DRAGON NEST tìm người chơi

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi shapemoonn, 22/2/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. JimmyDuong

JimmyDuong T.E.T.Я.I.S

mình lên 15 làm Q chuyển class xong rồi lúc lại con nhỏ event nhận thường nó cho mình 2 cái gì đó , get reward xong thì kô thấy trong thùng đồ nhỉ
    mấy cái nguyên liệu đễ chế armor kiếm ở đâu nhi ? muốn chế mấy cái armor lv 16 mà kô có nl :( , mua trên auction thì mắc khủng khiếp

Chỉnh sửa cuối: 12/3/11
  2. shapemoonn

shapemoonn Mr & Ms Pac-Man

mua trên aution re ma. minh toan mua 1gold la măc nhất. 15 thi vao túi đồ nhiệm vụ hoặc F11

3. meoquaithu2003

meoquaithu2003 Fire in the hole!

Cho mình hỏi đi easy với nomal thì hao điểm FTP như nhau ko vậy?
    Với lại ai giúp mình chọn mer hay sm và lợi hại của 2 class ấy :|

4. sagittariusZ

sagittariusZ Mario & Luigi Lão Làng GVN

Cho mính hỏi là crack thì cứ copy những file extract ra được vào folder cài game đúng ko? Vì mình thấy vẫn có nhiều chỗ có tiếng Trung.

5. nhomhoanmy

nhomhoanmy Fire in the hole! Lão Làng GVN

Nhớ hồi trước mình mình post cái game dragon nest bản CN này rồi :|, lần đó vào game cả chục lần kết quả là disconnect server :| .

6. shapemoonn

ở trang đầu tiên có link hướng dẫn xem lượng FTG hao tốn khi vào dungeon đó.
    patch tiếng anh khá hoàn chỉnh . còn vài chỗ tiéng china . cung ko quan trọng lắm. (patch tiếng anh vẫn đang dc update ngày càng tốt hơn)
    sever này hiện tại guild đã full 50/50 người . còn 1 vài bạn hết slot vào guild nên thông cảm. chờ vài hôm.
    sever ổn định . tớ đã lên lv 32 .
    hoan nghênh mọi ng vào cùng chơi

7. H0t4ru

H0t4ru Mr & Ms Pac-Man

Cho ~:> hỏi là xem gian hàng của người khác dư lào :">

8. tuvista

tuvista The Warrior of Light

Hôm qua ấn out pt cuối cùng lại ấn nhầm vào withdraw Guild :|.

9. kidhamchoi1

kidhamchoi1 T.E.T.Я.I.S

Thì vào lại thôi @@ có vậy cũng nhầm :))

10. JimmyDuong

JimmyDuong T.E.T.Я.I.S

sao mình cài game này vào mạng nhà mình có vẻ nó chậm đi rất nhiều , hồi đó coi youtube ầm ầm , h nó chạy như rùa vậy , có ai bị giống mình hông ?

11. shapemoonn

chúc mừng. tự out guild thì 3 hôm sau vào lại đc nhá

12. tuvista

tuvista The Warrior of Light

Ấn nhầm mà có tự out G đâu =.='.

Chỉnh sửa cuối: 13/3/11
  13. Croton

Croton T.E.T.Я.I.S

Cái server TQ này mình nghĩ các bạn chỉ nên chơi qua gọi là để thử thôi chứ không nên đầu tư quá nhiều vào làm gì, để đợi bản Global ra rồi chơi một thể. Chứ cái patch tiếng Anh này mà bạn bảo là hoàn chỉnh được cũng lạ. Dịch đúng bằng auto-translate, có đọc từng câu mà hiểu được quest nó nói gì cũng khó, mấy cái đoạn cut-scene cũng đếch hiểu nổi nó nói gì luôn... . Hơn nữa, chơi game online cũng quan trọng ở cái communities mà chỉ gói gọn trong 1 đám có mấy chục người Việt với nhau thì chán lắm, mình thích vào colosseum chơi mà không chat được với chúng nó và cũng chả hiểu bọn nó nói gì cả :(, lúc chat bằng tiếng Anh hay tiếng Việt thì từ cũng bị censored loạn cả lên, viết toàn thấy ra "***" rất bực mình.
    Mình mới lên đến 20 nhưng chắc chẳng luyện lv thêm nữa, chỉ thỉnh thoảng vào colosseum chơi thôi. Chỉ sợ nhiều bạn đầu tư nhiều vào cái server này rồi, đến lúc ra server global lại không nỡ bỏ, rồi người Việt chơi DN lại bị chia ra thôi.

Tiện thể cho hỏi cái đồ để bảo vệ khi upgrade có thể kiếm được trong game không hay là phải mua ở cash shop? Với cả tặng quà cho mấy đứa NPC để tăng affection với nó có tác dụng gì vậy? Mình đọc topic mà chưa thấy nói đến cái này.

