Dragon Age: Origins Version 2

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 25/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. trungdead

trungdead Youtube Master Race

Old God là god do bọn Tavien (hay gì gì ấy, đế chế do mage thống trị đã bị lật đổ) thờ phụng sau khi bị sụp đổ còn god đc thờ phụng bây giờ là Marker của Chantry. Còn Darkpawn ko có nhiệm vụ tìm archdemon gì cả, archdemon chỉ đơn giản là chỉ huy đc tất cả Darkpawn ở dưới lòng đất(alpha thì chỉ huy đc 1 nhóm nhỏ thôi).

2. babykotex

babykotex T.E.T.Я.I.S

Best tank j cái cailan đấy , set cailan đấy cho Aw ( hoặc rouge ) mặc mới chuẩn ! Còn tank War thì cứ templa armor thôi !!

3. diego_simone

diego_simone The Warrior of Light Lão Làng GVN

Oh God ! uống máu darkpawn chỉ sống đc tới 40 thôi sao =(( thế mà trước đây mình tưởng là uống vào chỉ để khỏe hơn :-j

4. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Vậy là bạn chưa nghe kĩ Warden thứ 3 giải thích về điều này rồi. Ông ta nói Grey Warden được tạo ra để giết con Archdemon đó, khi nó chết rồi, bọn darkspawn sẽ quay về lòng đất và hì hục tìm con Archdemon tiếp theo, và đó là lí do tại sao người lùn(bộ tộc đầu tiên tổn thất khi có Blight đầu tiên) và các Warden đã gần 40 phải luôn chui xuống lòng đất để kéo dài việc tìm kiếm này.

[​IMG]Đó là một trong 3 lí do khi người ta kêu gọi một Grey Warden là kéo đi theo luôn mà chẳng giải thích rõ ràng gì cả.

5. Tutelary_Genius

Tutelary_Genius Donkey Kong Lão Làng GVN

Mọi người ơi, đã có ai tìm hiểu về cái toolset chưa , mình thấy nó rất hữu dụng đấy mà ko biết down ở đâu, down ở trang chủ thỉ phải có tài khoản game có bản quyền :-??

