Dragon ball Z chơi snes thể loại RPG

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi thuanminh, 30/1/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thuanminh

thuanminh †¤ Diệu Thủ Thư Sinh ¤†

hic .. lên namếc roài đi tiếp .... oạch chằng lẽ bác oánh ko lại thằng kadic .. hic

2. tom_raider9999

tom_raider9999 Donkey Kong

___UA` thế mới đau chứ, biết là cốt truyện là sẽ lên namếc nhưng có đoạn thèng songohan bảo là phải đi tới chỗ bố là như thế nào

3. thuanminh

hic làm gì có đoạn ấy nhỉ .. khi ông gặp được songo ku roài .. thì oánh chít thằng kadic dễ như chơi thôi mà ... hic....

4. FFF

FFF Mr & Ms Pac-Man

Ô hô chắc đoạn thằng con phải đi tìm thằng bố để đánh Cadic chứ gì, chạy xuống góc phải là tìm thấy ngay, có gì khó. Mà lúc hai thằng nó bay đi bác ko để ý đường à ?

5. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

He he tui chơi đoạn này thì thăng con chưa kịp đến nơi thì thăng bố đã đánh xong cadic rùi. chỉ cần cho goku chơi chưởng mạnh nhất rùi bơm lực và cho cadic phát nhân đạo là xong :)) cần gì đến thăng con

6. thuanminh

hic .. tui mới hack được mấy cái vui lắm ... cadic có cú chường mặt trăng để biến thành khí đột ....
    hack được cả anh chàng phì lủ cầm kiếm chém nữa chứ .. hay vô cùng

7. Manchester United

Manchester United Mr & Ms Pac-Man

Hello !
    He he, đánh thằng cadic trước khi thằng con đến thì cũng thường thôi, nhưng mà làm vậy thì thằng con ko có được 1500 Exp để lên level, vậy thì hơi uổng đó bác. Đánh thằng cadic này cũng có nhiều cách, cách 1 là biến thành khỉ, cách 2 là dùng tuyệt chiêu của thần vũ trụ 2 lần rồi chưởng nó banh xác là xong, nhưng nhớ chờ bọn kia lại để ké chút Exp, he he. Lưu ý: trước khi đánh nadic và cadic ta cũng nên luyện level cho bọn Pocolo và gohan, luyện 1 lát đến khi ko còn gặp lính giữa đường nữa thì đến xử bọn xayda.
    to all: trong forum của chúng ta có box giới thiệu các game snes hay đó, vào đó mà lấy cái bản tiếng Anh về chơi (95% tiếng anh đó). Xin nói rõ đây là file rom đàng hoàng, ko phải là file batch. Khi chơi bản tiếng anh thì các bác sẽ thấy mọi khó khăn vướng mắc hầu hết đều rất dễ, nhưng do trước đây chúng ta chơi bản tiếng Nhật nên mù tịt thôi. Nhưng nếu ai thấy khó khăn thì nói tui sẽ post bài hướng dẫn toàn bộ trò này từ đầu đến cuối.

8. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

May quá may quá.
    Tui chơi đến Namếc cứu được ốc tiêu rùi sau đó ếch biết làm seo để đi tiếp nữa cả
    Lần trước tui chơi thì tui nhớ là mình sẽ chui vào hang nào đó sau đó gặp thằng Kuku mà bị thằng cadic giết đó. rùi đia kỉu rì nữa thì ko nhớ được
    Bác hướng dẫn lại hộ từ đoan cứa ốc sên đí cảm ơn nhìu

9. Manchester United

Hello !
    Sau khi cứu được thằng ốc tiêu thì hãy đi luyện level đi, luyện đến chừng nào thằng ốc tiêu lên level 3 thì bay sang trái hoài luôn, đến khi hết đường thì bay xuống dưới, hết đường sẽ thấy cái hang mà chui vào. Nói chung là đi theo cái dấu vết của các viên ngọc rồng trên máy dò tìm đó. Lưu ý, khi lấy được 1 viên ngọc rồng trong hang này thì đừng ra khỏi hang vội, hãy luyện đến khi nào sức mạnh của gohan lên tới khoảng 15-20 ngàn thì hãy ra khỏi hang. Vừa ra khỏi hang bác sẽ gặp thằng Kuku đó. Giết nó thì có được 1 số Exp kha khá... Bác cứ từ từ chơi nha, tui đang bận ko viết nhiều được, bữa sau post tiếp.

10. t-subasa

t-subasa Mr & Ms Pac-Man

Nghe các bác bình luận,chắc trò này hay lắm.Nhưng tui lại chưa chơi bao giờ.Có bác nào có link download không?Chỉ cho tui với

11. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Vô đây mà dow
    http://www.cherryroms.com/snes/835.php
    Nhưng game này chỉ đi đến đoạn đánh fide là hít rùi chứ ko có đoạn tiếp theo đâu.
    mà đang đăng nhập dưới tên tui ở trong trang này cho nên bác dow thêm gì thì cẩn thận cho nhé :p

12. t-subasa

t-subasa Mr & Ms Pac-Man

Đăng nhập bằng tên của bác,thế pass là gì vậy?Đùa thôi,tui tự đăng ký lấy rồi.Mà đây là bản băng tiếng Nhật à,có bản tiếng Anh không vậy?
    Mà tội ngiệp bác,bị trừ 10exp oan kìa

13. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Cái game này hình như ko có bản tiếng anh hay sao ấy.
    Chắc tại có ít người chơi quá.
    Tôi nghiệp, game hay thế mà...

