Dragon Age: Origins | Dragon Age: Origins - Awakening

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 2/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

Theo mình, như với mọi RPG kiểu cũ, 1 team chuẩn là team bao gồm hết các class của game.

1 Warrior với 1 Sword 1 Shield là Tanker.
    1 Rogue, cung hay Dual Weapon đều được, mình khuyên là Dual Weapon.
    1 Mage gây sát thương lớn.
    1 Healer.

2. toiyeunuocmy01

toiyeunuocmy01 C O N T R A

Ở cái chỗ đền thờ gì gì ấy, mình thấy có 1 con rồng ở trên cao mà không tài này đánh nó được, cho hỏi đến đoạn đấy đã hết game chưa vậy. Mà ở trong cái khu mỏ chỗ dám người lùn thì đi như thế nào vậy

3. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Game lâu rồi chắc khỏi spoil ^^

Ở đoạn ấy là đoạn đi kiếm thuốc chữa cho lão arl of redcliff, còn xa mới hết game :D Con rồng ở đấy thì đoạn cuối trong đường hầm có gặp một thằng được xem như leader của cái làng bên trên, bem nó, loot hết đồ thì trong đống đồ có một cái còi, cái còi này trong invent nằm chung chỗ với đống rune, sách..., dùng nó để gọi con rồng xuống rồi bem. Xử con rồng được một đống đồ hết cả chỗ chứa =))

Còn cái khu mỏ thì nó nằm ở đoạn nào, lúc đó đang là quest gì :-??

4. tduy1311

tduy1311 Donkey Kong

Mage có sát thương cao mình lấy Morrigan đc ko bạn ? nhưng có điều morrigan nó nạng nhiều kiểu quá mình ko biết nạng cho nó làm sao :(

5. tduy1311

tduy1311 Donkey Kong

Làm sao để được nâng điểm Specialization vậy ? mình có 1 điểm mà nó không cho mình nâng :( nó ghi not yet unlocked

6. cowboyha

Bạn nên nâng theo đường phép như Cone of Cold để đóng băng diện rộng.

Có nghĩa là ban không nâng được, bạn phải unlock trước, mà bạn đang muốn nâng Specialization nào?

7. tduy1311

tduy1311 Donkey Kong

Ủa mà mình có điểm rối mà ? , mình muốn nâng Assassin .

8. Hellgate201

Hellgate201 Donkey Kong

^
    Bạn phải "tán" zervan để nó dạy cho bạn thì mới unlock được

9. tduy1311

tduy1311 Donkey Kong

Mình chơi tới khúc đi tới làng Mage đi tới chỗ mà tự nhiên mình vào giấc mơ đó , trong đó nó mình mình lấy 4 con chuột , lửa , băng , người đá và mình , mình lấy hết rùi tới khúc đánh con ở giữa là slot gì đó mình đánh mấy chục lần luôn mà mới tới con thứ 2 hoặc qua con thứ 3 là mình die :( mấy cục máu trong đó hồi lâu quá :( chỉ mình cách đánh với ...

10. cowboyha

Mỗi lần quái ra cũng không có nhiều, bạn chỉ cần đánh cẩn thận là qua được mà, đừng để mất máu nhiều quá.

11. toiyeunuocmy01

toiyeunuocmy01 C O N T R A

cho hỏi cái chỗ bọn người lùn đi vào khu mỏ thì đi như thế nào vậy. Cái thành phố tên là Denerim hay là Frosback Muontain gì gì đó

12. cowboyha

Mình không hiểu ý bạn, game có hệ thống bản đồ mà?

13. Hide & Seek

Hide & Seek C O N T R A

trang đầu không có mod chỉnh tóc tai mặt mũi nhỉ.Chơi xong bản 2 chán quá lại quay lại bản 1 chơi vậy.Bạn nào có link mod mạt mũi tóc tai cho mình xin được không

14. tduy1311

tduy1311 Donkey Kong

Mấy bạn chỉ mình đánh con Uldred với :( , nó khó đánh quá mình chơi đủ kiểu mà chỉ đánh đc 1/2 cây máu nó là team mình chết hết :( + thêm mấy con summon của nó khó đánh quá :(

15. tduy1311

tduy1311 Donkey Kong

Chán quá , giờ có Dragon Age 2 rồi nên không ai để ý tới 1 nữa mấy bữa trước mình hỏi là vài giờ sau có liền giờ chờ 3-4 ngày chưa có :(
    Cho mình hỏi thêm , nếu mình chơi ở làng Human thì chơi tới khúc nào mới có mage buff ?

16. cowboyha

Nếu bạn giải quyết Tower of Mages trước thì sẽ có Healer .

17. tnvchinh92

tnvchinh92 T.E.T.Я.I.S

Mình down bản awakening về lúc extract ra toàn bị lỗi cái số 3 4 5 9 đến cái 13 nó kêu sai password là thế nào?

18. kvnsa

kvnsa Dragon Quest Lão Làng GVN

cái bộ complete link die hết rồi, có cậu nào có link hay torrent gì cho mình xin với :(

19. iskras

iskras T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

" trang đầu không có mod chỉnh tóc tai mặt mũi nhỉ.Chơi xong bản 2 chán quá lại quay lại bản 1 chơi vậy.Bạn nào có link mod mạt mũi tóc tai cho mình xin được không "

Cái này thì bạn phải lên trang http://dragonagenexus.com trang đấy nhiều mod cho dragon age lắm đó , còn kiếm mod về tóc thì search cái mod more hairstyle :)
    Ps : Bạn nhớ phải đăng ký 1acc trên dragonagenexus.com thì mới có thể download mod được :)

Mấy bạn chỉ mình đánh con Uldred với , nó khó đánh quá mình chơi đủ kiểu mà chỉ đánh đc 1/2 cây máu nó là team mình chết hết + thêm mấy con summon của nó khó đánh quá "

Đánh con Uldred mình thấy cũng không quá khó đâu , chủ yếu là bạn có nhiều bình máu và bơm máu đều tay thôi là sẽ không chết đâu , lúc đánh nó thì dùng Morrigan cast mấy skill buff làm yếu vào nó chẳng hạn như weaken nè , rồi máy cái buff hex của Morrigan nếu bạn có nâng mấy skill đó , nhớ là xài liên tục mấy skill buff đó nhé vừa cooldown xong là xài ngay :) . Lúc mình đánh thì mình cho Ali và main char đập thằng Uldred thôi , còn mấy con summon của nó để Morrigan và bà Wyne xử đẹp , Morrigant buff cái skill giảm kháng với các yếu tố điện lửa băng vào mấy con summon đánh nó chết nhanh lắm , skill đó lúc gặp Morrigan là đã nâng sẵn rồi bạn đừng lo không có :) . Đội hình của mình lúc đánh con đó là 2 mage là bà Wyn và Morrigan , 1 tank là Ali và main char là cầm song kiếm :) . Bạn nhớ xài cuộn giấy nhiệm vụ cho nhé , mỗi lần nó niệm chú biến mage thành mấy con abo....thì xài liền không thì sẽ chết ong Irving đó ( không biết có đúng tên không nữa )

Chỉnh sửa cuối: 18/3/11
  20. tduy1311

tduy1311 Donkey Kong

Hì,cảm ơn bạn rất nhiều , mình thấy đánh hoài ko đc nên chơi lại lấy healer vả lại main char song kiếm mình lúc chơi tăng hơi nhiều và str nên khó đánh.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.