Dragon Ball Budokai 3 :The Strongest Warrior

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi Blackmaxx, 24/11/04.

?

The Strongest Warrior

1. Songoku

32 phiếu
    33.7%
  2. Vegeta

20 phiếu
    21.1%
  3. Broly

8 phiếu
    8.4%
  4. Omega Shenron

7 phiếu
    7.4%
  5. Gogeta (Form)

20 phiếu
    21.1%
  6. Vegito

8 phiếu
    8.4%
  1. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

Vậy thì mấy you cho hỏi cách unlock 3 thằng ngoại truyện đi
    thằng đầu tiên là một dạng Fusion của Goku và vegata
    thằng thứ 2 là Goku có đuôi mặc áo đỏ
    thằng thứ ba trong đoạn movie bị fusion G+V chưởng kamehameha đó mà (Cái thằng to con lớn xác á

2. Alucard Leonhart

Alucard Leonhart Mr & Ms Pac-Man

Huhm, U đi đến trước khi đánh với Mabư á...tới cái đoạn GoHan bị nuốt á,

Sau khi nói xong, thì gần đó có mấy dấu ??? á, nhảy vô, sẽ là nói chuyện với cha Santa,...sau đó bay tới cái điểm đỏ á, nhưng đừng nhảy vào, gần đó sẽ có ???, nhảy vô đó là nói chuyện với Tien, nói xong, thì ra chỗ moutain, gần đó á, nói chuyện với Kaioshin ...

Sau đó thì nhảy vô đánh Mabư = hợp thể...đánh xong, sẽ nói tè le, rùi có 1 chấm đỏ, bay đến đó là đánh với thèng to con tóc vàng á, tên nó là Brolyn...

Đánh xong thì có nó....
    Sau đó mới tìm 2 đứa còn lại được
    Còn hợp thể Vegeto tóc vàng thì tìm bằng cách bay đến chỗ võ đài á , nhảy vô đánh, sẽ hợp thể đánh với đứa nhóc hợp thể..thế là xong
    Còn Goku có đuôi thì bay ra cái đảo ở góc fải bên dưới á, có 1 cái đảo có ??? nhảy vô, là có SSJ4

Eh, chỉ cách dùng hợp thể kỹ lưỡng tí đi, tui xài ko được, bỏ vào custom tray ko được, nó ko cho chọn,...ở trong mục DU á...hĩ, tui lấy được mà chẳng bít làm sao xài cả

3. mắt quỷ kyo

ấy ấy bạn muốn Use cái đó thì bạn phải bỏ hết tất cả các chiêu đã...tức là bỏ hết Super Saiyan....kamehameha luôn rồi mới add vào được....đây là kinh nghiệm dùng Porata (vegito) cách sử dụng thì PKGE 2 lần

4. 'K

'K Mr & Ms Pac-Man

ai bít làm chiêu bigbang attack và final flash(dragon rush lun) thì chỉ tui với , xài hoài kô bao giờ dc cà , còn chiêu father-son kamekameha thì làm cách nào ???
    còn chiêu angry position của fat buu kô vậy , chiếu spirit bomb , bigbang attack , father-son kamekameha và chiêu angry positon đều làm ra 2 cây năng lượng cho 1P và COM rồi canh cây duới đầy nhấn X thì cậy trên tăng 1 tý , làm vậy cho đến khi 1 bên đầy trứơc thì thắng , tui lun thắng very hard nhưng Z3 thì thua(COM nó làm rùi tim thắng chứ không bít làm) vậy làm sao làm ra mấy cái đó vậy mấy bạn

5. Alucard Leonhart

father-son thì là final move của Teen Gohan muh...thì biến thành ssj2, chuyển sang hypermode rùi pkeg (fải đủ 5 KI) là ra thui

hix, lúc đến cái chấm đỏ á, gần đó có 1 cái moutain à, chịu khó kiếm đi, chỗ đánh với vegeta á :D ..

