Dragon Age: Origins | Dragon Age: Origins - Awakening

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 22/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Cái DLC đầu không có gì cả, thêm vài gift thôi nên không có cũng chả sao, còn nếu cần thì chờ or Google, DLC này không ai chơi nên việc tìm link là không dễ. Bao giờ có sẽ update post 1.

BTW: có ai quan tâm quyển sách này không Dragon Age: Awakening Prima Strategy Guide, đang down, đọc luôn quyển này luôn cho đủ bộ ;))

Mã:
    http://rapidshare.com/files/402637913/LeapDAAOG2001.rar
    Mà chắc trong này chỉ có icetea và cowboy là thật sự quan tâm đến cái này :D

cowboyha and iceteazz like this.
  2. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

sách về gì thế anh, codex trong game em còn ko đọc nữa là sách :)) toàn tiếng anh mệt bở hơi tai

3. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

4. kuty142

kuty142 T.E.T.Я.I.S

chiêu cone of cold + earth quake thì boss chữ vàng cũng die(hoặc mất hơn nửa máu đấy) còn con boss chữ dam cam thì chắc mất 1 ít máu thôi
    cho hỏi cái vụ,sai cone of cold rồi dùng fire ball có làm giảm tác dụng ice ko =>kiểu như lạnh thì dùng đã làm tan băng ấy :))

---------- Post added at 16:25 ---------- Previous post was at 16:23 ----------

mình hỏi là tên tiếng anh ấy? chứ chắc gì lúc nào cũng ở dưới cùng?

5. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

khổ, mua vội mua vàng có nhìn tên đâu, 100% cái tăng max hòm đồ ở dưới cùng, khẳng định luôn :)

6. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Cám ơn Ding_Bang nghen, đọc để tham khảo cách của người ta thế nào.

[​IMG]Cái túi tên là Backpack.

7. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

8. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Vụ skill khắc chế nhau hình như chỉ có skill cuối dòng Ice và skill cuối dòng Fire thôi thì phải :-?

9. weslifeband222

weslifeband222 Dragon Quest Lão Làng GVN

thế down patch thì có phải crack lại ko :-?

còn cái này thì sao hở mấy bác

10. Yagami Taichi

Yagami Taichi C O N T R A

Mấy cái đó thì lên trang chủ down miễn phí rồi tìm crack tương ứng mà crack lại thôi.

11. iceteazz

_ Thấy thích cái gì thì tăng cái nấy, dòng arcane warrior hybrid thì tăng skill tùy người, nhiều khi muốn skill mạnh vẫn phải đổi sang gậy rồi dùng mà. Tốt nhất là vẫn chơi các skill bt của mage, mới vào trận cast 1 lượt hết sạch mana rồi bật upkeep lên lao vào chém, đấy là cách đơn giản nhất. Vì vậy nên học kết hợp với mage khác của team, cố tạo thành combo, ví dụ: skill aoe có stun, knock out, hoặc các skill disable, debuff ( tốt nhất là học các skill tốn mana 1 tí, để cash nhanh rồi lao vào tank kẻo vỡ trận ;)) )

_ Với arcane warrior hybrid, muốn tank thì tốt nhất học các skill blood wound ( aoe + disable ), miasma, heal, bảng glyph, bảng hex hoặc horror, và thêm 1 buff vũ khí tùy thích ( thường nên là fire lấy fireball, 1 skill cực kì mất dạy nếu kết hợp với grease rồi thêm blood wound ;)) )

Chỉnh sửa cuối: 23/7/10
  12. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

hay, tưởng tượng cũng đủ để đè bẹp quái rồi :)),nhưng mới là phần talent, còn start thì sao, giờ em mới lv 12, thì em cộng 35 will, 16 cun, 20 con , còn lại em nhét vào magic, đc ko anh ?? fatigue cao quá, skill mất nhiều mana quá, vậy ổn ko anh, em thấy cứ cầm kiếm chém ầm ầm là good :)
    /cái bảng glyph, em chưa chơi bao giờ, và em đọc em thấy cũng ko hữu dụng lắm, vậy sao lại nâng vào, anh thử nói cho em xem

