Dragon quest 8- Hội nghị bàn tròn nào !!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi minhhiệp, 24/11/05.

1. gigaflare

gigaflare Youtube Master Race

có ai biết tung tích của con gigantes thứ ba ko,
    tui mới có 2 con à, ko biết con thứ ba ở đâu để có THREE EYES?
    (tức là mấy thằng khổng lồ 1 mắt ấy, ko phải dòng cyclops nghen)
    mà nè, ông kidies chỉ gì kỳ vậy, tui tìm ở tryan trully hàng giờ mà có thấy con frillsaur nào đâu ,có chăng là cái con gì gì đó nó chặn cái cầu thôi(con đó thì cũng tạm tạm)
    sao tui luyện mới level 45 mà đã chơi hơn 100 giờ rồi, mấy you luyện kiểu gì mà siêu thế?
    hiện giờ đang tui đang có 2 con monster dòng rồng(hack +potbelly),con thứ ba ở đâu ,ai biết chỉ nghen)

2. gigaflare

cây búa cuối bạn nói có phải là megaton hammer ko?nếu là nó thì bạn cần conquerer axe +orichacum+uber warhammer(tức là hy sinh cái rìu mạnh nhất à).
    uber war hammer = war hammer+ mighty armlet.

3. gigaflare

Trích :"Nhân tiện cho hỏi cái,có pác nào ở đây làm cái nhiệm vụ Puff-puff Club chưa?Nó cứ bảo quanh quanh Argonia chỗ cái cửa mày tím mà bay mấy tiếng đồng hồ liền vẫn ko thấy nó đâu cả".
    ý bạn là cái cửa máu hồng phải ko, nó đúng là ở argonia.Theo tớ, bạn nên đi từ baccarat lên, tới cái biển có ghi lake ARGON thì quẹo vô, đi thẳng cho tới khi thấy bên trái có đường vô, vào ngã đó, cứ đi thẳng bạn sẽ ra tới vách núi, đi men theo con đường bên phải thì tới cuối đường có cái cửa màu hồng, váo đó có cái dịch vụ mát xa của con slime(cũng đã lắm,hehe), nhớ lục đồ vì có minimedal), à quên, khi gần tới vách núi thì nhớ tìm cho kỹ vì có prayer ring đó, nó ở cái đồi cao bên phải trên đường vào vách núi.

4. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Thực ra mà nói,cánh cửa đó đáng lẽ ra phải màu tím ;)).Còn về cái con frillsaur,thật tình cờ và thật bất ngờ,family của nó lại là Dragon ^_^.Location chắc là dịch sai,hoặc là chú tìm ko ra mà thôi:West of Tryan Gully, forest north of the bridge. (DAY ONLY)!!!Mí lị,đã nói rồi,ko biết clear game là xong Rank S hay là Rhapthrone.Nếu chưa đánh nó lần 1 thì đánh đi rồi tìm lại,mà nếu vẫn ko thấy thì tốt nhất là nên...quên nó đi ^_^.Đùa đấy,có cái bản đồ này từ mấy pác pro trước kia post để lại,ko chịu tìm gì cả:http://img109.imageshack.us/img109/4425/dq8map1je.jpg.Còn[/url] cả cái bản đồ về các treasure này nữa,pác thấy cái Puff-puff club ở đâu thì down về,xài PTS khoanh tròn cái chỗ đấy rồi up lại cho tui nhé.Mí lị,hình như ko có cái team gọi là three eye ở đây đâu.Có 1 số team có Brontes và Steropes,cho danh sách mấy con quái vật còn lại,rồi xài bản đồ mà tìm ra nhé:
    Klub Kong, Pa Troll, Skeledoid,Squiggles, Steropes,Archfiend,Hazel, Jockey, Nightwing, Pa Troll, Salsa.Tìm được thì tìm,nhưng chắc ko có đâu,có Agres là đủ rồi!!!
    Về phần luyện lv thì đến cái đồi cạnh Rydon Tower mà luyện,dùng Ex... của Yangus(Skill cho Axe) và Metal Slash của Hero và Angello(Nhớ trang bị Falcon Blade mua ở Baccarat),Jes cho trang bị cái Meteorite Bracer mà tăng Agility lên 50 điểm,cầm cái Timber of Tension.Bằng cách này trong 1 lượt giết ít nhất 1 con Liquid,còn 2 lượt được ít nhất 1 con King(Tùy vào xác suất thành công của Yangus mà số con thay đổi).
    Have fun!!!

