dragonica shadowlight - sever private

Thảo luận trong 'Dragonica' bắt đầu bởi espeon7, 8/6/12.

1. SaraYumi

SaraYumi Mr & Ms Pac-Man

Hệ thống Q của DGN dễ hiểu mà bạn, Q nào cũng chỉ rõ làm gì, đánh quái nào, đâu nhất thiết phải có hướng dẫn đâu. Còn nếu bạn muốn hiểu cốt truyện của game, thì mỗi khi làm Q, có lời thoại của nv thì chịu khó đọc sẽ hiểu thôi mà. Nếu bạn chơi sv pri mà dùng patch VH thì sẽ khó khăn trong việc trao đổi với gamer nước ngoài, vì cách gọi item hay event khác nhau, về sau thì sẽ thiệt thòi đấy.

2. khoabao159

khoabao159 Youtube Master Race

Có tiền bối nào chơi sv này thỳ add name e vs, tên nv là Vietnamese :D, ai cho em vào G với, e cần sự giúp đỡ, e còn lờ mờ lắm !

3. phannhatquyen

phannhatquyen Youtube Master Race

co ai chơi sever này thì help me với máy cái Q khó kinh khủng làm không được huhuhuhuuhuhhu

4. SaraYumi

SaraYumi Mr & Ms Pac-Man

Bạn gặp khó khăn gì vậy? Q khó thì bạn có thể pm GS/GM để nhờ giúp đỡ mà. Dạo này mình phải làm report nên cũng ít có time vào, toàn vote thôi. Khi nào xong report mình mới có time online game lại.

5. khoabao159

Anh Sara Yumi ơi, sao em đi mission mode ỡ cãng gió á, giết nanh trắng em dùng naga mỡ ra đc set cũa K9 lv 27, em về giãi lời nguyền s ko đc vậy anh !

6. SaraYumi

SaraYumi Mr & Ms Pac-Man

Bạn gặp NPC Soul, sử dụng soul để giải lời nguyền, đồ lev càng cao lượng soul tiêu tốn càng nhiều để giải ấn. Dùng búa để phân tách soul từ những item bạn không dùng tới.

7. khoabao159

Cho em hõi web n kêu là stench invistigation phãi làm sao ! Giúp e vs

8. SaraYumi

SaraYumi Mr & Ms Pac-Man

Bạn nên cho thêm thông tin rõ ràng. Số lượng NV trong Dragonica là rất nhiều. Nếu bạn hỏi như vậy thì không có cách nào giúp đâu.

9. ozarahinako1

ozarahinako1 Youtube Master Race

minh mo game thi bi loi list.txt konnte nicht gefunden werden lam sao de khac phuc vay

---------- Post added at 20:14 ---------- Previous post was at 19:55 ----------

dù đã update patch 25.7 hay 1.8 đều bị vậy, hoàn toàn ko log game đc, bị lỗi list.txt :(

10. SaraYumi

SaraYumi Mr & Ms Pac-Man

Bạn đừng dùng patch đó để vào game nữa. Bạn down bản patch ngày 1.8 về patch vào, xong dùng file Dragonica.exe để vào game luôn. Khỏi cần dùng Shadowlight DGN Patcher.exe nữa.
    GM có vẻ chưa có thời gian để phát triển tiếp cái auto patch đó.

11. ozarahinako1

ozarahinako1 Youtube Master Race

tình hình là trong folder down về ko có file dragonica.exe >"<

12. khoabao159

Anh Sara Yumi ơi, em nhận nv truy tìm mùi hôi thối gì đó bên cãng gió đó anh, cái ôg gì mà guard dì e qên r`. em ko pík làm sao hết. a trợ giúp đc ko

13. montredd

montredd Donkey Kong

Rebirth mấy lần là max vậy bạn ? Thông tin mỗi lần rebirth được thưởng gì ? Vào trang rebirth chỉ thấy giá rebirth :|

14. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

1 lần max, đc giữ lại stat và skill

15. montredd

montredd Donkey Kong

Cám ơn bạn.
    Mình thắc mắc về cái drop item với gold trong F7. Lúc chơi sv official, mob trong F7 die thường rớt rất nhiều $ mỗi con, nhưng sao mình đánh 10 con thì chỉ có 4-5 con rớt, còn lại 4-5 con không rớt $, lâu lâu đi F4 cũng vậy, đánh boss ngang level xong cũng chẳng rớt, lâu lâu thì đánh xong một hồi lâu nó rớt rồi biến mất liền, vậy cái này là do mạng hay do máy mình lag ?

Chỉnh sửa cuối: 15/8/12
  16. X-Sell

X-Sell Youtube Master Race

cho mình hỏi sao down về cài đặt và reg acc rồi sao vào game đánh ID pas nó ghi: Failed to log on into the server, là sao T_T

17. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

cái f4 là do bug của chap 3, còn f7 thì là do bug cái gaia và lightning, nên dùng blaze thì ko bị bug

montredd thích bài này.
  18. montredd

montredd Donkey Kong

Sv này mình chỉ dùng Black Hole với Ice thôi à, không hiểu sao cũng có hiện tượng lúc rơi gold lúc không rơi, đến stage 40+có lúc nó rớt ra,có lúc lại không rớt, lúc thì rớt ra đầy hết mà chạy tới lụm mãi không vào :|

19. SaraYumi

SaraYumi Mr & Ms Pac-Man

Vậy có thể trụ Black Hole cũng bị lỗi, trước mình dùng gaia cũng bị vậy, lúc chỉ dùng Blaze với Ice thì ko bị bug nữa. Còn vụ tiền rớt nhiều mà không lượm vào được là do server lag thôi. Mới đứt cáp biển nên chơi những sv nước ngoài sẽ lag dữ lắm. Thường thì khoảng 2~3 tuần mới hết.

20. MULuaMoi

MULuaMoi Youtube Master Race

ai có host down nào nhanh ko? down của nó những 30h lận ~.~
    speed down ~20kb/s :((