Dự án mở: map chiến thuật đầu tiên về Đại Việt

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi Gaothatto, 17/1/12.

1. Gaothatto

Gaothatto Mr & Ms Pac-Man

Ko phải mình ko đọc mà là vì mình không bít thêm cái nón lá vào model như thế nào cả. Tốt nhất là mình sẽ làm hoàn tất phần thô đã nghĩa là có 1 map gần hoàn chỉnh đã rồi mình share. Lúc đó là lúc chúng ta cùng chỉnh sửa thay model nào không hợp lý, chỗ nào cần sửa thì mỗi người sẽ làm theo ý mình rồi post lên để mọi ng` cùng đánh giá, chọn ra cái tốt nhất đưa vào map chính. Dự án mở hoàn toàn và khi hoàn thành sẽ khóa lại làm 1 map chuẩn để mọi ng` chiến, còn 1 bản share để mọi ng` có thể mở ra xem xét. Có thể cách làm việc này nảy sinh nhiều vấn đề nhưng có lẽ sẽ vui hơn, vừa học vừa làm.

2. Dorae.Mun

Dorae.Mun Mr & Ms Pac-Man

chỉ cần có cái nón là là đk rồi :)
    mà vụ share map thì: í hị hị :">

3. SA...

SA... Mr & Ms Pac-Man

Đọc bài Object toàn thư của Mr.Rex có hướng dẫn gắn model vào map đấy các bạn trẻ :">

---------- Post added at 16:54 ---------- Previous post was at 16:47 ----------

Model à
    Hỏi btving ý cái map Loạn việt huyền sử dùng 1 loại model khác
    Hoặc tìm model tam quốc ... để tớ tìm cho :D

4. hoangNGUYET

hoangNGUYET Donkey Kong

Bạn đưa model nón lá làm thành spell. Gán spell đó cho lính thì model hiện ra ( kiểu như các cục ngọc lứa đó )

5. Gaothatto

Vậy bạn có cái nón làm thử xem thế nào rồi post hình lên nhìn có ra dáng lính Việt không? Đc thì tốt quá. Ai có model gì đóng góp cứ post lên nha.

6. ...PA.

...PA. Donkey Kong

Đây nè :|
    xem đi rồi cho ý kiến :-w

7. raivor

raivor Dragon Quest Lão Làng GVN

Mất tiu cái đầu rồi =)). Mà theo hiểu biết thì hồi xưa đội nón vải chứ không có đội nón lá đâu, cũng có thể là nón lá được bọc vải bên ngoài, có viền và màu.

8. ...PA.

...PA. Donkey Kong

:| thế đó mà nhờ sửa tí ko sửa sợ mất tốn mấy chục giây :-<

9. Gaothatto

Nhìn ở góc này đúng là ko thấy cái đầu lộ ra tí nào. Đằng trc có nhìn thấy mặt không vậy. Mà thằng lính là model gì thế nhìn lạ lạ. Cho vào map mình có đc không nhỉ?

10. SA...

SA... Mr & Ms Pac-Man

Cho tớ hỏi nếu cậu làm melee thế này thì Nhà cậu thay tất model hay là dùng model trong war
    Với cho xin cái yahoo có gì đóng góp ý tưởng :)

11. ...PA.

...PA. Donkey Kong

đó là villager đó :) dùng skin china :P rồi ghép nón dzo
    còn cho hay ko tùy câu :|

12. Gaothatto

Mình sẽ dùng nhà có sẵn trong war vì hiện giờ chỉ có nhà của tàu. Nói thật dạo này cực ghét tàu, bọn bạn mình cũng thế nên mình cố gắng hạn chế sử dụng cái gì liên quan đến tàu. Sợ làm ra ai cũng bảo giống tàu thế này thì Việt ở đâu. Thà chọn nhà có sẵn của war cho nó thoải mái tinh thần. Còn vụ cái nón nếu đằng trc nhìn thấy mặt thì ok còn nếu che hết cái đầu lun thì chắc để nguyên như hình trang đầu có lẽ tốt hơn. Aoe cũng đâu có phân biệt lính đâu ng ta vẫn chiến ầm ầm. Map mình quân thông thường có lẽ sẽ sử dụng giống nhau hết, riêng lính đặc biệt( mỗi nước tầm 2 loại) đặc trưng của mỗi nước thì mới có ngoại hình khác nhau. yahoo mình là: vohangcongtu@yahoo.com. Đang xin model trong map bác Btvinh hy vọng là đc. Có mấy tướng nhìn đẹp phết, cả con rồng nữa. Mê lun.

13. ...PA.

