Dragonica Online quả bom tấn của NCsoft

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi No_Fear_91, 19/4/08.

1. No_Fear_91

No_Fear_91 Legend of Zelda

Em đã cáo lỗi các bác rồi mà. Máy em cứ mỗi lần insert picture thì bị treo ko hiểu sao chắc do virus mà em đã đưa link rồi mà

2. thesin

thesin Donkey Kong

Mệt máy bạn cứ so sánh lung tung lên, tui chỉ nói một câu một là xong phim nè, Dragon Nest hiện giờ đã đi tới đâu rồi? Còn Dragonica tui nói sơ sơ trước mắt các bạn thì đã có mặt ở US chuẩn bị CB nhé, và cũng đang close beta test tại Trung Quốc, Hàn Quốc thì mới Close Beta lần 2 thôi. Tại quê hương nó chưa kịp Open mà cộng đồng game thế giới đã rộn ràng rồi, cũng chứng tỏ Dragonica có điểm hay riêng của nó... Còn nữa đừng đem một game Casual đi so sánh với một game MMORPG chứ lị, rõ khổ!:hug:

3. hadat

hadat Mr & Ms Pac-Man

nhìn hình thì cũng thấy đẹp đấy, nhưng không biết gameplay thế nào?

4. phamthang1993

phamthang1993 Youtube Master Race

Dragonica làm gì mà ở US thế bạn, nó sẽ do IAHGAMES phát hành ở SEA.
    Dragonica là 1 game Casual RPG giống Ghost với Maple Story chứ kô phải là Casual như Tỉu Bá Vương.

5. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

cái bác có cái nick loằng ngoằng đâu rồi..vào làm 1 cái preview 9you coi..nghe bác ca ngợi quá làm e tò mò trong khi e chả biết 9you là cái gì..mà sao bác lại chê MMOSite vậy cà..cái đó là cái site global..người ta mới chơi Eng..còn 177 gì gì đó sao không Eng luôn cho người ta biết cái ghê gúm của 9you..ai lại xì xầm Chinese với nhau,hay dở thế nào cũng bố ai ss được bác nhể..mèo khen mèo dài đuôi thì sao ta..kiểu như gia đình bác cứ khen bác thông minh ấy..còn nơi công sở làm việc thì lại bình luận bác khác đi ấy nhỉ ;)) ..hihi..ví dụ thôi nhá.Không có ý động chạm bác nhá :p

6. thesin

thesin Donkey Kong

Ùa ha, cám ơn bạn đã nhắc tại tớ thấy nó có cả trang tiếng anh tiếnt tàu tum lum nên lộn, nói chung thì Dragonica vẫn ăn thằng Dragon Nest một đoạn khá xa... mình cũng đang chờ để chơi thử mà cái client Hàn Quốc thì thôi rồi khỏi down nổi.đành chờ bản tiếng hoa hay tiếng anh vậy!::)

7. phamthang1993

Cái bác nick lằng ngoằng đó chắc đang đi thu thập thông tin ở 17173 và có lẽ chừng 3 năm nữa sẽ về topic này để phân tích.

8. No_Fear_91

No_Fear_91 Legend of Zelda

Hiện đang CB mà toàn tiếng Mán thôi nhìn nản lắm chờ bao giờ có bản Eng vào chơi

9. SjRo

SjRo Youtube Master Race

game này mà là bom tấn của NCsoft cái gì ??? bom tấn của NCsoft hiện giờ là Aion đó

10. OdinSword

OdinSword Legend of Zelda

aion thì mới chỉ biết thông tin test thôi chứ chưa được chơi ... nhưng theo nhưng gì nó show hàng trên web thì quả này phải là bom nguyên tử 8-} 8-}

11. Game_Forever

Game_Forever Mr & Ms Pac-Man

Về khoản đột phá trong gameplay thi` Dragonica ko bằng Dragon Nest rồi.[-x Vì giống phong cánh 1 vài tựa game mới gàn đây(ko nhơ rõ nên ko kê ra ^_^, cung là dạng cao cấp hơn của Casual RPG giống Maple Story)đc cái đẹp hơn skill kiếc hoành tráng hơn :o

Còn ai xem đoạn trailer của Dragon Nest đều phải công nhận 2 chữ "đột phá" =D> (mà sao nó keo thế nhỉ làm ít class quá, thiếu Warrior, Assassin, Mage...mà char cũng dạng teen, dạng adult nhìn thích hơn=P~)ko thiên về hiệu ứng như chưởng >:/>:/

Xém quên nãy thấy ai noi cờ tỷ phủ ko hay vây nhỉ [-x game người ta thân thuộc như thế(ôi tuổi thơ!!!) :hug: , mác cười như thế mà lị. dành để giao lưu gải trí là chính, ko dành cho các farmer đâu nhé(dúng là đồ farmer "Đập đầu vô tàu hủ mà chết đi") =))