Hĩ, cái fuse, tui ko làm được, tui bỏ ra hết , nhét 1 cái fuse vào thui, nhưng ko nhấn được, nhấn PKEG thì nó chuyển sang hyper mode, nhấn cái nữa thì đánh cái màn đoán nút á...chứ có thấ hợp thể gì đâu? :( ...chỉ cụ thể từng biết đi muh....tui hông bít

6. tidus_FFX-2

tidus_FFX-2 Donkey Kong

wao các bác có trò đoá chơi rồi hả tui đang đợi chơi nè hic hic ,lâu wá
    tui có ý kiến thế này nhá bác nào rành về trò này thì post nguyên 1 bài hướng dẫn có đủ hết các nhân vật đi,để khoit phải hỏi lẻ tẻ nữa.....
    tui đang chờ trò này về cag mau thục mắt luôn.

7. MA_GIANG

MA_GIANG Donkey Kong

Đúng rùi đó , nếu có ai rãnh thì làm 1 bài đi cho coi với ! Chứ tiếng anh như tui chữ biết chữ ko thì mò mẫm khổ sở lắm !

Ai ó lòng hảo tâm thì làm ơn đi ! Để tui giải quyết cái Dragon ball 3 này cho lẹ đặng còn chơi cái 4 sắp ra nữa chứ ( Dragon ball :Saga gì đó ! )

8. Alucard Leonhart

Hình như trên 4rum này có hướng dẫn rùi mà, có điều ko cụ thể lắm, với lại hơi sai 1 tẹo....

Hix, chịu khó đọc Eng đi, chứ tui xem sơ cái hướng dẫn của nó, là xám hồn, dài dằng dặc, dịch xong chắc ọc máu chít :D

Hĩ, tui vẫn chưa bít cách xài Fusion, :( , lắp vô rồi mà ko làm gì được, pkeg hoài có được đâu...huh...:( ... hix, mà tui để ý mấy cái món hợp thể thì nó highlight màu vàng còn mấy mon khác nó highlight màu xanh, vậy là seo?

9. 'K

'K Mr & Ms Pac-Man

tìm mãi có thấy bản faq nào đâu mấy bạn , end còn chả có chứ nói vn nhỉ :D , tui mới ngồi mó dc vài chiêu mới nè :
    - BigBang Attack(Vegeta , about 2000damage) : đầu tiên cần lên SSJ 2 ỏ higher , P+K+G+E (L2 đó mà) để lên hyper mode , sau đó thì P+K+G+E (L2) lần nữa , cần 5 cột năng lương đó nha , nếu đánh trúng nó phát đó sẽ ra BigBang Attack
    - Super Dragon Fist(Goku , about 1500 damage) : đầu tiên cần lên SSJ 3 ỏ higher , P+K+G+E (L2) để lên hyper mode , sau đó thì P+K+G+E (L2) lần nữa , cần 5 cột năng lương đó nha , nếu đánh trúng nó phát đó sẽ ra Super Dragon Fist
    - Father-son Kamekameha(Teen Gohan , about 1500 damage) : đầu tiên cần lên SSJ 2 ỏ higher , P+K+G+E (L2) để lên hyper mode , sau đó thì P+K+G+E (L2) lần nữa , cần 5 cột năng lương đó nha , nếu đánh trúng nó phát đó sẽ ra Father-son Kamekameha
    * bạn muốn thắng thì đợi cột năng lương phía dưới gần đầy rồi nhấn X , sau đó cột năng lượng phía trên tăng 1 khúc , ban dc làm 3 lần , nếu làm dc perfect(cột trên đầy) thì chiêu của bạn sẽ mạnh hơn gấp 2
    Còn chiếu Spirit Bomb(Goku , Super Buu) , Angry Position(Majin Buu) , Warp Kamekameha(Kid Buu , Goku , Gotenks) , Giant Storm (Nappa) cũng có cách làm giống vậy nhưng mình chưa có nên chưa thử sem nó dep đến mức nào :P

10. Alucard Leonhart

chài, cái super dragon fist thì chỉ cần là ssj thui, ko cần >=3 ....

