Dragon Age: Origins | Dragon Age: Origins - Awakening

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 22/7/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

_ Giờ thấy chơi nightmare với 1 team đủ 4 người hơi bị ... nhàn quá, mà solo 1 PC thì hơi bị bùn, mình quyết định thử chơi ... ko ăn lọ máu và mana, ko summon đệ, để xem có hay hơn ko =))

_ Có lẽ thêm cả ko dùng bom xăng, ko dùng độc, ko dùng trap nữa =))

P/s: Bài đi sâu về Shale với nhiều vai trò khác nhau, so sánh với 1 số char khác có mục đích tương tự đang viết và sắp xong, khi post thấy hay mong anh em ủng hộ :)

Chỉnh sửa cuối: 27/7/10
  2. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

ơ, máu và mana em có xài bao giờ đâu, trap, độc, xăng em nhặt toàn phi shop ,chơi mấy cái đó nhàm lắm, chơi đủ 1 team 4 người nên chỉ cần lao vào chiến thôi :):)

3. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Cho tui hỏi mấy cái viên đá của game dùng để làm gì ngoài việc bán + quyên góp cho ally :| sẳn xin thêm cái mod "đa thê" ;)) giờ ko dám nói chuyện với 1 trong 2 em nữa....:( bị trừ điểm thì mất mấy cái kĩ năng cộng thêm...uổng :(

Chỉnh sửa cuối: 27/7/10
  4. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

chịu, mình cũng bị vậy :):).............

5. iceteazz

_ Lúc đầu mình chơi solo nightmare, bom và trap nếu ko sử dụng thì ko đủ máu dùng, vì có 1 mình nên máu tốn cực nhiều, nhất là mấy chỗ quái tụ tập hơn chục con, dủ xé lẻ ra nhưng mấy con ranger vẫn tỉa mình đều đều, hơi bị phiền nếu ko dùng bom xăng.

_ Giờ nếu chơi đủ team, thì ko dùng bất kì lọ máu nào, kể cả lọ mana cũng ko dùng thế mới hay :)

6. lightdevil

lightdevil Space Marine Doomguy

Mới down DA:O về hôm qua (up lên patch 1.04 rồi, no DLC) :D, cho mình hỏi có những mod hair/face/body gì nên install nhỉ ? Và có patch fix bug hay gì nên cài luôn ko ?

7. iceteazz

_ MOD chủ yếu trên dragonagenexus, có nhiều lắm, bạn đăng ký 1 cái roài tải về mà dùng, còn về việc nên dùng đến đâu thì tùy thuộc sở thích của bạn, nhưng nếu bạn mới chơi thì đừng nên dùng nhiều mod làm thay đổi game nhiều quá, cùng lắm dùng cái mod advance tatics, mod rương đồ, mod autoloot ( khá hay :) ), no starting ability, helm removal, respecialization potion ( reset điểm ), thế là đủ.

Have fun :D

8. bluesparrow94

bluesparrow94 Youtube Master Race

Mình chơi phần awakening nó không cho nói chuyện lựa từng dòng đối thoại với các thành viên và cũng không dc yêu người này người kia buồn ghê:((. Có Mod cho con chó đi theo hoài như thành viên thứ 5 chơi phê lắm . Trên bioware social network phần project trang 2-3 gì đó

---------- Post added at 22:18 ---------- Previous post was at 22:14 ----------

Đâu có nếu bạn cài bản 1.03 thì hàng hóa sau một thời gian sẽ tự động đầy lại mah

9. ntp

ntp Mario & Luigi

Nói thật toàn các bố chém gió chứ ai solo rogue dual chưa mà dám khẳng định ko nên lên STR:

Lên STR có các lợi thế sau:
    1. Mặc giáp xịn, cái này tăng survival lên đáng kể, nếu build giáp theo kiểu evasion thì có thể tăng evasion đến tận 50-70%, đảm bảo sống rất khỏe
    2. có thể dùng kiếm 1H xịn hơn. Nếu như build DEX hay CUN thì xác định là chỉ có dùng dagger thôi, mà solo thì chuyện backstab là ko nhiều, nên dùng dagger ko lợi
    3. Build STR damage to hơn build DEX là cái chắc
    4. Build STR thì attack rating = build DEX, đảm bảo đánh chuẩn xác.