5. gigaflare

mấy con này tui đều thấy hết rùi, nói chung chỉ có 1 vài con là xài được, còn lại là ...."đồ bỏ", hehe.
    cái chỗ luyện đó tui cũng bít rùi, nhưng mà nếu luyện vậy thà vô trong dragon graveyard luyện tốt hơn, trong đó mấy con King tìm dễ ợt.Mà luyện như vậy thì cùng lắm là level lên vùn vụt còn mấy cái chỉ số như HP, Mp v.vv,..lên có tí tẹo à, chừng 5, 6 điểm là cùng.Cái tui cần là lên level nhưng các chỉ số khác cũng tăng kha khá, cỡ mười mấy điểm cơ(nói thiệt mỗi lần level là máu tui lên 12 điểm là ít , cao nhất là 16 điểm cơ;Mp lên cũng 9 ,10 giọt không à;atk, str,.. tăng khá cao,..
    Luyện cỡ mấy you thì ai mà không luyện được.!!!!!!!hehhe
    Về lũ quái, nói thiệt trong đám bộ hạ monster của tui, con nào cũng thuộc hàng "khủng" cả, Hp ít nhất là 650(max là 999), mấy xái str, atk gì đó từ 300 trở lên không, cho nên tìm một con mới cực mạnh với tui là khó,(chứ mấy con cóc nhép như OCturion, Orid,Dumpking... đều xài một lần rồi ..bỏ.HEHe.Tui đang kiếm thêm 1 con họ rồng nữa để có đủ 3 con rồng, hay thêm một con cỡ Talos hay Pa troll gì cũng được, ai bít giúp giùm hen.

6. gigaflare

con Agres thì tuy là bự con nhưng theo tui nó chỉ là monster hạng 2(dự bị),
    Này bà con, có ai biết tìm saint's ashes ở đâu mà dễ không, tui đang thiếu cấp bách thứ này để ép một số món ..đi bán kiếm tiền(hay xài tạm)bà con ai bít chỉ coi nào?
    Tui tới Black citadel rùi, hiện đang luyện level cho mạnh(Hp và Mp nhìu nhìu ấy), tới đó roài làm sao nữa(khiếp!!, cái lâu đài gì mà bự tổ chảng à).Hiện level 45 HP 464 (max nhất trong đội,MP cao nhất là 378 của Jessica), vậy đủ đô chưa, tui định đến khi HP lên 600 và Mp khoảng 500 thì mới đánh vào citadel.

7. Kidies

Lolz,đồ dở hơi,rõ n00b.Lên lv thì số Hp và Mp tăng 1 số nhất định,tùy theo game đặt từ trước.Tầm 4,5x này lên còn nhanh,chứ lên đến cuối 5x,đầu 6xhì lết ko nổi nữa.Muốn nhiều máu thì kiếm Seed of Life mà xài,nhưng mỗi lần lên được 3 Hp hay sao đó=))."luyện cỡ mấy you" à?Có dám đọ save ko???Có thể save ko bằng mấy pác pro,chứ loại n00b như chú thì khóc đi là vừa,có mõi cái Saint'Ashes mà kiếm mãi ko ra=)).Mà cũng báo tin buồn cho chú,Yangus,thằng máu trâu nhất party lv 65 máu cũng mới chỉ có 500+ thôi,nếu đánh được như chú mày thì cũng thành pro rồi đấy=)).Mấy con cóc nhép đó,nói ko biết bao nhiêu lần rồi,dùng để Buff chứ có dùng để đánh đâu.Máu có 650 thì đúng là gà,900+thì hẵng đến đây nói chuyện nhé.Mà về sau đánh trong Dragonvian Trial,dù có là My Three Golem đi nữa nó đập cho 1 phát là ngất luôn,đánh đấm được cái gì đâu.Thời buổi đó thì chỉ có dùng Monster để hồi máu thôi thằng em ạ.Cách vào Black Citadel ko khó,cái chính chỉ là biết định hướng thôi,đánh Rhapthrone xong thì chạy bộ ra ngoài(Ko biết có dùng được Evac ko,chưa thử),mới đánh được mấy con cận vệ của Rhapthrone trong đấy rồi mới có cơ may lấy Gospel Ring được.Chẳng có quái vật nào gọi là "Hạng 2" cả đâu.Ngay cả trong My Three Golem,thì Gold Man phải gọi là "Hạng 3" mới đúng.Mà khi chúng kết hợp lại thì sao?Trở thành 1 team có thể chiến thắng Rank A,thậm chí cả Rank S.Thế nên phải nhớ rằng,monster yếu đến đâu mà sắp xếp đúng chỗ cũng trở thành Team mạnh mà thôi!!!Nhớ kĩ điều đó đấy ^_^

