Dragon Age Origins

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 2/11/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. deltaXIX

deltaXIX Mario & Luigi

Mình thì 1 Dual W, 1 Bow (Leliana) và 2 Mage (Wynne + Morrigan). Lúc đánh Rồng thì cho thằng Main vác cung bắn nốt, nó dí ai thì cứ chạy.
    Chắc tại tật hám gái ko chừa đc=))=))

2. Thice

Thice Youtube Master Race

Khiếp thật,bác Torchlight đã tới 70 trang trong khi DA chỉ có 7 trang=((,Da hay lắm mà:((.

3. lay

lay Persian Prince

bên box tin tức thì torchlight cũng ko bằng DA mà bạn

4. shiribido

shiribido Youtube Master Race

games hay quan trọng vẫn là số lượng người chơi chứ box tin tức có ảnh hưởng nhiều đến việc thưởng thức games đâu.;;)

5. deltaXIX

deltaXIX Mario & Luigi

Coi chừng có war típ:-w
    TL là loại phổ biến dễ chơi và dễ bàn tán nên xôm tụ, còn DA thì phải ngâm mới thú nên chỉ đc bàn luận, hễ xì - boi là ăn chém ngay bởi các lão còn đang bơi chưa xong story nữa=))

6. shiribido

he he...đùa tí mà.................!!! :P

7. funny_kid

funny_kid Youtube Master Race

Vừa mới cài lại BGII - ToB chơi. Bây h ra cái này. Chơi thử. Ôi trời, bao cảm xúc hồi xưa ùa về. Khoảng 1 tháng nữa end game :D

Tui hỏi chút, xài đĩa crack, update 2 cái patch armor vào thì có ảnh hưởng gì ko nhỉ :>

8. sango1993

sango1993 Donkey Kong Lão Làng GVN

mấy bạn cho mình hỏi là với cấu hình :
    P4 1.80GHz, 1gb Ram, VGA: GeForce Fx 5200 256 Mb có kham nổi cái game này không vậy ?

9. Faust

Faust Donkey Kong

Theo tôi thì chắc chắn là không nhưng nếu cậu chơi được DMC4 thì có khi được đấy..

10. yoyo_kut3_lovely

yoyo_kut3_lovely Mr & Ms Pac-Man

các bác ơi...nhấn chữ play games xong nó hiện thông báo "failed to detect a supported video card", ko vô được game ....giúp với:((:((

11. Sarah Kerrigan

Sarah Kerrigan Queen of Blades

card đồ họa không đủ trình để chơi chứ sao :|

12. conmabequa

conmabequa T.E.T.Я.I.S

Lần đầu chơi game nhập vai mà có cái cảm giác hiểu được thế nào là nhập vai.
    Bắt đầu với con human. Nghẹn ngào kinh. 1 khởi đầu đầy sóng gió khi tất cả những người nâng đỡ đều quy tiên. :(
    Xét về game play và cốt truyện thì game này xứng đáng Game của năm. Hơn MW2 là cái chắc!

13. your_final_fantasy

your_final_fantasy Persian Prince

Sau khi xem cái clip trailer hồi trc thì xài luôn Morrigan với Leliaya ( spell có đúng ko nhỉ ? ). Cái thằng mắt xám xám đẹp trai vãi lúa trong clip chưa tìm thấy, còn Gray hay grey gì đó thì ko thích xài. Mà lỡ cho con main với thằng Alistair yêu nhau rồi ko nỡ chia lìa chúng nó.

Để lần replay sau chơi lesbian thử xem sao =))

Như vừa rồi thi thoảng cũng thấy con main với con leliaya đấy hay cò cưa nhau =\.

Đội hình bây giờ đi 2 mage là main và morrigan, 1 tanker là alistair và 1 chọc+bắn-er là con leliaya kia. ( chắc chắn là spell sai, mà lười vào game check lại quá, thôi bác nào correct hộ e =\ )

mà bây giờ đang cheat tiền chơi cho nhanh =))

mà DAO này so với NWN, BG, ID các kiểu hồi trc thì đơn giản hơn nhiều mà ?

Tuy là xây dựng plot với dẫn dắt thú vị và nhiều option hơn, nhưng lời thoại đơn giản hơn này, các skill rồi spell cũng đơn giản hơn, stats và gear cũng đơn giản hơn, build character cũng thế. Tóm lại là bình dân hơn nhiều =\

Lần đầu chơi game này nghĩ ngay đến WoW, nhiều cái giống vãi =))

14. Moon_Son

Moon_Son Persian Prince

Mình thì party đang 1 mage 1 healer, 1 dam dual wield, và 1 dual dagger. Giờ mới đi đến đoạn đang mắc kẹt trong trap của circle of gì đó quên tên rồi lol. vượt được 4 ải rồi, còn 4 ải nữa 8-}

15. shiribido

Mình ko thích NWN các phiên bản(chỉ chơi Kotor,jade empire của hãng....tại cảm giác ko ép phê...nội dung thì ko nói. nhưng khi điều khiển cảm giác nó tức tức thế nào ấy), tuy nhiên vừa rồi cài games DA vào mình có cái nhìn cảm tình ngay lần đầu tiên...tông đồ họa,đoạn cinema,ảnh nền.....mặt dù xem quảng cáo thấy ko ngọt, nhưng vào games rất phê cả giao diện shop cũng rất tinh tế....cảnh vật nhìn rất có thanh sắc...tác phẩm rất có chất...nói chung đẹp, đồ họa có đầu tư,và chi tiết...còn nội dung thì phải chơi mới biết :D (cái này chắc là yên tâm)
    (tuy nhiên map vật liệu hơi giống nhựa nhưng mọi thứ rất tuyêt) mình thích tông đồ họa của Kotor, GTA IV, Assasincreed, Diablo 3, pop3 vì nhìn thấy rất chất và khác biệt.giờ thì DA cũng hốt mình rồi...!:P
    Thấy sướng lên common cho đỡ ghiền....!!lâu rồi ko chơi games từ khi chiến xong GTA IV.mới đây là torchlight xong rồi giờ thì.....:D...chắc quên diablo 3 (mê RPG action) dc rồi...!

16. Charizard152

Charizard152 Donkey Kong GameOver

Đống link mega ở trang đầu có vẻ bị del rồi. Cậu nào reup lại cái nhỉ.

17. Metalstylite

Metalstylite Youtube Master Race

Mình đã làm theo cách này và đã enable đc hết addins rồi, nhưng có vài món đồ mình ko nhận đc trong inventory, bạn có cách nào khác phục đc ko ?

18. MasterGamer

MasterGamer The Warrior of Light

19. *Dinh_Bang*

*Dinh_Bang* Red, Pokémon champion

Ông MasterGamer cho hỏi là down cái crack đó về, rồi chép file AddIns.xml Original vào là chơi dc 2 cái Q đó à?

20. Metalstylite

Metalstylite Youtube Master Race

Theo như nó ghi thì bản DLC này đã đc crack, chỉ cần remove cái DLC cũ rồi cài nó vào là xài đc. Toàn là link MU với RS, ngán :|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.