Dragon Age: Origins Version 2

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 25/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. transon2710

transon2710 Donkey Kong

theo mình thì cứ nên tăng dex cho đỡ miss còn thiếu mana thì chịu khó uống bình :D

2. CRIME

CRIME Mega Man

Tăng dex thêm đi bạn chứ will không có vấn đề chi lắm đâu ::) Nhất là mặc các bộ giáp nặng có + stamina (mage thì stamina biến thành mana) thì lại càng khoẻ.
    Với thêm nữa có gì str bạn đừng tăng một chút nào nhé. Nếu lỡ tăng thì dùng cái glitch tăng attributtes lúc lên lv để giảm nó xuống chứ không phí lắm, arcane warrior không dùng một chút str nào (để 10-13 cho nó ... có thôi) :))

3. thai_cong_vong

thai_cong_vong Legend of Zelda

tăng dex lên 3x vẫn miss >___< đánh vài cái miss 1 cái có khi miss liền 2,3 cái , đi solo thì vẫn được nhưng mà tốn máu kinh khủng, với lúc nào bị nó chơi weakness 1 phát là miss như mưa luôn, str thì đương nhiên là ko tăng rồi mag là str luôn rồi

4. CRIME

CRIME Mega Man

Arcanne Warrior ai lại đem đi đánh solo :-j

5. thai_cong_vong

có chứ google 1 phát ra cả đống
    .............................................

6. mr.anthony

mr.anthony Mr & Ms Pac-Man

Mình dùng cái respec 1.6 để reset. Nhưng mà sau khi reset chỉ học đc mấy cái class mà bọn companion nó dạy thôi. Còn mấy cái như Duelist, Champion, Reaver, AW... thì kô học đc nữa.
    Có cái mod nào reset mà học đc mấy cái đấy kô? Chứ mage mà học cái Shapeshifter thì dở hơi quá

7. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

Rogue và Warrior thì bơm cái gì để phục hồi stamina nhỉ ? Game này bị 1 cái là khi nhận dc reward hay ai cho cái gì đó trên đường nó chỉ ghi là item received mà chả nói đó là cái gì, vứt lung tung vào kho đồ làm dò mãi mới ra :-??

8. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Món đồ bạn mới lụm được sẽ có viền màu vàng, hoặc ở trên bên phải có mục Sort, bạn chỉnh sort by newest là được.

Lớp chiến binh không có thuốc hồi stamina, nhưng bạn có thể khiến họ hồi stamina nhanh khi chiến đấu nhờ skill kĩ năng(như skill của lớp Bard, hoặc skill aura của Shale,...), hay bạn tăng điểm vào Willpower cũng là tăng stamina.

Chỉnh sửa cuối: 27/1/10
  9. wolfando2

wolfando2 Donkey Kong

Lớp Warrior có talent Death Blow có tác dụng làm hồi phục 1 phần stamina cho nhân vật khi kết liễu đối mục tiêu

Rogue có Bard với Song of Valor làm tăng chỉ số hồi phục stamina và Assasin với Feast of the Fallen hồi phục stamina khi nhân vật kết liễu đối phương bằng back stab

Tốt nhất là nên có một Spirit Healer trong team.

10. MyDevils

Các bạn cho mình hỏi 1 sự kiện trong game. Đó là sau khi giết con High Dragon, team mình đang di chuyển về Denerim, lúc đó thì bị chặn lại trên đường, tưởng lại là cướp nhưng ko phải, đó chỉ là về 1 quả thiên thạch rơi từ trên trời xuống, và khi mình đến lượm thì nó chú thích đó là 1 nguyên liệu quý để rèn 1 món đồ gì đó. Nhưng... chưa kịp save thì cúp điện :| . Và từ đó giờ mình ko còn gặp lại sự kiện đó trên đường di chuyển nữa :|. Vậy có ai gặp dc cái đó chưa và khả năng xảy ra có cao ko :-?

