Dragon Nest iTea sắp ra mắt class Lencea và Dark Avenger

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi pikachu1744, 18/10/14.

1. caothủcôđơn

caothủcôđơn Donkey Kong

tìm 1 server private ko bug mecha mode của Gear Master sao mà khó quá =))

2. iammenghp10

iammenghp10 C O N T R A Lão Làng GVN

con gà thế cũng đíu biết
    gamer quit gần hết rồi mới nâng rate exp , hồi đầu mới ra cầy còn chậm hơn cả Sea

Chỉnh sửa cuối: 30/4/15
  3. AngelLoveWing

AngelLoveWing Legend of Zelda

Bác pikachu kêu làm 1 sv pvp nhưng thực sự mình thấy phần pvp equalize ( cân bằng) thực sự chưa tốt, các class khi vào thì máu tất cả đều như nhau-> riêng cái này đã thấy ko cần bằng rồi, chưa kể dam của một số class như Acrobat, hay physcian ( còn nữa nhưg mình chưa tìm) thì cực cao, trong khi guardian hay crusader, bowmaster dam thấp tè lè ra, pala buff conviction aura đánh đến hết cả mana cũng chả chết đc con swordmaster. Tính mất cân bằng trong pvp equa của sv này rất cao, bạn nên điều chỉnh lại skill dam khi pvp cũng như luợng máu của các class khác nhau thì cũng khác nhau.

4. iammenghp10

pala với bm dame không thấp đâu bạn

5. AngelLoveWing

Bạn đã pvp = pala vs BM trong sv này chưa?

6. iammenghp10

sever nào chẳng như sever nào , họa chẳng có gm sida không chỉnh lại hp/mp theo cap , hoặc là phiên bản cũ chưa neft dame các kiểu ( rất ít khả năng vì hầu như toàn dùng nguồn mới rồi )

7. pikachu1744

pikachu1744 Legend of Zelda

Nếu gặp khó khăn gì thì cứ inbox trong fanpage hoặc post bài trên forum nha.

Thử cái Third Core với BDN xem thế nào ^^ .

Bạn lên đây xem chi tiết nhé: http://forum.itea.vn/index.php?threads/tong-quan-cho-nguoi-moi-choi.2550/
    Có gì bạn cứ inbox trong fanpage hoặc post bài trên forum để được hỗ trợ.

@iammenghp10 Cái chữ ký bá đạo quá đi...

8. moonbear

moonbear Donkey Kong

đã chơi trong sv này chưa ?8-|

9. iammenghp10

chơi rồi , gớm mấy cái private này nó share nguồn từ khựa ra còn phải hỏi =)) muốn pvp qua sea sever DWC mà chơi blance đầy đủ mỗi tội nó cap 60 thôi =))

10. moonbear

moonbear Donkey Kong

tại ta cũng muôn vao chơi để pvp mà nghe nói v nên đnag phân vân đó mừ kk

11. iammenghp10

qua SEA mà pvp , tội gì không có acc chịu khó cầy 1 con lên lv 10 là tạo đc char trong DWC , lv 60 vào plate skill các kiểu

12. moonbear

moonbear Donkey Kong

là sao, giải thích thêm đi :-< tại sea train lâu quá

13. iammenghp10

thì để tạo char trong sever pvp thì cần có 1 char lv 10 mới tạo đc

14. moonbear

moonbear Donkey Kong

à nhưng mà chỉ 60 chứ ko dc 80 hả >?

15. iammenghp10

chưa đang chờ nó up 70 đây chơi 60 cũng ngán lắm rồi =))

16. pikachu1744

Hiện tại có khá nhiều bạn mới chơi nên gặp khó khăn trong việc làm quen game vì phong cách chơi của Dragon Nest mới lạ. Vì thế group facebook Hội Dragon Nest VN được lập để giúp đỡ các bạn: ★http://on.fb.me/1L54N9q
    Nếu có bất cứ thắc mắc gì hay cần tìm Guild thì các bạn cứ post bài lên đó.

17. pikachu1744

Hiện tại người mới (chưa từng chơi qua Dragon Nest) đang vào server ngày càng đông nên rất mong các lão làng quay về để cùng nhau xây dựng một server DN Việt vững mạnh.
    Đây là ảnh một Guild tập sự, có 2-3 Guild như thế này

18. whys0seri0us

whys0seri0us Youtube Master Race

SV vẫn fải làm quest để chuyển job hả?