14. JimmyDuong

JimmyDuong T.E.T.Я.I.S

Mình cũng nghĩ giống bạn vậy đó , hôm trước mình lv 17 , party với tụi TQ đễ đi abbyss làm Q , vừa vào đc pt , nó hỏi cái gì đó bằng tiếng TQ , mình làm sao hiểu đc , thế là nó kick khỏi party . Nói chung người Việt mình ở sever này cũng đông nhưng sao = tụi TQ đc , mà mình thì đâu thể lúc nào cũng gặp người Việt với nhau đễ cùng pt đc chứ

15. kidhamchoi1

kidhamchoi1 T.E.T.Я.I.S

Vấn đề Patch E là do người làm Patch E hồi trước đã nghỉ game này nên người khác làm không tốt bằng hồi trước. Còn về chat thì quen rồi sẽ biết cái nào bị lỗi thì thêm dấu " . " vào đó là xong. Đâu phải người TQ nào cũng biết bạn là ai, phải chủ động tiếp xúc nói chuyện. Bản thân mình cũng phải nói chuyện rất nhiều mới kết giao được nhiều người , thậm chí còn được mời vào Guild hạng 2 của Server :D Golbal thì cũng tốt nhưng có 3 vấn đề :
    1/ Global đấy vẫn có thể Ban IP Việt Nam vì nếu nhiều người VN vào đó hack thế nào cũng band. Game này có bản hack đấy :D đừng nghĩ là không có nhé.
    2/ Server chính nếu đặt tại Mỹ Anh hay Korea thì lag khỏi chê :P
    3/ Tiền nạp cash sẽ được tính thành USD , 10k point hơn 450k =)) mà 20k point mới được 1 set ngoại trang VIP.

Về đồ bảo vệ thì phải mua thôi, bạn có thể dùng Gold mua cash shop rồi mua nó, hoặc đợi event nó tặng thôi. Đồ cho NPC thì được vài cái lợi, tặng cho thợ rèn thì phí + đồ, sửa đồ rẻ, một số NPC khác thì cho các viên ngọc để + đồ v..v.. chưa tìm hiểu hết.

---------- Post added at 10:19 ---------- Previous post was at 10:17 ----------

Mạng chậm là vì đứt cáp quang biển, mà cáp quang này là của Quốc Tế nên nhiều nước bị ảnh hưởng trong đó có cả VN :P TQ chơi nhiều khi còn bị đis bất tử nữa là =)) đợi 20 ngày sau mới khắc phục hoàn toàn.

---------- Post added at 10:21 ---------- Previous post was at 10:19 ----------

Có Guild người Việt rồi đấy, vào tự pm lên kiếm pt chứ @@ chẳng lẽ đợi mời rồi mới đi sao zzz

16. H0t4ru

H0t4ru Mr & Ms Pac-Man

Theo mình SV China và 2 SV Eng sắp ra có các mặt mạnh yếu như sau :

1. Chơi SV China khó giao tiếp => vấn đề kiếm pt đi abyss rất khó khăn cho các bạn chưa vào guild => đồ đạc, tiền bạc nghèo , train lv lại chậm. Thực ra chơi SV China còn có cách giải quyết là add friend các bạn trong forum rồi gọi họ pt đi dun cũng ok nếu ko có guild , nhưng cái này ko thể đáp ứng 24/24 vì có thể họ đang đi dun vs guild hc 1001 lí do khác, nếu chơi SV Eng thì chỉ cần ới vài câu " need pt for abyss dun ..." là có thể đi bất cứ lúc nào bạn muốn.

2. Chơi SV China thì mua cash dễ hơn và rẻ hơn => kinh tế , mà trò này hình như ko bum cash ko đc , đồ fashion cộng thêm các chỉ số khá nhiều.

3. Về vấn đề vô cùng quan trọng khi chơi game là lag và delay và có bị ban IP hay k. Cái này thì ai chơi SV China biết rồi , ko lag , ko delay lại ko ban IP .
    SV Eng đặt ở USA thì mình nghĩ cũng ko hề lag hay delay j đâu , vì đa số các game global đặt ở USA ping đều ngon chơi như game VN . Nếu SV Eng đặt ở EU mới là thảm họa vì lag + delay chỉ có kêu trời . Và đáng tiếc là SV này lại ban IP VN ==
    SV Eng đặt ở Singapore thì ko bị ban IP nhưng các SV đặt ở Sin nổi tiếng về độ lag+ delay rồi , vd : Granado Espada , Requiem ( 2 game mình đã chơi ở SV Sin) và gần đây là Thần Long Huyết Kiếm ( đã test hồi close beta)

17. kidhamchoi1

kidhamchoi1 T.E.T.Я.I.S

Chuẩn đấy, nhưng bạn nói sai 1 điều :D Việc kiếm pt đi Abyss của game này hoàn toàn khác game trước đây, bạn chỉ cần lên CH 1 vào bảng party kiếm là được, hoặc bạn tự lập 1 party ra chờ người vào cũng ok :)) chả cần phải kêu réo gì đâu, trước giờ tớ vẫn làm thế.

18. H0t4ru

H0t4ru Mr & Ms Pac-Man

Mình biết rồi , nhưng cứ viết thế , dù j` vào pt cũng phải giao tiếp xem đi dun nào chứ .

19. kidhamchoi1

kidhamchoi1 T.E.T.Я.I.S

Thì bạn có thể dùng tiếng Anh, tụi mình cũng dùng để giao tiếp đấy thôi, nếu nó biết nói thì tốt, không biết thì kiếm đứa khác. Chứ đâu tự nhiên mình được mời vào Guild hạng 2 server, Shinna được mời vào Guild hạng 13.

20. shapemoonn

Gấu thấy bạn phân tích khá đúng. ^^
    tất nhiên là tiếng china gây khoảng cách nhất định . ko phổ thông như tiếng E.
    nhưng minh cũng mới chơi khoảng 2 tuần. cũng thấy cứ dần dần làm quen. chơi vui trong game. cũng quen dc các bạn china nói tiếng E. rồi trong guild cũng đông dần lên 50/50 người. h vào game luc nào cũng có khoảng 7-10 người online. lv khá tương đồng nhau nên tìm pt cũng ko khó khăn như lúc đầu. chỉ cần các bạn thu xếp thời gian cho khớp nhau xíu.
    hi vọng các bạn vào chơi vui. tớ lên 32 rùi. sẽ cố gắng giúp các bạn mới chơi. mà còn yếu lắm . hihi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.