Dragon Age Origins

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 2/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Arch+Devil

Arch+Devil Mr & Ms Pac-Man

thế 2 con morrigan với leliana không đòi ông phải chọn 1 à ? ông làm cách gì nói nghe thử ? hay là bịa thế ?

2. Moon_Son

Moon_Son Persian Prince

Không dùng stens mà dùng con lùn với main và wyen morri. đánh đúng là ko khó, chỉ là so với con bloodmother thì khó hơn.

3. Moon_Son

Moon_Son Persian Prince

Anh qua đoạn đó rồi, đoạn đầu lúc nó phân thân cộng với vãn còn golem đâm ra rối loạn quá. Lần sau rút kinh nghiệm phập hết golem trước, con riêng con wyen đi dùng mấy cái bãi xanh xanh để hồi mana và heal liên tục. Thế là thắng, cũng ko vất vả lắm. Giờ đang làm Quest warden...

4. romeo1211

romeo1211 Youtube Master Race

bạn làm ơn hướng dẫn mình làm quest warden được ko? Bước đầu là thế nào? Nó bao tìm mê cung dưới đất ở chỗ nào thế?

5. Moon_Son

Moon_Son Persian Prince

quest đó dễ mà :-?

Bạn nói chuyện với thằng ở trong camp, xong sau đó ra map sẽ hiện cái icons có hình con griffon bạn đi đến đó nó dẫn vô 1 tòa lâu đài và rồi cứ thế tiếp thôi :-?

6. TheArbiter

TheArbiter T.E.T.Я.I.S

mẹ... download torrent của thằng skidrow piratebay 4 ngày liên tục mới finish mà chỉ còn 2GB hard drive space quên kiểm tra chắc phải delete cái 70gb anime folder quá :((

7. Arisato Minato

Arisato Minato Sith Lord Revan

Không đọc bài tôi post à :|
    Nói chuyện với Morrigan, nếu bảo chọn thì chon Morrigan thì sẽ có thêm Affection pts nhưng không nói chuyện với Leliana vì nói kiểu gì cũng bị trừ và lock Romance
    Đến lúc đòi làm vua và cưới Nữ hoàng cũng không được nói với Leliana nếu không muốn từ lover thành friendship.
    Không tin thì cứ việc làm thử, còn không làm mà cứ ngồi phán bịa hay nói xạo thì đừng post, ngứa mắt lắm :|

8. Fairy25

Fairy25 Donkey Kong

Có bạn nào chỉ cách config game này lúc chơi không bị out ra giữa chừng ko!!!Tui đang chơi khoảng 20 phút là nó out ra phải load lại mệt quá!(^^ vì máy cấu hình hơi yếu).Rất mong ai đó hướng dẫn mình với.

9. Fallen Lucifer

Fallen Lucifer Youtube Master Race

Có thử cài hết mấy cái software đính kèm chưa ?

10. truonghuynhst

truonghuynhst Mr & Ms Pac-Man

Có ai biết cách fix lỗi sao cho char warrior đánh ít miss được không?
    Mình đánh con boss trong nv ở 1 cái thành như 1 mê cung cứ đi vòng tròn hoài, đến chỗ có cái tượng khi click vào tượng đá thì nó hiện ra con boss knight gì đó, đánh hoài mà chẳng win nổi, cứ miss liên tục, có thể con boss này mặc đồ pro quá hay sao không biết...
    Ai giết nó rồi chỉ mình kinh nghiệm xem bụp nó thế nào, con boss này nó resistant của nó cao quá băng, lửa gì đánh hoài mà nó cứ báo là ummi gì gì đó, ummi... là gì vậy mấy bạn? chưa chơi thể loại này nhiều nên không hiểu mấy cái từ của nó..

Thanks..

11. Fallen Lucifer

Bạn đánh miss nhiều là vì con Boss đó cấp khá cao hơn bạn, Immune nhiều là nó đã có số Resistant cao. Nếu trong party có tank thì bạn trang bị cho tốt vào rồi cho nó dùng skill Taunt + Threaten mode để tank con đó, mage tốt hơn dùng Cone of Cold để Freeze nó, còn Warrior hoặc Rogue nên để sau lưng, vì mấy con này thường đánh lan, nhớ cẩn thận Mass Pull của nó. Cuối cùng là cắn máu cho tanker và set tactics Heal + Regen cho mage (2 con mage càng tốt). Ko đc thì cứ load đi load lại, chút là wa thôi.