19. AngelLoveWing

Nói thật là khi chơi lại tớ cảm thấy hứng thú bao nhiêu thì giờ lại thấy thất vọng về sv bấy nhiêu. Bạn kêu chỉnh sửa skill cho balance các class nhưng bạn làm ơn sửa theo sv chính thức đi. Bạn sửa tùm lum tà la, lên đọc cái mống skill bạn sửa tớ cũng chả nghĩ ra đc đây có phải là dragon nest hay game nào trá hình. Đã post lên diễn đàn skill caculator T4 level cap 70 nhưng có lẽ bạn chẳng thèm đọc và cũng chả thèm để ý nhỉ. Cái mới lạ nhưng nó vẫn phải dựa trên khuôn khổ là cái chuẩn mực, chứ ko phải mới lạ đến mức tớ chả nhận ra đc đây có phải DN ko. Ai đời vào pvp pala nó đập con acro 6-7 combo chưa chết trong khi con acrobat nó đập cho gần 3 combo là ngỏm. Tớ chả hiểu các bạn balance kiểu gì trong suôt 3 tháng rồi, toàn fix skill ở trên trời, trong khi cái cần sửa thì chả bao giờ thấy. Có lẽ nên dừng ở đây. Nói hơi đụng chạm chút nhưng mong các bạn cố gắng mà fix, đừng để sv nó thành cái đống hỗn độn.

20. pikachu1744

Chuyển nghề lần 1 cần làm để lấy giấy reset skill bạn à. Còn lần 2 thì tới gặp NPC master class mình ở Carderock để chuyển nghề.

Có vẻ như bạn cũng không hiểu là tại sao mình lại phải làm như thế dù đã giải thích từ trước.
    + Thứ 1: server là không có bản quyền nên source nó cũng chẳng hoàn hảo 100%. Mặc dù source là được xây dựng dựa trên phiên bản offical Đài Loan nhưng mà trong mã nguồn vẫn ẩn chứa những câu lệnh không chính xác. Ví dụ như câu lệnh nó quy định là tăng 100% sát thương nhưng ở trong game thì nó lại chỉ gây ra khoảng 20% sát thương. Chính vì thế mình phải điều chỉnh tăng lên 180% trong câu lệnh để ra sát thương cho chính xác.
    + Thứ 2: như đã nói ở điều 1, source không hoàn thiện nên những skill EX của nó cũng không hoạt động chính xác 100%. Đây là tình trạng chung ở các server DN private khác, nếu cậu mà thấy server nào fix skill EX hoàn thiện hơn bên mình thì cứ gửi link. Mình sẵn sàng bỏ tiền để mua hoặc thuê bên kia fix. Bản thân mình cũng đang thuê và đã hợp tác khá nhiều coder nước ngoài.
    + Thứ 3: Mình không nắm rõ acrobat đang bị yếu trong PvP như thế nào vì chẳng thấy ai than về PvP mà chỉ toàn PvE. Mình cũng không rõ là bạn dùng nick nào trên forum để post bài, nhưng mình cũng đã nói rõ: để có thể cân bằng các class nhanh chóng thì mong các bạn đưa ra ý kiến hướng điều chỉnh ví dụ như Skill này giảm cd bao nhiêu, skill này tăng bao nhiêu dmg,... Qua đó mình có thể điều chỉnh nhanh hơn.

Bạn nói thất vọng về server làm cứ như là suốt mấy tháng qua mình chỉ có ăn không ngồi rồi ấy. Dự án Dragon Nest cũng như bao dự án khác của iTea với mục tiêu chung là phát triển cộng đồng. Và tất nhiên chỉ vài con người thì không thể nào mà làm được hết tất cả mọi việc mà cần sự chung tay đóng góp của mọi người. Bạn hẳn cũng biết câu: Góp gió thành bão, bọn mình làm server DN là mong muốn tạo một sân chơi chung cho tất cả mọi người, hi vọng bạn có thể đóng góp chút sức lực và sự hiểu biết để giúp server ngày càng hoàn thiện hơn.

Chỉnh sửa cuối: 18/6/15
    truongcp9009 thích bài này.