chỉ nhận thông tin vào bằng Port 1080, nên phải sử dụng Hummingbird để chia thông tin nhận từ ngoài vào về các Port đúng mà Starcraft cần nhận được ( 6112 - 6119 ), thật ra chỉ cần 1 Port mở được là chơi được SC rồi .
    Config Hummingbird đối với Sock Proxy thì quan trọng chỉ cần ghi address của Proxy vào ( ví dụ socks.abc.def.com hoặc dạng Number 123.321.123.123 :D ). Chú ý nhớ Config cả những địa chỉ trong mạng nội bộ vào phần Direct connect để còn vào được mạng nội bộ ko thông qua Sock Proxy .

Chúc bạn may mắn :)

14. Rusher-T

Rusher-T Donkey Kong

mấy anh cho em hỏi , sao em down cái pimpest movie 2004 về xem, khi mở lên chỉ nghe có tiếng , còn hình thì ko thấy đâu, có lẽ co máy em thiết codec ,mấy anh biết down cái này ở đâu ko , chỉ cho em cái :D

15. hung_war3

hung_war3 http://hungwar.com

anh em cho hỏi download SC ở đâu ? ở link bài đầu thì bị die roài mà tui kiếm hoài không được cái link khac ?

16. ToLiveIsToDie12

17. Ghost_Master_85

Ghost_Master_85 Youtube Master Race

Tui down bản SC ở trang 1 về hơn 200mb đó rùi up lên bản 1.12 theo hướng dẫn vào chơi bình thường sao chỉ chơi được có mấy loại thiu à......như melee hay FFA use custom map gì gì đó là không bị lỗi...........còn chơi mấy kiểu như one và one hay team là bị lỗi bật ra ngoài à tức quá...........cả lúc chơi camp nữa chỉ được vài của đầu thiu sau đó vẹo luôn bị lỗi như hình dưới đó.......................giúp tui với tui muốn khơi lại phong trào SC ở chỗ tui ở mà...........

Các file đính kèm:

18. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

lỗi này đâu phải của SC? có thường xuyên bị không, nếu thường xuyên bị lỗi này với cả các trình ứng dụng khác, hoặc là thỉnh thoảng bị tắt ngóm máy và hiện ra bảng xanh xanh ghi dưới cùng là dump memory thì là do lỗi Ram, hoặc là Ram có vấn đề, hoặc là do chân cắm ram của main, thử đổi sang chân khác xem. Hoặc nếu muốn hoàn toàn ko bị lỗi này nữa thì cứ đổi sang win 98 mà dùng... cha cái win XP này nó hay bắt bẻ lỗi nọ lỗi kia lắm, nhiều lúc bực cả mình... chuyển sang 98 đảm bảo ko bị sao nữa luôn

19. mrjackal

mrjackal Donkey Kong

Down SC làm gì cho tốn $$$? Cứ ra ngoài tiệm Game, mua một đĩa game có trò SC BW , bản đó ngoài tiệm là 1.07, sau đó cài vào máy. Để nâng cấp nó lên thành 1.12 thì làm theo bài này : http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=85113

Ở trang 3 có bài của Vitco, down cái file SC.rar về, unzip, sau đó copy đè vào thư mục SC, thế là Okie, có thể chiến ở 1.12 được rồi. gl, hf gg ^^

20. Ghost_Master_85

Ghost_Master_85 Youtube Master Race

Thế không phải lỗi ở SC thì do đâu khi cũng trên cùng 1 máy tui dùng cái bản 24mb mini SC setup sao không bị lỗi trên nữa hả.......tui muốn có 1 bản SC hoàn chỉnh cơ để quảng ấy mà.....bản nào có nhạc nền (bản 200mb đó có nhưng bị lỗi trên chơi khó chịu quá), có hình ảnh động nói chung là đầy đủ, bản full............không bị lỗi gì cả.........mà tui dùng cái bản 24mb trên winXPSP2 đó đâu có sao có điều cái bản này đen thui à cắt bớt nhiều thứ quá........oải.........

Về việc có lỗi ram hay hông đó nhà tui làm hàng net máy thế nào tui biết chứ........bác xem xét lại hộ tui xem thế nào chứ thế này không ổn rùi, hông biết yêu cầu của tui có cao hay không làm ơn giúp tui cái nha.......thank trước.........

Vì phong trào SC vì ???????? muôn năm k ak a