Dự án dịch Dynasty Warriors 7 thành English

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi Tsunade, 27/3/12.

1. dark_dragons

dark_dragons Hyperion Captain ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Moderator Lão Làng GVN

Cho mình hỏi chút :D

Mình install vào cái tên tướng được dịch, hiện thành mấy dấu ** là sao vậy :D

2. lessangle

lessangle Youtube Master Race

[/COLOR]
    Nhiều người dùng vẫn bình thường mà bạn, do bạn chưa biết import hoặc máy bạn lỗi thôi
    Bạn post lỗi lên để mình xem là lỗi gì ?[/QUOTE]
    import file trong name in game là vào game bị stopped working

3. Ha181285

Ha181285 Donkey Kong

import file trong name in game là vào game bị stopped working[/QUOTE]

Vậy là lỗi do phần mềm 3DM rồi. Bạn copy lại file backup rồi import lại là ổn thôi.

---------- Post added at 08:19 ---------- Previous post was at 08:16 ----------

MÌnh tìm các file có tên tướng rồi sửa thành tiếng Việt thôi, đều là file hình ảnh nên toàn sửa bằng PTS
    Lỗi của file 00031 đấy. Chưa ai khắc phục được hiện tượng này.
    Muốn tên tướng ko bị *** thì bạn down cái 00035 mình up ở mấy trang trước rồi dùng Ali tool import vào game là OK

4. theclickme

theclickme Youtube Master Race

là những file nào bạn nói rõ ra hơn đc ko, mình cũng muốn tự sửa, nếu bạn giúp mình thì tốt quá..!!:7cool_feel_good:

5. Ha181285

Ha181285 Donkey Kong

Nhiều file lắm làm sao mình nhớ được. Bạn dùng Ali tool mở file LINKDATA0.bin ra. Ở cột bên tay trái bạn chỉ vào từng dòng sẽ thấy ảnh preview hiện ra bên tay phải. Bạn thấy ảnh nào có tên tướng hoặc có chữ tiếng Nhật thì export ảnh đó ra rồi sửa ảnh đó thành tiếng Việt thôi, sau đó lại import vào game. Đơn giản ấy mà. Còn thứ tự các ảnh thì trong các file mình up lên để mọi người download về và import vào có ghi số ( VD : 00035 ) thì bạn tìm đến dòng 00035 bên tay trái và import vào, chỉnh sửa gì thì cũng phải làm đúng thứ tự file.
    Chú ý là 3DM tool và Ali tool số thứ tự các file bị lệch 1

6. Lê On

Lê On Space Marine Doomguy CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Cậu xài bản Auto patch phải không, mình cũng bị y như vậy, cái này hình như là do patch bị lỗi thì phải...

7. theclickme

Hiện tại máy mình dùng mỗi cái alitool còn cái 3dm tool chả hiểu sao ko dùng đc ??

cái ali tool mở file 00035 chỉ thấy trắng tinh chả có gì cả...:4cool_confuse:

mình cũng tìm đc mấy cái file kia rồi nhưng khi mình chỉnh nó vẫn còn cái khung của chữ lúc trc :9cool_too_sad:

8. lessangle

lessangle Youtube Master Race

thua luôn rồi bác Ha181285 ơi dùng file gốc lúc cài game vẫn bị stopped working

9. 1000Won

1000Won Youtube Master Race

cho mình hỏi sao mình import file 00035 vao sao nó bị đứng cái chương trình luôn phải tắt và làm lại hoài file bmp ke ca dds nữa:6cool_beat_shot:
    còn cái 3DM thì k tài nào khởi động đc:8cool_cry:

10. theclickme

dùng ali tool nhìn đau cả mắt mới thấy đc mấy cái tên tướng :cuteonion44:

11. Ha181285

Ha181285 Donkey Kong

File 00035 bị trắng là do chữ và phông cùng màu trắng, nhưng ở bảng Alpha chanel trong PTS thì phông đen chữ trắng nên những chỗ nền đen thì vào game sẽ không hiện.
    Do vậy bạn muốn chỉnh sửa hoặc nhìn xem cái file đấy là hình thù gì thì vào PTS và chọn Alpha chanel nhé

