*Dragon Nest Việt*

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi rôngkiller, 17/5/13.

1. horkshin1

horkshin1 Mr & Ms Pac-Man

BÊN này war mạnh quá
    Mình thấy cứ để mọi người chơi và cảm nhận thôi,mình đã test thử lúc OB và cảm thấy không hợp >> chia tay:6cool_beat_brick:
    nhưng buồn nhất là chưa test dc EX 55 với 60 vì không farm nổi sách @.@

2. dmt209

dmt209 Donkey Kong

Riết rồi đi đâu cũng nghĩ ai cũng bợ đ như mấy chú ? Tôi là tôi cũng đ ưa gì cách làm việc của cái server này, nhưng cái gì cũng cần thời gian, đ phải ngày 1 ngày 2 là ổn. Cái chính ở đây là thấy có vài chú ở đây hành xử thối đ chịu (bao gồm luôn 2 chú đấy) được nên tôi nói. Không thích ăn thì để thằng khác nó ăn, đừng có để người khác có cảm giác là mình đang ăn đặc sản, mấy chú hiểu không ? Trong này thanh niên con mẹ nó hết rồi, có suy nghĩ tí đi nhé :6cool_smile:

Chỉnh sửa cuối: 31/5/13
  3. AngelLoveWing

AngelLoveWing Legend of Zelda

Nên xem lại đường truyền đi chứ trong town delay ko chịu đc, khó chịu cái khoản bán đồ kinh dị ấy, bán xong đống đồ cũng = thời gian đi xong 2 lần cái dun rồi ấy. Di chuyển cũng rất delay nữa. Mình nghĩ là do chất lượng đường truyền kém chứ chả có ma nào nó ddos cái sv này đâu.

4. xDeathNote

xDeathNote Youtube Master Race

LOL, ko phải ngày 1 ngày 2 nhé, từ lúc test đã có topic báo bug > assmind im lặng , gamer tự fix cái nào thì trong khả năng của mỗi đứa, gm ko hỗ trợ gì...
    test lv 60 sáng - chìu hôm sau bảo trì Open, bug còn nguyên...tôi nói gì sai sao ??? Ý kiến trên forum thì bị dell topic > avo2 forum gặp bợ đít > mồm thì nói ngon mà hành xử *** ngon, thanh niên trẻ trâu thì lượn đi, chơi game mà bức xúc phàn ánh éo được giải quyết lại gặp ất ơ vào kêu ko chơi thì lượn, thế thì thua rồi.....Xin thua luôn, lạy luôn ,,, vái 8 lạy luôn, ok e sai , e lượn e đếu bao giờ sờ vào cái sever Thánh Vực này đâu. ok ?? Vừa lòng thanh niên chưa...

5. dmt209

dmt209 Donkey Kong

^
    Tôi cũng đ nói câu nào là bảo admin làm ăn ngon lành cả: cái sv như cc, admin cũng như cc, cái chính ở đây là lịch sự tối thiểu, cảm thấy không hài lòng thì quit, kiếm cái server nào khác ngon hơn mà chơi cho sướng, đàn ông con trai hay đàn bà con gái mà mới nói tí đã tự ái, vái lạy mang mệt vào người thế. :)

^^
    hôm nay hết lag rồi ông ơi, mạng nhà tôi 160k 1 tháng.

Chỉnh sửa cuối: 31/5/13
  6. loinhudon15

loinhudon15 Mr & Ms Pac-Man

bác nói hay vl :2cool_burn_joss_sti biết đấy là đặc sản k ăn được thỳ chỉ cho mọi người đừng dây vô mà bác lại còn chốt câu

thỳ e thua bác cmnr: 5cool_big_smile:: 5cool_big_smile:

7. dmt209

dmt209 Donkey Kong

Đọc rồi cố tình ko hiểu hay ngu thật vậy ?

8. FlyingBlade

FlyingBlade Youtube Master Race

Thôi ai châm chướt được, muốn cho nó cơ hội thì ở lại ủng hộ.
    Ai không tin tưởng nó thì thôi về nhà cũ ngồi chờ SV ngon hơn mà chơi.
    Cãi nhau cái gì không biết.