6. CRIME

CRIME Mega Man

Old God rất nhiều chứ ko phải chỉ có 1 Old God bạn ơi (đó là lý do bài kia tớ để Old Gods), và tức là cũng có nhiều Archdemon.
    Bọn Tavien là bọn nào sao mình ko nhớ nhỉ :-? Maker đơn giản là god "trùm", như Phật Tổ của đạo Phật, Chúa của Kitô hay Allah của Hồi vậy. Còn thì nếu theo lịch sử của mỗi đạo vẫn còn những vật thể (có thật hay lưu truyền) cũng có sức mạnh và đc thờ phụng thì toàn là god hết.
    Cái chuyện darkspawn tìm Archdemon đc đề cập đến gần như hết cái game rồi mà bạn lại còn nói vậy là sao :|
    Như đã nói bắt đầu từ khi bọn Mage quyền lực mò đc tới Heaven sau đó vì những tội ác, xấu xa của chúng làm hủy hoại, mục rửa Heaven nên bị Maker tống xuống trần gian vào biến thành những Darkspawn đầu tiên. Sau đó chúng tạo ra Brood Mother để bắt các chủng tộc khác xuống tạo ra đội quân Darkspawn. Huyền thoại về chúng sau đó biến mất, ko rõ đã chết hay chưa. Nhưng darkspawn thì sinh ra chỉ có 2 mục đích, thứ nhất là đào hàng trăm nghìn đường hầm dưới mặt đất để tìm cho đc các Archdemon (hay đối với chúng là các Old God) ngủ sâu ở dưới đó. Sau khi tìm đc 1 chú rồi thì việc thứ 2 là bắt đầu The Blight, tổng tấn công tất cả sinh vật trên mặt đất. Chuyện Archdemon có thật lãnh đạo tụi Darkspawn ko thì chưa rõ, chỉ biết sau khi tìm đc Archdemon thì Darkspawn bắt đầu tấn công có kế hoạch hơn, đông và nguy hiểm hơn.
    Flemeth thì ko hút sinh lực, bả chuyển đồi hoàn toàn phần hồn qua Morri (như những đứa con gái khác). Morri thật ra nói chuyện đứa bé vì muốn khẳng định niềm tin về chuyện Fle lừa nó, chứ chuyện Fle thật sự muốn nhắm đến đứa bé ko hề đc khẳng định, và đương nhiên vì nguyên do gì bà già cần đứa bé cũng không (hay chưa) biết được.
    Theo tớ thì có khả năng con Morri từ khi khám phá đc chuyện Grimoire rất sợ hãi về Fle cũng như vì biết đc quyền lực của bà mẹ và những mưu đồ của bà nên có vẻ như .... hoang tưởng. Và đó cũng là lý do nó cun cút ôm đứa bé đi. Ngay chính nó cũng hiểu là cái chết ko thể cản đc Fle.
    Điều đó dẫn đến niềm tin của tớ là mình không hề hạ gục đc Flemeth. Chẳng qua chính mụ có ý định cho mình tưởng là đã hạ gục đc mụ để phục vụ mục đích riêng.
    Sau đó, chính từ nguyên do trên nên dẫn đến một vài trường hợp đặc biệt có thể là:
    -Mụ không cần gửi Morri đi để mạnh rồi lấy thân thể. Vì mụ đã tự cho mình cái Grimoire rồi.
    -Có thể mụ đã biết trc mình sẽ tới (vì tiên tri) nên đằng nào mụ cũng tráo sẵn Grimoire ~~> vẫn muốn lấy thân thể Morri.
    -Mụ muốn cứu thế giới, vì nguyên do nào đó + thêm có thể mụ biết một mình mụ không chống đc Archdemon và darkspawn về lâu dài.
    -Mụ muốn lấy thằng cu con Morri (đúng như Morri nghĩ) và làm trò gì đó (biến mình thành Archdemon hay biến thành thần hay gì gì ấy, ko biết,....)
    .......
    Nói chung tớ nghĩ ta sẽ còn gặp Flemeth nhiều #:-s
    Cailan ko best tank đâu bạn. Mà cũng chả có bộ nào gọi là best tank đc hết, tùy tank thế nào nữa bạn::)

Chỉnh sửa cuối: 7/3/10
  7. diego_simone

diego_simone The Warrior of Light Lão Làng GVN

Không phải tất cả đều có thể uống máu darkpawn , mà cứ 40 là tạch thì kiếm đâu ra cho đủ Grey Warden để chiến với darkpawn nhỉ :-?
    Có khi nào Morrigan lại là Flemeth không ;;)

8. ntp

ntp Mario & Luigi

Chính xác là chỉ có 7 Old god thôi, con mình vừa chém là con thứ 5, tức là trong tương lai chỉ còn 2 Blight nữa thôi. Cái Blight mình vừa thắng là cái Blight nhanh nhất (có 1 năm).

Trích dragonage.wikia:

"The Architect, a sentient darkspawn emissary in Dragon Age: The Calling, describes the call of the Old Gods as a "terribly beautiful sound". He goes on to consider darkspawn existence and their pursuit for the ancient dragons as a never-ending aspiration towards a perfection they can never have, as it is corrupted in the instant they touch it."

Tức là về đúng là Old Gods (ancient dragons) phát ra tiếng gọi bọn darkspawn đến xong rồi chính bọn darkspawn làm corrupt ancient dragon thành archdemon

Bạn nào thích tìm hiểu thêm về lore thì trên wikia có đầy đủ lắm.

Còn bộ set Cailan thì nó là bộ set có armor cao nhất + 20% evasion nên có thể nói là best tank cho physical damage. Mà 80-85% enemies đánh damage physical nên nói là best tank set thì cũng ko có gì là quá đáng cả. Dĩ nhiên nếu đánh Gaxkang thì phải mặc kiểu khác.

