Dragon Age Origins

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 2/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. truonghuynhst

truonghuynhst Mr & Ms Pac-Man

down 3 file của bạn xong crop (gộp) 3 file lại chỉ thấy toàn file *.dzip chứ có thấy được file nào là daupdater.exe bạn kiểm tra lại dùm nhe.
    thanks!

2. longlatao

longlatao C O N T R A Lão Làng GVN

Bạn ấy có ghi rõ là nó nằm ở thư mục cài game của bạn.Chớ DLC thì làm gì có file đấy.

3. Arch+Devil

Arch+Devil Mr & Ms Pac-Man

thống kê xem mình có bao nhiêu nhân vật và còn thiếu ai không nhé ?

nv chính , morigan , eliana , wynne , alistar , sten , oghgen , zevian , shale

có ai biết trang nào hướng dẫn làm nv không ? tôi muốn làm nv person của mấy đứa nv mà không biết đi đâu làm

morigan bảo đi giết flemeth mà ko biết ở đâu

wynne bảo tìm thằng nào đấy cũng không biết nốt

:((

4. iskras

iskras Donkey Kong Lão Làng GVN

Giết Flemeth thì bạn này về lại cái hut ma kiếm sẽ gặp nhớ là phải không có Morrigan trong party nha :)) . Mình thì nói chuyện với Wynne không nhiều lắm cám ơn bạn đã nhắc là có Quest của bả nha .

5. KuKoTaYa

KuKoTaYa The Warrior of Light

daupdater.exe nó nằm trong folder bin_ship, mở cái đó lên rồi dùng cái đó cài mấy cái file *.dzip bạn ơi

6. Moon_Son

Moon_Son Persian Prince

Không thấy có nàng elf nào vào party nhỉ. Đi từ đầu đến giờ con gái trong party được có 3 đứa, còn lại toàn đực rựa, chán quá.

7. Hip_Xon_Te

Hip_Xon_Te Persian Prince

Làm thế nào để có nhiệm vụ lấy thằng người đá, cài vào có luôn hay phải đi nhận, sao tôi cài DLC chỉ có cái nhiệm vụ Warden's Keep, muốn lấy thằng người đá quá:-? Thanks tr

8. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

Đến cái vùng vàng vàng góc trái dưới bản đồ, đến đó tự động có Quest.

9. Metalstylite

Metalstylite Youtube Master Race

Vào forum của bioware có nhiều topic discuss về mấy Q companion lắm.
    Q companion hình như chỉ xuất hiện khi mà bạn tặng 1 món quà đặc biệt dành riêng cho 1 char hoặc gợi chuyện hỏi về vấn đề riêng của char đó (giống như chuyện thằng học trò Elf của Wynne hay là đi tìm chị gái cho Alistar)

10. bienxanh123

bienxanh123 Donkey Kong

mọi người cho hỏi cái DLC đầu topic nó cho bộ đồ blood dragon nhưng sao ko thấy cái wan nhỉ
    ah nó có up 2 cái Q kia luôn chư nhỉ
    thanks

11. Hip_Xon_Te

Hip_Xon_Te Persian Prince

Bạn có thể nói rõ hơn dc không, thành phố tên là gì . thanks trc
    :D

12. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

Honnleath, cài DLC The Stone Prisoner là nó tự unlock mà :|

13. SOILDFOX

SOILDFOX Youtube Master Race

bác nào chơi Dragon Age bít cách tăng điểm cho từng lớp nhân vật không???????????????????????? giúp em zới:P:P:P

14. Metalstylite

Tình hình là muốn unlock cái class Blood Mage cho Morrigan nhưng mà khổ cái là hình như class này muốn unlock thì main char phải là Mage. Cũng có tin đồn là cuốn Manual của Blood Mage đc bán trong shop Wonder ở Denerim, nhưng mà hình như là xạo rồi. Ở đây có ai biết cách nào unlock Blood Mage ko ?

15. KuKoTaYa

Nếu vào fade mà chưa lấy thì quá muộn rồi :D

16. Arch+Devil

Arch+Devil Mr & Ms Pac-Man

hình như muốn unlock blood mage phải theo hướng xấu nếu như tôi đoán không lầm

tăng điểm thực ra mà nói rất đơn giản nếu không nhầm thì max lv là 25

warrior : str lên tầm 60 còn lại dồn vào dex ( chém khỏe mà trượt nhiều thì vứt =)) ) khỏi lăn tăn

mage : cái này thì còn phải xem mình là mage gì như morigan hay là wynne nữa wynne
    + nếu như theo buff thì nên tăng willpower nhiều vì nó tăng hiệu ứng của spell + tăng mana , khả năng hồi phục mana , int tăng vừa phải
    + theo mage như morigan thì nên tăng int nhiều còn willpower thì đủ xài không lo thiếu mana vì có thể học skill hấp thụ mana từ xác chết ( đáng ra ngay từ đầu mình phải để ý cho con wynne của mình học cái này chứ nhỉ :-< )

rogue : dù bạn theo hướng nào cũng vậy dex tăng chủ yếu , str lên tầm 35 là đủ ( chắc để mặc blood dragon set :-" ) còn không thì bạn kiếm drakeskin hay dragonskin dến dendemin mà làm áo giáp nhẹ mặc chắc str ko cần nhiều

tối qua thức khuya clear game rồi , tuy còn 1 số quest chưa hoàn thành ( tất nhiên là phải save trước mới đi rồi :D )

đoạn cuối theo hướng lấy morigan có vẻ như là bad ending thì phải , theo như truyện thì thằng warden nào tự tay giết archdemon sẽ chết cùng với nó nhưng morigan lại có cách để warden không phải chết ( là mình :( ) nhưng trước đó người yêu của warden phải có thai tức là giữa mình và morigan phải có con ..............theo tôi nghĩ là đứa con đó sẽ chịu curse thay cho cái chết của người cha chính vì thế mà morigan quyết định sẽ bỏ đi mãi mãi cùng đứa con sau khi archdemon chết .......còn các tình huống khác của con đường này tôi chưa nắm được vì buồn ngủ lắm rồi :D

17. Metalstylite

Đúng là như vậy, nhưng mà main char phải là mage thì mới unlock đc từ con Desire Demon đúng ko ?

18. KuKoTaYa

À cái đó ko rõ :D
    rogue đó là rogue dùng để làm dam dealer, còn rogue back stab + pick lock thì trên đường lên evasion có chiêu thay strg=cun thì tại sao phải lên str tới 35 nhỉ :D

19. truonghuynhst

truonghuynhst Mr & Ms Pac-Man

Làm biếng built nhân vật quá nên để auto level cho nó tự tăng.
    Mà có ai nghiên cứu được cách built nhân vật của từng chả thế nào không?
    Chứ tui warrior lv 11 mà đánh thấy chậm và dam yếu quá, với mau die nữa....

20. honglong17

honglong17 Legend of Zelda

cho mình hỏi cái, cái chuôi kiếm - 1 bộ phận của thanh topside honor, nó ở tại đâu trong cái map ....thaig gì đó( ngay bên dưới ozamar, (bên phải cross road, trong cái bản đồ deep road) , hồi xưa tự nhiên thấy nó chứ ko chủ tâm đi kiếm bây giờ ko nhớ nó ở đâu cả:((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.