Nhưng hở chút xíu đi nói người ta bợ đít giá rẻ đúng là vô duyên thúi.

9. AngelLoveWing

AngelLoveWing Legend of Zelda

Nói chung ông nào thấy ko vừa lòng thì out, còn ai thích thì vào game mà ủng hộ. Góp ý ko đc hoặc phong cách làm việc nó dở thì thôi nhẹ nhàng mà đi ra, việc gì cứ phải chửi này chửi nọ nhỉ. Xong hết trò lại lôi nhau ra chửi, rõ bọn rảnh =)) . btw, chiều nay vào thì thấy trong town có vẻ đã bớt delay hơn.

10. quangzin

quangzin T.E.T.Я.I.S

Mình thì mình ko biết làm ăn ntnào nhưng từ khi mình complaint trên facebook xong wa ngày sau vào lại facebook dn vn hết được quyền comment =)). Vậy thì đã hiểu ntnào rồi, gamer fàn nàn mà denied quyền comment, ôi thật là... . Server mở chưa đến 1 tuần, test chẳng đâu vào đâu, đùng cái bảo trì OB. tưởng đâu trong vài ngày ngắn ngủi đã típ thu ý kiến gamer để khi ra OB làm tốt hơn. Rốt cuộc cũng chẳng ra cái đám ôn jì . Giá CC đc 2 ngày là giảm, ngày thứ 3 lộ rõ nguyên hình để giá x10 ngay. Nhiều ng nói hỏi vì sao, mình thì nhìn cũng biết đó là giá chính thức khi OB. Thế thì 50% good bye server rồi, vào forum thấy mod viết bài nói đã nc và đang thảo luận chỉnh lại giá CC, tưởng sao hóa ra cũng vẫn vậy. CC thì giá trên trời, cho dù là cái rate nạp CC 20k vnd = 10k cc thì 10k đó cũng chẳng làm đc cái jì ra trò. Đừng ai mở miệng nói rẻ hơn sea, rẻ hơn các phiên bản khác. Nếu muốn so sánh thì hãy so sánh khi đồng tỷ giá chứ đừng đem cái tỷ giá chênh lệch 1 trời 1 vực ra mà so sánh. Tạm ngưng cái giá CC ở đây. Tiếp đến bài học muôn thuở CB thì 1 channel đã ko trụ được, còn chưa biết khôn hay sao mà OB vẫn để 1 channel, biểu sao dữ liệu truyền về nhiều dẫn đến wá tải gây khó khăn trong việc load cũng như bán đồ vào NPC. Chuối hơn là lấy lý do nhãm nhí ddos. Cho hỏi là server nào rãnh nợ wa đây ddos vậy ??? Tính chất ddos là disconnect toàn server và nếu ddos liên tục thì cũng sẽ giống tình trạng server Happy cứ 5' là disconnect hết. Còn ở đây load lâu rồi disconnect, vào dun hay pt là disconnect, thế này là lý do ddos -> ko chấp nhận đc. rate thì thôi khõi nói, server ko có tính đảm bảo chất lượng cho gamer mà để rate đâu ở dưới đất cái. Nói tóm lại, chia tay ko hối tiếc. Còn ai war mặc ai mình chỉ nói những jì mình nhận xét đc từ lúc CB đến h`

11. inmylove2505

inmylove2505 Donkey Kong

Giống mình thôi chia tay sớm bớt đâu khổ -.- , CB gì mà bug tùm lum Mình gào thết muốn banh họng mà chả đứa Admin nào fix dùm cái bug

12. truongcp9009

truongcp9009 Donkey Kong

-Nhìn cái cm phát biểu ngu vãi đạn.Nói câu nào là thối câu đấy.Thế sv mở ra phục vụ cho 1 mình chú à.Tôi là khách hàng tôi *** được quyền chửi à.Mà tôi chửi đúng thì các chú giở trò bịt miệng ko xin lỗi.Vâng có cả trò nói đúng là ngu,là trẻ trâu?
    -Tôi phát biểu đúng các chú cũng có lợi tôi là những gamer khác chơi cũng có lợi vậy tại sao tôi không được phát biểu? Các chú mong lịch sự vậy các chú có làm cái phù hợp để chúng tôi lịch sự không? Tôi ko quá mặt mo giả tạo đến mức lịch sự với cái lũ đấy:6cool_beat_shot:

13. Soho

Soho Youtube Master Race

Tại sao bao nhiêu người góp ý, bao nhiêu bài report người ta không xóa ? Bạn bị bịt miệng là tại vì bạn tìm ra cái BUG của thế kỉ hay tại vì miệng bạn có mùi ?

