Dragon Age: Origins Version 2

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 25/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. babykotex

babykotex T.E.T.Я.I.S

Lạ nhỉ , trong rừng mình có thấy con rồng nào đâu :| chỉ thấy có mỗi 1 con trong chỗ bọn sói :|
    Ở Orzamar là cái con rồng trong royal place ý :| kill xong lấy được thanh Agless :|
    Mình thấy khi solo chỉ có đúng FF của mage là thoát được grab ( overhelm ) vì spell này cast với tốc độ cực nhanh . Còn mấy skill của các class khác đều mất khoảng 2s mới cast được , nên khi chữ grab ( overhelm ) xuất hiện trên đầu bọn enemy rồi thì sẽ ko thể thoát được :| Bạn nào biết cách khác thì chỉ mình với :d

2. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Thật ra mình đánh cẩn thận nên gần như chẳng bao giờ bị grab cả, chỉ bị đè thì nhiều, mình thấy grab cũng dễ né mà.
    [​IMG]Bạn này nhắc mình mới nhớ đến bọn Griffin, đúng là uổng thật.

3. ntp

ntp Mario & Luigi

Này ai chơi Male Char rồi cho tớ hỏi là đoạn cuối con Morrigan nó có chài mình để làm cái ritual ko hay là lúc nào nó cũng làm với thằng Alistair.

4. khangdaika

khangdaika Youtube Master Race

Các bạn có thể cho mình xin mấy bản tải về được ko? Mình ra tiệm CD mua mà ko có. Cám ơn các bạn nhiều!

5. cowboyha

[​IMG]Nếu nhân vật chính là nam thì Morrigan đợi sẵn trong phòng mình.

[​IMG]Ở trang đầu có đầy đủ đấy bạn.

6. trungdead

trungdead Youtube Master Race

Archdemon là rồng thật đấy nhưng nó bị dính bệnh của bọn Darkpawn nên thành ra thế. Còn Darkpawn chả biết chui từ xó xỉnh nào ra nữa

7. maxspd1

maxspd1 Mr & Ms Pac-Man

Chắc là chui từ trong cái gương ra, bạn nào chơi mc là Dalish Elf là thấy đc cái gương đó. ;;)

8. Phucmuoi

Phucmuoi Mr & Ms Pac-Man

Không biết bạn nào làm cái quest Mà giúp morigan giết mẹ flameth của mình chưa. Muốn nhận được nv này thì phải mua mua quyển quyển sách màu đen trong shop ở Circle of Magi mà ghi là For morigan, tặng nó xong thì nó sẽ học được 1 skill của mage. Lúc mình cắm trại nó sẽ nói với mình là lúc nó nghiên cứu quyển sách đấy thì biết được lý do tại sao bà mẹ của mình sống lâu thế, hóa ra là mụ ta nuôi rất nhiều con và morrigan là 1 trong số đấy, nuôi nhiều con để khi mà cơ thể mụ ta lão hóa thì mụ ta sẽ lấy cơ thể đứa con làm vật hiến tế, nó ko muốn chết nên nhờ mình giết mụ ta và lấy hộ nó cuốn sách phép thuật của mụ ta. Nghĩa là party đi giết ko có morrigan vì nó sợ ở đấy thì mụ này làm gì với nó ko biết nữa. Lúc đến flameth's hut, gặp mụ ta, sẽ có 2 lựa chọn, mang sách về và nói dối là mụ ta đã chết rồi (Vì ân nhân của mình mà ;;) ). Cách 2 vô nhân đạo hơn là tự tay giết mụ ta. Nếu chọn lựa chọn 2 thì mụ ta sẽ biến thành 1 con Rồng thực sự X_X.
    Không biết bạn nào biết cái quest này chưa, như thế có thêm 1 con rồng nữa chính là Flameth.

9. TVC_GTAVC

TVC_GTAVC Donkey Kong

Quest đó nhận rồi nhưng chưa làm, lấy xong bộ chống lửa rồi. Đợi lv cao rồi về oánh sau :D

10. cowboyha

[​IMG]Mẹ của Morrigan không tính là rồng vì đó là thuật biến hình của bà ta(bà ta là một Shapeshifter, người biến hình thú). Bà ta mình thấy chẳng thấy mạnh hơn con High Dragon tí nào.

Bởi thế, trong game cũng chỉ có 3 con rồng thôi.