9. CRIME

CRIME Mega Man

Dễ thôi, gặp thằng nào quàng tay thằng đó rồi :"Tao có cái này uống ngon bá cháy, thử đi". Uống xong lăn ra chết thì trốn, ko chết thì chờ ẻm tỉnh lại :"Welcome to the Grey Warden >:D<"
    Morri chắc chắn ko phải Fle 8-}
    Nói 80-85% địch thủ trong game dam physical là hoàn toàn sai đó bạn, mage trong game ko ít đâu, trung bình tệ lắm mage cũng phải gần 1/3 số lượng địch trong game rồi (càng về sau lúc nào địch cũng có mage, ít nhất là 1 con, nhiều lần toàn mage hoặc 2-3 con mage,......), chưa kể rất nhiều chú mặc dù có dam physical nhưng vẫn có vài chiêu phép như thường (mấy thằng cây là 1 ví dụ). Chưa kể dam nó inflict thêm hệ với hiệu ứng vào mà chỉ chăm chăm vào physical thì lại thành đánh bằng niềm tin ah @-)

10. babykotex

babykotex T.E.T.Я.I.S

Thật ra thì Armor ko quan trọng lắm trong DA , def & spell resit mới là 2 chỉ số quan trọng nhất , bộ Cailan rất tốt cho Mage Aw hay rouge ( theo mình ) vì factigure thấp lại có 5hp regen & 20 dodge , nói chung là hợp cho dmg dealer ! Bạn cứ thử solo xem sẽ thấy rõ sự yếu kém của set Cailan khi gặp mage có talent Curse + Disable các kiểu là nằm liền ( Mình đã từng solo war dual nên biết rất rõ , mãi đến khi có templar armor mới có thể bá đạo b-) )
    Mình đang solo con Aw cũng ít khi xài Cailan vì mặc mấy item khác spam skill sướng hơn , chỉ có mỗi lúc đánh nhau với Branka là mình xài set này vì lure kiểu j nó cũng đánh mình được :( chứ như Witherfang hay Jarvia cứ chui vào góc là nó ko bem được mình phát nào :)

Chỉnh sửa cuối: 7/3/10
  11. ntp

ntp Mario & Luigi

Nếu nói về party 4 người thì bộ set cailan là thích hợp nhất cho tank, khi đấy mình chỉ cần dùng mage bên mình Forcefield hoặc Crushing Prison để CC mage địch, tank lên trên chịu physical damage là chính.

Còn kể cả solo thì đi đường gặp physical là vẫn là chính. Công nhận là cũng có vài chỗ gặp mage nhiều thì cũng hơi khó, khi đấy mới cần thay cái templar armor vào thôi.

Solo AW theo tớ tốt nhất là dùng bộ Armor of the Legion, AW vốn đã có resist khủng + giáp cao nhất game rồi nên dùng bộ Legion để thêm damage.
    Solo Rogue thì dùng Light armor là tốt nhất
    Solo Warrior thì dùng nên dùng bộ Cailan này, gặp chỗ nào nhiều mage thì thay cái Templar armor để thêm resist.

Dĩ nhiên đánh boss thì phải tùy cơ ứng biến mà thay đồ resist spell hoặc physical. Nhưng mà kể cả trong tất cả các boss thì số physical cũng nhiều hơn là boss magic. Với cả đương nhiên là dù mặc set nào đi nữa, nếu đã chơi solo thì cũng sẽ mua cái bell 30% resist rồi, khác biệt lớn nhất chỉ là 40% resist từ templar armor mà thôi.

12. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Nhưng mà bản mở rộng này chắc đâu có Fleneth vội đâu nhỉ, như vậy là phải có phần sau nữa, vì nhân vật chính chắc chắn phải chết sớm rồi.

13. babykotex

babykotex T.E.T.Я.I.S

Aw xài Legion thì %fa cao ngất :( sao xài talent :( Cailan vừa trừ %fa nhiều lại có dodge + hp regen - ngon hơn hẳn ! Chưa kể bật cái Fade lên còn bị drain mana rapid nữa , ít nhất cũng phải đủ mana FF để né các talent của địch nữa chứ :(

14. X-Lich

X-Lich Mr & Ms Pac-Man

Hỏi mấy thứ, những cái đòi download content thì giải quyết thế nào đây? với lại làm thế nào biết được mình steal được cái gì mà ko phải mở đồ ra?