...PA. Donkey Kong

Bạn cần ko ? Model ý ?
    còn vụ cái nón thì nó lệch xuống đầu 1 tí đó nhưng tớ thấy cũng đẹp tớ thì xài còn cậu thì tùy :)
    người ta quên lun tớ rồi vinh ơi :((

14. Gaothatto

Ok bạn cứ gửi vào địa chỉ yahoo: vohangcongtu@yahoo.com hoặc post thẳng lên đây cho ai cần thì lấy lun. Bây giờ là lúc cần tận dụng mọi thứ có thể.

15. Gaothatto

1 số hình ảnh về nền map, trình mình còn kém nên mới chỉ thế này thôi, hi vọng sau này có pro làm thêm cho nó đẹp hơn. Map chiến thuật nên đất đai khá bằng phẳng. Điển hình Việt Nam nhiều ao hồ, núi đồi và gò vấp, bờ đê.
    http://nh1.upanh.com/b2.s1.d5/2862b9e567342c2e362df39a44f7d874_40124161.anhdep1.bmp
    http://nh7.upanh.com/b2.s25.d2/e797fa9836f685002ab0b36d29da28d5_40127687.anhdep6.bmp
    4 gò đất ( hay gọi là bãi đất nhỉ) có 4 linh thú bảo vệ đại ca thuồng luồng ( Quái vật nổi tiếng của nước ta) ở chính giữa.
    http://nh9.upanh.com/b5.s15.d1/4e0fc101aec88c3605be90fbf1a824d1_40127849.anhdep3.bmp
    Riêng phần đất bắt đầu của mỗi player thì mình chưa có ý tưởng gì cả. Vẫn còn để trống. Có lẽ không thể thiếu cái giếng và cây dừa (cả 2 mình chưa có).
    http://nh9.upanh.com/b1.s1.d5/bfecd77300e5b0cb096808711548a048_40128039.anhdep4.bmp
    Mọi người cho ý kiến nào.

16. ...PA.

...PA. Donkey Kong

Map này thuộc dạng meele chiến thuật cao nhá các bác :)

17. SA...

SA... Mr & Ms Pac-Man

Tớ nghĩ bạn nên cho thêm nhiều cây vào hay làm theo kiểu cỏ ngập đầu để có tể chơi kiểu phục kích :D

18. kitagawa

kitagawa Donkey Kong

Đường lên xuống dốc mình nghĩ nên mở rộng hơn, hẹp quá thì gây khó khăn khi tiến quân và cả rút quân nữa.

19. conmacabong

conmacabong Mario & Luigi

Chúc bạn gaothatto làm map nhanh xong để chơi.:)
    Mà nè sao cái vụ Đại Lý nghe lạ vậy ? Tui thấy hổng liên quan gì ráo. Lúc học Sử có nghe nói gì đâu ? Pồ cho link dẫn chứng xem. Lạ lắm đó.:-(||>

20. Gaothatto

Sát nhập Tây Bắc
    Năm 1014, tướng nước Đại Lý là Đoàn Kính Chí đem quân vào chiếm đóng châu Vị Long (nay là huyện Chiêm Hóa - Tuyên Quang) và châu Đô Kim (nay là huyện Hàm Yên - Tuyên Quang), vua Lý Thái Tổ sai con là Dực Thánh Vương đi đánh dẹp, quân Đại Lý đại bại, nhân cơ hội đó nhà Lý sát nhập luôn khu vực ngày nay là Hà Giang vào Đại Việt.

Năm 1159, nhân khi nước Đại Lý suy yếu, vua Lý Anh Tông và Tô Hiến Thành đã tiến hành thu phục vùng đất của các tù trưởng dân tộc thiểu số người Bạch (dân Đại lý luôn tự xưng là người Bạch) ở bắc Yên Bái, nam Lào Cai vào lãnh thổ Đại Việt.
    http://lamdong.dayhoc.vn/diendan/index.php?topic=2462.0
    Cái này mình cũng chỉ đọc trên mạng nên ko bít thế nào. Theo mình hiểu là Đại lý chiếm đất của các bộ lạc phía nam sát nhập vào nước nó. Sau đấy nước mình đánh nó lấy 1 phần đất sau này chính là các tỉnh phía tây bắc đó. Nhìn ảnh dưới đây là rõ nhất đất Đại lý khá rộng đó. Mỗi tội chỉ bọn hoàng tộc võ công đầy mình chí bọn lính yếu xìu, quân Đại Việt cứ mang quân đánh là thắng ko cần chuẩn bị gì cả. hô hô

Chỉnh sửa cuối: 26/1/12