Dungeon Lord:một thử thách mới

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi haiCJ, 19/6/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 25TOLIFE

25TOLIFE You Must Construct Additional Pylons

trò này tui ko kết ở chỗ là cách spawm lính ấy , đang đi tự nhiên 1 bầy sói với nhện từ đâu nhào ra óanh mình làm chạy chết mồ
    với lại có 1 số bug khá phiền là mấy cái nón giáp lâu lâu dính lun trên đầu , ko cách nào làm biến mất đuợc , rùi mấy NPC nói dài dai , khi ta bỏ đi thì cũng cố chạy theo nói cho xong , bó tay

2. kenler

kenler Mr & Ms Pac-Man

Cái này không biết có lỗi hay không nhưng mỗi lần chết khi hồi sinh thì không sao nhưng đến khi vào thành phố bắt đầu có chịu chứng - điểm Strenght và một số điểm khác làm tui đang mặc bộ giáp nặng mới thế là bị âm điểm làm chạy chậm , đánh chậm và bị một số bất tiện khác ?

3. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

có cậu nào kiếm đc patch 1.4 với crack 1.4 ko cho mình xin cái link với.

4. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

ai chỉ mình cách xài Disarm Trap với.
    Skill của mình+ magic lockpick thấy báo là 99% mà ko phá bẫy đc, loay hoay mãi ko làm đc. thành ra mở 1 cái hòm mất nhiều máu quá

5. Katsuki

Katsuki Legend of Zelda Lão Làng GVN

Trên GameSpot có đấy =))

Games này 6.8 điểm , ko chơi được oài :((

6. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

Cậu emdivedau cho mình hỏi với.
    Cái áo giáp ấy ở đâu?? Nếu nó nằm trong 1 cái hòm thì chắc chơi lại quá, vì mở hết hòm rồi chỉ còn lại 2 ko mở nổi lý do là khả năng thành công ít quá 1% . ko mở đc, đâu như trap lv 7 ấy...trong này thì chắc chơi lại quá.
    à mà còn 1 cái hòm chìm dưới nước nữa cũng khó mở...
    ---
    - Vào Fathien Stronghold rồi ra ngoài làm sao?
    cứu đc 1 thằng trong nhà tù rồi. tìm đc 1 cái cần "Kull lever rod"để lắp vào điều khiển cơ quan nhưng chịu ko tìm thấy chỗ lắp ..

7. acm_no1

acm_no1

đầy game 6 điểm cũng đáng chơi
    :))
    GS đâu fải tất cả
    tùy cảm nhận của mình chứ
    xem fần fan đánh giá ấy
    có nhận xét 2 chiều rất nhiều

8. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

cái chỗ strong hold đó khá rắc rối vì nó bé ^^, thế này nhá lúc vào thì mình gặp boss đúng ko, nói chuyện một hồi thì nó trốn, chạy loăng quăng kill 1 em boss nhỏ cầm hai tay hia kiếm, gít nó lấy chìa khóa rồi đi lên, git típ thằng elder of fathien lấy chìa khóa xuống tầng hầm, lúc xuống có loằng ngoằng gì tui quên òi nhưng đại khái là ra một chỗ đường cụt, mà lại có nước nữa, hai bên có hai cái cửa có song sắt và ở giữa có một cái gì đó như cái lẫy nhưng bị gây và ko mở được, tui tả thế bạn cứ thấy chỗ nào giống thế mà tim, lúc đó thì nhảy xuống nước rồi rẽ trái , bạn ngụp xuống thì có cái đường hầm, lặn được một đoạn thì có rẽ nhánh, nếu đi thẳng thì nhanh được ngoi lên nhưng đến chỗ phòng có cái áo đó thì bơi tip đoạn nữa, còn rẽ nhánh trái lúc đó thì lâu mới ngoi lên được lắm, nếu thấy máu ít và bơi loạng choạng thì dễ chết lắm nhưng ngoi lên gần căn phòng có cái áo. Vào phòng thì có ít mod đó và trên tường có cái nút ấn để mở tiếp phòng bí mật, sau đó thì bạn nhìn thấy cái áo đó và hình như là lấy mặc được ngay thì phải, có con khoảng 70k tiêt hiện ra rồi nó óanh, nhưng có điều là lúc đó ko chạy được đâu, đánh thằng nó cửa mới mở trở lại, lúc đánh nhau thì phòng bé lắm, lại thêm bọn đệ thằng đó nó chui ra liên tục ^^, nhớ thủ ít máu đè phòng. sau đó quay ra rồi mới ra ngoài được.
    -trò này thấy có cái vũ khí của trùm shadow ruin đánh khá sướng, nóa là vũ khí phép thuật, hồi khá nhanh, lúc hồi xong bắn như AK ^^ nhưng cái đoạn vô để vào đánh nó ức chế vãi :(
    cái đó thì lặn xuống rồi mở bình thường mà, vài lần là được, tui lặn kiểu cứ ra chỗ bờ tường nhấn nút nhảy lên lấy đà rồi lặn xống
    - cái áo đó ko nằm trong hòm nào cả, tất cả đồ trong bộ 5 món đó đều nằm ngay trước mắt, hoặc đánh trùm hoặc lấy rồi đánh :D
    -nhưng mà ông cứ mò từng tí một đí, từng cen ti mét đất trong đó thì sau này dễ thở hơn vì quen rồi ^^, sau này còn vài đoạn ức chế vãi lúa ^^, ví dụ có cái cửa bóng tối bạn bước vào đó thì nó dẫn bạn đến hành lang có 2 đầu thế là thành mê cung luôn, trò này nói chính ra có mấy màn giải đó khá hay và thú vị lắm đó, chơi hết đi sẽ cảm thấy nó hay thế nào mặc dù có hơi ức chế ^^

