Dragon Age Origins

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 2/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lifesyle

lifesyle The Lone Traveler from Vault 101 CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

TW nếu ko vì cái lỗi load lâu cũng lên 9 rồi :-<
    Mà cậu gundamseed bảo TW với DA hoàn toàn khác nhau , thế cậu xếp TW vào thể loại gì ? :-?

2. gundamseed

gundamseed Youtube Master Race

uh,thì xem từ đầu có lẽ mem trong đây chủ yếu thấy dòng com mới nhất chứ chả buồn đọc lại bài..Từ bài của Mino cậu Life đọc nghĩa dòng com của mình khác đi không hiểu lun.Còn so sánh tui chã buồn so sánh 2 thằng đó vì nó là khác nhau lấy gì hơn thua.
    @Hình ảnh đẹp thì sao không so với thằng cùng thể loại với nó như assassin creed 2 mới nè?Còn biết tại sao nó đẹp không?tại vì người ta chú trọng vào nó mà quên đi gameplay+cốt truyện nói chung....là games khác nhau hoàn toàn.Còn nếu witcher hay vậy thì tại sao thấp hơn điểm trên mọi diễn đàn nhỉ?
    lấy thằng Ass ra là do hình ảnh nha bạn,đọc ngay từ đầu rồi đấy chữ hình ảnh to đùng thế kia chứ tui nói là gameplay hùi nào=>sao thế???và lý do tui lấy ass I và Wi ra là do nó ra đời gần như cùng lúc(nên có thể so sánh được).Nên đừng lấy game sau mà so sánh game trước,công nghệ thì tất nhiên thằng sau hơn thằng trước rồi...đúng không nhé.Tui nói nó cùng thể loại bởi vì nó là RPG=nhập vai=Role Playing Game thì đi đâu bạn cũng biết người ta nói đến ngôn từ chung như thế,thế thì buồn gì bình luận Stealth action?Vậy như Ass như bạn nói là "stealth action RPG"???Bạn lên bìa đĩa Ass coi có dòng logo đó không nhé.(Như Bad Company 2 và Modern Warfare 2 so sánh được đấy).Và gameplay tui có thể nói thằng DA hay hơn Wi được không?Cốt truyện thay đổi như DA có thể hơn thằng wi được không?Và đúng là từ chú trọng có nghĩa là thua đấy bạn.
    =>Bạn biết cách chấm điểm của nó không?Người ta tính trung bình đó trời ạ...Nếu tui thích tui cho 9.5 nhưng 5 người sau cho 8 thì nó được nhiêu nhỉ bạn?Với 8.5 bạn nói thì nó quá hay rùi,9 là hoàn hão(0.5 là no bug lun đó nhé,không patch không fix gì hết)hiểu không vậy???
    Còn khác nhau thì LIFE bạn cứ trải qua :baldul gate I&II...,icewind dale I&II,Temple of element evil,NVW2..còn 1 game ra đời trước thằng baldul gate lun quên tên rồi bạn(planet gì đóa zzzz).Còn xếp thể loại gì thì cứ là RPG đê,khác do ngừoi chơi qua người ta biết nhé zzz.

3. vaan0011

vaan0011

Đúng là phong cách thời nay , tranh luận cứ wall of text mà phang , ko chấm , ko phẩy , trích dẫn cũng ko bỏ trong tag quote , đọc lòi con mắt cũng ko ra dẫn đến đối thủ chán nản mà chịu thua 8-}

4. darklord64

darklord64 One-winged Angel

Please don't feed the troll. =)

5. gundamseed

Luận điểm do bạn,ý kiến trong đầu của bạn nhưng chứng minh nó đúng không phải bạn=>cũng như không.
    Có @ trước đấy,tranh luận mới hay nhỉ..diễn đàn đông vui hahahaha.

6. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

Này nhé:

Post http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=13421500&postcount=81

Post http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=13421797&postcount=82

Ở đây là đang nói về TW và AC nhé, không có DA vào, nói cái này trước đã:

Ở bài đầu là AC 2, bài sau AC 1, lưỡi bạn không xương nhỉ =)

Tự vả vào mồm à, chính ông bạn so sánh AC 2 và TW mà nhỉ, TW ra trước và AC 2 vẫn chưa có nhé =)

Còn việc gọi AC là RPG thì tôi chịu thua rồi đấy =)

AC và AC 2 là Stealth Action nhé, và TW + DA là RPG nhé, không phân biệt được à?

