[DS] Harvest Moon: The Tale Of Two Towns

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi romrumrira, 11/6/11.

1. hvnbandit

hvnbandit Youtube Master Race

quest tìm goby là tìm con gì vậy ai biết k ?

2. drafanasa

drafanasa Legend of Zelda

Ừh, mình cũng cày hết mùa xuân rồi mà không tìm được chỗ mua phân bón.Bạn nào từng chơi qua bản J thì chỉ cho mọi người với!

---------- Post added at 17:49 ---------- Previous post was at 17:46 ----------

Quest đó ai giao vậy bạn?

3. hvnbandit

Gombe giao thằng bán hạt giống ấy

4. ngocminhpr

ngocminhpr Youtube Master Race

Cho tớ hỏi có ai biết đường lên chỗ này không tớ tìm hoài chẳng thấy đường lên[​IMG]. Chỗ này phía nửa bên kia của núi.

5. devil6002

devil6002 Mr & Ms Pac-Man

Goby là tên 1 loại cá. Bạn đi xuống sông mò xem^^

6. ngocminhpr

Mình chơi thì mình vào nhà con họa ( kiến trúc sư gi đấy đoán thế ) sĩ ở làng Bluebell gặp nó ở chỗ mình khoanh đỏ ý. [​IMG]. nói chuyện với nó xong sáng mai nó sang nhà mình gặp nói về việc nâng cấp nông trại. Sau khi nói xong nó nói là shang có 1 nv mới vs phần thưởng là búa. Bạn ra chỗ bảng nhận Q của làng Konohana nhận Q và đem theo 8 cục đá là được. Mình gặp con họa sĩ là ngày 11 spring, ngày 12 có q rồi lấy được búa lun, còn rìu tớ chịu chưa thấy, Sẵn tiện hỏi luôn ngày 13 có lễ hội nấu ăn, trưởng làng konohana cho 1 củ hành 5* + chamalion 5* bảo nấu súp đi dự thi, vậy mình nấu rồi có thắng không, tớ cũng có nguyện liệu nhưng sao ít hơn đang phân vân có nên đem bán lấy ít tiền không chứ tớ mới có được 40k mua đươc vài con gà với bò, đất ở đây ít dễ sợ kiếm tiền khó quá, ai chơi qua rồi chỉ tớ với

7. hvnbandit

đoạn nào của sông mình bắt cá từ đầu đến h chưa gặp con nào là goby cả :(

8. evildemongod

evildemongod Youtube Master Race

xin hỏi cách nào để có material stone vậy

9. raiyuta

raiyuta Youtube Master Race

"Có ai biết mua phân bón ở đâu không?, tớ tìm hoài không thấy ai bán cả, ngoài cuc phân bón lúc đầu trưởng làng konaha cho cha còn cục nào" => hình như wa mùa thu là ông bán hạt giống ổng bán đó .
    evildemongod
    xin hỏi cách nào để có material stone vậy => khi giao mùa sẽ có nv cây rìu hay cây búa , bạn dùng búa để đập đá thì sẽ đc Material stone

10. ngocminhpr

,
    [/QUOTE]Không cần phải giao mùa đâu bạn à, mình mới ngày 12 có búa rồi, Mình chơi thì mình vào nhà con họa ( kiến trúc sư gi đấy đoán thế ) sĩ ở làng Bluebell gặp nó ở chỗ mình khoanh đỏ ý. . nói chuyện với nó xong sáng mai nó sang nhà mình gặp nói về việc nâng cấp nông trại. Sau khi nói xong nó nói là shang có 1 nv mới vs phần thưởng là búa. Bạn ra chỗ bảng nhận Q của làng Konohana nhận Q và đem theo 8 cục đá là được. Mình gặp con họa sĩ là ngày 11 spring, ngày 12 có q rồi lấy được búa lun, còn rìu tớ chịu chưa thấy [/QUOTE]