8. thienminh10

thienminh10 Youtube Master Race

này cho hỏi sau khi giết boss cuốii 1 thì đi dâu nữa ,giết thằng này có cái chiêu ru ngủ ghê thật toàn chơi angelo may mà có mấy cái lá không thì die

9. Kidies

Lv 51 là max 2 skill rồi đúng ko(Tui 47 đã max 2 skill rồi^_^).Đánh xong boss cuối thì nó xem ending 1,đầu tiên khi nắm lại quyền điều khiển rồi thì chạy xuống dưới sân,sẽ lần lượt gặp Angelo(thằng dại gái;))) và Yangus.Đến khi biết phải lên đón công chúa mới đi được thì chạy lại vào lâu đài,đến hỏi thằng lính xem vị trí của công chúa là tầng mấy(ko nhớ,quên rồi ^_^).Xong đến chỗ chân cầu thang dẫn lên tầng của công chúa và hành lang,vào hành lang trước để thằng lính bảo công chúa ở trên tầng,chạy lên thì gặp Jes.Sau đó vào phòng của công chúa,chỗ có cái piano,nói chuyện,chọn Yes khi được hỏi đã đến lúc phải đi chưa.Sau đó thì xem phim,xem phim,xem phim.....Khi được điều khiển rồi thì chạy về phía nhà thờ,lại xem phim,xem phim...-->Hết Ending 1 ^_^.Xong nó sẽ hỏi mình có chọn save cái mình đang chơi ở lúc ngay trước khi tiêu diệt Rhapthrone(Lúc đã thu được đầy đủ 7 viên stone).Chọn Yes,lúc đấy save mình sẽ có 1 dấu sao bên cạnh.Load cái save đấy,bật bản đồ lên,sẽ thây hầu như bản đồ đều có chi chít chấm,chỉ có 2 vùng ko có chấm.1 trong 2 vùng đó sẽ có 1 vùng đất.Đáp xuống,nhặt 1 cái mini medal và xem cái di chúc của Kupas,1 trong 7 pháp sư,nói về số phận và công việc của từng người sau khi phong ấn Rhapthrone(Cũng chẳng quan trọng gì đâu,biết thêm chút thông tin vậy thôi ^_^).Vùng thứ 2 sẽ là chỗ mình nhìn thấy ngay sau khi save cái save của mình.Ấn X vào cái biếu tượng,nó sẽ đưa mình xuống 1 cái hang động.Nên luyện đủ lv để dụng Holy Water,vì quái vật con nào con nấy nện 1 phát bay gần 100 máu đấy.Khi đến ngã 3 đầu tiên nên rẽ bên trái trước vì đó là đường cụt,nhặt được bộ giáp Liquid Metal Amour.Mix nó với Slime Crown và Orchaclum thì được Metal King Armour.Trên đường bên phải sẽ nhặt được Metal King Spear(Với tui chỉ để làm cảnh vì ko tăng 1 điểm nào cho nó cả ^_^).Đến đấy thì rõ quá rồi,tự đi tiếp đi.
    P/s:Chú ý đi đến chỗ có con Stone trên bản đồ,thích bắt thì bắt,còn phải nhặt cái Runious Shield.Mix nó với Saint'Ashes và Orichaclum thì được Metal King Spear.Metal King Helm thì sẽ có sau khi đủ số Mini Medal cần thiết.Thế là bạn đã có cả 1 set Metal King ^_^.Tốt nhất nên làm mấy cái này sau,trước mắt cứ thu đủ đồ đi đã,vì sao thì chỉ sau,mỏi tay quá rồi ^_^

10. thienminh10

tui hỏi là sau khi giết thằng boss cuối 1 mà ,sau đó con chim to nó cho cái gì để thổi thì tui không biết làm sao cả ...chỉ giúp

11. gigaflare

vậy hả, thế mà tui cứ tưởng. Nhưng cái tui hỏi là saint ashes cơ, loại rớt ra từ mons ấy, chứ treasure của nó tui lục hết roài.
    Mà khoan, không biết đúng hay không nhưng tui thấy nó đúng với tui là chuyện xếp đứa nào đứng trước đứng sau ấy(line-up),hình như xếp đúng vị trí thì sẽ giảm tối đa HP bị mất lúc đánh thì phải(tui xếp Hero +angel lên trước thì quái toàn me 2 đứa này mà đánh,nhất là Hero còn đưa Jess hay Yan lên thay vào đó thì không hiểu sao quái vật ko đánh, có chăng lâu lâu đánh vài cái, lạ thật??)