Warp Kame là chơi trò đoán nút á...biến sang hyper mode, rùi chưởng nó 1 fát, 80% là ra :D ... nếu ko đủ 5 KI để đánh tuyệt chiêu thì nhấn L2 là ra à...có điều fải thắng 3 lần, thì sẽ ra Warp Kame (fải đeo món đó mới được): Goku biến ra sau lưng rùi chưởng 1 fát...hêhhh

spirit bomb thì khi dùng Goku fải ở dạng bình thường hoặc là Kaioken rùi biến sang hyper mode, sau đó pkeg (5KI mới ra)

nói chung tuyệt chiêu dễ ẹc à, đang đấu nhấn start rùi refer skills là có chỉ hết, chỉ cách đánh rùi dk lun

Hix, sao hổng ai nói tui làm sao hợp thể đi???? tui chỉ dùng được trong Practice à??? mấy chỗ khác nhu DU Mode hay world tournament thì ko dùng được, lúc đó mấy cai fusion nó highlight màu vàng, xài hông được

11. SF

SF Mr & Ms Pac-Man

mới complete xong, đầy đủ rồi, 100% capsui + Char.
    Trò này chơi quá hay.
    THằng mạnh nhất là thằgn Gotega SSJ4(Songoku SSJ4 Fusion với Vegeta SSJ4 0_o).
    Chiêu đẹp nhất là ultimate move của Barock(Songoku's father).
    Nhận xét là trò này tuy có hay nhưng có một số nhựơt điểm:
    1. Chiêu thức không đa dạng, đa số nhân vật có chiêu giống nhau nhiều.
    2. Nhân vật tuy nhiều nhưng không cân bằng. Thằng thì quá mạnh (Vegeta, songoku, broly) thằng thì quá yếu(kid songohan, cell jr, viden...). Mà một game fighting cái đòi hỏi đầu tiên là sự dung hòa giữa các nhân vật(mạnh cái này thì phải yếu cái khác, còn cái này mạnh đều, yếu đều).
    3. Không tự bay được, muốn bay phải đánh đối thủ lên trời rồi bay theo.
    Con vài cái nữa nhưng nhiêu đây đủ rồi.

12. Alucard Leonhart

chài, tui thấy chênh lệch vậy mới hay,...mới đúng truyện...

chứ mí đứa nhu kid goku mà mạnh như goku thì nhảm lắm...hi`

cái tự bay, tui thấy cũn hơi dở nhưng chả sao,...đỡ fức tạp

đồng ý cái vụ chiu giống nhau nhảm wá, với lại cái trò đoán nút là cái thứ tui thấy nhảm nhất

13. mắt quỷ kyo

sao lại nhảm nhỉ nếu bạn chơi hay nhớ tốt thì bắt bài tụi nó hoài còn nếu không thì....mà chắc là bạn không đoán nổi nhỉ
    +Túm lại các thắc mắc của mấy bạn về các Chiêu cuối của các nhân vật muốn làm sao đánh ra thì đa số là vậy nè....hãy nhấn Start vào Skill List xem cần bao nhiêu cột năng lượng rồi khi đã đủ năng lượng rồi thì (trừ chiêu cuối của Goku và Majin Vegata nha) cứ việc nhấn L2(hay là vào phần chỉnh phím trong option xem thử nút nào có P+K+G+E của mình là L2) để gia tăng sức mạnh (gọi nôm na thôi vì mình không biết gọi là gì) sau đó nhấn L2 thêm lần nữa là ra (kinh nghiệm là đừng đè lâu vì đối thủ sẽ chẩu ngay đấy nhé)
    Còn về bạn nào đó đang gặp rắc rối với Porata và Fusion thì lời nhắn là hãy add vào skill list đã (cách add đã nói ở bài trước rồi ) và nên nhớ là không cho dùng trong đấu võ đài và trong các Story....nghĩa là ở trong Practice và Duel bạn mới được sử dụng thôi
    về mấy cái viên nổ biến hình (trong truyện á) màu đỏ là Skill,màu xanh là Equip màu đen là.....chưa biết nhưng mà khi có nhân vật mới thì cái viên đen lại hiện lên hình như là loại đặc biệt hay sao á và còn lại chính là Item (có một loại tăng được 3 dòng Life á)
    Cho hỏi trong phần Story có được bao nhiêu nânh vật để đi trong thế giới Dragon Ball dzậy

