Dragon Age: Origins | Dragon Age: Origins - Awakening

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 7/4/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ShenKyo

ShenKyo C O N T R A

lúc ở trong hầm ngục của thằng howe bạn tìm các phòng sẽ thấy 1 phòng có người bị tra tấn. Cứu hắn là bạn hoàn thành quest totured noble và hắn sẽ ủng hộ bạn.

2. Tutelary_Genius

Tutelary_Genius Donkey Kong Lão Làng GVN

Xét theo cốt truyện thì luôn có 1 thằng ủng hộ lohgain nên nếu chỉ còn thiếu 1 thằng mà bạn vẫn được hội đồng ủng hộ thì không phải băn khoăn đâu, vì thằng đó mặc định rồi.

3. Cú đấm thép

Cú đấm thép Mario & Luigi

Mình mới chơi tới màn landmeet thôi. Thế nếu không có nhiều người ủng hộ thì có bị gì không?

4. KinLuz

KinLuz Legend of Zelda

Mình thì 3-3, sau đó vẫn quyết định bằng đấu tay đôi. Lạ 1 điều là đã để cho Alistar kill Lohgain rồi mà cuối game ổng vẫn sống nhăn răng mới lạ chứ, cả Zevran bị chết trước đó nữa.

5. ShenKyo

ShenKyo C O N T R A

sống ở chỗ nào vậy bạn :| mình giết logain xong là ổng biến mất luôn mà.

6. KinLuz

KinLuz Legend of Zelda

Rõ ràng lúc đấu tay đôi mình cho Allistar kill Lohgain rồi, còn Zevran thì bị die trước đó, thế mà 2 người này vẫn đứng đó như ko có gì xảy ra, bug game chăng?

7. binhdemon

binhdemon Mario & Luigi

Bạn dùng cheat nhảy chương phải k.:)) runscript zz_..._debug
    Nếu dùng cheat thì mặc định ending nó vậy.;;)

8. ShenKyo

ShenKyo C O N T R A

ở gần đó có cái vỏ golem của ai thế nhỉ ~~ Shale thì vỏ = đá với cả mình chơi nhiều lần nhiều kiểu Shale vẫn sống nhăn nhở :| Có mỗi Zervan với Wyne là chết được thì phải =))

9. KinLuz

KinLuz Legend of Zelda

Mình chỉ dùng duy nhất cheat tiền thôi, trước đó cũng có nghịch cheat add party... nhưng chỉ nghịch thôi còn đến cuối cũng vẫn chỉ là cheat tiền.

10. kappa_cn

kappa_cn Youtube Master Race

slale ai bảo bro không giết được.Bro thử ủng hộ Branka để giữ Anvil of the Void xem .Caridin
    và shale chúng nó .........táng mình ngay:D:))

11. Tutelary_Genius

Nếu chưa harden thì leliana cũng có thể bị luộc đoạn cuối chuỗi nhiệm vụ tìm cái lọ chứa xương của 1 bà già đã chết =)) ( nếu theo phe cultist ném máu rồng vào đấy )

12. Eclypse

Eclypse Donkey Kong

Mới cài đc bản Awakening, sau khi hoàn thành bản DAO 2 lần (thực ra vì mãi ko cài đc Awak nên phải chơi lại cho đỡ ghiền >.< )
    Nếu có ai gặp vấn đề như mình, khi set up nó báo Installation failed (chả có lí do gì) thì right click vào cái file setup.exe > Properties > tab Compatibility > chọn Window 98 rùi chạy lại, có thể sẽ giải quyết đc vấn đề.

Khi Import qua Awakening bị mất khá nhìu đồ từ các DLC như Blood Dragon, Warden Commander,... chỉ có mấy set của Return to Ostagar là còn phải ko?

13. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Ưà, với game là thế, với mod thì có mod được mod không.

14. Tutelary_Genius

Import mất làm sao được hả bạn, mod thì thế nhưng mấy cái DLC ko mất đâu, chắc bạn equip cho nhân vật khác xài quên chưa tháo ra thôi :))

15. ShenKyo

ShenKyo C O N T R A

cái này mình làm lâu rồi. Mà đánh nó xong nó vẫn sống rồi trờ lại team :|
    Leilana thì harden làm khá sớm nên nó cũng chả dám đánh lại mình :| Cái thằng Alistar muốn giết nó lắm mà toàn phải chờ đến cuối game mới cho nó chết được, lúc đấy nó thành vua rồi nên cũng tiếc :|(không thành vua thì thành thằng nát rượu :)))

Chỉnh sửa cuối: 7/6/10
  16. KinLuz

KinLuz Legend of Zelda

Qua DAA thì mất khá nhiều đồ nhưng bù lại đồ bên DAA xịn hơn nhiều, áo có slot để ép rune, items cũng có nhiều dòng hơn, tất nhiên ai muốn có đồ mạnh ngay thì phải xài cheat tiền để mua (vì những món xịn trong shop bán gần 200 vàng =.-). Riêng bản mod giúp phá khóa đã ko còn tác dụng =.=

17. AVI

AVI Donkey Kong

Cho mình hỏi tìm cái Character Respecialization Potion de reset point kiếm ở đâu vậy,down cái mod ở #1,cài xong chả biết làm thế nào tiếp:(

18. KinLuz

KinLuz Legend of Zelda

Sau khi cài xong sẽ xuất hiện 1 NPC Raven (là con quạ), nói chuyện với nó sẽ được 1 bình thuốc. Trong hướng dẫn có ghi 2 vị trí xuất hiện Raven nhưng mình chỉ tìm thấy 1 con ở chỗ Flemeth's Hut, gần bức ở tượng ngoài ấy. Bạn phải để ý vì Raven rất bé (con quạ mà), lông lại đen xì, lẫn vào bóng tối nên rất khó nhìn thấy, còn 1 con ở gốc cây đổ ở Camp nhưng mình tìm mãi mà ko thấy. Nếu qua bản DAA thì có bán thuốc reset.

Tiện đây mọi người cho mình hỏi, mình đang chơi DAA và rất hay bị lỗi Don't send, trước đó mình chơi DAO thì hầu như ko bị >.<

19. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Tiền trong Awakening đâu có khó kiếm đâu, mình chăm chút lượm lặt và ăn cướp để mua mấy món đó mà vẫn dư đấy..

20. AVI

AVI Donkey Kong

Thanks nha,mình tìm dc rồi:) .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.