11. Eclypse

Eclypse Donkey Kong

Mấy cái DLC ở trang đầu là Downloadable Content để làm cái quest Soldier's Peak hả mấy bạn? Sao nặng thế >"<
    Down hết mấy cái file này lun à :|

12. CRIME

CRIME Mega Man

Flemeth trong game đã có đề cập mụ là shapeshifter mà, mụ biến thành rồng chứ ko phải rồng.
    Chọn giết Flemeth ko phải là vô nhân đạo mà là cách đúng mà mình phải hướng vào :| Ko giết Flemeth chẳng qua là lừa Morri để tránh khó khăn, còn những hành động của Flemeth để giữ gìn mạng sống sau hàng mấy thế kỷ là ko thể tha thứ được. Còn kết quả về sau thì chưa biết đc, phải qua các phần game tiếp theo.
    Đọc kỹ các đoạn hội thoại của game chứ bạn. Archdemon là Old God của Darkspawn. Cuộc đời của Darkspawn từ khi đc sinh ra là phải tìm cho đc Archdemon, sau khi tìm đc rồi sẽ bắt đầu The Blight tấn công toàn lực vào thế giới mặt đất.
    Lúc bài trc tớ thắc mắc là Archdemon ko phải là rồng, chỉ lấy hình dạng rồng mà thôi vì chúng là quỷ (hoặc như tên của chúng, Thần) cổ đại. Chúng còn xa xưa hơn cả bọn Mage đột nhập vào Heaven rồi bị biến thành Darkspawn đầu tiên nữa. Mới tra DAwiki lại thì thấy đúng rồi:
    Rồng bình thường là rồng khác, với lại Darkspawn có phải dịch bệnh đâu lại có màn bị nhiễm nữa =)) Người nhiễm máu Darkspawn thì chỉ có chết (Warden chỉ dám uống 1 ly thôi rồi sau đó mới miễn nhiễm, ko ai miễn nhiễm cả).
    3 cái link phía trc buộc phải down để có DLC Warden's Keep và The Stone Prisoner với bộ Blood Dragon và vài thứ phụ trợ. Cái link cuối là Return of Ostagar, riêng.

Về bà Flemeth, có thể cũng đánh bàn. Đó là tớ ko tin mụ chết rồi (ngay cả khi mình đã giết) #:-s Và thật sự chuyện mụ gửi Morri đi đúng là vì mụ muốn trau dồi sức Morri rồi cướp thân thể, hay thật sự mụ muốn giúp thế giới hay còn nguyên do khác nữa.
    Có nghĩa là sẽ có trường hợp nữa là:
    -Mụ thật ra ko chết sau khi mình giết. Vì cứ thử nghĩ kỹ đi, Legendary Witch, sống hàng trăm năm rồi, sức mạnh của mụ là ko tưởng tượng đc, không có lý nào giết dễ thế đc, mụ lại còn cái trò chuyển hồn từ thân xác này qua thân xác kia nữa. THế thì có thể mụ chỉ giả vờ để mình thắng, vì dù sao mụ cũng chẳng cần cái Grimoir của mình, sau đó mụ vẫn tiếp tục những gì mình cần. Tiếp theo đó là chuyện gửi Morri thật ra nếu đơn giản là vì mụ muốn làm nó mạnh thêm thì thật ra ko thuyết phục lắm (ngay cả Morri cũng ko nói rõ đc nguyên do, chẳng qua nó khăng khăng đòi mình giết Flemeth là vì nó lo) vì có khả năng Morri sẽ ko thành công và chết trên đường, thế là mụ phí công toi, nếu để Morri ở bên cạnh sẽ an toàn hơn. Vì thế rất có khả năng mụ thật sự nhìn trc đc tương lai, và cái trò gửi Morri đi còn 1 nguyên do nào đó nữa, có thể liên quan đến đứa con,.... #:-s

13. babykotex

babykotex T.E.T.Я.I.S

Thế cuối cùng con rồng ở rừng chỗ Dalish camp nằm ở đâu , mình chơi đến 4 lần rồi mà sao ko thấy nhỉ :|
    Giết mụ Fle là chuẩn rồi , ân nhân j bà này , mục đích của bà ta khi cứu mình & cho Mor đi theo mình chẳng qua là muốn có Old god trong bụng Mor sau khi have sex với Grey & kill được Arch đó mà - mỗi tội bà ta đã bị mình bóp trước khi thực hiện được âm mưu :))
    Rủi mà bà ta chưa chết thì hơi phiền - đến bản sau bà ta sẽ bóp ngược lại mình thì bỏ mje :))