12. Arch+Devil

Arch+Devil Mr & Ms Pac-Man

thế có nghĩa là cứ việc romance với 2 em này sau đó nói chuyện riêng với morrigan để chọn em đó còn không nói truyện gì với leliana nữa đúng không ? còn việc lên làm vua cưới nữ hoàng thì phải bầu con đó lên nữ hoàng mới được đúng ko ? thế thì bỏ thằng alistar à ?

13. truonghuynhst

truonghuynhst Mr & Ms Pac-Man

thanks bạn, mình cũng freezee rồi nhào vô bụp nó, mà bụp lần nào cũng vậy đến khi nó còn khoản 50% thì party chỉ còn khoản 2-3 người, mà đến đó thì máu và mana cũng gần cạn, cứ chờ hồi máu mana, stamina để dùng skill mà nó hồi chậm quá. đánh mấy lần nó còn khoản 5% thì chỉ còn 1 người mà đánh không lại nó :( tức dã man. tối nay về quyết xử nó cho xong.

Mới add cái DLC xong được cái áo Dragon với cả đóng nhẫn... và 2 cuốn sách sử dụng thì lên 1 lv.

Có ai biết cách built warrrior không? mình đang dùng main char là warrior không biết tăng điểm static thế nào với tăng skill ai có kinh nghiệm chia sẽ để mình set con mình lại thấy yếu quá, dame 1 tay có 80, 2 tay thì 82.... mình lv 11...

14. Fallen Lucifer

Lúc cứu đc con Anora về thì trong lúc nói chuyện, nó có cái tùy chọn Persuade là "Marry me and you'll have my support.", nhưng mà hình như phải để cho Alistar giết Loghain chứ chính tay mình giết thì nó sẽ ko chịu cưới mình. Sẵn hỏi luôn hình như là ko có cách nào để cho Alistar và con Anora cưới nhau thì phải ?

15. KuKoTaYa

KuKoTaYa The Warrior of Light

Hình như ko thật, nếu đc thì cứoi con đó đi, vui lắm!
    Warrior dùng 2 hand thì miss rất kinh khủng, shield+sword thì đỡ hơn...1 tý. Chỉ có warrior dual thì bách phát 98 trúng, nên bạn là warrior hạng nặng thì phải chịu thôi.
    Bù lại bạn nên hướng rõ trỏng pt ai là damage dealer để nó bem boss, đừng chú trọng vào con warrior, dùng nó làm tanker thôi.

16. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

tank thì nên build đường sword + shield + tăng máu để trâu hơn nhỉ ?
    mình mới chơi cái này được 1 hôm, vừa đánh con quái trên tháp xong, khó kinh hồn 8-}
    mà 1 pt có cần tới 2 tank ko hay 1 là đủ rồi

17. Fallen Lucifer

Tanker 1 con là ổn rồi, mage thì khuyến khích chơi 2 con.
    Lúc nãy xem wa cái Credit thấy người casting voice cho Wynne là Susan Boyd Joyce. Nhìn hết hồn cứ tưởng Susan Boyle chứ .....

18. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

mình mới thu dc thêm thằng to to mà giết người ở cái làng lothering ấy, cho mình hỏi là:
    -sau này có thu dc healer nào ko, chứ em Mor thì damager mất rồi còn gì
    -đánh thì có char của mình, con chó, với em Mor là còn thọ, chứ thằng Atalis chết dễ quá 8-}, chỉnh tactic thế nào giờ
    -exp chia đều nhóm hay ai last hit thì người đó ăn
    game này chơi thấy na ná KOTOR :D

19. Fallen Lucifer

Exp thì chia đều, Healer thì sau sự kiện ở Ostagar, bạn đến Circle of Magi thì sẽ gặp đc Wynne, Healer chính hiệu đó :D.
    Alistar ko phải là yếu, nó là tanker đó, bạn nói nó dễ chết thì nghe lạ quá, nên coi lại trang bị đi.
    Game này do đội ngũ thực hiện KOTOR phát triển mà ko giống sao đc. :|

20. Arisato Minato

Arisato Minato Sith Lord Revan

Có Wynne là Bình bơm di động rồi :)) Khổ cái là burn mana như điên 8-} Cleasing Aura với Regeneration thôi mà đã muốn hết bình 8-}
    Alista sau này tớ đá =)) Nhìn mặt ngu lại mồm to, lấy Loghain còn hay hơn :))
    Tactic thì cứ để Thủ như Shield Wall với mấy chiêu dụ đối phương về phía Tanker.
    Exp thì hình như chia đều thì phải :-? Cũng chả để ý nữa :-??
    Game của Bioware mà không giống KOTOR thì giống cái gì hả mày =)) Giống NW 2 hay Diablo à =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.