[DS] Harvest Moon: Sprite Station & Cute

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Shirogane, 10/10/07.

1. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Lần cuối nhắc nhở cậu FiTaRo nhé, nếu còn hỏi lắt nhắt để câu bài như thế thì tôi sẽ cảnh cáo nặng đấy :|
    Thắc mắc về giả lập, rom... có topic hỏi đáp ở trên phần chú ý, sao cứ bạ đâu hỏi đó thế ? :|

2. vinhnghi88

vinhnghi88 Youtube Master Race

làm ơn đừng la mình nhé. Mình mún hỏi làm sao để xuống các tầng trong hang? Chỉ đào dc mỗi cái đầu mà ko thấy xuống sâu hơn. Thanks nhé

3. Mark_1726

Mark_1726 Mr & Ms Pac-Man

Để mở hang bạn cần phải kích hoạt event của nó bằng cách: đi vô khu khai thác lúc ko có người, tức là lúc sáng sớm (hình như là trước 7pm) hay là sau 9pm. Trước khi vào hang nhớ bỏ cái búa vào ô màu đỏ sau đó vào hang bạn sẽ mở được hang thứ nhất. Các hang còn lại mở tương tự nhưng bạn chỉ mở được hang thứ hai sau khi xuống đến tầng cuối hang thứ nhất và tiếp tục như vậy

4. Syaoran112

Syaoran112 Youtube Master Race

Xin hỏi:1- Nếu mình lấy người khác trước khi Flora lên tim xanh thì mình ko bao giờ tìm được hồ nước nóng hả?
    2- Ai có bản cheat code thì post lên cho em.
    Mong các bác giúp đỡ.

5. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Nghe thiên hạ đồn là vậy, và rất đáng tin vì nếu cưới vợ xong sẽ không thể xem Heart Event, mà sự kiện mở Hot-Spring lại là Heart Event.

6. vinhnghi88

vinhnghi88 Youtube Master Race

hix mình xuống tầng 255 hang 2 rồi mà lấy ko dc cây kiếm. nó nói way lại khi đủ kinh nghiệm??????

7. Mark_1726

Nếu bạn chơi bản con trai thì Keria chỉ giao cho bạn Legendary Sword khi một trong 6 nông cụ của bạn ở cấp mystrile hoặc cao hơn. Còn ở bản con gái hình như tất cả phải ở cấp mystrile trở lên

8. Thảo Thi

Thảo Thi Youtube Master Race

mình mới chơi HM:DS trên NO$GBA nên kho biết controller thế nào, có ai chỉ giúp với.

9. beastboy193

beastboy193 Youtube Master Race

thì bạn cứ bấm F11 là xong ngay:D:D:D

10. Thảo Thi

Thảo Thi Youtube Master Race

còn save game bằng cách nào.Mấy cái nút nó chỉ khó hỉu wá, cho mình cái hướng dẫn đi.

11. FiTaRo

FiTaRo Youtube Master Race

Cho mình hỏi :
    1. Làm sao kiếm 60 người lùn nhanh nhất ai có thể cung cấp vị trí của 60 người đó không
    2. Sao mình tặng đồ cho thằng Rock thì nó lên LP nhưng có khi nó giảm mặt dù ngày nào mình cũng tặng
    3. Ai có thể cho mình event tim của các chàng trai trong làng không
    4. Mấy cái nhủ Time Ring , Speed Boots , Witch Earrings nghe nói là đào ở hang động thứ ba nhưng cụ thể là ở tầng nào ở trong đá hay trên đất
    5. Sao mình té xuống tầng 255 của han động thứ hai sau khi diết hết bọn quái thì viên đá vỡ ra mình vào trong đó thì có người nói gì gì đó rồi mình bay ra cửa hang động luôn mà không lấy được kiếm ( từ tầng 1 -> 255 mình toàn té chỉ có vài tầng không có chổ té mình mới đào hằm xuống thôi )
    6. Ở tầng 2 của Sprite Tree có 4 chổ một là chổ đổi G thành Medals còn 3 chổ còn lại để đánh bài nhưng mấy thằng người lùn quản lý chỗ đó thì không thấy đâu ai có thể chỉ mình tụi nó ở đâu không
    7. Sao lúc mình nuôi gia súc với gia cầm dù cho ăn đầy đủ nhưng sao bọn chúng lại bị bệnh cả lúc mình cho bọn nó ra ngoài vườn với lại ở trong chuồng ( vườn của mình có trồng cỏ cho tụi nó ăn đầy đủ )
    :D Trả lời dùm mình nha nhiều câu hỏi quả đợi nghĩ xong hỏi tiếp :D