14. Alucard Leonhart

huh, cái trò đoán nút là dragon rush, huh, nó nhảm, như xổ số với lại đòn đánh ko đa dạng lắm, có 3-4 kiểu làm hoài, trừ vài đứa có đòn lạ...với lại cái vụ đoán là thấy nhảm nhứt :D ... chả thể hiện kỹ thuật giè....hehhe

pkge là để chuyển sang hyper mode, lúc đó tì đánh đấm bình thường ko làm mình dội lại, với lại là đk để đánh dragon rush hoặc ultimate move ( nếu đủ KI), tui thấy đè lâu hay ko cũn ko khác gì nhau, cái chính là lách tránh đối thủ, đợi nó vừa đánh đòn gì là dứt ngay,...nó khó tránh,...nhưng cũn hên xui, nó mà biến ra sau lừng là khóc lun :D

mí viên capsule đen là thuộc về system, là nhân vật mới, mí cái stages....nói chun là mấy thứ ko xài cho nhân vật...

Tui thấy games này về kỹ thuật thì dễ, vô training bỏ chừng 30 fút xem hướng dẫn là hiểu hết...đánh vài ba trận là wen tay...

Hì, tron DU (story á) có 11 nhân vật ... ngoài mí đứa kia, có Kid Gohan, Teen Gohan, Gohan, Broly, với Uub <--- ku này khó lấy bỏ mom

15. Nguyen_Kain

Nguyen_Kain Quậy hết mình Moderator

Thằng đánh hay nhất là uub đó , tuy chưởng nó không mạnh nhưng nó có cái chưởng -> o quá nhanh , ko thể tránh kịp.
    Thằng có chưởng mạnh nhất hiển nhiên là SSJ4 GOGETA , đó là chưởng 100 x bigbang attack

16. xì gà cubi

xì gà cubi Youtube Master Race

Có nên bàn về các kỹ thuật đánh hơn là đi tìm các nhân vật kô ? mình thấy đi tìm nhân vật là quan trọng nhât đó, ai biết được bao nhiêu chỉ bấy nhiêu cho anh em nghiên cứu đi chứ ^^, kô biết có ai lấy được Kakalát (tức cha Gôku ?) chưa, mình đã lấy được rùi nè, bạn hãy lấy thằng Gôku bay lên phía Bắc tìm cái phi thuyền giống cái phi thuyền Cadic dùng để bay tới Trái Đất đó, kô biết ở khúc nào nữa nhưng cố gắng tìm đi nha ^^ ! àh, uub là thằng nào vậy (các bạn có thể nói tên trong truyện cho đễ biết được kô), chỉ mình cách tìm với, thank you very much !

17. xì gà cubi

xì gà cubi Youtube Master Race

Àh, cho mình hỏi kô biết trong phần đi phiêu lưu có thằng Calích kô, tìm hoài kô thấy !

18. Alucard Leonhart

trong DU co 11 dua a,, ko co Trunks ...co Goku, 3 thèng Gohan, Piccolo, Krillin, Tien, Yamcha,Broly, Uub, Vegeta,

có hình như 40 đứa` lận á.....

19. tidus_FFX-2

tidus_FFX-2 Donkey Kong

hic hic, bây giờ bác nào rành về trò này thì post nguyên 1 bài hướng dẫn tìm tất cả các nhân vật đi.rồi sao đó mới bàn về chưởng,vậy đi,tui còn 2 ngày nữa là có trò này chơi rùi,và rất cần có bản hướng dẫn.bác nào có lòng hảo tâm:D thì giúp đi.nhá

20. tidus_FFX-2

tidus_FFX-2 Donkey Kong

à ,các bác cho tui hỏi là trò này có thằng vegeta mà bận áo khoát màu vàng ,tóc trắng không vậy?tui lên gôgle tìm kiếm hình thằng vegeta thì nó hiện hình thằng như vậy lên.....tui nghĩ nó cũng là vegeta ở phần DB nào đó.đúng không/