Dragon quest 8- Hội nghị bàn tròn nào !!!

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi minhhiệp, 24/11/05.

1. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

Flee được mới sợ ::( chưa kể bọn này cũng trâu bò vãi, đánh cú nào cú nấy >100dmg.

Cái holy water có tác dụng đối với mons lv mấy vậy ? Sao dùng nó rồi mà vẫn gặp mons ??????

2. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Có cày lên level 5 mấy , không nhớ rõ lắm , rồi dùng Holy Water hoặc Holy Protect , đảm bảo không gặp con nào trên đường .

3. caubevuitinh1989

caubevuitinh1989 Youtube Master Race

mấy anh ơi em mới chơi trò này cũng thấy hay lắm nhưng em hơi buân khuân cái vụ tăng điểm skill pionts cho các nhân vật của mình .Mấy anh có thể chỉ giúp em được ko

4. Hei

Hero: nếu thấy ko đủ sức thì xài bommerang diệt cho lẹ lên lv mau, cũng song song là nâng sword để giết boss (hơi bị mệt, đừng lo, khoảng cuối game là max hết 2 thèng)

Yangus: axe mạnh nhứt

Jess: whip

Angelo: STAFF !!!!

5. Pro@gamer

Pro@gamer Youtube Master Race

chơi trò này nhức đầu bỏ mẹ , và hình như thằng nhân vật chính bị câm hay sao í :D

6. 142587

142587 Youtube Master Race

To Hei: kì vậy, LV47 mà đánh Lord of Dragovian thua nhục nhã 3 lần??????. Thưc ra chỉ cần kiên nhẫn thui mà, Lv45 lả đã diệt hết 7 dạng của nó rồi, cho hỏi Hei có dùng Timbrel of Tension ko vậy, và dùng mấy cái, chắc bạn áp dụng lối chơi tấn công nên dễ dàng bị hạ, từ LV50 trở xuống phải phòng ngự thôi, nó cứ Desperate attack cái là 1 con đi đời, cho yangus xài Sage's stone, Jessica dùng Timbrel of tension, Angelo multiheal, hoạc kazing nếu có con nào chết, ko nên tăng tension cao wá, cỡ 20 là đủ, mất công bị đập cái chết uổng công tăng tension, cho hero tấn công là chủ yếu. nên xài dragon slash, hoặc Multithrust.
    PS: với lũ wái vật ter6n đường đi Heaven Dais, thì cho jessica và Yangus dùng Timbrel of Tension, Hero và Angelo dùng Lighting Storm hay Zap(Kazap) thì 1 lượt là xong.

7. Hei

Thế mới đau +__+ cũng tại lúc đó lười mix cái timbrel of tension, hum nay có dc gòi, phải nói là quá đã, Angelo tension 20 multiheal lên được tới 150 ! Đúng lúc 3 char chết tươi thì thèng Hero đúng lúc chơi chiêu Dragon Slash chém nó 300 dmg cuối cùng ! Phew

Hum nay đánh tiếp, để xem sao :D

Có ai biết ngoài ngọn núi gần tower còn chỗ nào khác đông Metal King Slime ko ? Khả năng gặp ít quá....+__+

8. 142587

142587 Youtube Master Race

To Hei: theo tui thì bạn ko nên lên cấp với việc đánh Metal King slime, bởi tỉ lệ thắng rất thấp, bạn nên tìm liquid metal slime mà đánh, nhanh hơn và tỉ lệ thắng cao hơn (nên gắn meteorite bracer để tăng agility cho cao), mỗi trận gặp lấy ít nhất là 10k+ exp, để tìm chúng, bạn đến dải đất gần tổ chim thần( chỗ chỉ có thể đến được bằng đường bay, lưu ý đó là chỗ bạn lấy skull helm để mix timbrel of tension), đi vào ban đêm, liquid metal slime sẽ xuất hiện với tỉ lệ cao( trong FAQs nói là "infested"), dùng 2 timbrel of tension, rồi angelo và hero mỗi chiêu metal slash cho đi 1 con liquid(jessica và yangus phải có agility cao hơn angelo và hero, bằng cách gắn Meteorite bracer).
    Chúc bạn thành công!

9. caubevuitinh1989

em nghe nói khi chơi trò này mình có thể có quái vật theo giúp đở phải ko .Nếu có thì có thể chỉ em thu phục quái vật ko.À chỉ em cách kết hợp vũ khí luôn nghe cám ơn các anh nhiều

10. Pro@gamer

Pro@gamer Youtube Master Race

có ai có file load xịn ko cho tui save nha , giá cả thì mình thảo luận nha , ai có thì liên lạc số phone tui nha

11. acay84

acay84 Youtube Master Race

mình vừa làm xong nhiệm vụ ở thành phố mà Queen Sasha bi chết bây giờ chả bít đi đâu nữa ai đó làm ơn giúp mình tí thx

12. acay84

làm ơn giúp tui đi mà mấy bạn ui mấy tuần nay chưa đi được roài nè tức wé có ai đó làm ơn giúp mình được hông vậy mình vừa làm quest ở thành phố mà Queen SaSha (hình như là thế mình không nhớ rõ tên lém) bị chết bây giờ chả bít đi đâu nữa làm ơn giúp mình với

13. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

14. acay84

thx bạn nhiều nha mình wa roài may quá :whew:

15. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

làm ơn chỉ tui càch tìm event để câu chuyện tiếp tụ cnha , thanks

16. caubevuitinh1989

Chơi trò này có mấy bình sữa lúc nói chuỵên với mấy con bò nó cho . ai biết sử dụng như thế nào chỉ giùm

17. acay84

Có bác nào còn giữ 2 cái map hồi trước không ? Nếu ai còn thì up lên cho mình được ko vậy tại vì cái link kia hình như la die roài vào hông được mà máy ở nhà thì đang hỏng nên không save về được khổ wé
    Mình cảm ơn trước nha thx

18. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

19. acay84

cho mình hỏi cái nữa nha :p
    "Reinforced Boomerang = Boomerang + Iron Nail"
    có cách nào khác lấy được Reinforced Boomerang này không vậy? hay là bắt mình phải ép đồ mới ra ? Iron Nail đánh ở đâu thì ra vậy mình có 1 cái nhặt trong Ruin Ablley nhưng đã ép thành cái key roài bây giờ không biết làm thế nào để giao cho thằng ở pickham
    ai giúp tui với ::(

20. AkaiRyu

AkaiRyu Mario & Luigi

Ở PEREGUIN QUAY có ngay 1 cái đầu tiên mà , về đó tìm lại đi , nói chuyện với mấy người ngồi ở bàn là có .