[DS] Rune Factory 2

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Shirogane, 1/1/08.

1. eproject

eproject Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Ra là vậy, tại mình thu hoạch lúc sáng sớm, lúc nào cây RP cũng đầy nguyên à nên mình không biết vụ này :p.

2. Monkey*D*Luffy

Monkey*D*Luffy Youtube Master Race

Có ai chỉ hộ mình cách làm cái nhiệm vụ của ông Herman cái?
    Ông ta bắt mình mang cho ông ta Fried.L.Snaper nhưng mình ko biết tìm ở đâu. Định đi nấu ăn nhưng cần tận skill76 mình mới có 10.
    Có cách nào làm nhanh hơn ko?

3. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

1) Fried Love Snapper có một góc khuất ở hang mùa xuân câu dc và hâu như thả câu là dc con snapper đó (chỉ unlock dc ở đời con).
    2) Level nấu ăn thấp thì cần phải kiên trì nâng cao nhé. Ko lâu đâu, vd khi bạn lvl 10 nấu ăn, bạn có thể làm món lvl 12 tuy xác suất thành công thấp hơn nhưng lên lvl nhanh hơn, chú ý là làm món có xác suất thành công trên 60% nhé, vì nếu làm hư thì tốn nguyên liệu lắm đấy.

Chỉnh sửa cuối: 6/5/10
  4. lovefc

lovefc Lính mới

Mình chơi cái này chủ yếu tập trung vào mảng RPG thôi = = tiền thì đi tìm đá bán.

5. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

RPG là role-playing game (game nhập vai), đây là thể loại game và xuyên suốt toàn game, ko dc coi là mảng gì cả. Mà đã nhập vai thì cần khám phá hết, bỏ sót thì quả là chưa thưởng thức hết game. Với lại đập đá ko nhiều tiền bằng trồng cây đâu. Trồng dâu lvl 10 hết mùa xuân là thu hoạch quá trời tiền rồi, đá chủ yếu kiếm tiền mua hạt giống lúc ban đầu game thôi bạn ạ, vì đây là game làm nông là chủ yếu.

Chỉnh sửa cuối: 23/5/10
  6. lovefc

lovefc Lính mới

:) Rune Factory là 1 bước ngoặt mới của Harvest Moon, thứ 2, về tiền bạc thì mình luôn dư giả, đá + hái trái như táo...m 1 ngày mình đi hết 4 map 4 mùa kiếm về rất khá, và đến đời con rồi thì mình ko còn gì phải mua nữa, chủ yếu là tập trung vào rèn, chế thuốc để chinh phục boss thôi.
    Nếu chơi làm nông thì đã ko chơi Rune Factory, vì bối cảnh game này khó mà tập trung vào làm nông dc, tính cách mình nó thế.

7. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

Uh, tính bạn nó thế. Còn tính mình thích trồng cây, nuôi thú. Mình thích cái cảm giác ngồi đợi dài cổ, hằng ngày đi xin nhỏ tiên tri làm trời nắng để cuối cùng thu dc vài chục cây Emery flower. Cảm giác trong một mùa xuận thu vài triệu bạc từ việc trồng cây cũng khoái. hahaha. Nói chung là chinh phục boss bản này ko ham lắm vì quá dễ, chỉ thik chinh phục con boss cuối cùng bản RF3 thôi. Và phải nói đến nhiều nhất là mình thik đi cua gái để lấy đồ xịn từ mấy nhỏ khi chưa thể rèn đồ. :D

8. Legall_1351991

Legall_1351991 Persian Prince

Mình thấy ở nhà trồng cây là nhanh nhất. Toàn bọn monster làm hết, chả phải mó tay vào cái j cả, tiền sẽ tự chảy vào túi.

9. lovefc

lovefc Lính mới

:) À quên, mình có nuôi thú để thu hoạch trứng, lông ... nữa

10. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Hình như Hân thấy monster làm việc ở bản RF2 chậm hơn so với bạn RF3 mà nên vậy thì tự mình làm việc là tốt nhất , monster chỉ mang tính hổ trợ người chơi thôi mà

11. khaiminhchinhan

khaiminhchinhan Youtube Master Race

cHo mìnH Hỏi làm sao để tăng được mấy cái điểm FP với LP vậy

12. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

1) Nói chuyện hàng ngày, và trong lễ hội nên nói chuyện với nhỏ đó, đừng bỏ qua dịp lễ.
    2) Nhớ ngày sinh nhật để tặng quà.
    3) Ngày thường có thể tặng món nhỏ đó thích.
    4) Đối với một số nhân vật đặc biệt như:
    - Alicia (ko bik đúng tên ko, nó là con dự báo thời tiết): nên nhờ nó dự báo hàng ngày.
    - Nhỏ nhà giàu: chỉ cần nói chuyện hàng ngày.
    v.v....
    5) Thực hiện quest đầy đủ.

13. sakuraova

sakuraova Mr & Ms Pac-Man

đến đời con muốn làm việc cưới xin thì làm như thế nào vậy

14. Corsad

Corsad Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Đời 2 thật sự thì không có vụ cưới xin bạn ơi, đó chỉ là trò chơi giữa mấy đứa trẻ với nhau thôi nên cuối cùng chẳng có gì mới cả.

15. Legall_1351991

Đâu có, khi bọn monster max tim có thể làm sạch cả cái vườn luôn,nên mình chả phải làm j trong ngày cả.

16. lovefc

lovefc Lính mới

= = Đời con ko thể cưới dc, mà đời con có nhiều cái vui lắm, ')

17. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

1) Đời con cưới được, đó là khi con mình lớn lên rồi cưới, vụ này thì game nó giới hạn ko cho biết nên có thể nói là ko cưới dc như mấy bạn trên. Còn việc con mình làm quen với tụi nhỏ trong làng rồi vào nhà thờ như đám cưới thì đó là lễ đính ước cho cưới xin sau này. Hình như lễ này diễn ra nhiều lần cũng dc (1 lần là 1 đứa khác nhau), mình quên rồi.
    2) Cá nhân mình ko thích cho monster làm việc lắm, chỉ nuôi con thu hoạch thôi, chứ tưới nước mình tự làm. Hai mươi bảy tầng cái barn mình cho 1 tầng cho 3 con thu hoạch ở chung 1 con sói. 26 tầng còn lại để nuôi đầy nhóc gà, bò, ong và cừu. Chơi thế nên một ngày của mình khá là dài, chơi rất thấm. Hehehe. :D

18. Corsad

Corsad Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Tớ thì cứ bắt mỗi loại 2 con bỏ vào barn cho nó đa dạng.=))

19. lovefc

lovefc Lính mới

] 1 ngày của mình cũng thế, ra khỏi nhà từ sáng mà đến 11h đêm mới hết việc, mặc dù chỉ lên rừng và nuôi thú...

20. Legall_1351991

Vậy hả, ngày của mình thị lại rất chi là ngắn. Có monster làm hết rồi. Ngày ngày thức dậy buồn ngủ thì ngủ lun, chán thì xách binh khí đi ra ngoài múa may tí chút. :P