Dynasty Warriors 4 : Empires

Thảo luận trong 'Kho lưu trữ hướng dẫn, kinh nghiệm' bắt đầu bởi Flame, 21/8/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Flame

Flame Donkey Kong

Thông báo với các bạn , DW4E đã có mặt ở VN vào trưa thứ 7 11/9 , và buổi chiều cùng ngày đã có mặt ở một số điểm chơi game ở Vĩnh Viễn Q10 . Ai có nhu cầu thì đến đó chơi nhé . Còn việc load data của DW4XL để Flame tui chơi thử cái đã hic hic

2. Flame

Flame Donkey Kong

Hic gì kỳ vậy ? Bạn biết ko , cái trò DW4E này được đánh giá rất cao đó hic hic ( tui theo dõi trên mạng ấy !!!><) . Hình như tui nhớ trứơc đây các bạn cũng đã nói là DW4XL cũng dở y chang như bây giờ

3. Flame

Flame Donkey Kong

Tui xin nói thêm về phần tạo tướng nhé :
    Phần chọn trang phục và chọn mode cùng voice tuỳ ý của bạn . Flame chỉ nói thêm về phần vụ khí nhé
    * First Option:
    - Bạn sẽ có 2 items.

* Second Option:
    - Attack và Musou nhiều, nhưng life và defense ít , bạn có 1 item.

* Third Option:
    - Life và Defense nhiều , nhưng attack và musou ít , bạn có 2 items.

* Fourth Option:
    - Life và Attack trung bình , Musou và Defense nhiều , bạn có 3 items.

* Fifth Option:
    - Tất cả bình thường ( máu , att ..) , bạn có 1 item.

* Sixth Option:
    - Life và Attack rất nhiều , Musou and Defense tốt, 1 item nhưng có thể nhảy cao hơi tệ !!

* Seventh Option:
    - Tất cả đều tệ , nhưng bạn sẽ bắt đầu với 5 items.

4. Flame

Flame Donkey Kong

Flame tui chiều thứ 2 đã chơi thử DW4E và có một vài điều cần cho các bạn biết :
    * Bạn load data của DW4XL được nhưng chỉ để xem thôi ( trong Archive !!!!>< ) . Nhưng bạn yên tâm điều này ko phải là vô ích vì bạn sẽ ko cần tiền để nâng cấp vũ khí của bạn , vũ khí tự động sẽ lên level theo số lần bạn chơi (turn ) . Đó là điều có lợi đó , bạn cũng nên cần tìm Worksmith và Pikesmith cùng với Macesmith trong quá trình chơi ( để quá trình lên level của vũ khí cho lẹ ^^) .
    * Khi bạn bắt đầu trận đấu hãy chọn 1 trong số các đội trong bản đồ . Bạn sẽ thấy mình có 3 tướng ( luôn luôn có sẵn ) , bạn có quyền mua thêm tướng hay bắt tướng trong trận đấu . Khi vào bất cứ trận đấu nào Defend hay JionAttack , Help hay là Invade (đi đánh chiếm đất của người khác ) bạn thấy có tướng mình thích ( như LuBu ..) bạn hãy đánh với nó và khi nó rút lui rồi xuất hiện lại hãy quýnh nó tiếp ^^!! . Thông thường tướng như là Machao , JangWei , ZhaoJun... thì bạn chỉ cần đánh thắng nó 2 lần là bạn sẽ có quyền chọn mua nó sau khi trận đấu kết thúc ( vui lắm nhưng cũng rất tốn tiền ><!!) , còn tướng như LuBu và nhất là ZhouTai thì bạn phải đánh với nó 4 lần mới có thể thu phục nó ( hồi chiều tui chơi là có đấu Due với cả ZhouTai nữa hic hic .
    * Khi bạn đi đánh người khác (Invade) , nếu là vùng đất phụ của địch bạn sẽ thấy rằng ko có tướng chính của màn đó , bạn sẽ phải đánh chiếm vùng trung tâm của địch ( Main ) , khi chiếm được bạn sẽ chiến thắng . Nếu là màn có tướng chính ( người nó có điện ấy ) thì bạn phải giết hết tướng 1 lần ( tất cả các tướng trong trận đấu 1 lần và chiếm luôn cả vùng Main nữa ) thì bạn sẽ chiến thắng . Trong tất cả các màn , nếu bạn muốn chiếm 1 vùng đất nào bạn chỉ cần giết hết những lính cùng tướng chung quanh cái thùng là bạn sẽ thấy vùng đất đó từ màu hồng chuyển sang màu xanh liền . Khi đó bãn đã chiếm được rồi đó , và từ cái thùng đó sẽ xuất hiện máu cho bạn xài .
    * Bạn sẽ tự động lên level cùng att , def , musou , hp . Khi giết tướng bạn sẽ có máu chứ ko có att hay def .
    * Hãy xử dụng tiền thật cẩn thận vì đồ mắc lắm và rất cần để trang bị cho đội quân của bạn đó