11. Nieth

Nieth Mr & Ms Pac-Man

Viên đá đó để chê cây starfang 1 cây kiếm mạnh trong game. Lụm viên đá đến wardenkeep để rèn (sau khi làm xong Q) :)

12. thai_cong_vong

muốn học mấy class đó phải làm quest , arcane warrior là trong ngôi đền ở chỗ bọn dalish, duelist là ở cái quán pearl ở denerim, còn 2 cái kia ko nhớ

13. Fridan

Fridan Dragon Quest Lão Làng GVN

Reaver thì ở quest Urn of Sacred Ashes có cơ hội học nhưng khi học thì coi chừng bị mất Leliana nhưng có mẹo để học đc mà không cần mất 2 đứa nó
    Champion thì sau khi cứu Arl Eamon sẽ được unlock
    Duelist có thể nhờ thằng Elf trong party chỉ nếu Approval cao
    AW thì trong nôi đền của dalish elf

14. Nieth

Nieth Mr & Ms Pac-Man

Assasin >>> Zervan
    Bard >>> Leliana
    Duelist >>> trong quán rượu ở Denerim (cutcsreen con nhỏ đánh 3 thằng chạy mất)
    Ranger >>> shop
    Templar >>> Alistar
    Beserker >>> Orghen
    Reaver >>> Q Sacred Urn (cho máu rồng vào lọ tro)
    Champion >>> Cứu dc Eamon
    Sharp shifter >>> Mor (low approval)
    Spirit Healer >>> Shop
    Blood Mage >>> Mage thỏa thuận với quỉ trong Q cứu Cornor
    Acane Warrios >>> Elven ruin ( giữ tab tìm cho dễ)

15. Mr.YoungMan

Mr.YoungMan Mario & Luigi

Nghía qua thấy mình đã lỡ mất 2 class.
    Mà đoạn học Duelist, đánh bài mãi ko thắng con kia thì làm sao mà học nhỉ? :-/

16. CRIME

CRIME Mega Man

Vậy àh :'>
    Shapeshifter mấy chiêu cuối có Morrigan đem ra đi đọ rồng đấy chứ mà yếu :-<

Mạnh nhất :'>
    Con đó phải dex cao thì mới bắt đc tay nó đang gian lận, rồi hình như cun cao thì có thể ăn gian thắng nó ::)

17. MyDevils

Mình gặp tình huống trớ trêu này ko bít có ai bít khắc phục ko :( . Lúc đầu vào Mage Circle làm quest, mà tính mình là chơi game rpg thường phải mò hết đường và lục hết đồ để vừa có exp đánh quái vừa có thể vớ dc đồ xịn. Sau khi làm quest đó đã rồi, làm thêm vài cái quest dài dòng lê thế nữa. Vậy mà sau đó vô tình click vào em Morrigan thì em nó mới nhắc về quyển sách của Flemeth trong Mage Circle, mình vào tìm hoài ko thấy, lên mạng search về quest đó thì mới bít quyển sách đó dưới dạng gift, mà gift thì mình đem cho con Alenia hết rồi T_T, giớ quest thì để đó mà ko làm dc. Có ai gặp trường hợp này và khắc phục dc ko :(

p/s: Thà nếu cho quyển sách đó rồi thì nó tự động khóa plot của con Morrigan về quest này đi để mình ko bít lun, vậy mà giờ nó lại nói mà mình ko thể làm gì dc để finish quest, trong khi đây lại là quest giết rồng Flemeth . Đau lòng quá :(

Chỉnh sửa cuối: 28/1/10
  18. Nieth

Nieth Mr & Ms Pac-Man

Cái gift Q của nh này thì gn kia ko nhận dc tịm trong shop thử xem :D
    >>> young man XXX với nó thì nó cũng dạy cho đấy (nữ thì dem Ali theo, thích thì 3ng luôn cũng dc ok cả):))

19. bluestorm264

bluestorm264 Youtube Master Race

cái nhiệm vụ ở Red Cliff, tìm đưa con gái của ông già Owen là làm như như thế nào các bác:-*

20. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Sau khi làm nv chính là phòng thủ Redcliff xong thì đến cái Mill, mở cửa đi vào, tìm con ông già trong ấy.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.