9. 25TOLIFE

muốn xài giáp nặng cùng với vũ khí hạng nặng thì phải làm quest theo học Class knight mới được , nếu ko cho dù mấy chỉ số kia cao cũng ko ăn nhập gì đâu

10. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

Thx Nhé, Mình hỏi tiếp 1 ít.
    Cần tìm tất cả mấy cái Relics? Valeg Ruin đi đến đó kiểu gì?
    -đứa con gái của lord Davenmor trốn ở đâu?? mình đến đoạn Thằng Lord Graemare nó bảo trốn ở Shride of Celestial nhưng đến đó ko thấy ai..mà có mấy cái ở đó ko khởi động đc vì thiếu Item. Lord Graemare bảo mình kiếm giúp con trai của nó mà khó quá. Kiếm đến đoạn gặp đứa con gái ở cái Tavel thành đầu tiên hỏi thăm tiếp thì nó toàn bảo quay lại lúc khác mới bó tay.
    - Ko có map chả dám lang thang chỉ sợ lạc...sao đất nó rộng thế lại ko thấy Map...mà Help viết là ấn M sẽ có???
    thằng pháp sư đứng trên cái kèn trong Chamber of Spirits nó bảo gặp đứa con gái của lord Davenmor để lấy 1 mảnh Relics mà ko tìm đc.
    Mà chỉ tôi cách xài đc cái MoonBridge với .....khó kiếm mấy thứ kia quá.
    - Lost Lake có phải cái hồ nước rộng mênh mông mà đi về phía Bắc theo con sông ở thành thứ 2 phải ko?
    Thế cái đảo để kiếm Moonston nó nằm ở hướng nào?? lấy vị trí ở cái biển chỉ đường : 1 phía là đi Talendor, phía kia quaylaij thành thứ 2.

11. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

moon stone là hòn đá tui thấy là nằm trên tráncon moon beast, ở chỗ lost lake có nhiều con đó lắm, kể cả đứng cheo leo chỗ vách núi mà tí có con chạy xuống, nó khoảng 25kexp, chỉ cần một hòn thôi là đủ đi rồi, mà muốn qua được cái cổng nào thì phải có sign và biết ký kiệu cổng đó, nên lúc mới có trước tiên là tới chỗ thành đầu tiên xem cái ký kiệu nó là gì ^^, còn sau đó đến thành elf xem nóa là gì thì sau đó mới đến được. Muốn lấy thì ở chỗ lost lake cứ bơi ra ngoài khơi ở đó có một cái hòn đảo, mà muốn vào thì đi xoắn ốc đó, cứ bơi thẳng ra thấy bờ núi nào là men theo nó đến lúc rẽ vào cái lối của nó, trong đó có sẵn hoặc đứng chơi tí là có hàng liền, còn ko thì loanh quanh đó có nhiều lắm,nhưng mà phải bơi ra, con đó chỉ ở trong chỗ lõm của núi hay là núi thôi, ko có ở mấy cái hòn đảo ti ti ở đó đâu, tui nhớ có mấy cái đảo be bé hùi trược đứng đấy mãi
    đi đến talendor thì đi thẳng ra cái bờ hồ chứ còn sao nữa ^^
    cái trò này nó khốn ở chỗ lúc tui chơi theo shungenjia, nóa bảo tìm trùm với đàn em ở gần một cái hồ mà tui đi mòn chân ko thấy cái biển nào chỉ tên hồ đó, đi mon men chán thì thấy đúng là có thêm một cái nữa, bé tí nhưng khó tìm +_+
    -còn trùm cuối ko phải ở valey of ruin, ở đó là thằng trùm giữ cái lá chắn, cái lá chắn đó nó phản lại toàn bộ đòn phép, kể cả khạc hay phép nào đi chăng nũa, phản lại hêt, tui câm cái đó mới chiến được em quỷ trong cái đoạn lấy con mắt cho con trùm thành orc ^^, trong đó hẹp mà đệ tử nó chui ra liên tục, toàn khạc lửa với bắn phép
    -
    -tìm 5 cái
    con bé đó cầm món cuối cùng là cái nhẫn nên cứ chơi đi, ko cần bận tâm nóa ở đâu ^^, gần cuối mới lấy được cái nhẫn đó
    -
    tui có một cách ko bao giờ lạc là cứ men theo triền núi mà đi, đi mãi rồi cũng tới vì map nó tuy rộng vãi nhưng mà ko phải là vô tận ^^, tuy là có lâu, hùi trước lạc một lần òi, mãi mới thấy đường ^^, cái này khó ở chỗ có mấy nhiệm vụ nó bảo bắc cái này, nam cái nọ nhưng đi tìm khó vì núi rất nhiều , có khi đi bằng nhiều đường

12. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

Lại đến đoạn bí rồi cậu ơi.
    Temple of The Naga.
    -Tới Skulldoor, Forbidden Lands (có 1 Q của Guild Fighter ở đây). Nó bảo tìm thằng Knight bị bắt cóc gì đó mà ko thấy. Còn đường bị 1 đám đầu lâu bằng đá biết nói chuyện nó chắn đường thì qua làm sao? ở cái đầm lầy đó.
    Chỉ tìm đc Temple Naga thôi.
    -Trong cái Temple này có 1 cái Bể có nắp đậy. Khi kéo cái cần trên tường thì mở đc nắp ra, 1 đám khói trắng bốc lên. nhảy vào trong bể..die luôn..Cái bể độc này để làm gì??
    - Tiếp đó chạy loằng ngoằng thì tìm đc thằng Valdane con trai của Lord Graemare. Nó đang bị cầm tù, nó bảo đi kiếm cái chìa khóa nhưng ko kiếm ra. Vì có 1 chỗ ko làm sao đi qua đc. Cứ đi qua thì cái nền nhà là 2 cái cánh cửa nó tự mở ra -> mình dơi xuống ...rơi xuống ngay gần chỗ Thằng Valdane đang bị cầm tù ấy. Đoạn này bí quá, chịu ko tìm đc cách nào qua....Cậu chỉ mình với.
    Thx trước nhé...
    À lúc tìm viên MoonStons thì gặp con pháp sư nó đánh phép gì mà cho 1 đám rễ cây quấn lấy mình...làm cho ko cử động gì đc đành đứng đó để Mob quây chết...Có cách gì khắc chế lại đc ko?? chưa kịp nhìn thấy con pháp sư đó đâu đã bị nó trói rồi..chỗ này chuối quá..

13. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

con đó là witch ^^, khá khó chịu, mang theo nhiều máu vậy ^^
    đoạn này nhảy bám vào bớ tường đói điẹn đòi hỏi tính toàn cao độ lúc nhảy ^^, nếu thấy khó thì bật crystal of time lên thì nhảy có xa hơn chút, ko biết tại sao nhưng thời gian chạy chậm lại thì dễ ke hơn, cái đó nó ụp xuống khi bạn ở gần giưa, chứ đứng ở mép nó ko ụp đâu, good luck mà đoạn nhảy đó chưa là gì so với nhảy trong shadow ruin ^^
    ^^ cái đó để nhảy vào đó lấy con mắt đẻ mở cửa chui vào chỗ con naga trùm để vào lấy đò, cái đó gọi là gì eye of gì gì đó ^^, trong cái bể đó có con mắt đó ^^, tập cho pro hãy vào, thì save lại, rồi tập vào lấy rồi nhảy ra, chỉ đơn giản có thế nhưng nó hút máu nhanh lắm, ra chậm 1 s là die, ko thì nếu cái crystal of life nó hồi rồi thì hồi sinh, hoặc dùng cuộn giấy, nếu mấy cái kia ko có được thì tập vậy chứ đợi cái crystal of life nó hồi thì có mà mấy tiếng +_+
    kịch bản là thế này, trùm orc nhờ bạn đi lấy máu vandare, cái thằng tù đó rồi cầm cái máu đó đến cái ruin gì ở valley of ruin, đến đó dặt cái bình máu đó để gọi valkyre ra, gọi nóa ra để lấy mật mã vào tomb ò soul ở gần thành đầu tiên đó, nó chưa đến đoạn có cái cầu qua thành orc đâu. vô đó loăng qoăng 1 hồi thì gặp 1 em quỷ lửa trùm cỡ gần mil điểm ^^. ban có 2 cách, 1 là trả lời câu hỏi nó, nếu đúng tất thì nó trả con mắt của trùm orc cho, nếu ko thì nó trừ của bạn, trừ point cộng rồi chứ ko phải trừ exp đâu, xót lắm, streng lên cỡ qua 80 tí mà nó từ một điểm thì vỡ mồm, cộng 1 điểm khi cao mất nhiều exp lắm, có khi cả chục mil đấy chứ. Thứ hai là kill nó, cái này kiếm điểm tôt nhưng mà nếu ko có cái lá chắn lấy ở valley of ruin thì vào đó vỡ mồm, mang theo ko dưới 300 pot