5. Kee Joo

Kee Joo Ngọc Diện Lang Quân

sai lầm rồi flame ông thử tấn công vào trung tâm của địch vùng chấm đỏ có khoanh tròn mà đi một mình xem ông đánh bao nhiêu tướng và lính thì cũng không chiếm được kể cả tướng chính chết rồi sống lại sau vài phút có 2 cách này qua theo kinh nghiệm của tui sau khi chơi:
    1/giếtt địch đến khi nào ống đỏ của địch giảm hết hoặc gần hết thì chúng sẽ tự động đầu hàng
    2/ông đáng cho quân của ông tiến lên cùng với ông, quân của ông sẽ chiếm vùng đất chính sau khi ông đánh hết lính và tướng gần đó chỉ 1 lần là chiếm được ngay
    thế là chiến thắng
    Đặc biệt khi bảo vệ thành thì dễ hơn chỉ cần giết tên tướng cầm đầu quân đi đánh ông là được còn chiếm thành thì làm theo 1 trong 2 cách tui nói đó

6. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Tui thấy có 1 trò khá đê tiện nè:Muốn làm nhanh gọn 1 vùng đất,bạn cứ nhè vô cái miến đất này có tên chỉ huy mà đập,nhớ phải trang bị đủ mạnh ko thì bị oánh như con.Tui từng bị 6 thèng chơi hội đồng xuýt nữa thì chết.

7. Kee Joo

hehe ai biểu ông liều làm chi mà tui nói rồi vùng đất chính trong thành ông muốn chiếm đi 1 mình khó lấy nó lắm phải dẫn lính theo kìa
    to gì đó: phần edit thì chọn được nhiều hơn tức là chỉnh các chỉ số nhều hơn và nhiều loại người hơn thì phải chưa chơi rành mà

8. Flame

Flame Donkey Kong

* Vậy sao hả LS , còn tui thì khác he he , tui đánh chiếm những vùng chung quanh khu trung tâm trước ^^ , tui quýnh cho tui nó thành màu xanh hết tất cả . Khi đó tướng chính sẽ xuất hiện nều bạn đi chiếm thành chính của tướng đó , còn nếu ko thì bạn tiếp tục vào chỗ chính mà đập nó . Bác LS có chú ý ko ? có những trận mà bác chỉ cần chiếm 1 chỗ thôi là toàn bộ bản đồ chuyển sang màu xanh hết đó hic hic .
    * Khi bạn giết tướng thì nó sẽ cho bạn máu còn tướng phụ của nó sẽ cho bạn búa hay mosou .. . Khi bạn chiếm được 1 vùng đất cái thùng gỗ đó sẽ cho bạn máu để ăn
    * Tui chơi về nước đội Liu Bei rồi vui lắm ha ha !! Tui chơi có luôn cảnh tình yêu của LuBu và Diao Chan nữa và cảnh của Liu Bei cùng SSX nữa hi hi