12. gigaflare

Này ông bạn THienMinh gì đó ơi, ông anh đánh Rhapthorne rùi hả, thằng đó mặt mũi ra sau vậy để tớ còn còn cân nhắc nên chọn "thái độ" để đập nó?
    Có ai biết cái vụ thu nhặt mấy viên orb ko, thằng bạn tớ bảo có 7 viên ,mỗi viên một màu, để làm gì vậy?
    Ông Kidies hôm trước cho cái bản đồ monster tui ko hiểu màu đỏ ám chỉ cái gì vậy?
    Tui mới lên lv 47 hôm qua mà chưa max được skill nào,kỳ vậy?ông làm sao hay thế, thằng Yangus xài axe, scythes, hammer cái nào hay hơn ko(vì tui có cái búa gần cuối, scythes cuối, axe cuối rồi)?

13. gigaflare

này, có món đồ nào nhăn chặn chuyện monster tự bỏ chạy ko, tức là flee khi chúng ta chưa kịp đánh nó ấy?tui rất bực khi thấy mình chưa động tay chân thì nó chạy mất đất;ngoài ra có cách nào làm giảm Hp bị mất tối đa khi bị desperate bởi mấy con cyclop hay gigante ko, tui gắn cái shield mạnh nhất, helm mạnh nhất,cái armour cũng rất mạnh mà bị dính đòn này là mất hơn 200 ko ah?

14. Kidies

Post làm chung 1 bài đi,ko thấy bài nào của tui cũng rất dài à ^_^.
    Cái chuyện Line-up có đúng hay ko thì ko biết,chi có đổi duy nhất Angelo lên đầu vì nó cưỡi Sabrecat trông ...oai hơn Hero ;))và Jessica lên đầu để...ngắm ^_^(Lúc mix xong cái Divine Bustier thì đừng hỏi,trông...lắm;))).
    Thằng Rhapthrone 1 thì bé tí,nhìn loắt choa loắt choắt,còn con thứ 2 thì trông to nhưng trông mặt ngu ko chịu dc,đánh nó thì sẽ biết.
    To thienminh10:Đánh xong con Rhapthrone 1 thì chắc là mới từ Black Citadel chui ra phải ko???Thế thì được con chim cho biết là Rhapthrone có 1 cái khiên chắn bảo vệ,mà phải cần có sự giúp đỡ của 7 pháp sư,bằng cách nhặt các viên Orb tượng trưng cho linh hồn của họ.Các viên ngọc đó ở CHÍNH XÁC vị trí những người bị Dougmalus và Leopord giết.Chỉ có 2 người là mình chưa chứng kiến tận mắt:Ông Rylus,thầy của Doughmalus thì nhặt ở chỗ ngôi nhà cháy,còn cái ông Warrior thì ở phòng tầng 2 căn nhà của họ Goldman.(Căn phòng có tấm da hổ á).Cái thứ Empyra đưa cho mình là cây sáo,nhưng tui cũng chẳng cần dùng đến.Thử đúng 1 lần,đứng ngay cạnh cái viên đấy mới có câu trả lời,lại còn đợi 1 lúc lâu nữa(Chơi ngoài hàng ko có tiếng,cứ tưởng máy treo,sợ hết cả hồn ^_^).Cái việc bị dính thì là do lv còn thấp,nên dù cho trang bị cái gọi là "cái shield mạnh nhất, helm mạnh nhất,cái armour cũng rất mạnh" (Nhân tiện cho hỏi,mấy cái thứ đó tên là gì vậy).Về sau,khoảng 6x rồi thì bị con Dark Sabrecat đánh Depress chỉ khoảng 68 Hp thôi,ko lo đâu,cứ luyện đi ^_^
    To gigaflare(Tên kiểu gì mà như mix giữa DQ và FF thế ^_^):Chưa xem bản đồ hay sao mà còn nói màu đỏ chỉ cái gì???Màu đỏ có nghĩa là...chẳng có gì đặc biệt chứ còn gì nữa =)).
    Lv 38 là max 1 skill rồi,chẳng qua nó giới hạn đến lv 38 mới cho max skill,còn đâu thì chỉ cho tăng 2 skill 1,phát điên lên được >.<
    Về việc lv 47 mà chưa max 2 skill thì chỉ có 1 lí do duy nhất là tăng skill lung tung,ko tập trung vào 1 sill nào cả,có thế thôi.Yangus tăng vào Scythe và Axe(Axe lên trước),về sau có chiêu Big Bagna hay Bangba gì đó,mất 30Mp,khá mạnh,dùng cho Scythe.
    Ko có món đồ nào giúp cho quái vật ko flee cả đâu,trừ có là nó "too stuned to move" và "don't notice the party preference thì mình được lợi 1 lượt,còn lượt sau nó có chạy hay ko thì...ko biết ^_^