Không ai nói gì cái này cả, sao lại lôi vào làm gì?

Vãi thật, mời bạn lên GS nhiều hơn để cập nhật, cái 8.5 mà tôi nói là trung bình đấy bố ạ, đã không biết còn cố tỏ ra nguy hiểm 8-}

http://www.gamespot.com/pc/rpg/thewitcher/index.html?tag=result;title;0

http://www.gamespot.com/pc/rpg/thewitcherenhancededition/index.html?tag=result;img;1

Có vẻ như tôi viết cái gì cậu đọc không hiểu gì hết, nên sau bài này tôi sẽ ignore bạn, chịu thua bạn rồi đấy.

PS: Sorry vì off topic nhiều quá, trả lại chủ đề DA vậy.

7. Kira_Shinigami

Kira_Shinigami The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

cùng thể loại mới chết chứ =))

8. Sarah Kerrigan

Sarah Kerrigan Queen of Blades

cứ phải ra đời gần như cùng lúc nên mới so sánh được à :-"
    công nghệ sau tất nhiên cứ phải hơn thằng trước à :-"
    thiếu mệ gì game ra sau mà đồ họa bằng một góc thằng ra trước vài năm, xem thằng Crysis ế :-"

9. WarMaster01

WarMaster01 Donkey Kong

Hôm nay mới làm xong cái Quest lấy viên Ngọc Urn để cứu thằng cha vua Redcliffe, giở hòm đồ ra tự nhiên thấy cái Tù Và đem lên núi dùng thử, một con Rồng từ trên trời rơi xuống :-o .

Hiện tại mình vẫn đang tìm cách giết con rồng này (và đã chết 5 lần), nghe nói giết nó sẽ được xương đem đi làm áo giáp, ai chơi qua rồi cho xin kinh nghiệm với :D.

10. A o i

A o i Mario & Luigi

Áo giáp ghẻ thôi, chả buồn mặc, nhưng còn được 1 đống linh tinh nữa. Đánh thì cũng dễ, cứ mang 2 mage 1 con hồi máu, 1 con bắn chưởng là thắng.

11. lay

lay Persian Prince

giết con này tớ để Morrigan và Leilana dùng cung và phép đứng ở góc núi tỉa máu, còn mình Tanker xông vào trực tiếp, Zevran cứ thế vòng ra sau chọc đít nó:)) thế mà đánh 3 lần mới được
    giết nó lấy Dragon Scale chế giáp khủng, tự nó cũng phọt ra 1 bộ heavy plate rồi

12. deltaXIX

deltaXIX Mario & Luigi

Người nay có câu: "Biết thì thưa thốt, ko bít thì... đập đầu vào cột mà chết đi!=))".
    _ Người chưa chơi DA thì so sánh TW với DA đã đành, đồ hoạ TW là up từ engine cũ của Bio dùng cho lão NWN 'râu dài tới đầu gối', cho nên các hiệu ứng trong game nhìu cái rất gượng và do lập trình hồi đó còn sơ sài nên ngốn nhìu tài nguyên khiến nó ko ổn định. Nhưng nếu nhìn SS thì rất dễ nói TW đẹp hơn DA lắm;)).
    _ Xong rồi lại có kẽ chưa chơi TW nhảy vào topic của DA, đòi đá DA ra thay AC vào so sánh với TW cho vui mới khiếp!:-o.
    _Cái này ko thể gọi là tranh cãi, mà phải gọi là khủng bố gây war thì đúng hơn (dạo này bị MW2 ảnh hưởng quá:D).

Ah way lại DA:)). Ko hỉu sao cứ thấy bùn cười mụ Healer cao tuổi thía mà Body ko thua mấy em xuân kia nhẩy=)).
    Công nhận tộc Elf trong này thật ấn tượng, khác với những gì trước đây từng gặp, chứ trong tâm trí vẫn còn hình tượng Elf cao ngạo quý phái ko. Ngay cả trong TW Elf vẫn còn cao phết:)).