Chỉnh sửa cuối: 23/7/10
  13. iceteazz

_ Start thì bạn phải xác định có lên đường blood mage ko. Nếu lên blood mage, khi đó skill ko cần mana mà ăn thẳng vào máu, vì vậy willpower chỉ tầm tầm 20 là đủ, còn lại tăng con và magic. Nếu ko lên blood mage thì cần tăng nhiều willpower, và tất nhiên Magic vẫn là start chủ chốt vì nó ảnh hưởng trực tiếp tới lượng damage có thể deal. Fatigue cao thì đúng rồi, đây là điểm yếu chết người của arcane warrior, do ko có skill giảm fatigue như warrior, về sau arcane warrior chịu fatigue có thể lên tới 100% :| vì thế nên cân nhắc thật kĩ khi chọn giáp. Nếu thuần tank thì giáp massive là ko thể thiếu, còn chơi cast spell nhiều hơn thì nên chọn các loại giáp nhẹ hơn, khi cast spell đỡ tốn kém

_ nếu bạn cho morrigan học max herbalism thì ko cần để ý nhiều về mana, bởi khi bạn có thể chế được lọ xịn nhất, chế xong bán ra lấy tiền hình như còn lãi ==> có nhiều tiền hơn mua nguyên liệu chế lọ ==> ko cần quan tâm fatigue hay mana nữa :D

@*Dinh_Bang* : hì mình đang đọc cái guide kia, cũng khá được, có thêm kha khá exp, học được một số thứ mình chưa biết :) thx nhá

14. mr_da

mr_da Mr & Ms Pac-Man

máy mình pen iv 2,26ghz,ram 512mb,gf 6200 128 có chơi được trò này không?

15. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

blood mage cũng hay, nhưng mà em chưa hiểu cách đánh của nó lắm,tức là khi mình kích hoạt skill, thì toàn bộ phép mình dùng chuyển sang máu hả anh, thế dễ die lắm :(
    /to mr_da : cấu hình bạn yếu, chơi giật lắm,mình còn sợ ko vào nổi game ý :(

16. iceteazz

_ Blood mage có skill đầu tiên là đặc trưng, khi kích hoạt thì toàn bộ mana khi dùng spell đều ăn vào máu, vì vậy blood mage ko quan tâm tới willpower nhiều mà toàn + con thôi, lấy máu còn dùng skill :) sang awakening có skill + máu, nếu thấy thiếu quá thì + thêm cho hoành tráng, nếu kết hợp với 1 số spell def, hút máu, hồi máu từ xác chết v..v.. thì cũng khá trâu bò đấy :D

17. duke 123

duke 123 Donkey Kong

Cứ tưởng máy mình đã cổ lỗ sĩ lắm rồi, ai ngờ..:D
    Nếu bạn thực sự muốn chơi thì ra chợ mua thêm con ram 512 nhét vào , tìm hiểu chút nữa rồi thay keo tản nhiẹt cpu + OC lên xem( không dc thì tháo pin cmos là lại bt thôi , đừng lo:) ) !! Có niềm tin là sẽ vượt qua!:-*

18. iceteazz

_ Nói chung reqs trò này ram 1GB, nhưng bạn ram 512 thì chắc là bus 400, vậy dù up thêm 512 nữa cũng chưa chắc chạy nổi đâu :( cố đổi con main mới tầm 800k, + 1 con ram 1G bus 800 nữa chắc chơi dc:D

19. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

game này ko nặng,nhưng để chơi mượt thì cấu hình cũng phải tương đối :D
    /to iceteazz: cái talent spell wish ý anh, mình có nên cộng ko, nó tăng spell power,mà em cũng ko rõ spell power có ảnh hưởng đến dam đánh = kiếm của mình ko :)
    vấn đề nan giải nhất em thấy khi chơi arcane warrior tank là hit rate thấp, có 67% , đấy là đã bật misama rùi đó, ko thì còn thấp nữa :(:(:(

Chỉnh sửa cuối: 24/7/10
  20. undead_one

undead_one The Warrior of Light

Lên Awakening Arcane Warrious còn đc buff nhiều nữa

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.