15. Black_Magicial

Black_Magicial T.E.T.Я.I.S

tớ mới chơi thôi , tới đoạn đánh thức đc sức mạnh tiềm ẩn trong người nhỏ Jessica thì tắc , chỉ giúp với

16. Kidies

Moá,đến đấy mà bảo mới chơi thì thua luôn.Đi đến đoạn đấy là hơn nửa rồi đấy.Đi săn chó thì đi về phía Bắc.Còn nhớ lúc đến Rydon Tower phải đến ngã ba rẽ trái ko?Quay lại ngã ba đấy rồi đi thẳng lên thì thấy.

17. thienminh10

chỉ rõ 1 chút được không kidies ,tui đâu phải dân chuyên nghiệp đâu.....à này kiếm cái Sun Crown ở đâu vậy kiếm hoài không thấy để ép cái temple of tension......ủa tui kiếm được 3 con không lồ 1 mắt(2 con giống màu nhau) rồi nhưng sao nó không hợp thể nhỉ .... sẵn tiện ,mấy ông kiếm đươc 3 con ma lửa chưa nó kết hơp vui lắm...

18. thienminh10

hình như mấy cái đó phải có đuôi là metal king ....... ông tự hiểu ... tui cũng có kha khá item để ép đồ cuối nhưng chỉ trang bị cho angelo thôi nào là metal king amor,helm,ordin's bow, ring cuối......

19. gigaflare

shield của tui là metal king shield, helm là metal king helm, armour thì có liquid metal armour, dragon robe, dark robe, chủ yếu là ép đồ xịn sớm xài trước, nói chung cái nào recipe được là tui đều ép ráo cả, đồ xịn thì xài, cái nào bèo bèo thì bán...3 con khổng lồ 1 mắt đó không hợp thể được vì chung đâu có cùng một họ(2 con họ gigantes và 1 con cyclop), nhưng bù lại bạn có team two eyes khá hay với mind breaker và sapper...gì đó.Tui chỉ mới thấy 2 con ma lửa à, con thứ ba ở đâu vậy, mà nó kết hợp thành gì, có mạnh ko?
    To Kidies, ông nói gì kỳ vậy, cái echo flute đó đâu nhất thiết phải lại gần mới có tác dụng, chỉ cần vào khu vực có nó thổi lên là biết rồi, nó tự lấp lánh ấy chứ,nói chung dễ ợt (hì hì)
    Ngoài ra, tui tò mò hình như ông Kidies có vẻ thích ...girl nhỉ?(HHEHEHE),lần ông cũng toàn nói về con Jess với cái giọng..(thôi, không nói), ông khoái ngắm nhỉ, đúng là tên...(hìh2i)
    To thienminh10, sun crown bạn có thể ép nó bằng saint ashes + skull helm(chắc bạn biết skull helm chứ, empycchu đó), hình như sun crown ko có chỗ bán nó thì phải(ko biết đúng ko)

20. gigaflare

luôn tiện hỏi ông anh black magical gì đó ,kiếm cái hình con Lưu Diệc Phi ở đâu hay vậy, có thể chỉ ko,vì tui có người nhờ tìm hình con này(tui cũng thấy khoái nữa, nhất là trong phim Tiên kiếm kỳ hiệp đóng chung với thằng gì quên mất tên roài cực hay????).
    To thien minh, sao ông chỉ xài đồ xịn cho thằng angelo vậy, lẽ ra phải dành cho hero chứ(vì nó là nhân vật chính mà lị, hehe), Angelo ko nên equip nó quá mạnh ,nếu không sẽ phản tác dụng đó(cái đó ông tự chiêm nghiệm rồi sẽ biết tui nói đúng hay sai),theo tui thì angelo nên có cái metal king helm là đủ rồi, mấy cái khác chỉ cần kha khá là được, nhưng nên có shamshir ò light(cây này rất mạnh mà rất đẹp,hìhi),mà ông xài bow hả, hì hì, tui bán odin bow rồi,chỉ xài kiếm thôi, vì thấy bow có nhiều bất lợi quá(bắn có 1 lần, mang theo cồng kềnh, làm chậm di chuyển....)