Dragon Age: Origins Version 2

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 25/1/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. getitonthefloor

getitonthefloor Mr & Ms Pac-Man

DLC lấy về cho vào đâu thế đại ca ? Em nhét lung tung mà chả được . Mà có phải vào phần Insalled content rồi chơi đúng ko , chỉ em mới °°!

2. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Vào thư mục cài game , vào bin_ship ,chọn daupdater.exe , xong rồi tìm đến cái thư mục chưa DLC , select all >>> install

3. sephiroth2007

sephiroth2007 The Warrior of Light

2 h warrior lợi nhất là mấy cái skill của nó , có khá nhiều skill knockout hay skill như Indomitable để immunity ,và skill AoE chứ nếu tính damage output thì có lẽ ko bằng Dual Wield :) 2h handed ra đòn chậm là phải , nhưng bù lại atk của mổi chiêu đều cao hơn so với Dual Wield , Dual Wield hơn là ở chỗ tốc độ rất nhanh :)

Nếu như điều bạn nói ở 2) là đúng thì có nghĩa là DEX quan trọng hơn là bạn nghĩ , vì Dual Wield bắt buộc phải ít nhất là 36 DEX ( Origins) hay 50 DEX (Awakening ) để max hết các skill , vì vậy nên mới có hit rate cao hơn :)

4. Tutelary_Genius

Tutelary_Genius Donkey Kong Lão Làng GVN

Ghen tỵ với mọi người quá, chắc phải tối nay mới down xong ,:( , hiện mình có 1 mage và 1 warrior, con W của mình chưa kill archdemon thì có được import sang awakening không vậy các bạn ( con Mage thì finish rồi )

Không rõ mọi người có dùng mấy cái mod không, mình rất khoái cái force deathblow, ko biết là up lên awakening mấy cái mod này còn chạy được ko nữa =((

5. ntp

ntp Mario & Luigi

Ông này không đọc kĩ mục 1 rồi. Cho skill vào DEX ko tăng ATK hơn là cho skill vào STR. Còn dual có ATK cao hơn là do nó có cái Talent Dual-Weapon Finesse giúp tăng ATK và DEF. 2h warrior ko có talent nào như thế.

Dù sao đi nữa tớ mới test thêm được 1 chút. Con warrior của tớ pump 100% point vào STR để lấy damage. Sau đó lên level 27 sẽ có chiêu MASSACRE. Chiêu này kinh khủng cực kì, khi đấy con warrior sẽ làm một phát 400 damage AOE, nói chung chơi 1 phát tất cả lính xung quanh chết gần hết. Phải công nhận là Totally IMBALANCE. Nếu tính ra thế này thì 2h warrior ghê quá.

6. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Mình import con 2hand ở bản cũ cầm cây starfang và Maric, mới vào nó quăng cây Starfang của mình đâu mất tiêu, "bù" mình cây cung, kì quá. Dam mà bạn kia tính là 2 hand warrior đúng không, nó bên nhánh skill nào vậy?

7. maxspd1

maxspd1 Mr & Ms Pac-Man

down 12 file về bung ra, rồi sau đó cài ntn anh em chỉ dùm với. có cần join lại ko???!!:|

8. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

ko cần join, xài 7zip giải nén cái đám hơn 30 file đó sẽ đc 1 file iso.
    mount vào daemon tool để cài ^_^
    cái chiêu ấy hình cây đao phải ko? cái đó tốn stamina quá thể, đánh xong là gần hết rồi. Mà tăng full streng thì lấy đâu stamina để đánh đây ^_^

Chỉnh sửa cuối: 18/3/10
  9. sephiroth2007

Cái này còn tùy xài Dagger hay Sword , nếu như xài Dual Dagger thì tăng DEX hết là tốt nhất :)

Ở post trên mình ko nói cho skill vào DEX tăng ATK hơn , mà là tăng hit rate và gần như là tăng ATK Speed và khả năng chính xác của mỗi đòn đánh , nếu như chỉ tăng STR ko thì thể ra đòn chính xác bằng tăng cả STR và DEX , 2 handed warrior thường chỉ tập trung tăng STR nên dù mỗi đòn đánh có mạnh hơn thì cũng khó mà chính xác được , còn Dual Weild thì muốn max hết skill tree thì ít nhất là phải nâng DEX lên 36 hoặc 50 , nên chỉ số DEX đã cao sẵn so với 2 handed warrior thường chỉ nâng DEX lên khoảng 15 , nên độ chính xác của Dual Wield luôn luôn cao hơn nhiều so với 2 handed :D

Warrior Warden Dual Wield của mình có hit rate khoảng 92-97% với DEX vào khoảng 50 trong khi con Oghren trong nhóm mặc dù STR mạnh hơn nhưng hit rate chỉ khoảng 50% (đánh hụt rất nhiều ) :| Vì vậy tăng DEX cũng khá là quan trọng so với 2 handed warrior nếu như ko muốn đánh hụt quá nhiều \:D/

Nếu như muốn 2 handed warrior cân bằng hơn so với Dual Wield về khoảng dam dealer mà ko tăng DEX để đỡ đánh hụt thì chắc phải có skill Haste support từ 1 mage :) Đây là nhận xét của mình sau khi quan sát cả Dual Wield và 2 handed chứ còn về lý thuyết thế nào thì mình ko dám chắc đúng ;))

@cowboyha , item từ DLC sẽ ko chuyển qua Awakening , chỉ có item từ DLC Ostagar như Cailan Armor , Maric Sword, CAilan Shield ,Duncan Sword là ko bị mất mà thôi

10. Wasabi2702

Wasabi2702 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi tí : mình chơi game này bản origin xong rồi, nay cài lại, mình cài các DLC + Ostaga rồi cài luôn Awakening. Vậy thì giờ vào chơi (mình ko giữ save) có chơi được Ostaga ko??? Nó là 1 nhiệm vụ riêng hay là phải chơi Ostaga trước???
    Thanks!!!