15. 2131987

2131987 Mario & Luigi

;)) lạ 1 điềuu là shapeshift ra con rồng tổ bố vậy mà không biết bay trốn ư, thân rồng NÃO người chứ có phải não rồng như con high đâu :))

16. CRIME

CRIME Mega Man

Nếu mà party 4 người đối với phần lớn người chơi ở đây thì thậm chí là Nightmare hay mod siêu nightmare đi nữa thì tanker cũng chả cần quan trọng hóa quá việc sử dụng đồ như thế, quan trọng đừng có để thằng tank nó lăn ra chết thì mọi chuyện đều coi như húp cháo. Vì thế chả thể nói có bộ nào best tank khi mà party 4 người cả vì chả cái nào trông có vẻ đc việc hơn hẳn cái nào,xêm xêm thôi
    Chuyện đi solo, tớ hỏi thật cậu chứ những trận đánh trong này gặp mob physical khó hơn hay là trong đó có lũ mage cast phép hoặc có chiêu đặc biệt dam hệ,... khó hơn :| Có thể nói hơn 80% trận đánh khó trong game lúc nào cũng có mage hết rồi. Vậy ko lẽ cứ băng băng các trận physic dam rồi tới mage thì lại vật vã.
    Mà tới các trận khó mới đem đổi lại thành templar armor thì nói làm gì nữa @-) Best gì kỳ vậy :|
    Chính vì thế tớ mới nói tùy theo cách build nhân vật của mình và cách chơi (hoặc đôi khi đơn giản là thích) thì mới có set yêu thích hơn cả, chứ chả ai mà lại ngồi nói bộ này là nhất bộ kia mới là nhất. Ngay từ topic trc DA cũng đã tranh cãi Jugg mới là ngon nhất còn người thì thích Wade,..., mà mấy bộ ấy tank cũng đc chứ có sao nhưg cuối cùng cũng thế cả thôi, quan trọng là chơi như thế nào cái đã::)

AW mà nói dùng legion thì hơi bị .... #:-s Fatigue như thế thì kêu em ấy ngồi hốc mỏ đánh tay đôi rồi nửa tiếng cast phép 1 lần ah :))

Solo rogue cung mà ko xài heavy armor thì giai đoạn cuối game cũng ngồi khóc 1 mình :))

Sao lại ko nhỉ :-? Kỳ này xem ra có thêm rồng nữa #:-s Có khi Flemeth giúp :> Mà thằng Darkspawn biết nói ai dạy cho nó thế nhỉ =))

17. wolfando2

wolfando2 Donkey Kong

Thế mới nói là có ý đồ. Chứ không fan đâu có bán tín bán nghi mụ Flementh này chứ

18. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Đồng ý với lão là chả có bộ nào best nhất cả :))

Tớ thì cứ bộ nào đẹp là mặc , kiếm bộ khác nhìn ngầu hơn lại quăng nó đi , chả cầu kỳ mấy . Vẫn solo Nightmare bình thường , chỉ khác là đánh kiểu du kích hơn , cảm giác ko ăn đc thì chạy , lure từng chú ra rồi đập lẻ

Chốt lại vẫn là quan trọng là cách mọi người chơi và build char như nào

Có đứa thích tả xung hữu đột thì cứ hàng khủng khoác lên người rồi lao vào mà chiến . Có người lại thích kiểu từ từ mà đánh , qua ngày đoạn tháng kiểu gì chả xong :))

19. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Thank đã trả lời ^^.

Mà mình hoàn thành nhiệm vụ Return to Ostagar rồi mà về trại có thấy thùng giữ đồ đâu nhỉ =,=.

20. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

Hoàn thành nhiệm vụ The Warden's Keep ở Soldier's Peak, sau khi làm xong quay lại đây sẽ có thêm hòm đồ :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.