---------- Post added at 14:59 ---------- Previous post was at 14:53 ----------

Chia buồn với bạn. Do phần mềm 3DM hay bị lỗi nên phải chú ý lúc import, báo lỗi là tắt ngay chứ đừng cố save là lỗi file LINKDATA0 ngay
    Còn Ali tool thì có thể phải import và save vài lần mới được, phần mềm tàu khựa mà :5cool_bad_smelly:
    Đa phần lỗi là do 3DM tool, hết sức cẩn thận với cái chương trình đấy. Hồi trước mình làm bằng 3DM tool nhưng lỗi nhiều quá nên giờ cạch mặt nó rồi. Dùng Ali tool cho lành :6cool_sure:
    Nó sẽ chia ra từng phần nên tìm được 1 cái thì cứ tìm mấy dòng ở trên hoặc dưới là sẽ có thêm ngay.

12. tuonglaiok

tuonglaiok Mario & Luigi

ừm,hạ ơi câu ko làm tên tướng phụ nữa à

13. 1000Won

hiện giờ mình đang xài cái ali tool đó.import các file bmp tên tương tiếng việt và cái chính xác,không chính xác thì ok lắm nhưng khi import file tên các lính vài tên thành với các file dds thì lúc save lại thì bị lỗi chương trình(chương trình bị đơ cứng ngắt)...hiện giờ mình chỉ import đc cái chính xác và k chính xác thôi.:9cool_too_sad:

14. Ha181285

Ha181285 Donkey Kong

Mình vẫn đang làm mà, được hơn trăm tướng rồi. Để làm được nhiều nhiều thì mình lại post 1 lần cho tiện không cứ post lại nhầm hết
    Dùng 3DM tool để import file dds chứ Ali tool chỉ import được các file bmp thôi bạn ơi.
    Nhớ BACKUP lại để nhỡ hỏng còn có cái mà làm lại

15. theclickme

thanks bạn nhiều !!!

bạn làm tên tướng phụ bằng cái file 00035 đó hả !!?

mình nhìn vào cái đống chữ đó mà rõ nản... bạn giỏi thật đó :2onion35: bạn làm kiểu gì mà nhìn chữ nhật trong file ảnh lại có thể dịch ra tiếng việt đc !!??

16. Ha181285

Ha181285 Donkey Kong

Đúng rồi, mình làm tên tướng phụ bằng file 00035 :) Hơn 110 dòng và 64 cột :1cool_choler:
    MÌnh tìm tên tướng bằng tiếng Nhật xem nó nằm ở đâu trong cái bảng đó rồi sửa chữ đó thành tiếng Việt
    MÌnh cũng chỉ sửa chữ thôi còn tìm và dịch thì Hinokage làm.

17. 1000Won

mình xài cái ali tool thì cài file 00035 thì k đc.còn cái 3DM tool thì cài xong cài thêm cái netfram gi đó xong mở lên thì bị báo lỗi giờ chả bít làm sao để import nữa.......bạn còn tool nào nữa k cho mình xin nhé.......cùng nhau chơi DW7 việt càng hay hơn:D

18. theclickme

trưa nay chán chán ngồi chuyển mấy file của bạn ở page 4.. thành file bmp để có thể import bằng cái ali ;)) tại nhà mình dùng mỗi cái tool ali !!

bạn hinokage biết tiếng nhật à !!:2onion35:

---------- Post added at 13:17 ---------- Previous post was at 12:57 ----------

nếu dịch xong tên tướng bạn có dich thêm câu hỏi của scholar, mình muốn dịch quá mà chả biết nó ở chỗ nào mà lần ...!!

19. Ha181285

Ha181285 Donkey Kong

00035 dùng Ali tool import bình thường mà bạn. Có thể phải import vài lần mới được nên bạn cứ làm đi làm lại vài lần, bao giờ được thì thôi

---------- Post added at 15:39 ---------- Previous post was at 15:37 ----------

Câu hỏi muốn dịch thì chắc phải sửa trong các file data, mà sửa trong các file đó toàn bị giới hạn ký tự nên chắc là vô phương cứu chữa :9cool_too_sad:

20. theclickme

cái giới hạn kí tự ở chỗ câu hỏi thì có thể rút gọn từ trong câu mình dịch đi là đc mà !! nếu dùng tiếng việt dịch chắc sẽ dễ hơn nhưng chỉ tội ko biết gõ kiểu gì để nó nhận tiếng việt cả (tiếng anh của mình ko đc chắc lắm chỉ sợ sai ngữ pháp thôi) !! )