11. evildemongod

evildemongod Youtube Master Race

phân bón mua chỉ là loại thường thôi còn muốn loài khác thì phải mix ra

12. hvnbandit

từ đoạn đấy đi về phía bên làng bluebell trên đoạn đường đi mép lên trên rừng thì có 1 chỗ để vào có cây nấm nhảy lên đó

13. lonely_stone3693

lonely_stone3693 Donkey Kong

@ ngocminhpr : http://www.youtube.com/watch?v=OFNZthopf84

@ baohoangiang : Rìu nhận đc khi đã kết thân hơn với Shen Lo (Lão già mặc đồ gấu trúc) bằng cách tặng măng hoặc tre non cho ổng, sau đó ổng sẽ đăng 1 nhiệm vụ lên bảng của làng Konohana để bạn nhận rìu.

14. ngocminhpr

uh theo như mình đọc hướng dẫn bên twin life thì có 3 loại
    Water Fertilizer: Tự động tưới nước cho các cây ở kế bên nó mỗi ngày. Với lọai phân này thì cây sẽ chỉ được tính là tưới mỗi ngày 1 lần. Nguyên liệu: Watermelon + Adamantite + Mythic Stone + Elli Leaves + Pho + Royal Milk Tea
    Speed Fertilizer: Counts towards the second-watering each day. Nguyên liệu: Tomato + Ruby + Mythic Stone + Mixed Kimchi + Plum Juice + Spicy Curry
    Bounty Fertilizer: Bonus harvest multiplier. Nguyên liệu: Elli Leaves + Special Salmon + Special Shishamo + Gold Egg + Mythic Stone + Stone Tablet
    Đến nhà của Oracle vào thứ 3,5,7 hoặc chủ nhật vào khoảng từ 4h chiều tới 9h tối khi cô ấy đang đứng ngay trước cái nồi luyện thuốc. Nếu bạn mang theo đủ hết các nguyên liệu để tạo ra lọai phân bón đó thì cô ấy sẽ cho không bạn loại phân bón đó lun
    NGuồn http://www.twinlifevn.com/4rum/showthread.php/7457-Huong-dan-Harvest-moon-The-Tale-of-Two-Town
    à mọi người nhớ thu thập cho đủ 10 old ball , 10 old boots và 10 snow ball để mua đông nhận nv lấy master fishing rod từ Rutger nhé, có nó thì mùa đông không sợ thíu xiền nữa rồi:D

15. knight47

knight47 Mario & Luigi Lão Làng GVN

CHo mình hỏi mấy con pet có công dụng gì ko, mình vừa mua con mèo nhưng chả thấy nó làm gì sất.

16. ngocminhpr

Thế bạn có nuôi gà không?, theo mình nghĩ có lẽ giống bản Grand bazaar là mèo chăn gà còn chó chăn cừu, bò vs con Alpaca, theo mình thì từ từ mua mèo cũng được, có mấy con, tự lùa nó ra cũng được, bản này mình thấy dư thời gian quá trời.

17. maximusel

maximusel Legend of Zelda

Uh. Hình như phải có cừu, bò , gà mới mua được chó mèo hả mọi người?

18. knight47

knight47 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mình có nuôi 1 bầy gà nhưng chỉ thấy con mèo ra ngó chứ ko thấy nó lùa gà hay làm gì hết, hay tại mình mới mua nên nó ko chịu làm ?

Hình như ko cần đâu, bạn cứ chạy ra chỗ bán ngựa nó có lựa chọn mua pet đó, mua pet xong rồi đợi hôm sau bạn ra shop bán đồ tá lả của ông mexico sẽ mua đc đồ ăn với đồ chơi cho pet.

Chỉnh sửa cuối: 24/9/11
  19. devil6002

devil6002 Mr & Ms Pac-Man

Bạn mới mua mèo về tim còn ít thì nó lười làm việc lúm, chịu khó cho ăn thường xuyên để nó lên tim rồi thì mới giúp việc cho bạn

20. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Theo như Hân nhớ lúc mới mua về thì mèo vẫn chưa chịu gặm mấy bé gà ra vườn đâu ^^!
    Phải nuôi một vài tuần thì mèo mới chịu làm việc đó bạn
    Thân.