[DS] Harvest Moon: Sunshine Islands

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi romrumrira, 25/5/09.

1. kill_kyle

kill_kyle Youtube Master Race

huhu tự nhiên máy bị gì :(( ổ compress mất hết file :(( mất lun cái giả lập của mình :| uổng công chơi giờ chơi lại :(( chán quá

2. squall2006

squall2006 Mr & Ms Pac-Man

mình từng bị một lần giống như bạn đang Save thì bị cúp điện mở lên thì mất File Save nó còn đề "SlotSave 1 deleted" chơi lại từ đầu nhưng wa 10 ngày thì copy file save wa ổ D !!! Nhưng công nhận chơi lại thì mình chơi hay hơn nhiều :))

3. Light_Of_Heaven

Light_Of_Heaven T.E.T.Я.I.S

chơi = DS đây :D , mà trade dc àh :-? ?

4. worldmaker

worldmaker T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

ừa, kết nối rồi ra lighthouse island trade :D

5. squall2006

cho hỏi upgrade Feed Dispenser là cái gì vậy(mắc lắm) :( !!!

6. worldmaker

worldmaker T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Feed dispenser là cái chỗ để đựng pet food vs fodder, up lên đựng được nhiều hơn, cụ thể bao nhiu ko rõ nhưg cứ up đê, cái chuồng trông đẹp hơn nhiều đấy

7. mimishu133

mimishu133 Mr & Ms Pac-Man

mình mới tập chơi HM ngày đầu tiên chơi HM mình trồng cái loại cây ở giữa là cái cây loại 500g vất vả sau khi trồng nhiều lần chặt gỗ ở tất cả các nơi để mình xây chuồng gà và lợn mong sẽ có thgeem thu hoặch nhiều hơn sau khi đã có đủ tiền sau mấy vụ thu hoạch và mất rất nhiều tiền để mua gỗ mình đã đến gặp cái ông gà xấu nhất làng ai ngờ chọn dòng đầu tiên lại là nâng cấp nhà thấy nhà to hơn nhưng chả để làm j`ca ak`:((:((:((
    ai biết chuồng gà hay lợn chọn dòng thứ mấy tên tiếng anh là j giúp mình với nhé vật vã 5 tiếng chơi lại đi nâng cấp nhầm :(( :(( :((
    mình muốn hỏi luôn có mấy lần mình trồng cây sau khi đi ngủ thức dậy lại mất hết chả thấy đâu nữa ai biết giúp mình với nhé thank nhiều :(( :((

8. Light_Of_Heaven

nâng cấp nhà đầu tiên là 1 trong những cái lợi nhất đấy :| , ra Chen mua cái kitchen. rồi cố kiếm thêm sunstones để raise Mushroom Island. đưa mushroom cho Nick trong Dinner. Vào nhà cook cái recipe đó sẽ đc 1 món restore stamina kha khá sẵn tiện nâng cooking degree luôn. Lúc này thì farm sẽ dễ và đc nhiều hơn.

9. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

Viết câu cú gì mà dài ngoằng, không chấm phết gì cả, khó đọc quá! :(

10. squall2006

Chuông gà:Chicken coop ! Còn chuồng bò và cừu :Barn !!Bản này Lợn là vật cưng =)) không lấy thịt chỉ lấy được khi lên mushroom ISL!!!Ngoài ra trồng cây phải trồng đúng mùa-còn về sunstone để lên đảo khuyên bạn nên lên theo thứ tự volcano-link-rice-animal-fruit-mushroom-mytis-.... :P

11. Light_Of_Heaven

rice và fruit năm đầu khó mà trồng đc nhiều, tốt nhất là volcano , mushroom, animal, mystic , link , rice , fruit, greenhouse lấy sau cùng :)

12. squall2006

ặc ặc Rice ko cần tưới nước mùa Xuân gieo mùa Thu tới là thu hoạch rất nhiều tiền (gần như là trồng dễ nhất và giàu nhất trong game lại cho kịp cái Festival Rice!!!Fruit thì chồng lâu lắm muốn kịp lên Cooking-Shipping Degree thì phải nâng cho nhanh

13. Light_Of_Heaven

nhưng mà Rice phải trồng từ đầu muà xuân ;)) , trong khi để lấy nhiều sunstone, trong mùa xuân năm đầu thì hơi khó, nếu có đủ thì lúc đó chắc cũng gần hết xuân rồi :|

14. squall2006

ủa mình thì Vocalno(10)-link(3)-animal(10)-Rice(3) là còn lại có 2 viên năm đầu mình chỉ kiếm được có 28 viên thôi :|

15. Light_Of_Heaven

rice island cần 5 sunstones lận. Cố đào trong volcano lấy Orichalcums nhiều vào, có đc Friendship Pendant 3 cái thì sunstone đầy ấy mà. mình hên cái là dc 2 cái orange wonderful trong 2 crop festival đầu nên kiếm lẹ lắm. Năm đầu raise tất cả island trừ sunny island. Giờ đang mùa thu năm 2 và đang có 15 sunstones, 15 cái nữa là đầy đủ islands.

16. live_for_the1_i_love86hn

live_for_the1_i_love86hn Youtube Master Race

Tên gốc thằng nhân vật chính trong này là gì nhỉ, đặt cái tên cho nó đỡ lạc quẻ

Bản này có còn lấy được goddess không, thấy trong đoạn đầu có cả goddess nữa, mình lấy từ bản FoMT rồi mà sang đây vẫn còn lấy được thì vui =))

17. ~DarkCloud~

~DarkCloud~ Donkey Kong

- Tên nhân vật nam là Mark / nữ là Chelsea. :|
    - Bản này cưới Goddess là điều ko thể (impossible) :((

18. Light_Of_Heaven

uhm mới cưới Witch , ko cần phải kill animal hay đợi 5 năm gì cả . Để Witch 10 heart , + xem hết heart event là cưới đc rồi. Về crops, sao mình ko lấy S rank dc , để 10 ngày ở mature stage mà vân rank A. Có cần water crops khi muốn lấy S rank ko? trên gamefaqs thì bảo là lấy S rank crop = minimum requirement. Mình thử với yam mà cũng ko đc, toàn A. :|

19. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Đầu tiên nên cưa ai là kinh tế nhất nhỉ :-?, tính cưa em Sabrina nhưng nghĩ đến chuyện xuống mỏ mà tìm đá quí cho em nó thì thấy hơi oải :))...

20. Light_Of_Heaven

Sabrina chỉ cần tặng hoa là đc. Lily mới cần xuống mỏ, mà phải là gold nữa (tầng 26-49) :|.