13. gundamseed

Ủa thế à?Ai tư nhiên đem thằng Ass II ra sao sánh ngang thế kia bạn có thể tư nghĩ trong đầu mình là nó chưa phát hành trên PC lấy ra đâu mà so sánh không?Tui đánh là Ass2 vậy ráng bắt bẽ là 2 à?(đã đính lại I thế kia)
    Cái nì tui post lên nhưng vẫn giữ lại Ass2 từ bài trước vì nghĩ người tm sẽ không nghĩ=><=người dd sẽ nghĩ đến nó.
    *Thế sao trên đời lắm thằng ngu thế không biết???Thế là bạn lại sai rồi ông Life hỏi tui thể loại gì giữa thằng nì nhá:
    Trả lời này:
    =>Sao ngu thế đọc vậy mà không hiểu Life hỏi cái gì và tui trả lời cái gì à?
    *Chẳng lẽ bạn gọi là Ass 1 và 2 là steath action?Ok logo của bìa đĩa thường sẽ ghi cho bạn thấy thể loại của game bạn kiếm ra hình chữ steath action đê...hoặc chữ viết tắt cũng được.Nhá!Haha còn RPG thì kệ nó bạn à nó là ngôn từ chung giống như nói :Ngốc=đại ngốc=dốt vậy.Nếu là đúng như ass bạn nói là Stealth Action thì hãy chứng minh nó đúng có chữ ghi trên bìa hoặc bạn kiếm đâu ra cũng được(hay Photoshop đê =)) ) Còn không tui nghĩ cái đầu bạn tự phát triển và nghĩ ra ngôn từ riêng cho mình(Stealth Action ghê quá đê-bạn ghép ENG khá đấy) và đặt nó vào người khác=>bạn là nhà phát hành game à,hay là nhà sx game Ass???
    Còn anh đấy chả biết mắt mũi để đâu nhỉ người ta ghi rành thế kia mà đọc vào chạy lên đầu không cất vào,để đâu vậy?Chỉ thấy tinh là Ass2 nhưng lại thiếu suy nghĩ ,nó chưa phát hành trên PC lấy đâu ra review/bench ra mà so sánh???Thế là lạ chữ GREAT trên gamesport là gì vậy đại ca???Trung bình bằng great?
    Chả biết ai quăng tạ nhỉ...tui quăng tạ đấy nhưng loại nhỏ,bạn ấy quăng tạ lớn quá đê.....

14. WarMaster01

WarMaster01 Donkey Kong

MOD box này nên cho bạn trên ăn thẻ cảnh cáo, không khéo cả lũ flame lại phải đóng cửa topic thì khổ.
    Giờ giết rồng cứ 2 con bắn xa, warrior bật taunt với threaten lên là xong, vấn đề chỉ là thời gian :))

15. Minowar91

Minowar91 Mr & Ms Pac-Man

Nói thật nghe cái bạn gundamshit gì đó nói chẳng hiểu gì cả, so sánh dốt nát mà không chịu nhận cứ chém bừa, ăn 1 đống tạ rồi mà vẫn còn quăng lại được, độ lì khủng khiếp thật. Giờ lại còn cãi kiểu "chỉ trên bìa đĩa AC xem nó có ghi thể loại gì không" thì bó tay. Giờ bạn search trong gamevn xem TW và AC có cùng chung 1 box thể loại không (cái này do số đông đánh giá, quá khách quan nhé)

16. Minowar91

Minowar91 Mr & Ms Pac-Man

Nhân tiện nói luôn về cái khoản điểm số. Điểm số trên gamespot do chính gamespot đánh giá bạn nhé, không phải điểm số trung bình của ngươiuf chơi đâu (ngoài ra nó cũng có điểm số trung bình của người chơi và điểm số trung bình của các tạp chí game, 2 cái này viết nhỏ ở bên cạnh điểm số chính ấy).

