[DS] Harvest Moon: Sunshine Islands

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi romrumrira, 25/5/09.

1. worldmaker

worldmaker T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Chen mua được 1 phát, trong khi cần 2 viên yellow, 1 cái vào hoe để cuốc, 1 cái vào sickle để thu hoạch. Chăg lẽ lắp vào hoe xong trồng trọt đến lúc thu hoạch lại ngắm vì kô có sickle để thu hoạch ah =))

2. squall2006

squall2006 Mr & Ms Pac-Man

không Zeus cũng có lý chỉ cần đến lúc thu hoạnh bạn tháo cái Wonderful từ cái Cuốc sang cái Hái là được chủ yếu là cần 1 viên màu cam để tăng năng suất thu hoạch thôi !!!Chứ như tui nâng lên cái đảo kính xong nhìn cái giá xây nhà kính mới mệt chắc tu cả năm mới đủ tiền xây=((!!Nên load lại rồi nâng Rice Island :))

3. worldmaker

H kiếm được wonderful có màu đúng theo ý mình khá là khó, được từ festival thì màu sắc nó dựa vào thời tiết 2 ngày trước đó, mà thời tiết thì đước set sẵn trong 1 tuần, thê nên load lại 7 ngày để được thời tiết đúng như ý mình có lẽ hơi bất khả thi =)). Mines xuống tầng 255 được 1 viên nhưng để xuống đc đấy chắc cả năm fai cắm mặt ở volcano island. Thế nên nếu có yellow thì tớ để dành lắp vào axe với harmer, chứ 1 năm qua 3 mùa hạ thu đông vs các độc chiêu typhoon huricanes va blizzard thì đảm bảo cái ranch của mình toàn đá to tổ chảng hết cả chỗ trồng trọt =))

4. squall2006

ừ khó quá !!!!nhưng cũng đỡ là mình có thể Ép 7 mảnh wonderful lại nếu màu không ưng ý thì mai ép nếu không ưng ý nữa thì mốt ép !!!Nói chung để ép màu thì chỉ có cách này

:|

5. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

Trời, khi cuốc xong, cần thu hoạch thì kêu thằng nhóc gỡ cái cục yellow từ cuốc ra, gắn vào sickle. Đừng phức tạp hóa vấn đề!

Mà có ai có kinh nghiệm là giàu mau ko, chỉ với

6. worldmaker

Hồi chơi IoH toàn xuống mine đào mỏ, mỗi lần làm mấy triệu tiêu kô hết =)), h nó làm cái mining degree point mới xuống được thế là khóc =)). Nhớ mãi năm đầu ko bít tích 150 egg soups hăm hăm xuống mỏ xuống được tầng 10 =)). H chắc chỉ phụ thuộc vào farming thoy. Spring thì cứ turnip vs cucumber, summer ta trồng pineapple, fall ta trồng yam để winter lang thang dưới mỏ. Mình xuống được tầng 100 òi =))

7. squall2006

trời chả lẻ cái harvest môn này muốn làm bạn thân với họ thì ngày nào cũng phải nói chuyện và tặng quà hết cho họ sao (Đông vãi) chữ tui ngưng tặng quà là họ giảm tim liền

8. worldmaker

ngày nào cũng nói chuyện thoy, mình nói chuyện chay mà có 4 em lên blue heart oi` =))

9. squall2006

có nghĩa là ngày nào bạn cũng đi tìm hết người dân trong làng và nói chuyện với họ :(

10. worldmaker

oh gần như là vậy chứ ko lẽ cứ 12h trưa đi ngủ ah :|

11. kill_kyle

kill_kyle Youtube Master Race

Hehe giờ đã giải quyết đc vụ mic , mình ko có mic nhưng vẫn cổ vũ đc cho ngựa chạy nhanh như có mic ;)) :D. Nhờ chức năng enable mic mà win đc cuộc thi đua ngựa :))

12. silverpriest666

silverpriest666 Mr & Ms Pac-Man

bạn worldmaker chơi sao rảnh rỗi 12h trưa ngủ được thế. Mình nội tưới cây ko đã gần hết giờ chưa nói tơi animal. Hok có thời gian fishing với mining luôn.

13. squall2006

Ai dịch giùm" To win the crop festival, do not pick the crop from your field until the day of the festival! Crops will begin to rot the next day after picking, and no one wants rotten crops in their crop festival. You can leave the crop on the plant for up to 10 days before the festival date and it will increase its rank the longer you leave it on the plant." đọc chả hiểu gì hết :|
    Mới phát hiện ra vụ này :Ai mà trồng ra trái mà RankA-S thì nên bỏ vô seed maker rồi dùng hạt giống đó trồng bảo đảm sẽ luôn là rank B trở lên
    :-"

ủa không cần mic cũng được à!!!Hèn gì chỉnh enable mic nó nháy nháy đỏ tưởng không có tác dụng chứ thế con ngựa của bạn máy tim ;))

14. ~DarkCloud~

~DarkCloud~ Donkey Kong

Topic này chuyện qua topic dịch tiếng Anh chắc dc rùi.
    tui tạm dịch thế này ko hay cấm cười: "để thắng lễ hội cây trồng thì bạn không nên hái nó từ cây trong vườn nhà bạn cho đến ngày diễn ra lễ hội! vì (trái, rau, củ tùy nghĩa mà dịch) sẽ bắt đầu bị thối vào ngày hôm sau khi bạn hái nó, và ko ai muốn cái thứ crop thối ấy trong lễ hội cả. Bạn có thể để crop (trái, củ, quả ...) trên cây khoảng 10 ngày trước khi đến lễ hội và nếu làm như vậy crop của bạn còn tăng rank (thứ hạng) nữa."

15. worldmaker

khi crop đến lúc harvest thì nó sẽ die khi không thu hoạch trong 10 ngày tới, nhưng nếu để càng lâu ko thu hoạch thì crop sẽ có rank cao hơn. VD thế này, pumpkin trồng nếu thời tiết thuận lợi thì vào ngày 15 ta có thể thu hoạck, và nó sẽ chết vào ngày 25 nếu k thu hoạch, nhưng ta vất đấy đến ngày 24 mới thu hoạch thì nó sẽ ra Pumpkin rank S. Nhớ là vẫn tưới nước như bt. Lý thuyết là thế nhưng thực hành cũng nhiều rủi ro lắm đấy =))

16. kill_kyle

kill_kyle Youtube Master Race

ủa không cần mic cũng được à!!!Hèn gì chỉnh enable mic nó nháy nháy đỏ tưởng không có tác dụng chứ thế con ngựa của bạn máy tim ;))[/QUOTE]

Lúc đầu cũng nghĩ thế :)) mà khi thấy con ngựa mệt mình enable mic thì con ngựa vui và chạy nhanh, sau đó tắt rồi đợi ngựa mết mình enable tiếp :))
    Ngựa full tim rồi ;))

17. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

Bản này có thần thánh ko vậy? Harvest Goddess gì đó

18. sephiroth2007

sephiroth2007 The Warrior of Light

BẢn này có cả Harvest Goddess và Witch Princess luôn đó ;))

19. squall2006

tại sao chó và ngựa của mình đều đã 2 tim mà không thấy 1 viên sun stone nào cả :(( (trong bản hướng dẫn nói có mà)

20. worldmaker

3 tim mới có, thử rồi :-" ...