Dragon Age: Origins | Dragon Age: Origins - Awakening

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 7/4/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. AVI

AVI Donkey Kong

Cho mình hỏi up lên 1.02 thế nào vậy,mình down vè giải nén ra 1 đống file .00x,không biết nhét vào đâu:(

2. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Bạn dùng phần mềm join lại hay giải nén bằng 7zip.

3. truonghuynhst

truonghuynhst Mr & Ms Pac-Man

Có mục campaign nhưng chữ bị mờ, nghĩa là vẫn chưa dùng được phần này, mình nghĩ chắc phải đi end game 1 lần hay sao rồi mới mở tính năm campaign.

4. cowboyha

[​IMG]Nếu mục đó bị mờ, tức là có 2 khả năng: Một là bạn chưa cài bản mở rộng, hai là bạn đã cài nhưng chưa patch lên 1.03.

5. truonghuynhst

truonghuynhst Mr & Ms Pac-Man

Phải path lên 1.03 nữa phải k bạn? vậy bạn cho mình link file path đi?

Mua cái DVD hết 20 ngàn mắc bà cố, mà về chơi thấy như xưa chán như con gián luôn :(

6. cowboyha

[​IMG]Thế đĩa bạn mua không có à? Thế bạn nào đã down bản mở rộng ở trang 1 thì nhờ up cái patch+crack lên vậy.

7. AVI

AVI Donkey Kong

Cho mình hỏi khi up patch lên 1.03 thì vào tạo nhân vật bị mất hình luôn,chả nhìn thấy mặt mũi đâu nữa,có ai bị thế rồi giúp với:-w

8. cowboyha

[​IMG]Lạ nhỉ, mình có bị thế đâu?

9. ShenKyo

ShenKyo C O N T R A

có thể bạn dùng một số mod sửa mặt mũi cho nhân vật khi up lên 1.03 nó không tương thích nên chuyện này mới xảy ra.

10. kappa_cn

kappa_cn Youtube Master Race

lv 16 lên đấy bị nó đánh cho rách dép phải đợi lv 20 mới dám qoay lại .:((.....TAUNT gì thì TAUNT
    chứ ở cái trục tam giác có đến hơn chục con REVENANT máu nhỏ cộng thêm 2 con boss ,1 con
    REVENANT máu to và 1 con thai_dragon . Trong tầm ảnh hưởng chúng nó giật cho không đứng
    nổi dậy ấy chứ ;))....

Mà chẳng biết cái bản OR của tớ bị bệnh khìn khìn hay sao ấy . mấy lv thấp còn đỡ . tầm lv 12
    TAUNT kiểu gì TAUNT , Threatean kiểu gì thì Threatean chúng nó chỉ có 2,3 con lao vào tank còn đâu cứ nhằm mg mà tát , lần nào cũng thế , toàn phải chạy rách cả dép râu . Người ta thì đứng sau tank bắn còn mình thì điều kiển con mg chạy , phía sau sau mg ,1 đám DARKSPAWN, phía sau đám
    DARKSPAWN là Tank và RO đuổi theo truy sát . Chẳng hiểu gì nữa . Choi sang bản AW 2 lần thì
    nào cũng bị mất đồ của MC . Mặc dù load đi load lại đến cả chục lần vẫn không tìm thấy thấy
    thằng mặc đồ của MC đâu ....Đâm ra căm thù thằng Architect ...dù biết o giết nó sẽ có kết thúc
    khác nhưng làn nào cũng mắm răng mắm lợi giết nó. :((

---------- Post added at 22:06 ---------- Previous post was at 22:01 ----------

Mỗi phần mode đều ghi dùng cho phiên bản nào mà .....mất mặt mũi là con nhẹ đấy vào game mặc đồ có khi thành tàng hình cơ :( ....

11. AVI

AVI Donkey Kong

Cái này có lẽ ko phải,cài game xong là mình up lên luôn patch 1.03 luôn,đâu có xài mode gì đâu,để thử cài lại xem thế nào:(

12. Tutelary_Genius

Tutelary_Genius Donkey Kong Lão Làng GVN

Đọc bài mấy cậu xong cảm thấy mình khá là may khi không gặp phải mấy sự cố này, phew.