Còn riêng solo mà build CUN thì đúng là ngu hết biết vì các lý do sau:

Trường hợp 1: giả sử giữ DEX ở 36 dồn hết vào CUN thì
    1. Damage = build STR thì CUN lúc này xấp xỉ STR
    2. Attack rating thấp hơn build STR rất rất nhiều, đánh miss cho ngu người luôn
    3. ko mặc được giáp xịn, survival giảm đáng kể
    4. Xài dagger dỏm, ko dùng được kiếm, damage thấp hơn
    5. Dĩ nhiên khả năng đánh xuyên giáp tốt hơn build STR, tuy nhiên đánh toàn miss thì xuyên giáp để làm gì, chưa kể ko phải kẻ địch nào cũng có giáp to
    Trường hợp 2: giữ DEX 36, STR 42, chỗ còn lại dồn vào CUN
    1. build kiểu này mặc được giáp xin, kiếm cũng xịn luôn
    2. Tuy nhiên kiểu nửa nạc nửa mỡ này tính ra damage ko thể cao = build thuần STR vì phải san sẻ point vào 2 chỉ số STR và CUN cùng 1 lúc

Rogue solo build DEX còn có thể hiểu được chứ, solo mà build CUN thì đúng là phương án ngu học

Còn tớ nói rogue build STR hoạt động như Warrior là hết sức có cơ sở. Về cơ bản khi solo warrior dual thì những skill dùng nhiều nhất là các skill thuộc nhóm dual weapon vì thế rogue ko khác warrior nhiều, nếu ko muốn nói là rogue build STR còn có một vài passive skill tốt hơn

10. winwe003

winwe003 Youtube Master Race

mấy anh ơi em mới cài xong cái patch 1.04 ở trang 1 thì sau khi kiểm ra phiên bản trong phần Cofigure/Game thì nó ghi là
    DAOrigins.exe v1.04
    DAOriginsLauncher.exe v1.01
    DAOriginsConfig.exe v1.03
    Uninstall Dragon Age.exe v1.03
    Như thế là phiên bản em đang chơi là phiên bản nào :( Sao tùm lum thế ????

11. iceteazz

_ Thứ nhất, ở đây ko ai build rogue cunning để solo cả, vì vậy bạn ko cần đề cập

_ Thứ hai, Rogue build str ko ai bảo yếu, ko ai bảo ko solo được, chỉ là so với rogue build dex thì cách đánh khác hẳn mà thôi, mình ko chém gió vì đã từng chơi dex rogue solo ( tuy vẫn chưa đi hết onslaught ) và từng dùng lọ reset skill, chơi thử str ( 38 mặc heavy thôi, còn lại dex ) và mình có 1 số nx sau:

1. Tránh né kém hơn. Chắc chắn rồi, dù build str thì vẫn tăng evasion bt, nhưng rõ ràng def so với dex rogue nhỏ hơn kha khá, từ đó tránh né cũng khá kém, chỉ tránh được tầm 60% và gặp boss thì hầu như ko né được nhiều. Với dex rogue, quái white là hơn 85% và boss thì ít nhất cũng né 50%.

2.Giáp cực trâu, mặc heavy hoặc massive thì đỡ cực kì tốt, lượng damage giảm tầm 1/3 so với dex rogue ( tuy nhiên do máu ít thì vẫn ăn lọ như nước ;)) )

3.Fatigue :| siêu cao. Do ko có skill giảm fatigue như bên warrior, nên lượng fatigue cũng tầm 25% tới 40%, so với 12% của dex rogue thì quá lớn, lượng stamina tăng khá nhiều, skill ít đi và tốn nhiều hơn. Đây là lý do chính mình ko khoái str rogue.

4.Lượng damage ... ko lên nhiều, nhất là khi bạn gặp quái giáp nặng, vốn nhan nhản đầy đường. theo mình quan sát, mỗi nhát chém dùng 1 sword 1 dagger ( tăng str ) so với 2 dagger ( dex ) chỉ hơn tầm 30% và nếu cùng dùng lọ độc như nhau, bomb như nhau, trap như nhau thì lượng damage chênh lêch chỉ còn 15%.

5. Stamina, do fatigue str lớn, dùng skill khá tốn, trong khi skill hồi stamina như warrior lại ko có. Skill cuối bảng assasin thì phải backstab kill mới được hồi mana, trong khi phần lớn trường hợp là đối mặt. Nếu dùng skill để stun rồi backstab thì ko ăn thua vì hồi ko mất, cứu cánh duy nhất là trang bị rune paralyzed và hy vọng kẻ địch dính chưởng rồi thịt, tuy nhiên cũng ko quá khả quan.

6.Atk thì ngang nhau, ko tính.