14. t-subasa

t-subasa Mr & Ms Pac-Man

Trò này có bản tiếng Anh thì phải,tui đang tìm,nếu có sé đưa link lên cho các bác.Nhân tiện cho tui hỏi:Đoạn Pocolo đi cùng Songohan đi đanh bọn Cadic,có một đoạn gặp anh em nhà Ten,nếu đi lúc đó luôn thì Kirilin,anh em nhà then,.. có bị chết không vậy?.Tui tập cho Pôcolo và Songohan rồi mới đên,thì các người khác bị chết hết rồi.Mà đanh 2 tên này khó phết,tui mói chơi nên cũng chưa thạo lăm.Có bác nào chỉ cho cách đanh tốt không?

15. Manchester United

Hello !
    Trời ạ, trong khi đi luyện thì bác cũng phải đi vòng vòng nói chuyện với bọn Krilin, Yamcha, Ten và Chan Xư chứ. Nói chuyện với bọn nó rồi tự động tụi nó sẽ nhập bọn với bạn, sau đó luyện level tiếp cho đến khi nào ko bị ai chặn giữa đường nữa thì đến giết bọn Xayda. Khi đánh bọn xayda bạn chỉ cần lấy Pocolo đánh thôi, hết máu thì bơm, đừng để bọn kia chết uổng lắm. Chờ 1 chút Sôngôku sẽ đến cứu. Khi đó lấy Sôngôku đánh thằng Nadic như con, sau đó Nadic sẽ giết Poccolo như trong truyện, rồi Cadic và Songoku sẽ bay đến chỗ khác đánh nhau. Nhớ để ý khi tụi nó bay để biết đường mà bay đến đó. Sau đó dùng các cách mà tui nói trước đó giết thằng Cadic. Ráng chơi nhé, trò này hay tuyệt đỉnh đó. Khi nào bạn lên đến Namếc thì post bài lên tui sẽ chỉ tiếp, bye.

16. t-subasa

t-subasa Mr & Ms Pac-Man

Tui giờ đang chơi ở đoạn trên Namec rồi,nhưng mà khi đánh bọn Cadic thì đã chết hết Kirilin,anh em nha Ten,Yamacha rồi,bây giờ nếu chơi lại thì khi đanh bọ Cadic,không để bọn họ chết thì có cùng lên Namec vơi mình không?

17. Manchester United

Hello !
    Tui khuyen bac nen chơi lại khúc đánh Cadic đi, nếu thằng nào còn sống thì thằng đó sẽ lên Namec cùng với Gohan, dĩ nhiên là trừ thằng Pocolo, nhất là thằng Krilin có tuyệt chiêu chưởng tất cả các đối thủ rất lợi hại, có nó trên Namếc cũng đỡ khổ lắm. Thằng Yamcha thì có chiêu chưởng gì quên tên rồi nhưng mà đối phương ko né được đâu. Thằng ten thì là thằng mạnh nhất trong đám, có nó đánh cũng hay với lại có cơ hội thử các chiêu chưởng của nó, nhất là chiêu tách 4 hình. Thằng Chanxư có chiêu tự sát hay lắm, mà ngộ 1 cái là nếu đối thủ yếu hơn nó thì chết còn nó chẳng bị sao cả ! Lên Namec hãy đi theo dấu vết của các viên ngọc rồng, nhưng hãy cứu thằng nhóc ốc tiêu ở phía bắc trước. Bạn sẽ bị thằng mập dí theo, hãy cố gắng đừng để nó chưởng dính, né được tất cả các cú chưởng của nó thì bạn sẽ được thưởng 1 tấm hình của Quốc Vương Namếc, có tác dụng tăng 50% sức đánh của bạn trong khi chiến đấu. Sau đó hãy luyện cho Ốc tiêu lên Level 3, sau đó bạn sẽ được bơm máu miễn phí mỗi lượt đánh. Cố gắng đi tiếp khi nào bí đường post bài lên tui chỉ tiếp cho nha.

18. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Hơ lạ nhỉ sao lúc tui chơi tui chỉ thu phục được Kri, thên và chan thui, còn Yamcha tui thấy nó đứng chung với cadic và nadic ngay từ đầu mà, lúc mình nhào vô thì bọn nó giết chết ngay Yam chứ có để cho mình cứu đâu? (như thế mói đúng cốt truyện chứ nhỉ).

À mà sau đoạn đánh nhóc Kuku trên Namec thì làm gì típ hở bác, tui quên hít đường đi rùi. Làm ơn nói típ đi.

19. thuanminh

đánh ku ku xong oài .. thi vào hang tìm ngọc rồng .. tìm xong bay lên phía trên hang thấy 3,4 ngôi nhà đổ nág .. vào đó kiếm thêm 1 thằng nhóc namếc tên Emi ... xong rổi quay lại phi thuyền oánh với mập đầu đinh ( nếu đã tìm được 2 thằng namếc lớn truớc rồi)

20. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Híc tui cũng nhớ là như vậy nhưng lúc bay lên trên dex tìm được thằng nhóc nào nữa cả. chẳng hỉu tại sao.
    Mà có một chi tiết khác là khi lên Namec thì việc đầu tiên của tui là giết chết kuku sau đó mới đi cứu sen và kiếm ngọc rồng. liệu có khác nhau trong đường đi về sau ko nhỉ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.