DW6 quá nhiều điều nhàm chán !

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi Lôi Sát Ma Long, 26/7/09.

1. KratostheGOW

KratostheGOW C O N T R A

thôi phải nhìn về phía trước

hy vọng bản DW 6 XL bê nguyên cái emp qua luôn cho happy ending ;))

2. thierryhenry

thierryhenry T.E.T.Я.I.S

Thôi thì hãy ngồi cầu nguyện cho bản DWXL6 hay DW7 gì đó có những cái mới mẻ .
    Riêng henry thì ghét nhất là cái vụ clone .đặc biệt nhóm của Huang Zhong . Zhou Tai . Xihou Yuan . Zhou Tai mất nghề sát thủ . HZ thì tiu lun cái cung . XY thì range chage wá ngắn .1 điều nửa nếu các bạn để ý ở ps2 thì sẽ thấy lúc leo cầu thang chả bít chúng nó cất vũ khí ở đâu ( chắc giống Sun Wukong , ko bít cái này ở ps3 có ko ):(

3. KratostheGOW

KratostheGOW C O N T R A

game mà , cần gì mấy chi tiết ấy , với lại tớ thích việc đạp đá phi thân lên núi :> ,+ speed ko cần xài ngựa nữa :> , cứ hy vọng Koei sẽ cải tiến thêm vài chi tiết nhỏ trong gameplay ;;)

4. Kids Next Door

Kids Next Door The Warrior of Light Lão Làng GVN

Update thêm hiệu ứng ánh sáng đi, đứng gần cột lửa vào ban đêm mà không thấy tí gì gọi là lửa cả, khử thêm răg cưa thì càng tốt ;;)
    Nếu máu hơn thì nhét thêm ragdoll vào cho đã mắt, và sửa lại effect + sound khi đánh quân, chứ đánh quân gì mà như đánh vào cái bao cát ấy, nghe cứ "tọc tọc" mất cả hứng, phải như DW4 nghe mới sướng tai :-*

5. thierryhenry

thierryhenry T.E.T.Я.I.S

yeah ! good idea . giảm nhỏ cái hiệu ứng âm thanh lúc đi trên gỗ lun .đi nghe cộp cộp rõ to. cứ như phim việt nam ấy ,thứ 2 nữa là làm âm thanh giống DW5 và DW3 là good .bọn lích hay tướng bị chém mà chả kiu là gì . bị đập mà mặt lạnh như tìn =))

6. danglinhson

danglinhson T.E.T.Я.I.S

thường thấy mấy cái XL toàn thêm tướng mới hy vọng cái DW6XL cũng vậy, mong nó tăng AI nữa, chơi cái Empire chơi chaos cũng thấy dễ .:))

7. KratostheGOW

KratostheGOW C O N T R A

AI là thứ Koei ko bao giờ ngó tới =))

8. thierryhenry

thierryhenry T.E.T.Я.I.S

có chứ bạn .theo henry thấy thì AI của lính tướng tăng theo từng bản đấy chứ .nhưng AI cao nhất vẩn là ở DW3

9. S-Jupiter

S-Jupiter Mr & Ms Pac-Man

trong DW mình sợ nhất là bị đánh hội đồng, bọn lính trong đây thông minh quá đấy chứ.

Mình nghĩ game thì vẫn là game thôi, theo mình DW6 rất hay nhưng mình vẫn ko hài lòng ở chỗ mỗi trận đánh nên có một tướng chính riêng chứ đừng có màn nào cũng là Tôn, Quyền, Tào Tháo, Lưu Bị (đại đa số là như vậy), ví dụ như trận Yi Ling trong DW5 thì Lu Xun là tướng chính thì trong DW6 lại là Tôn Quyền, Yi Ling là do Lu Xun làm chủ tướng thì nên để biến Lu Xun thành một con boss mạnh ở cuối màn chứ sao để TQ, nhiều trận khác cũng vậy, ko thích điểm này của game, đánh màn nào cũng 3 tên kia thấy phát chán:P

Về độ khó thì mình thấy chỉ khó ở chỗ làm thế nào để đạt được 3 mục tiêu ở cấp độ Hell thôi chứ ngoài ra để kết thúc màn thì chắc là ko khó bằng các phiên bản trước, chỉ cần biết kết hợp đỡ, né đòn, phản công thì qua được dễ dàng, đặc biệt với cây vũ khí có plash thì tướng chết chỉ trong 1 chiêu. Chỉ với những char như Lu Xun, Xiao Qiao, Ling Tong, Gan Ning, Zhao Yun, Zhou Yu, Sun Xiang Shang..., mình mới có thể đi được 3 mục tiêu cấp độ Hell còn lại thì ko thể, một số là chưa chơi thử do ko thích, một số là thích mà chơi hông được (ví như Diao Chan, Zhen Ji, mình thích 2 char này lắm nhưng ở những màn độ khó cao như Hợp Phì, Hu Lao...ko tài nào đi mà đạt được 3 mục tiêu)