Kết luận: build str bạn xác định đọ máu với kẻ thù, dính damage nhiều hơn nhưng mỗi phát ít hơn 1 tí, damage chay cao hơn 1 chút nhưng stamina tốn hơn nên ít skill đi, xuyên giáp còi nên hơi kém trong oánh giáp nặng, bù lại thịt mage dễ hơn ( nhưng rogue thịt mage thì vô cùng dễ, stealth trap, bomb có thể giải quyết cực kì nhiều thứ ) Vậy lựa chọn là bạn. Rogue str solo nightmare có khi còn khó hơn dex rogue vốn người ta chơi đầy ra rồi, bạn đi 1 con đường khó khăn thử thách thì càng đề cao trình thôi :))

P/s: bạn ko cần quá bức xúc vì người khác nói nv bạn chơi là yếu, bởi vì thực sự có một số loại char chơi ko mạnh bằng với các char khác, nhất là trong một số trường hợp đặc biệt, hơn nữa như mình nói ở trên, người ta chơi char mạnh solo nightmare thì đầy ra, chơi char yếu hơn mà solo được mới gọi là giỏi chứ? Superman ai chơi chẳng dễ? dùng gà con giết trùm mới gọi là thần sầu :))

Chỉnh sửa cuối: 28/7/10
  12. bluesparrow94

bluesparrow94 Youtube Master Race

Theo như mình biết thì chi có cái DAOrigins.exe là quyết định bản patch của game thôi còn mấy cái kia thì không cần quan tâm đâu.

13. war3isbest

war3isbest Mega Man Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

Giáp xịn của rogue là mấy cái light armor và str nó đòi hỏi thì chỉ cần 22 là tối đa -> có thể ko cần cho pts nào vào đây vẫn mặc được bình thường nên đó chắc ko gọi là lợi thế nhỉ, trừ khi cậu định mặc heavy hay massive.

Arcane warrior cần phân phối stats thế nào đây :((, kết hợp với cả buff rồi thì cần bao nhiêu dex để hit rate lên 80% cái nhỉ ?.

14. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

rouge mặc bộ warden trong quest warden keep của con sofia là ngon nhất 22 str và +50 stamina, nếu ko chịu khó nâng lên mặc bộ cailan 36 str có 20% change dogde cũng ổn lắm,còn muốn trâu bò với mage thì bộ jug
    về arcane warrior của mình, mình build 25 dex,thêm misama giảm def quái, thêm rally của alis tăng att, vậy mà chỉ có hit rate 75% :)) ,chưa gặp con quạ để reset lại, theo mình thì mình sẽ tăng lại như sau: 35(30) dex, 40(35) will, 50(55) magic, 16 cun, 20 con,khoảng đó cỡ lv 24 :):) đảm bảo hit rate tăng lên 80% :):)
    /skill hồi stamina của warrior là skill nào thế anh :|:|

15. war3isbest

war3isbest Mega Man Lão Làng GVN Nhân Viên Y Tế

Tăng will nhiều làm gì vậy, đủ mấy cái sustained là được rồi, cho vào con để lên lvl 14 bật blood magic còn hơn :D.

Bộ warden commander tớ thấy lúc lấy nó đã ít nhất là trên 30 rồi :-s.

16. tho_0

tho_0 Mario & Luigi

will nhiều để còn xài spell shield
    warden armo của bạn là tier 4 nên là str 30,cuả mình tier 3 nên la str 22 :), lúc chọn kill thằng blood mage rùi sau đó kill sofia thì giáp là tier 4, ngược lại là tier 3, đoán thế :):)
    /đang muốn build alis SS thành dam dealer thì mình nên chọn spec gì, cài awakening có thêm 2 spec nữa nên phân vân quá

17. iceteazz

_ Skill death blow, khi warrior last hit được 1 kẻ địch, sẽ có một lượng stamina kha khá được hồi ( chắc tầm 30 gì đó )

18. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Topic dạo này im ắng quá, a e chơi Starcraft 2 hết rôì chắc (mềnh cũng vậy:">)

Sau vài ngày xin xỏ thì DLC Feastday Pranks And Gifts đã có rồi đây, cộng rep nhá \m/

Mã:
    http://rapidshare.com/files/409535571/LeapFPAG2012.rar
    Hy vong ai down xong up lên MF giùm, cái DLC này khó tìm lắm :|

PS: Tự thân vận động, tự up luôn, link MediaFire:

Mã:
    http://www.mediafire.com/?c7ll5rz5vszql9d
    HF.

hardy and war3isbest like this.
  19. iceteazz

_ Mình cũng muốn chơi thử, nhưng khổ nỗi khả năng có hạn, chơi chiến thuật ko giỏi lắm, gặp AI của computer còn thua nên cũng tự biết thân biết phận, trung thành với RPG thôi :))

20. nobnob

nobnob Donkey Kong

Mình cũng đang chơi sc2, chơi campaign hay lắm :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.