Dragon Ball Budokai 3 :The Strongest Warrior

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi Blackmaxx, 24/11/04.

?

The Strongest Warrior

1. Songoku

32 phiếu
    33.7%
  2. Vegeta

20 phiếu
    21.1%
  3. Broly

8 phiếu
    8.4%
  4. Omega Shenron

7 phiếu
    7.4%
  5. Gogeta (Form)

20 phiếu
    21.1%
  6. Vegito

8 phiếu
    8.4%
  1. exhellboy

exhellboy Youtube Master Race

songoku có chiêu hợp Lưỡng Long nhất thể với Vegeta ( 2 thang đều Saiyan cấp 4) rồi chơi Big Bang Kamekameha mạnh lắm (ko bằng chiêu Final Esplosion của Vegeta) mà đã lắm

2. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

Gogeta SSJ4 là mạnh nhất rồi khỏi nói làm gì.....1 cú 100x big bang Kamekameha là mất tới 5, 6 bình máu......còn chưởng bigbang bình thường thôi thì mất 1 bình rưỡi hoặc 2 bình :)).....mà điểm yếu của thằng này là rất ít thời gian trổ tài.....trong vòng 30 giây là đi đứt

3. hoathiencung

hoathiencung Youtube Master Race

Hihi nếu đi được z3 sẻ mở khóa được nhân vật trophy thằng này kinh khủng nhà mình có máy các bạn nghe nè để chơi được super spirit pom thì các bạn kô được cài super sayan+spirit pom để sử dụng spirit pom thì các bạn kô được biến thành sayan chỉ được kailogen thôi, sau đó khi nhấp với máy nếu bạn thắng khỉ con sẽ biến thành sayan 2 và thi triển chiêu super spirit pom heheh. Good luck
    còn dragon rush thì chỉ có một vài nhân vật là có thôi cadic khi con picolo .Để sử dụng được dragonrush các bạn phải nhấn thành công ở cả ba lần khi đánh combo đối phương (ở đây có mẹo nếu làm theo các bàn được 80% thành công nếu bạn đánh máy thì nhấn GKP còn nếu bị máy đánh thì PEG) hehe dragon rúh là chuyện nhỏ nếu bạn biết cái mẹo này.Hơn nữa nếu bạn về nước hết tất cả các maincharacter bạn sẻ mở khóa được dragonarena ở đây bạn có thể hack lever được .
    Sau đây là cách hack :các bạn chon 1vs 2 trong menu dragon arena khi chọn nhân vật của bạn các bạn nhấn R2 nhập vào đó "as is"
    sau đây là password của sôngku lever 99
    Enter "cxgsYD cU-e@M fc-J$( HNMkJt Tcn)yd @?ZntN" as a password
    caddic 60
    Enter "oHDskI mRNIqC s)-gG* u%LmLN TnvNlG k+PnbF" as a password

Một cách khác để các bạn nhanh lên lever là bắt đàu chơi Dragon Universe mode. Go to Kami's Lookout khi đó lever của bạn sẽ up save lại rồi lại bắt đầu chơi Dragon Universe mode. Go to Kami's Lookout như vậy thì lever của bạn lên được 2x một cách dễ dàng hhehe đấy là các mẹo nhỏ khi chơi ai có nhu cầu gì cứ hỏi mình sẽ làm hết sức

4. hoathiencung

hoathiencung Youtube Master Race

hihi còn đây là cách để lấy được ss4 của khỉ con bất tử:
    C1:Trước khi tiêu diệt radic các bạn hãy bay vòng vòng cho đến khi thấy những dấu ?? 1 trong số đó có radar theo mình nhớ thì nó nằm gần 1 con sông phía bên tay phải của bạn khoảng giữa bản đồ , sau khi lấy được radar nhấn kick tức tam giác màn hình hiện ra công việc của bạn bây giờ là kiếm đủ 7 viên ngọc (ở đây kô phải 1 hầm có 7 viên chẳng hạn như hầm 1 chỉ có hai viên thôi) sau khi kiếm đủ khi finish mode bạn sẽ gọi được rồng nó cho bạn 3 điều ước hãy lấy cái breakthought
    C2:
    khi chơi lại Dragon Universe mode của khỉ con lần hai khi tiêu diệt Kid Buu bạn phải tiêu diệt nó bằng super spirit pom (bằng cái mẹo mà mình đã chỉ ở trên)nên save lại trước khi đánh với nó phải chắc chắn bạn kết thúc nó bằng super spirit sau dó câu chuyện sẽ tiếp tục đừng đến chỗ chấm đỏ mà hãy kiếm dấu chấm hỏi trong mấy cái island gần đó để kiếm được ss4 gôd luck
    Có gì kô biết cứ hỏi sẽ cố gắng hết sức mình chỉ train 2 con thôi khỉ con 99 cadic 60 hết mấy con khác mười mấy là cùng
    Mới gia nhập cho chút exp đi bà con

5. virtualman

virtualman Trùm Design GVN

Hok bik có hay ko.....
    Hik...
    Tui cũg chưa chơi nưa.................

6. Ichiru

Ichiru Mr & Ms Pac-Man

Bà kon thấy cái này và Tenkaichi 2 cái nào hay hơn,combo ở Tenkaichi 2 đánh đã hơn.À,níu chọn SSJ 4 Gogeta thì có thể sẽ thua Yi Shin Long à,nó max EN mà.

7. 00Satyr00

00Satyr00 Dragon Quest

Cho hỏi mình copy phần save game full của game này trên gamefag.com vào USB sau đó có thể copy lại được vào trong memory card hay kô ?