9. Kee Joo

Hầy đánh một vùng mà thắng thì đó là vùng trung tâm khi tấn công vùng này các tướng địch sẽ kéo nhau về bảo vệ đánh thì thắng nhưng không chiếm được cần ít nhất một toán quân của ta làm nhiệm vụ chiếm cờ mới được đúng không

10. Flame

Flame Donkey Kong

Đây nè , vd như là màn có cảnh cầu Trường Bản ấy ( tên màn đó thì ko nhớ hic ) Tui chiếm cái thành là phần lớn các phần đất của địch thành màu xanh ^^ . Chỉ còn có chỗ Main của địch là hồng thôi hà
    * Bạn chơi DW4E bạn có tối đa là 10 tướng chính và 10 tướng phụ , hãy chọn tướng mà bạn ưng ý nhất . Khi kết thúc trận sẽ có Ending coi vui lắm

11. Flame

Flame Donkey Kong

Với lại điều này nữa : vũ khí của bạn sẽ chỉ là level 10 mà thôi chỉ trừ khi bạn phòng thủ vùng đất nào có Weaponsmith hay Swordsmith thì vũ khí của bạn sẽ là level 11 ^^

12. Flame

Flame Donkey Kong

Xin giới thiệu với các bạn cheatcode có thể xài được với gameshack V3 hay V4
    Gameshark2 v3/4 Codes for DW4: Empires
    All codes by Kresselack
    Master Code
    F443B638 3674441E

Infinite Turns (or at least max amount, more than 100)
    2440991E 99B68753

Have all power ups (attack x2, defence x2, speed, Musou)
    0480B62E 1E704708

Infinite Time for battles
    240F5FDE DB639362

Always have items equipped in battle (don’t use vs mode with code on)
    Always Have Red Hare, Vorpal Orb, slot 1 Musou Armor, slot 2 Master of Musou, slot 3 Wind Scroll, slot 4 Art of War, slot 5 Way of Musou, slot 6 Power Rune
    241316FC 13709363
    2415166E D278D351

Moon Jump
    D440BE76 BFB899B6
    1480972B 16F004A8

Infinite time on pick up attack x2
    1490B63A 17700788

Inf time on pick up defence x2
    1490B63A 177007A8

Inf time on pick up Musou
    1490B63A 177007B8

Only 2 turns from start of new game until you get bad ending
    24D09108 10B6C75B

1 hit kills for empire mode (don't use vs mode with code on)
    24101568 9670D358

Press L3 when in battle to auto-win in defend battles (will lose if hit L3 in invade battles, don’t use with moon jump code)
    D440BE76 BFB898B4
    24901768 1670D368

Stop Timer (not fully tested, may cause unwanted effects in battle, use inf time code instead)
    24901768 1670D348

Auto-complete goal for weapon levels
    24509008 3236536D
    24509208 32B6536D
    24509108 32B6536D

Auto-complete goal for points
    24D0B148 32B6472D
    2490B248 323647AD
    2490B348 3236472D
    2490B148 323647AD
    2490B048 32B6472D
    2490B348 32B647AD
    24D09248 3236472D
    24D09048 323647AD
    24D09048 323647AD
    24D09248 32B647AD

Aggressive enemies/allies (slightly fixed, still needs to be fixed)
    14101168 1674418C
    14101068 16F4410C
    14101368 16F4418C
    14101368 16F4419C

13. Kee Joo

Ai biểu ông đánh tùm lum đánh từ từ bỏ quận để giao hảo kết liên minh hay luyện quân thì đâu có thắng nhanh thế đâu mà lại
    SWXL ơi em ở đâu