12. SlimMarshall

ôi Aion..Aion này tui quyết ăn thua với nó..L2 là tại tui chán lắm rồi nên giờ có C12 tui cũng ko chơi chứ ở đó mà Kamael..nhưng Aion thì phải chơi.Chuẩn bị sắm cái PC khủng với đường truyền khủng để chơi server NA mới được.Để xem,line net 2MB nha,card màn hình 1GB chạy dual nha,ram 8GB nha,xài window vista lun nên ram up vô tư,16GB còn được mà..xài quad core 2.4 luôn,LCD 32" màn hình gương..ái da..cái PC giá ko dưới 2k ặc ặc..
    mà chắc qua 2009 mới được chơi quá.Hqua đọc hết mấy bài liền trên GG thấy ghiền chảy nước miếng.Hic hic..Chỉ mong nó không lock IP ở VN khi mua code thôi..giống L2 ấy..chán cái anh NCSoft này ghê..ai bảo dân ta cứ lấy CC chùa ra mà mua chi để nó lock thấy chưa hả..

13. Shoponline

Shoponline Mr & Ms Pac-Man

Đã nói rồi causual với MMORPG thì sao đem so sánh chung được bạn hèhè,

14. thesin

thesin Donkey Kong

trời ới potay với ông Forever nếu bạn cần so sánh thì đem Dragon Nest đi so sánh với game MMORPG của thằng NCsoft ấy mới đúng, thằng Dragonica là game casual mà.Bạn đem Dragon Nest so với LineAge1, LineAge2, rồi hãy tới Aion nhé bạn ::(

15. Flame_Phoenix

Flame_Phoenix Mr & Ms Pac-Man

ko biết bạn đã xem thông tin về Dragonica và Dragon Nest chưa mà lại đi so sánh khập khiễng như thế , Dragonica là 1 Casual-MMORPG (Casual MMORPG chứ ko phải là Casual thuần nhé) mà lại đi so sánh với 1 MMORPG thuần như Dragon Nest thì đúng là hài , sao ko đi so Dragon Nest với Aion , Guild Wars 2 sắp ra hoặc Tabula Rasa , City of Heroes/Villians đấy

16. SlimMarshall

đại loại mấy bác này đang so sánh Mario với Crysis đó mà..Mario vẫn hay riêng của nó..mà Crysis lại có cái hay riêng của nó í mà mấy bác :))

17. Game_Forever

Game_Forever Mr & Ms Pac-Man

ấy mây bác lại lầm to rồi, thư nhất ko so sanh 2 thể loại game, chỉ so sánh về sức hút cung như nhưng bước đột phá trong gameplay(so với nhưng game đa co mặt cùng thể loại), thứ 2 mình thuộc lại ăn tạp MMORPG, Casual MMORPG hay Casual thuần mình cũng chơi láng hết miên sao là hay-vui-đẹp
    ai noi chưa đọc thông tin game thì đúng rùi, mơi xem đoạn trailer ah` ^_^!
    Mới xeml ai 1 lần nửa đoạn trailer cua (Dragon Nest MMORPG) ít nhất vơi đoạn trailer này Dragon Nest ko thể là 1 MMORPG thuần (ban nên chú ý vào cách di chuyên cua char và cách tấn công) chỉ là vài ý kiên của mình thôi
    ^_^ thân

18. phamthang1993

Cờ tỷ phú thật sự không hay mà, nó cứ theo cái kiểu nhảm nhảm thế nào ấy. Cách chơi thì chán.

19. edenark1

edenark1 Youtube Master Race

--> các bạn hãy đọc kĩ đoạn này , mình không muốn nói , nhưng 1 game mà quá ít class đến nỗi không có 3 class chính : war - tượng trưng cho class thuần sức mạnh , Ass - tượng trưng cho class thuần nhanh nhẹn và Mage - tượng trưng cho class thuần phép thuật , hic vắng mặt 3 class ý thì hổng hiểu game còn lại cái gì :( mà nói là đột phá
    còn nữa không thiên về hiệu ứng thì thiên về cái gì , đề nghị bạn nói rõ để có thể giải thích sự đột phá của nó
    Nhưng trước tiên theo tui về mặt class mà không có 3 cái class kia thì xem như game kém phong phú và khó thu hút người chơi , vì ít class quá thì ai cũng giống ai rùi còn gì mà lựa chọn =((

20. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

Nếu có thì còn gì là đột phá :-<
    P/S: àh mấy pác nói gì thì nói nhưng đừng wá lời nhé !