12. Mark_1726

1,3,6. Bạn vô đây tải về mà xem http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=205826
    2. Tặng quà là một chuyện nhưng mà bạn phải nói chuyện với nó hằng ngày nếu ko cũng giảm LP. Xả rác, giết súc vật... cũng gây giảm LP
    4. Đào ở các tầng 324, 335, 348, 352, 368, 371, 387, 399, 406, 418, 424, 435, 442, 453, 462, 478, 485, 497, 724, 735, 748, 752, 768, 771, 787, 799, 806, 818, 824, 835, 842, 853, 862, 878, 885, và 897
    5. Nếu bạn chơi bản con trai thì Keria chỉ giao cho bạn Legendary Sword khi một trong 6 nông cụ của bạn ở cấp mystrile hoặc cao hơn. Còn ở bản con gái hình như tất cả phải ở cấp mystrile trở lên
    7. Có thể bạn để nó ngoài mưa hay đánh đập jì nó ko???
    Mấy câu này ở mấy bài trước có đó bạn ráng kiếm trước khi hỏi

13. FiTaRo

cho mình hỏi trong HM DS Cute thì Skye ở đâu mình chơi trong đó được 3 năm rồi mà không thấy anh ta

14. FiTaRo

Cho mình hỏi là những người như Karen Rick Cfill Ann ... hình như sẻ qua làng của mình khi mình kết nối với cái gì đó vậy làm sao để kết nối với lại cho mình hỏi Skye ở đâu có phải kết nối với cái gì đó thì mới tìm được ? Mấy cái event tim thì đến tim vàng là hết hả ? Khi lấy Kai làm chồng lúc trước thì mùa hè thì Kai mới về làng còn khi cưới về thì mấy mùa như mùa xuân thu đông thì Kai có ở nhà mình không ? Sao khi lấy chồng thì chồng mình và mấy người mấy có thể cưới lúc trước có còn thay đổi đồ mỏi ngày nữa không ? Những con thú mình nuôi sao nó cứ bị bênh hoài àh mặc dù cho ăn đầy đủ không cho nó dằm mưa cũng không đánh đặp gì cả ? Nếu mình xả rác trước mặt ngưởi mình làm quen mới làm giảm LP và FP hay xả rác là bị giảm ? Mình nghe nói có thể tặng đồ cho người lùn nhưng tặng đồ cho tụi nó có được lợi ích gì không , nếu được thì lợi ích đó là gì ? Sao mình save trong giả lập No$Gba được nhưng lúc load lại thì nó lại ghi < The rom-image has crashed > mình bấm OK là bí dis ra ai save được thì chỉ mình làm sao save được hay phần save này chưa hoàn thiện bây giờ mình chỉ save games bằng phần save của games thôi ::( mõi lần save thật là bất tiện ! Có ai biết khi nào thì No$Gba mới ra cách save giống như giả lập Gba không ? Mình có thể thuê cùng 1 lúc nhiều người lùn làm nhiều công việc khác nhau không hay chỉ làm được 1 công việc trong 1 lúc khi mình thuê người lùn tưới nước ngày hôm sao thuê người lùn nuôi thú thì đợi đến khi người lùn tưới nước làm xong nó mới chiệu nuôi thú cho mình X( X( X( và hình như những ngày lễ nó cũng không làm cho mình nữa X( X( X( ( theo như lời của DAC và admin Shirogane thì mình muốn nói gì phải nói 1 lần thôi mà mấy bạn thông cảm mấy câu hỏi đó sao khi chơi mình mới có thac mắt để mà hỏi nên vậy hỏi hơi bị nhiều lần thông cảm nha để mình rút kinh nghiệm mình mới biết webside này nên còn nhiều điều chưa biết ::( ::( ::( )

15. buna

buna Youtube Master Race

_Nếu bạn chơi trên giả lập thì ko thể kết nối với bản GBA đâu bạn
    _Mấy con thú nuôi tự bị bệnh là do lổi của game.
    _Xả rác ở bất cứ đâu thì LP và FP của mọi người với bạn đều giảm
    _Mún save giống như giả lập GBA thì down cái giả lập Desmume mà xài
    _Mổi lần chỉ đc thuê một đội người lùn thui
    _Còn nếu thắc mắc nữa thì vào xem phần hướng dẫn HMDS của Alicia hay kho thông tin của DAC

16. FiTaRo

sao cái giả lập Desmume của bạn mình tải về rồi giả nén click vào biểu tượng rồi mà nó thông báo gì đó rồi biến mất thế là vì sao :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ :-/

17. FiTaRo

sẵn tiện cho mình hỏi làm mới mỡ được suối nước nóng trong bản HM DS Cute vậy ????

18. Mark_1726

Muốn mở Hot Spring trong bản DS Cute bạn cần tặng quà cho Flora đến khi FP được 250+, lên khu mỏ từ 11h20pm đến 12pm coi event mở hot spring.

19. FiTaRo

vậy mình có thể mở được mấy cái Hot Spring 1 cái hay nhiều cái nếu nhiều cái thì làm sao để mở
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Nếu không muốn bị đau mắt thì bạn vào phần Zoom để phóng to ảnh lên phần đố ở chổ bạn để giả lập đó :whew: :whew:

20. beastboy193

beastboy193 Youtube Master Race

bạn ơi cho mình hỏi là con Flora nó thích cái gì vậy để mua đồ tặng nó chỉ mình đi thanks trước;;);;);;);;)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mình đang định cưa con flora các bác giúp đỡ dùm mình nha