14. Flame

Flame Donkey Kong

Ai bảo với ông vậy hả LS ? Tui vừa đánh vừa giao hảo nhiều lắm chứ hic hic , nhưng vừa hết giao hảo là nó quýnh tui liền . He he nhưng quýnh ko được nó lại giao hảo liền , tui ghét quýnh nó luôn ^^ . À này LS ông có quýnh được các trận như là Chi Bi ... chưa ? Tui chỉ còn thiếu màn này nữa thôi ( vì liên minh với Sun Jian tới 20 lần mới có lận , nhưng chưa xong vừa bỏ alie ra là Cao cao quýnh Sun Jian lên chảo luôn >< !
    Còn SWXL thì ráng chờ đi pa ! Muốn chơi tiếng anh thì đợi đến tháng 11 nó mới ra , còn mà ông muốn chơi tiếng nhật thì ra Nguyễn Kim ấy nó có rồi đó hic hic

15. Kee Joo

Choài tui cũng chưa có bực mình là khi muốn uýnh nó thì nó là liên kinh uýnh dek được nên rất ghét liên minh chỉ liên minh với các nước yếu để bảo vệ cho nó sống tới lúc thu phục được tướng mình cần thui
    SWXL thì chỉ muốn chơi bản tiếng E thôi tiếng J thì vứt

16. Kee Joo

bạn phòng thủ vùng đất nào có Weaponsmith hay Swordsmith hoặc ra trận cùng với tướng grand General
    lần sau đừng làm chữ đừng trừ mp như thế mình thấy bạn bị trừ mình sẽ cộng lại cho vì bạn ko chat nhảm con làm như vậy mình trừ exp và mp luôn đó

17. Flame

Flame Donkey Kong

Hic lão LS này bác lấy được mấy tấm hình trong artwork chưa vậy ? Hic tui còn thiếu cái tấm của ngựa Shadow là xong hà hic . Với lại LS này bác có hết mấy cái ending chưa ?
    Tấm hình chữ ký của ông mà để Admin thấy là ông lên chảo à ^^!!

18. Flame

Flame Donkey Kong

Phần Edit của DW4E này đã cải tiến rất nhiều so với các bản DW trước đây .Nó cho phép bạn tạo nhiều cách đánh cho tướng . Phần Model này giúp bạn chọn trang phục cũng như là giới tính cho tướng của bạn ^^! kiểu trang phục Princess là của Tôn Thượng Hương , kiểu trang phục Amazon là của Zhu Rong ... Phần Skill cho phép bạn chọn các thuộc tính của tướng khi bạn chọn phía bên trái , VD như là bạn thích tướng mình là tướng phục kích thì chọn phần bên trái và nhìn vào phần nhân vật mình có chữ Ambus ấy .... Phần Motion cho phép bạn chọn cách đánh của 42 nhân vật , cái này vui á bạn có thể chọn cách đánh của LuBu chọn trang phục của Warrios , chọn Skill là Warrios ... Hy vọng bạn sẽ vui nhé

19. Flame

Flame Donkey Kong

Bạn có thể xem tướng có những đặc tính gì , bằng cách chọn tướng rùi bạn nhấn nút R1 ( hay L1 quên rùi ^^! ) , bạn có thể xem coi tướng mình làm thế nào để lên level của vũ khí . Nó có bản chỉ dẫn hết á , vd như là Sun Quan thì muốn lên level 2 (cái này ko nhớ lắm hic ) thì bạn phải chiếm 5 vùng đất , nếu muốn lên level nữa thì phải có 8 vùng đất .. Bạn chỉ cần coi bảng đó thì sẽ biết cách nào để lên level của vũ khí hà

20. Flame

Flame Donkey Kong

Hic bác ui , dạo này có lên đó chứ sao ko ><! mà thấy ko ai hỏi gì hết ( tui đã nói hết những gì cần cho game DW4E rùi ><!! ) . Mấy bức hình hả bác làm theo những gì tui đã viết rùi đó , có 1 số bức hình hơi khó tìm như là bức hình khi bác kết thúc game với tất cả các Item ấy hic hic khó lắm vì thiếu ngựa Shadow . À tấm Chi Bi bác tìm đươc chưa ? dạo này tui ít chơi lắm ( ra trường thất nghiệp dang kiếm việc làm đây ><!! hu hu ) . Bác còn mấy tấm hình nữa vậy ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.