@kappa_cn : nếu cậu mua đĩa ngoài mình ko rõ nhưng nếu down Awakening ở post 1 thì đảm bảo là nhân vật chính ko bao giờ bị mất item, có chăng là do cậu chưa lục hết xác thôi vì nhiều bạn ở đây đều chơi và không ai bị thế cả

13. Dark joker

Dark joker Mr & Ms Pac-Man

bản mở rộng chơi ở phần campain chứ đâu có chơi ở phần newgame bác?:D

14. nghigamehochanh

nghigamehochanh Mr & Ms Pac-Man

:D À mình đã hướng dẫn bạn cái trò Force field con tank , taunt chỉ giữ aggro trong 1-2 giây thôi , sau đó dùng mage chạy đến buff Force field rồi chạy ra , sau đó cung tên nỏ đạn xối xả vào
    Dụ từng em 1 , level 16 mình làm thịt con rồng sương canh cổng , sau đó load vài chục lần thì thanh lý mon hộ đám Golem tiến vào trong .
    Party mình gồm Cung , main char 2 kiếm ( thủ sẵn 1 cái nỏ nữa ) , ali tank shield , morrigan buff . Mình làm 2 cái DCL warden keep và return ogastar lúc level 13 nên SET ITEM cũng khá
    thêm nữa mình không đổ hết vào streng mà tăng 10 point vào CONT , LELI bắn cung thì max dex, cunt không nâng

:) Hiện tại thì patch 1.02 là tương thích với 90% mod của game , patch 1.03 chỉ chơi được awakening và DCL darkspawn thì phải ( mod sẽ bị lỗi nhiều gây ra crash game )

15. Mr.YoungMan

Mr.YoungMan Mario & Luigi

Tớ có thắc mắc: tớ down DLC Darkspwn Chronicles ở trang đầu. Lúc giải nén có bị lỗi ở movie nào đó nhưng vẫn tiếp tục. Đã copy cả mục add in với setting vào folder cài OR nhưng vào game ko thấy nhận, DLC này vẫn trong mục available. Tớ làm sai chỗ nào ae chỉ giùm với.

Thanks.

16. KinLuz

KinLuz Legend of Zelda

Bạn nào có link down 2 bản DLC là Feastday Gifts và Feastday Pranks ko? Ngoài ra ai có bản trainer 1.3 thì cho mình xin nha :D

Lên google search ra trang này chuyên các bản mod cho game

http://www.dragonagenexus.com/

Ai cần bản mod để reset skills, stats cho nhân vật thì vào đây down. Sau khi cài bản mod này, ở Camp sẽ hiện lên 1 nhân vật tên là Raven, nói chuyện với NPC này sẽ được 1 bình thuốc, uống vào sẽ được reset stats, skills, bất cứ nhân vật nào cũng dùng được. Một số skill của Specialization thì có thể sẽ ko reset được

http://social.bioware.com/project/469/

Chỉnh sửa cuối: 3/6/10
  17. cowboyha

[​IMG]Lạ nhỉ, bạn repair lại rồi giải nén xem, mình có cẩn thận add recovery record rồi, nếu vẫn bị nữa thì báo mình để mình up link khác. Còn về việc khởi động DLC ấy sau khi giải nén, bạn làm thế này.
    Mã:
    1. Extract RARs (in winrar)
    2. To Install this DLC just Copy "Dragon Age" directory located in dao.dc.dlc-arm to \Your User\My Documents\BioWare\Dragon Age\
    3. Enjoy! 

18. tinhmen

tinhmen Donkey Kong

ai làm ơn cho tờ hòi với dơnload may cai DLC như giáp kiếm hay những thừ khác ở trang nào vậy ai co lòng tôt2 giúp dùm mình cái địa chỉ dơnload với

19. n04dethuong

n04dethuong Donkey Kong

Lên trang đầu để cả đống đấy bạn hiền à !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

20. cowboyha

[​IMG]Mình không rõ bạn cần gì, bạn ra trang 1, vốn có link download của tất cả DLC để kiếm đi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.