11. miburoshi

miburoshi Youtube Master Race

Force Deathblow sang Awakening vẫn hoạt động bt

Còn lúc vào Other Campaign thấy import đc tất cả các char đã lập, nhưng mới thử con Mage giết đc Archdemon thôi, mấy con kia là tạo để biết origins nên chả đâu vào đâu :D

12. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

[​IMG]Bản Awakening này cũng là bản riêng biệt mà thôi, bạn không có nhân vật ở Origin vẫn chơi được bản Awakening, hoặc bạn chơi Origin thôi cũng được. Nói thì khó hình dung chứ bạn vào menu game là hiểu.

13. wolfando2

wolfando2 Donkey Kong

==>>[​IMG]<<==​

Cute X3 X3 X3

Bé này của VN nào vậy cowboyha ?

14. miburoshi

Force Deathblow sang Awakening vẫn hoạt động bt

Còn lúc vào Other Campaign thấy import đc tất cả các char đã lập, nhưng mới thử con Mage giết đc Archdemon thôi, mấy con kia là tạo để biết origins nên chả đâu vào đâu :D

15. longlatao

longlatao C O N T R A Lão Làng GVN

Với 2 handed War mà là damdealers thì không cần + DEX.
    AttackValue = 40 + 0.5 * (Strength + Dexterity) + AttackBonuses

Đối với 2hWAR ở đây thì:

1 điểm STR =damWeap+0,5 atk score.
    1 điểm DEX =1 defense+0,5 atk score.
    +Dex vào chỉ tổ xăng pha nhớt.Tank cũng không đc mà oánh cũng không xong,chi bằng vứt hết cái DEX ấy qua Stamina.

16. sephiroth2007

Vậy thì 2 handed warrior chỉ tăng khoảng DEX đến khoản 15 là đủ rồi ,có thể sống lâu hơn chủt:)
    Tập trung tăng vào STR trước , rồi Will và CONS

Cứ build thoải mái các kiểu mà thử nghiệm , nếu ko hài lòng thì tốn 6 Gold ra mua cuốn sách Manual để reset nhân vật , nếu như cái bug mà bạn trên kia nói đúng vậy thì mỗi lần reset lại lời 1 point , càng reset nhiều càng lời \:D/

Edited :

17. miburoshi

^

Cậu nhầm rồi :)

tôi vừa thử import cả nhân vật mới lập đang ở phần quest origins và nhân vật đang chơi dở main story của origins vẫn được :P

18. sonhangoc

sonhangoc Youtube Master Race

Ai giải đáp giùm câu đó này đi :D

19. sonhangoc

sonhangoc Youtube Master Race

#Sonhangoc: chắc bạn mới chơi Dual lần đầu nên ko biết chứ ko nên giữ các Sustained nhiều như vậy:
    - giữ Haste và Momentum cũng 1 lúc sẽ triệt tiêu nhau, cái này là bug nên chỉ nên giữ 1 thứ thôi.
    - Threaten là skill tăng Aggro cho tank là chính, damage dealer ko nên giữ
    - Dual Striking thực ra chỉ hữu dụng ở level thấp thôi, chứ lên level cao mà giữ thì lại làm damage yếu đi
    - Perfect Striking thực ra làm chậm tốc độ đánh đi, nếu mà Attack đã đủ cao rồi thì ko nên giữ cái này. Khi nào đánh boss mà thấy miss nhiều mới cần bật cái này.[/QUOTE]

Cái vụ Haste + Momentum triệt tiêu hình như ko có đâu bạn. .....Mình buff lên chém nhanh hơn gấp đôi đấy chứ ;)).

Như bạn thấy trong hình thì mình đi có 2 charter thôi :D.Nên main lai 2 dòng đấy chứ :-"

Vì cái perfect striking làm chậm nên mình mang theo con buff Haste + Monmentum tăng AS bù cho nó.Vả lại tắt đi thì dame mình chắc dc 40/hit wa' :(( vì Haste cũng trừ dame =))

Sau đây là hình ảnh về vũ khí mình cầm :)

.
    ___________Auto Merge________________

.

Cái vụ Haste + Momentum triệt tiêu hình như ko có đâu bạn. .....Mình buff lên chém nhanh hơn gấp đôi đấy chứ ;)).

Như bạn thấy trong hình thì mình đi có 2 charter thôi :D.Nên main lai 2 dòng đấy chứ :-"

Vì cái perfect striking làm chậm nên mình mang theo con buff Haste + Monmentum tăng AS bù cho nó.Vả lại tắt đi thì dame mình chắc dc 40/hit wa' :(( vì Haste cũng trừ dame =))

Sau đây là hình ảnh về vũ khí mình cầm :)

.
    ___________Auto Merge________________

.
    Ặc Sr mọi người lần đầu post bài thành ra lag post liên tục.Đừng chém em mod ơi :((

20. vinhchu

vinhchu Youtube Master Race

mình thấy đây là 1 game hay, nhưng sao các bậc tiền bối ko tạo ra 1 bảng hướng dẫn chi tiết như các quét, cách tăng điểm thế nào cho những newbie mới như mình học hỏi, mình thấy bên gothic và chrono cross có điều này, các newbie như mình cung dễ hiểu hơn và tổng quan hơn, 1 vài lời chia sẻ, thanks

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.