14. gacon5

gacon5 T.E.T.Я.I.S

Không có nick bên gamespot thôi up dum cái link patch 1.4 va crack dùm hộ anh em với!
    Thanhk

15. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

Thx cậu nhé, cái bể độc ấy nếu cậu ko nói thì ai dám nhảy vào đó lần thứ 2 nữa chứ...die như chơi. Với cái đoạn nhảy bị rơi xuống nếu ko bám đc ...mình lại nghĩ có đường khác mới chết. Công nhận slow Time có vẻ nhảy xa hơn thì phải :D
    sau khi lấy cái mắt trong ấy mình vào đánh con trùm Naga đc thanh kiếm của nó, Tìm đc 1 cái áo giáp khá tốt và 1 cái Key..ko biết còn gì nữa ko..trong ấy đi lại khó khăn quá..toàn phải nhảy.
    Cứu đc Valdane rồi thì đi đâu? lấy đc bình máu rồi, Mình về gặp thằng trùm orc bị nó mắng 1 thôi 1 hồi vì ko có cái lá thư của Lord Graemare - cha của Valdane-. Tuy nhiên mình chạy về chỗ cái trại của Lord Graemare..chỗ này gặp nó lần đầu thì lại ko thấy nó ở đó...chả biết nó đi đâu rồi ấy.
    SouthTemple-Forbidden lans thì ko vào đc
    -Đường bị chặn bởi 1 đám đầu người bằng đá thì làm sao qua đc? Đi qua cái cổng của Skull door thì thấy cái biển chì hướng Forbidden lans. nhưng đi theo hướng này thì gặp 1 chỗ cắm biển là Black Swamp. đường này bị chặn bởi 1 đám đầu người bằng đá..Làm sao đi qua đc??
    BrightMoon của Forbidden lans thì đi hướng nào gặp đc nhỉ?? nếu lấy vị trí là cái biển chỉ đường Forbidden lans?? cậu chỉ dùm mình với chứ ko mỗi lần quay về chạy mệt muốn chết luôn.
    - Mà ko biết có Skill Hevy- Dual Weapons ko nhỉ...2 tay 2 kiếm chém đã nhất.

16. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

có có 2 class chơi kiếm 2 tay, một là từ đầu theo fighter, sau đó theo easten house để theo samurai, sau đó câp cuối là hatamoto ^^, hoặc theo marauder thì cầm kiếm nặng hơn, đánh mạnh nhưng mà ko có skill dặc biệt, class kia nó có thêm bleeding ^^, khá đã nhưng mặc giáp nhẹ
    o chỗ có cái hồ mà giao giữa thành đầu tiên với thành orc đó, rẽ chếch phía phải có cái cầu thì đi vô bên trong cái đảo đó, có con bé em cua thằng hoảng tử đo ^^, nó bị bọn ninja hiếp nhưng mà giúp hay ko thì tùy vì nóa bất tử :)), đợi nóa kill hết đống đóa vào nói chuyện hay giúp cũng được, cỡ 5, 6 thằng 2k exp :D nhưng mà ko dễ bắt nạt nếu chúng nó đi đâu đâu, tui có lần theo nịnusu đánh thằng đấm tay ko, lúc đó phải kill nó về nó mới dạy skill đâm tay vo +_+, đấm nhanh vãi +_+ mình bị ủ lò mới chết chứ, tốn máu khiếp nhưng nếu đi train thêm thì con đó ko đến nỗi khó lắm ^, đấm tay ko thì đi kèm phóng dao :D hui trước phi dao găm chết Drake :D lâu vãi
    trong đó có cái đồ xin lắm đó, thanh demon blade, mún vô đó tui nói bên trên òi mà, lấy mật mã chỗ valley of ruin
    - ở forbidden land có một cái chòi ^^ mà nói chung là nó nằm ở đồng bằng khá rộng đó, tìm cũng ko khó lắm trong đó có em nó bảo cho mình biết cái gì đó khởi động lại trí nhớ một em biêt đường đến valey of ruin, nó lang thang gần cái chòi gần soul temple, đến lúc đó thì nó cho biết sign của valey, dùng moon brige đến đó, tất cả các class cuối đều nhận quest kill một em trùm trong này tùy class đó là gì thì trùm là thế, nghe đâu nói bản 1.4 thằng trùm class hâtmoto một bên cầm golden Sai, một bên ice katana, nghe bọn nóa kể khá khó vì cái kiếm đóa nóa chém mình đóng băng :(, 1.0 tui chơi riết nóa toàn cầm đồ ghẻ ::(

17. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

Tớ chịu ko tìm đc cái MoonBridges-Forbidden Lands
    Mỗi lần chạy đi chạy về nản quá. Tớ up file save lên rồi, cậu chạy dùm tớ với.
    hiện đang đứng ở Ngã 3 trước cái biển chỉ đường viết là Forbidden Lands, đường kia về Skulldoor, còn 1 đường đến Sagathian-Moors.
    Nếu cậu xóa đi rồi thì tớ up cái ảnh chụp chỗ đang đứng, cậu chỉ dùm với...
    chạy đi chạy về nản quá...vì còn 1 Q của Fighter chưa làm ở Forbidden.
    Thx cậu nhá

18. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

ok, tui save chỗ tui đừng rồi, chỗ cái brige đó nhưng chạy loăng quăng định save thêm một ô nữa cái chỗ lấy chìa khóa để đi qua bọn người cây đó, đi qua để đến cái biển lấy chìa khóa vào shadow ruin, trong đó có cái gậy chống undead 1 trong năm món cần tìm, thế nào mà save nhâm ^^ đè lên cái kia, bác chịu khó chạy về nhé, sign fobidden tui active rôi, giờ chỉ cần sử dụng thôi, cái đó đúng là hơi khó tìm ^^. ở chỗ tui save đó, kill nó lấy cái hình cái cây be bé trên bàn đó ko thì mua :D, 10k :D, bác chịu khó chạy về nhá ^^

Các file đính kèm:

19. 25TOLIFE

game này ai chơi ko quen rất dễ di lạc lắm đây , tui đã thử vẽ bản đồ ra giấy nhưng ko bít kích thuoc81 nó bao nhiu mà vẽ cho đúng( bỏ ra gần 1 ngày để đi loanh quanh mấy khu vực)
    ko bít patch lên nó có cung cấp cái bản đồ ko nữa

20. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

Ko đc rồi cậu ơi. Cái file save cậu chạy dùm tớ, tớ chạy về thì cái Skulldoor nó ko mở cửa nữa rồi. Làm sao mà về đc, mà tớ vẫn chưa biết MoonBridges-Forbidden Lands nó nằm ở đâu cả.
    Mà cậu đi những đâu vậy?? sao lúc trước tớ đến cái nhà hoang thì ko có ai, giờ dùng file save của cậu thì lại thấy Thằng Knight SirFalen đứng chình ình ra đó, 1 lúc nữa thấy cả thằng Minas Taw lao ra chém mình, kill nó thế là xong cái Q của guild Fighter.
    Cậu đi những đâu mà lúc trước tớ đi thì thằng Knight SirFalen ko xuất hiện thế??Còn cái cây mà cậu bảo thì tớ lấy rồi mà. giống cây bonsai ý..:D
    -Thế cái đầm lầy black thì sao? ở đó có 1 đám Council of Stones (mấy cái đầu người bằng đá nhưng biết nói chuyện) chặn đường ko cho mình đi tiếp..làm sao để qua đc nhỉ?.
    -Lên Marauder thì có Light dual weapons. Liệu có Heavy Dual Weapons ko nhỉ? :D
    mình đang dùng 1 cây Katana có skill Heavy weapons cho tay trái. còn tay kia là 1 cái blade sword có skill light weapons. Có điều có mấy cái kiếm cũng có skill heavy weapons thì lại ko chơi 2 tay 2 kiếm đc.
    chả hiểu cái vụ dual weapons nó quy định ra sao mà lúc thì heavy lúc lại medium. còn tay phải luôn là light rồi. Mà nhân vật của mình lại thuận tay trái nhỉ..trái cầm kiếm, phải cầm khiêng..:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.