Chỉnh sửa cuối: 6/3/10
  14. CRIME

CRIME Mega Man

Con rồng ở trong đám người sói như ông nói ấy chứ làm gì có ở Dalish camp, ai cũng nói rồi mà :-j
    Hở, cái chuyện có đc Old God này đâu có ai đề cập là Flemeth muốn lấy đâu @-) Mà bả lấy làm gì @-) Trong game chỉ mới là bả sống nhờ cướp thân xác những đứa con bả nuôi (như Morri) thôi mà @-)
    Bả chưa chết thì cũng là để cho mình giết thôi, ko có chuyện mình giết đc nhưng bả chưa chết đâu :-j

15. Phucmuoi

Phucmuoi Mr & Ms Pac-Man

Con rồng ở Dalish camp là phải xuống ruin mới thấy, chỗ cái hall mà có cái cửa dẫn từ upper xuống lower ruin ấy. Rồng con thôi, bé. Mình thấy con này còn yếu hơn con Rồng Flameth mà :-?

16. babykotex

babykotex T.E.T.Я.I.S

Ui , thế mà ông nào cứ bảo nó ở trong rừng - tìm toét mắt ko thấy đâu :(
    Thì mình thấy đoạn cuối con Mor nó bảo lí do Fle cử nó đi theo mình là để làm cái trò XXX đó để lấy Old God mà - hay mình nhớ nhầm :d

17. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Mình mới chơi nên hơi noob, các bạn cho hỏi một số câu sau:
    1/ Có cách gì để tăng số chỗ chứa items ko nhỉ, mới đầu vào đc 70 chỗ, mua thêm cái túi thì tăng thêm 10 nhưng đắt quá. Trong Camp cũng ko có rương để cất tạm đồ luôn :-<.
    2/ Làm sao để kiếm được nhiều tiền? Đồ trong này thấy cái gì cũng đắt, mà tiền thì khó kiếm :(.
    3/ Có cách nào để train exp nhân vật ko?
    4/ Mình hơi tham nên thấy nhiệm vụ gì cũng nhận, vậy nếu nhận mà ko làm được thì có dính hậu quả gì ko :D

Mọi người giải đáp giúp mình nhé, thanks ^^.

18. 2131987

2131987 Mario & Luigi

lol rất có thể mụ fle biết phép thuật về đứa con của warden từ lâu, và cố tình cho mỏi theo, mụ sống bao lâu rồi, great witch j i xèo nữa chẳng lẻ éo biết, nhưng chưa toại nguyện thì bị warden mò về xử, giá trời phần sau sẽ dựa vào quyết định làm q của mori để đưa vấn đề mới với mụ fle, lúc đó sẽ có khối bác cày lại từ đâu lắm đây :))

19. cowboyha

[​IMG]Không sao, mấy câu này thật ra rồi bạn cũng tự nhận ra.
    1/Không có cách nào khác, mình thấy 10 vàng là rẻ đấy. Tuy nhiên có thùng giữ đồ sau khi bạn hoàn thành nhiệm vụ Return to Ostagar và trở về cái trại đó.
    2/Bạn lụm đồ về bán, ăn cắp, chịu khó làm vậy, thì tiền dư thừa để nộp cho Arl Eamon nữa ấy chứ.
    3/Bạn làm các nhiệm vụ, đóng góp đồ đạc cho quân đoàn( sau này sẽ xuất hiện trong trại) thì lên max rất nhanh.
    4/Không đâu.

[​IMG]Bà Fleneth cho Morrigan theo có 2 lí do, một là trau dồi phép thuật của Morrigan rồi hút sinh lực vừa tồn tại lâu và phép càng mạnh thêm, hai là để Morrigan làm cái ritual tạo đứa bé làm vật thế mạng cho Grey Warden, như vậy rõ ràng là bà này có nhắm tới thằng bé này vì lí do nào đó. Morrigan rõ ràng cũng biết nên ôm đứa bé đi một mình luôn. Tuy nhiên, khi bà này chết rồi, thì phải mất một thời gian bà ta mới quay(hồi sinh) trở lại được, lúc đó chắc rằng nhân vật chính đã chết(vì chỉ sống được tới 40)

20. ntp

ntp Mario & Luigi

Bản mở rộng được giữ Item từ Return to Ostagar nên bà con liệu mà làm đi. Bộ set Cailan coi như là best cho tank rồi.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.