Đang tích cực kéo torrent DA về để chém lại các bác :D:D:D

17. vivietlinh

vivietlinh Youtube Master Race

Anh ơi từ giờ phút này anh là thần tượng của đời em , mọi điều anh nói ra đều làm e sững sờ , em nghĩ anh đừng cãi nhau nữa ko thì em chết mất :((

Aniwaiz , bỏ qua anh sững sờ và thẫn thờ kia , mọi người ở đây có ai làm được 2 cái quest Warden's Keep với Stone Prisoner chưa :( cài DLC vaò rồi mà ko chơi đc :(

Mà chơi Assasin dual dagger có gì lợi hơn 1 Sword 1 dagger hả mọi người :-?
    em thấy 1 sword 1 dagger damage cao hơn 1 tí mà

18. Madness Hero

Madness Hero T.E.T.Я.I.S

Tốt nhất là build 2 sword, Dex nâng đến 36 đủ max DW thôi rồi Str thẳng tiến. 1 kiếm 1 dao thường là Ranger trong DnD có cái feat đặc biệt nên xài thế. Còn DA thì ko quan trọng gì.

Còn dagger được 1 cái lợi là dam của nó tính = (Str + Dex)/2. Speed cao nhất, Crit cũng cao nhất luôn, tiếc là base dam nhỏ quá nên ko ăn thua.

19. shiribido

shiribido Youtube Master Race

gundamshit dùng những từ ngữ rất mĩ miều để ... bang ... bang ... bang ... *Dinh_Bang*lifesyle :D, sao mod nhà mình ko bang ... bang ... bang... gundamshit :>.....!!!
    DA mặt dù ra vào thời điểm này nhưng lại có texture (map vật liệu hơi giống nhựa) nhưng vẫn nhìn ngon hơn TW và đồ họa hướng thực. Còn về nột dung cốt truyện miễn bàn vì Bioware đã từng thành công với các games trước đó, do vậy yên tâm về sự chất lượng mặt nội dung tác phẩm, với cách dẫn truyện quen thuộc (mang tính ướt lệ).
    Mỗi games có một quy định trong cách chơi riêng, cho dù có thể loại gần nhau hoặc trên cùng một thể loại.
    bạn gundamshit không nên so sánh về mặt chất lượng đồ họa của các games khác nhau. Vì chắc rằng trên một engine đồ họa giống nhau và cùng một phiên bản, các họa sĩ cũng khó có thể nào cho ra các tác phẩm chất lượng giống nhau (tùy vào khả năng cũng như trình độ của nhóm thiết kế, và cái này còn tùy thuộc vào gu chủ đạo của trò chơi mà tác giả muốn đạt đến)
    Bạn có nói rằng TW là bình mới rươu cũ chơi nhanh chán...nhưng mình tin rằng đây ko phải là câu nói từ suy nghĩ của bạn, vì câu này có trong bài giới thiệu của tạp chí thế giới games. nhưng có là bạn nói đi nữa thì nó cũng rất bình thường, bởi muốn có ý tưởng mới cũng như sự phá cách trong thiết kế buộc người thiết kế phải có chiều sâu cũng như sự khắc khe với chính mình, tuy nhiên điều này rất ít khi xảy ra...nếu ko cái mới tùm lum...hehe....chơi games vậy sao chơi cho hết hả bạn.
    Còn tạp chí gamespot đánh giá phải dựa trên rất nhiều khía cạnh...ví dụ thương hiệu, đội ngũ, chất lượng nội dung, hình thức sản phẩm, tiếp thị quảng cáo, cách tiếp cận tác phẩm với người chơi....hối lộ.....và dựa trên số đông người chơi cũng như các tạp chí khác, chứ không đơn thuần là bệch..bệch điểm cho dzui.
    Nhưng quan trọng là bạn có thích chơi DA hay ko, hay là bạn còn băng khoăn giữa TW, DA, và AC(thể loại hành động)
    Nếu mà kết hợp cách thức hành động và đồ họa của AC vào DA thì mình cũng tậu games này về chơi rồi....=(( (khó wa' nhỉ...!!!!) :((

20. Moon_Son

Moon_Son Persian Prince

Uầy build party 1 mage 1 dual dagger 2 tanker, giờ đánh phê lòi mắt quá... kiểu này chắc phải chơi lại mất thôi...

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.