Nhiều SV có phương châm đuổi bớt những khách hàng ăn nói lỗ mảng, thái độ xất láo để giữ cho môi trường Game của họ trong lành 1 chút, bản thân họ cũng có được sự thoải mái mà thay đổi phát triển. Chứ ngồi nghe chửi suốt ngày thì áp lực và mau nản lắm.

14. rôngkiller

rôngkiller Fire in the hole!

:5cool_bad_smelly: ủa sao ng ta cũng chửi mà ng ta không bị block , còn bạn lại bị block nhỉ ?

15. truongcp9009

truongcp9009 Donkey Kong

? Giả ngu hay thiếu hiểu biết thật? Thế sao không lật ngược nhìn trong cái forum đấy chưa? Nó làm đúng hả? Thế nào là sấc láo? làm việc *** ra gì mặc kệ gamer kêu than không trả lời là xấc láo hay là ức chế quá mà chửi là sấc láo? Còn nếu giả ngu kiểu tao muốn giữ cho môi trường trong lành thì nói từ xin lỗi,học xin lỗi 1 cách căn bản đi đã.Nghi lễ tối thiểu của con người còn không làm được là trong lành? là có văn hóa? Bợ đít thì bợ đít cho nó hợp lí 1 tí vào.Và cũng hỏi lại luôn.Sao những cái bài như thế thì nó làm việc nhanh thế mà những cái góp ý thì chả thấy anh nào vào? Toàn cho anh em tự sướng với nhau?

Chỉnh sửa cuối: 1/6/13
  16. kataro92

kataro92 Mario & Luigi

thế giờ sv đã ổn định chưa các bác, hôm qua hôm kia chơi thì solo ngon mà cứ party là dis làm chán chả buồn chơi

17. Soho

Soho Youtube Master Race

Thứ 1 : Nếu tất cả những ức chế của bạn xuất phát từ CB thì bạn phải xem lại. CB là bản nháp, bạn rãnh thì test, có lòng thì báo, chứ không phải họ mở CB là để phục vụ nhu cầu tự sướng với Rate và Free Cash của bạn.
    Thứ 2 : Nếu nó là trong đợt Open ( chỉ mới hôm qua ) thì tôi nghĩ bạn có ức chế cũng nên ráng kềm chế góp ý cho đàng hoàng. Lúc đó GM làm ăn không ra gì thì người ta nhìn vào người ta mới ủng hộ bạn, chứ bạn ăn nói như vầy thì ai cũng nghĩ tại bạn nói chuyện cà chớn nên GM lờ đi thôi.

Giống như tôi đang làm với bạn đây, bạn nói tôi ngu, bợ đít, cái miệng tôi không có hiền đâu, nhưng vẫn nhịn được đấy thôi.

18. poppopboy

poppopboy T.E.T.Я.I.S

Ý bạn đó nói có thể là từ CB đến OB - những toppic báo lỗi dường như chẳng được Ad hay GM quan tâm - hên thì ae vào comment chỉ giúp - trên Face cũng thế - những comment báo lỗi trong game cũng chả dc rep

Chơi thì chơi đấy - nhưng cảm thấy hình như gamer bị bỏ rơi rồi

19. Kelfer

Kelfer Mr & Ms Pac-Man

Open mấy ngày rồi mà có khá khẫm gì hơn đâu. Thôi các bác đừng trông mong nhiều.

20. hoangtu2810

hoangtu2810 Dragon Quest

chả hiếu sao các bác vẫn có thể chơi sv này đc. , 1 game như DN , cn 1 tuần để tìm lỗi =)) , xin lỗi chứ mấy game 2d cùi bắp của tàu nó cũng cần thời gian nhiều hơn 1 tuần để tìm lỗi =))