8. godfather89

godfather89 Youtube Master Race

em ko đc bầu nhưng vẫn xin đc cho 1 phiếu cho songoku (thích từ nhỏ mà )

9. tantrung21

tantrung21 T.E.T.Я.I.S

mạn phép hỏi làm sao lấy đc Cell Jr. với saibaman ^:)^ trên gamefaq nói beat thằng gì đó khi nó "broken in" ma "broken in" là gì cơ :-??
    còn omega shenron nữa :( giúp em với :(

10. vuhaohiep

vuhaohiep Youtube Master Race

vote cho gogeta ;)).......theo tui gogeta là mạnh nhất

11. vuhaohiep

vuhaohiep Youtube Master Race

vote cho gogeta ;)).......theo tui gogeta là mạnh nhất

12. ACEVINH

ACEVINH Mr & Ms Pac-Man

Chi Gium Cach Tim Cell.jr Thank

13. van the hung

van the hung C O N T R A

bạn đấu trong phần Dragon Arena, khi đang đấu sẽ có thèng Piccolo broken in. Đánh bại nó sẽ unlock được Cell Jr

14. daihaohiep_2007

daihaohiep_2007 Youtube Master Race

cho em xin link dow đi mọi người

15. Lâm 9p

Lâm 9p Dragon Quest

broken in là nó nhảy ra thack đấu random với bạn,cái này càn luck thôi

16. ba_con_gau

ba_con_gau Fire in the hole!

tớ mê vegeta nhất người tớ thík nhất trong dragon ball sau đó mới đến songoku người có dòng máu xayda và ngầu đẹp trai mặc dù không giỏi bằng sôngku nhưng vegeta chính là thần tượng của tớ trong game này đó nhờ cái đó mà tớ đã chơi không thua ai trò này nhìu đâu ^_^

17. San Goku

San Goku Mario & Luigi

Lâu quá hok quay lại đây ! Lúc này topic xum họp ghê !!! Thông báo sắp ra Budokai Kentaichi 3 !!!

18. thunderflash123

thunderflash123 Youtube Master Race

làm sao lấy được thằng Omega gì đó vậy ???

19. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Mega Man Lão Làng GVN

chọn Goku đi lần (đến lúc đánh xong Kidbuu là 1 lần complete game ) cố gắng hạ dc thằng Kidbuu = chiêu super Spirit bom nhé thế mới mở dc thằng Ubuu ...chọn Goku đi thêm lần nữa nhưng nhớ lần này khi đến hành tinh namec sau khi đánh với Fide xong 1 lần sẽ có 2 mục tiêu (điểm đỏ trên bản đồ) vào điểm đỏ thứ 2 bạn sẽ đánh với Cooler ........đánh đến đoạn đấu với Vegata trong trạng thái Bibiday Control khi đánh thắng anh ta sẽ đánh với majinbuu..lúc này goku trở về Hell nhưng sau đó dc trở về trần gian chính lúc này đây.. (trong truyện là cái khúc lão già Kaio đưa cho goku đôi bông tai Fusion sau đó trở về trần gian) save lại kẻo nhầm nhé các bạn chạy đến điểm đỏ gặp Gohan và Mabu Gohan sẽ bị mabu xơi .bạn đứng yên tại chổ xoay analog qua bên trái thấy 1 điểm ????? nhảy vào sẽ thấy lão santa ( chính là cái lúc mabu nuốt gohan,goku tìm người khác để Fusion và nhìn thấy thằng cha santa đó mà=)) ) sau đó từ chổ đó đến điểm đỏ các bạn bay chậm đến khi nào thấy nổi lên 1 điểm Mountain nhảy xuống đó gặp TIEN và Kaio Shin rồi hãy đến điểm đỏ đánh với mabu trong dạng Vegito --> vào bụng nó đánh...SAU KHI ĐÁNH XONG NẾU CÁC BẠN LÀM ĐÚNG NHỮNG GÌ TỚ NÓI THÌ BẢN ĐỒ SẼ HIỆN RA 1 CHẤM ĐỎ NỮA NHẢY VÀO ĐÓ ĐỂ ĐẤU VỚI LEGENDDARY SUPER SAYAN BROLY -->ĐÁNH VỚI GOTEN FUSION TRONG BỘ DẠNG GOGETA --. CUỐI CÙNG BẠN SẼ ĐÁNH VỚI OMEGA SHERON TRONG DẠNG GOGETA SSJ4 cố gắng nhé =)) chỉnh Z3 đánh phê lắm trận đấu với thằng nhóc lcihten ấy chỉnh Z3 để lấy Lv là cách hay nhất đó đánh nó văng đài là OK =))

nói về damage mạnh nhất thì nên nói đến Gogeta ssj4 .....Vegata là lựa chọn của tớ vì hắn đánh rất khá + với cái cách nhảy tới đá mỗi khi nhấn PKGE cũng rất tốt so với GOKU vì GOku chỉ lấn tới đấm lên rất ngắn khó trúng.....Vegata trong trạng thái Babidi control thì vô địch =)) Atomilas 1Ki nag8 lượng 1600 damage cực mạnh sau đó là Final Explosion 9999 damage cực khủng :)) chỉ cần nhấp phím thằng là thằng kia chết ngay đơ =))

20. tien_si_bai_ma

tien_si_bai_ma C O N T R A

sao tui chơi goku chỉ tới lv89 thì không lên được nữa trong khi con vài ô trống ?