10. Nghệt

Nghệt Space Marine Doomguy

Cái đoạn độ khó của ấy thì tớ ko tin lắm vì ấy toàn list ra những char đi chaos cực khó khăn như Xiao Qiao và Zhao Yun...Ngược lại Zhen Ji và Diao Chan đều rất mạnh

11. S-Jupiter

chà, ko tin là sao? ko tin thì chịu thôi tùy bạn, nhưng theo mình nghĩ char nào mạnh là do cách chơi của mỗi người thôi, Xiao Qiao mà biết chơi thì quả là khủng khiếp đấy. Còn Diao Chan và Zhen Ji do mỗi chiêu thức đều kiểu cách và hơi chậm (mình thích xài vũ khí xanh lá cây thôi) nên thường mình ko đỡ và né kịp đòn tấn công.

Thường thì những char nào mà mình thích thì mình mới chơi thôi, mà đã chơi thì phải mòn mỏi nghiên cứu cách đánh của từng char, vậy mà vẫn ko tìm ra cách đánh hoàn hảo cho Diao Chan và Zhen Ji:D bùn ghia, chắc phải tu luyện thêm quá

12. 神猴大将軍

神猴大将軍 Mario & Luigi

Tớ sợ nhất cái trận Yi Ling của DW6 ấy, không vào phá trận đồ cho nhanh đảm bảo bị gần trăm thằng tướng phe Shu nó ùa vào Rape mình, trận là trong Story của Ling Tong

13. S-Jupiter

bởi vậy chơi cấp độ Hell vừa vào trận là lượm liền bình máu cho có đủ renbu để ra làm thịt mấy thằng tướng xung quanh cho thiệt nhanh rồi vào đợi vừa mở cửa là chạy vào phá thạch trận ngay, xong trận đó phần còn lại dễ ẹc.

Mình chơi game tùy theo sở thích ko hà, bởi vậy ngoài 3 mục tiêu trong game đặt ra mình còn tự đặt ra thêm mấy mục tiêu nữa là hễ đi phe Ngô là phải ko để cho tướng xịn nào của mình chết, iu phe Ngô lắm:D

14. Kids Next Door

Diao Chan và Zhen Ji thì mình thường lách và lượn cho mau, cầm vũ khí flash thì cứ charge mà dùng cho đến khi lên renbu max thì câu sao cho chiêu đập đất càn được kha khá lính thì quay ngay sang charge. Charge của 2 cô này thì khỏi phải bàn, đập đất và tâng lính bằng 2 cơn lốc, riêng Diao Chan thì chiêu đầu tiên còn kèm theo effect lốc phá giáp và tâng lính nên tướng địch bị xài chiêu này liên tục kiểu gì cũng die :))

15. Nghệt

Xiao thì yếu ngay từ renbu 1 + renbu lên chậm + grapple ngắn và yếu => Khó để lên renbu cao
    Lúc lên max rồi thì chiêu đánh được cái luôn liên tục nhưng lại cực hở
    Charge của Xiao ko thể dùng để bảo vệ vì quá ngắn,rườm rà + X-Charge hold quá lâu + delay

Diao và Zhen thực ra tớ cũng ít dùng normal,toàn spam charge và evade thôi

16. S-Jupiter

vậy thì mình phải xem lại rồi, mình ít khi xài charge lắm mà phải xài liên tục thì chắc mệt dữ :( cái bệnh của mình là thích nhanh gọn lẹ.

Chiêu của Xiao Qiao mình thấy an toàn tuyệt đối chứ hở gì đâu, chơi nàng này thì ko nên dùng charge (cái này là sở trường của mình, ko dùng charge)

17. 神猴大将軍

神猴大将軍 Mario & Luigi

Yue Ying mà lên Max cũng ghê lắm chứ, lắp băng vào nữa thì rút màu không thua gì Flash hay Slay, mỗi tội Renbu hơi khó lên chút:>

18. Kids Next Door

Xài charge mới là nhanh gọn lẹ bạn à nhưng còn tùy vào từng char :))
    Charge thường rất dễ ra tác dụng của vũ khí như flash, mystic seal . Nếu flash không đạp chết được tướng thì nó còn nhảy damage lên rất cao ;;)

19. Nghệt

Quan trọng chẳng bao h vượt quá được cái vuông 5 mà còn lành lặn,đạn ko xuyên....

Bản cho Ps3,360 và Pc thì normal hay charge cũng được nhận effect tương tự nhau

20. S-Jupiter

mình lại thấy những chiêu cuối của renbu mới kéo máu tướng nhanh cực và phát huy tác dụng của vũ khí, thiệt đúng là mỗi người một cách chơi :D Giống như ai nói Ma Chao, Lu Bu... đánh trên ngựa hay nhưng mình lại thích đánh trên ngựa bằng Ling Tong, đánh mà ko muốn xuống ngựa luôn đó.